• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
các bạn oi?
mình mới dùng kon N73ME được gần nữa năm rùi
tự nhiên bây h cứ hễ reset máy là nó lại báo là installing
và hiện tượng này kéo dài gần 10p thì hết
vậy là sao có ai bị như mình ko
ai bít cứu mình với:(
Bạn vào E:\Private\1020dce xóa các file sis trong đó đi là ok à.

tsbv1701

E:\Private\1020dce hình như thiếu số 2 thì phải bạn ơi trong đó chỉ có 10202dce ak.phải vậy ko bạn.thoy mình cứ xóa đại có j bắc đền bạn hen.hehe:-?

tsbv1701

ủa mà bạn ơi trong đó nhiều file sis lắm xóa hết luôn ak
hay chỉ xóa những file như:000628.sis/e001f849.sis/eaf9483b.sis
mình sợ xóa bậy bạ là chit:-/

tuyetha

ủa mà bạn ơi trong đó nhiều file sis lắm xóa hết luôn ak
hay chỉ xóa những file như:000628.sis/e001f849.sis/eaf9483b.sis
mình sợ xóa bậy bạ là chit:-/

Bạn cứ xóa hết đi,không sao đâu.Còn nếu muốn xóa đúng file cần xóa cũng đc nhưng nói ra hơi rắc rối,làm thì dễ.

Posted via Mobile Device

tiephien1

E:\Private\1020dce hình như thiếu số 2 thì phải bạn ơi trong đó chỉ có 10202dce ak.phải vậy ko bạn.thoy mình cứ xóa đại có j bắc đền bạn hen.hehe:-?

bạn vào E:\Private\10202dce rồi xóa hết đi nhé. đây là những pm mà khi bạn cài nó bị lỗi. cứ xóa hết đi, không cần thương tiếc bạn nhé! :D

qmai

cho em hoi muon biet N73 la N73 thuong hay N73 muíc thi lam the nao ha anh em

N73 thường khi bấm vào phím Music Player (biểu tượng hình thoi) trên bàn phím thì nó sẽ ra 1 Menu 4 chiều cho bạn chọn, còn N73 ME thì vào hẳn trình nghe nhạc luôn (phím Music Player biểu tượng hình nốt nhạc).
Đó là cách xem bình thường của máy còn Origin, nhưng nếu đã update FW cho N73 lên N73 ME, rồi thay vỏ, bàn phím thì khó biết lắm, phải check IMEI thui. :D

Gõ TV có dấu cho dễ dọc nhé bạn. :)

Have fun!

happytoon

n73 của e hack rùi..e cài secman vô nó hok hoạt động..vô turn on nó văng ra ngoài ah..máy e hach = holloxo nhưng e lỡ xóa cái capoff gì đó rùi..nên hok truy cập dc mấy phần như : Private để cài game N-gage nè..mong mấy ac chỉ dùm e nha..tks...^^ có phần mềm nào để truy cập vô hok zị mấy ac???

Chỉnh sửa cuối:

DinhTuan

n73 của e hack rùi..e cài secman vô nó hok hoạt động..vô turn on nó văng ra ngoài ah..máy e hach = holloxo nhưng e lỡ xóa cái capoff gì đó rùi..nên hok truy cập dc mấy phần như : Private để cài game N-gage nè..mong mấy ac chỉ dùm e nha..tks...^^ có phần mềm nào để truy cập vô hok zị mấy ac???
Posted via Mobile Device
dung rompatcher nha ban

vandunga3

Không đổi được là sao bạn? Mình vẫn đổi hàng ngày mà.

Chả là có 1 lão bên vozforums bảo N73 ko thay đc wall, chỉ đổi đc theme, các đời sau N95 mới đổi đc :-?:-?:-?
Em thì mù tịt ko rõ nên lên đây hỏi các bác để biết đường còn cãi

tuoi_teenlx

Dòng s60v3 cái nào mà chả đổi được Wall, Xài soft chuyên dụng như Free Fullsreen wall là là thay tuốt!

vandunga3

Dòng s60v3 cái nào mà chả đổi được Wall, Xài soft chuyên dụng như Free Fullsreen wall là là thay tuốt!

