• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi về tai nghe của N73,mình cắm tai nghe vào nghe nhạc,sao có đt đến cả loa ngoài và tai nghe đều nghe thấy ạ?Vậy có cách nào chỉnh chỉ có tai nghe có chuông kô ạ?vì đang ngồi học trong lớp mà cắm tai nghe vẫn mở ở loa ngoài thì chít

Có thể chấu tiếp xúc giữa tai nghe và máy không tốt nên có hiện tượng này! Khi cắm vào xem có bám chặt vào k? chỗ rắc 2,5li xem có sâu vào trong k? A nghĩ nếu làm tốt sẽ không bị điều này.

mình dùng N81 thì thấy themes sau khi cài vẫn hiển thì trong application mà.

Sorry! Tại trước giờ mình cài trên N73, N93, N95 thì đều không thấy trong app :-??

tranducdau

Có thể chấu tiếp xúc giữa tai nghe và máy không tốt nên có hiện tượng này! Khi cắm vào xem có bám chặt vào k? chỗ rắc 2,5li xem có sâu vào trong k? A nghĩ nếu làm tốt sẽ không bị điều này.

Sorry! Tại trước giờ mình cài trên N73, N93, N95 thì đều không thấy trong app :-??
mình cũng không rõ ở các model khác thế nào chứ N81 thì có 1 lần mình cài themes lên bộ nhớ máy. sau đó tiếc quá lại hủy đi cài lại trên bộ nhớ thẻ.vô tư mà. Còn cắm tai nghe mà vẫn thấy thấy đổ chuống ra loa ngoài thì mình không thể khắc phục được. Đó là cái N81 8GB mình vừa mua về. Theo mình là không thể hỏng chấu tiếp xúc được. Mình tìm mãi mà không thấy chỗ nào để cài đặt theo trong máy cả. Bạn nào biết thì chỉ giúp mình với!

TraiNgheoHn

đâu có em cắm chặt rồi mà,e đang nghe nhạc mà có đt gọi đến là cả loa ngoài lẫn tai nghe đều có nhạc rất bất tiện

ThAngNgO_

đâu có em cắm chặt rồi mà,e đang nghe nhạc mà có đt gọi đến là cả loa ngoài lẫn tai nghe đều có nhạc rất bất tiện

từ N95 thường là khi nghe nhạc = tai nghe thì có đt gọi đến vẫn có chuông cả loa ngoài bạn nhé,cả N93i mình cũng thấy vậy luôn;;)

Kojiro

Super V.I.P
từ N95 thường là khi nghe nhạc = tai nghe thì có đt gọi đến vẫn có chuông cả loa ngoài bạn nhé,cả N93i mình cũng thấy vậy luôn;;)

N95 mình ko thấy hiện tượng này bạn à :-?

Em mới chuyển sang dùng N73 nên gặp nhiều trục trặc với nó mà không biết nguyên nhân tại sao. Dưới đây em xin post những triệu chứng mà chiếc N73 yêu quý mắc phải, rất mong nhận được sự chia sẻ và giúp đỡ của mọi người.

- Em đang dùng N73 thường V3.0638.0.0.1 giờ em muốn update V4.xxxx.x.x.x ( tra code trên web Nokia ) có được không ? Liệu khi update V máy có sao hok ạ ?
- Máy của em V thấp vậy liệu có up lên N73 ME được hok ?

- Trục trặc lớn nhất mà N73 đang gặp đó là :
+ Chức năng call name đang bật: Đang chạy trình nghe nhạc, có người gọi đến máy lập tức bị khởi động lại.
+ Khi chức năng call name tắt : chạy trình nghe nhạc, có người gọi đến không sao nhưng khi kết thúc đàm thoại máy lại bị khởi động lại.
Em cũng không rõ có phải do chức năng call name hok. Em chỉ thử nghịch tắt và mở chức năng đó thì thấy như thế. Em cũng thử chuyền qua profile khác vẫn không khá hơn.

Em đã 4mat máy bằng lệnh *#7370# mấy lần rồi nhưng hok được. Em muốn hỏi tình trạng này là do phần cứng hay phần mềm ? Cách khắc phục nó thế nào? Rất mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả mọi người. Em cảm ơn !

nguyenvansang

Well-Known Member
Theo mình bạn nên Sửa chữa Phần Mềm trước đã. Nếu ko khắc phục được lỗi thì hẵng xoay qua mò mẫm phần cứng(Bởi sửa PM thì ko lo lắng gì cả. Sửa Phần cứng thì con máy của mình sẽ ko còn hay nữa và lại tốn Xiền :D:D). Bận có thể Up lên N73ME Ver mới nhất 1 cách vô tư bạn ạ. Trong lúc Up FirmWare tuyệt đối ko nên để cúp điện và rớt mạng. Theo mình thì nên Up FW vào tầm 12h trưa hoặc 5h30' chiều đó => chỉ tầm nửa tiếng là ok thôi! Chúc bạn thành công!

tranducdau

N95 mình ko thấy hiện tượng này bạn à :-?
có thể bạn cắm tai nghe khi máy đang ở chế độ silent thì có người gọi đến cũng không đổ chuông ra loa ngoài. Mình dung N81, lúc mới mua về cứ tưởng là máy bị lỗi. Chính bạn ThAngNgO giải thích cho mình mà :). Mà hình như các model dùng Jack 3.5mm đều như vậy. Ở các Model trước, khi cắm tai nghe thì máy tự chuyến sang chế độ tai nghe. ở chế độ đó thì chuông ra loa ngoài đã bị tắt. Còn đối với tai nghe 3.5mm thì khi cắm vào cũng không thay đổi chế độ gì cả. Mình nghĩ là do thế mà nhạc chuông vẫn còn kêu ra loa ngoài.

NguyenTu

Super V.I.P
bạn thử cái khác xem.mình test mấy con đều thấy chuông cả loa ngoài khi cắm headphone :-??

Mình vừa test bằng tai nghe bình thường (không có mic) đúng là có đổ chuông thật. lát nữa sẽ test bằng tai sịn theo máy xem đã nhé

Kojiro

Super V.I.P
Mình vừa test bằng tai nghe bình thường (không có mic) đúng là có đổ chuông thật. lát nữa sẽ test bằng tai sịn theo máy xem đã nhé

Tai nghe zin theo máy... vẫn phát ra loa ngoài :((

Sorry tất cả mọi người, sẽ chú ý hơn khi post bài :(

nguyenvansang

Well-Known Member
Cho mình hỏi về tai nghe của N73,mình cắm tai nghe vào nghe nhạc,sao có đt đến cả loa ngoài và tai nghe đều nghe thấy ạ?Vậy có cách nào chỉnh chỉ có tai nghe có chuông kô ạ?vì đang ngồi học trong lớp mà cắm tai nghe vẫn mở ở loa ngoài thì chít

Cái này thì từ trước tới giờ mình xài S60 thì con nào cũng thế cả. Ko khắc phục đươc. Nếu muốn thì có thể chế 1 cái công tắc SWIP chuyển đổi chuông giữa tai nghe và điên thoại:D. Nếu thích thì mình bày cho (Khi nghe nhạc = tai nghe thì chỉ cần gạt nút 1 phát là cái loa im re => tha hồ nghe trong lớp ;;))!

minhkhoa2007

Cái này thì từ trước tới giờ mình xài S60 thì con nào cũng thế cả. Ko khắc phục đươc. Nếu muốn thì có thể chế 1 cái công tắc SWIP chuyển đổi chuông giữa tai nghe và điên thoại:D. Nếu thích thì mình bày cho (Khi nghe nhạc = tai nghe thì chỉ cần gạt nút 1 phát là cái loa im re => tha hồ nghe trong lớp ;;))!

Mình nghĩ bạn hãy chỉnh lại rắc cắm vào đt xem sao,nhiều lúc bị lỏng nên mới bị thế, mình đã dùng N73 mà có bị như vậy đâu.

galaxy_89

đúng thế đó,mình cắm vào nghe nhạc,có người gọi tới thì nhạc chuông la ầm ầm trong phone,có ra loa ngoài đâu,bác test lại nha

ptnmylove

Vỏ máy và cần gạt N73

Tình hình là máy của em mua đã gần 2 năm rồi (1 năm 9 tháng). Do cái camera nhiều khi bị mát dây không chụp hình hay quay phim được nên em hay quăng xuống đất hoặc gõ vô tường để fix nên cái vỏ máy như bị hắc lào lang ben vậy =)) (chỉ có làm như thế nó mới chụp hình được X-(). Em muốn hỏi chổ nào có thay vỏ máy, nhớ là đừng có mắc quá tại con này bán lại được 1mil5 là cùng.

Thêm một tình hình nữa là chơi game quá độ nên cái cần gạt bị lỏng và sau cùng đã...ra đi nên em muốn hỏi coi có ai có bán cái cần gạt kô? Hoặc nếu không thì có cái nào có thể gắn vô để thay thế được không? Chứ không có cục gạt bấm đau tay quá, chơi game không nhạy nữa...
P/S: xin đừng kêu em mua máy mới (vẫn còn chụp hình, quay phim, lướt web, xem ebook, chơi game ầm ầm)

ptnmylove

mấy bác cứ chê to lên thế,tui mua máy 2 hand mà pin vẫn tốt đấy mấy bác ạ,nghe ,gọi ,nhắn tin,thì tui xài được tầm 5,6 -> 6 ngày thì ( battery low )
cái này xạo nè, nghe gọi nhắn tin pin xài được 5,6 ngày. 1 ngày 24 tiếng --> pin xài được 120-144 tiếng lận--->pin hiệu con khủng long à????
nếu mà có nghe nhạc với volume max thì khoảng 3 hôm thì ( battery low ) mặc dù mình luôn để ở chế độ general đó nha,vậy là tui còn hên hơn mấy bác
Cái này còn xạo dữ nữa, nghe nhạc volume max mà được 3 hôm = 72 tiếng. Máy tui để nghe nhạc chừng 5 tiếng là lo cắm sạc rồi.

p/s: anh em nào chơi game câu cá gì đó của n-gage bật tiếng + chế độ rung thử coi, chơi được 2-3 tiếng là đứt cục pin chứ ở đó mà mấy ngày.
Máy tui N73 ME phiên bản mới nhất.

Last edited by a moderator:

nguyenvansang

Well-Known Member
Tình hình là máy của em mua đã gần 2 năm rồi (1 năm 9 tháng). Do cái camera nhiều khi bị mát dây không chụp hình hay quay phim được nên em hay quăng xuống đất hoặc gõ vô tường để fix nên cái vỏ máy như bị hắc lào lang ben vậy =)) (chỉ có làm như thế nó mới chụp hình được X-(). Em muốn hỏi chổ nào có thay vỏ máy, nhớ là đừng có mắc quá tại con này bán lại được 1mil5 là cùng.

Thêm một tình hình nữa là chơi game quá độ nên cái cần gạt bị lỏng và sau cùng đã...ra đi nên em muốn hỏi coi có ai có bán cái cần gạt kô? Hoặc nếu không thì có cái nào có thể gắn vô để thay thế được không? Chứ không có cục gạt bấm đau tay quá, chơi game không nhạy nữa...
P/S: xin đừng kêu em mua máy mới (vẫn còn chụp hình, quay phim, lướt web, xem ebook, chơi game ầm ầm)

Vỏ mới(loại xịn) bạn ra tiệm sửa chữa lớn mà thay tầm 250->300k thui. Cái cần gạt 5 chiều đắt thì cũng chỉ tầm 30k thui. Chúc bạn sơm mông má lại cho cục cưng của mình =D>

nguyenvansang

Well-Known Member
Mình nghĩ bạn hãy chỉnh lại rắc cắm vào đt xem sao,nhiều lúc bị lỏng nên mới bị thế, mình đã dùng N73 mà có bị như vậy đâu.

Mình xài nửa năm con N73. Format cả trăm lần(có ngày tới 4 lần liền) vì tội test PM và các ứng dụng thủ thuật. Lúc nghe nhạc = tai nghe mà để chế độ bình thường-> có người gọi đến mà ko đổ chuông cả tai nghe lẫn loa ngoài thì mình cũng thua. Các bạn thử Test và quay Video cho mọi người cùng xem nào => Xạo quá mấy cha :-??

Status
Không mở trả lời sau này.