Ko phải
Cái thằng mà em bảo nó nói những máy như N73, N75 ko đổi đc wall (chỉ wall thôi nhé, ko phải theme)
Còn các máy tính từ thời điểm N95 ra mắt trở về sau thì đc
Em ko rõ thực hư thế nào nên lên đây hỏi
Chứ như còn 81 của em thì ngon lành

huynhduchuy

Giúp e với

Ae cho mình hỏi!Mình sd N73ME nhưng time gần đây bị 2 hiện tượng này:

- Pin sd chỉ khoảng 1 ngày, tháo thẻ nhớ ra thì time sd lâu hơn
- Lắp thẻ nhớ vào máy thì ko sd chức năng camera được (chụp, quay video), ko vào các mục như Images, Tracks...trg Galery bấm vào Galery rồi đứng đó luôn, ko mở thêm gì được nữa.
- Tuy nhiên, các ứng dụng đã cài ở thẻ thì vẫn sử dụng bình thường

Tháo thẻ ra, mọi thứ bình thường và time sd pin cũng lâu hơn. Mình nghĩ là do thẻ nên đã quét virus, format thẻ nhưng vẫn không khắc phục được
Mong ae giúp đỡ!tks ae nhiều

DinhTuan

- Lắp thẻ nhớ vào máy thì ko sd chức năng camera được (chụp, quay video), ko vào các mục như Images, Tracks...trg Galery bấm vào Galery rồi đứng đó luôn, ko mở thêm gì được nữa.
Tháo thẻ ra, mọi thứ bình thường và time sd pin cũng lâu hơn. Mình nghĩ là do thẻ nên đã quét virus, format thẻ nhưng vẫn không khắc phục được
Posted via Mobile Device
het pin nhanh co the do pin ban chai roi,khi thao the ra,ban dung dt cung se it di,do dau co game,nhac,phim gi nua dau,nen pin su dung duoc lau hon. Cung co the ban cai phan mem chay ngam tren the nen cung mau het pin. Khi khong vao duoc dc image,track... May co bao loi gi khong ban,hay la chi co hien tuong dung may thui,ban da 4mat the roi,sao khong 4mat may luon di.xem thu the nao

huynhduchuy

Tks bạn

Posted via Mobile Device
het pin nhanh co the do pin ban chai roi,khi thao the ra,ban dung dt cung se it di,do dau co game,nhac,phim gi nua dau,nen pin su dung duoc lau hon. Cung co the ban cai phan mem chay ngam tren the nen cung mau het pin. Khi khong vao duoc dc image,track... May co bao loi gi khong ban,hay la chi co hien tuong dung may thui,ban da 4mat the roi,sao khong 4mat may luon di.xem thu the nao

Máy ko báo lỗi gì hết, khi bấm vào image, thì màn hình nháy lên 1 cái rồi vẫn ở yên đó, cũng ko treo máy.
Format máy ntn vậy bạn?mình chưa biết, mong ae chỉ giúp
Khi format máy, có bị gì ko?có cần cài lại chương trình, hay mất data(tin nhắn, image...) gi ko?
Mong ae giúp

Chỉnh sửa cuối:

tuoi_teenlx

Theo mình pin của máy bạn chai ùi đó, nên xả kiệt bin vài lần, rùi sạc lại từ đầu, xem còn xài pin típ đc ko, nếu kô được thì mua cục mới là vừa rùi! Còn về vụ thẻ nhớ thì bạn kím cái thẻ nào gắn vô xem còn gặp lỗi đó không nếu còn thì chắc do máy ùi, chỉ còn cách đem ra thợ cho người ta xem mới pít được, nếu hết thì do thẻ nhớ. Mình cũng xài n73 nhưng mình xài thẻ nhớ microSD và dùng adapter để chuyển thành thẻ bự xài rất tốt, tốc độ của máy được cải thiện đáng kể so với lúc trước dùng miniSD.

Máy ko báo lỗi gì hết, khi bấm vào image, thì màn hình nháy lên 1 cái rồi vẫn ở yên đó, cũng ko treo máy.
Khi format máy, có bị gì ko?có cần cài lại chương trình, hay mất data(tin nhắn, image...) gi ko?
Mong ae giúp

Bạn ấn *#7370# xem coi lock code của máy còn xài được không? (mặc định là: 12345), nếu bạn đã đổi và nhớ thì cứ xài nó, nếu không nhớ hoặc đã bị ai đổi thì sang topic mà xem cách khôi phục lại 12345 nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9624 (đã test thành công 100%, yêu cầu phải làm đúng từng bước như hướng dẫn). Nếu bạn không lấy được lock code của máy thì chỉ còn cách format bằng kiểu 4 nút: phím Gọi + phím Sao + phím 3 + Sau đó ấn phím nguồn. Đè tới khi nào máy khởi động trở lại và hiện chọn lại ngày tháng là ok! Thông thường cách này làm thì rất khó, vì nhìu khi bàn phím kô ăn thì cũng không thành công, hoặc đè không chặt cũng kô được, mình khuyên bạn nên làm theo cách một làm format theo kiểu *#7370# là ok nhất, còn về dụ tin nhắn danh bạ thì bạn có thể sao lưu (backup) lại bằng chương trìng nokia pc suite (icon đầu tiên sau khi cài đặt phần mềm), nhớ là điện thoại phải được kết nối pc theo chế độ pc suite trên điện thoại nhé, bạn sang đây mà tải, nhớ chọn đúng đời máy của mình nha: http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-phan-mem/tai-phan-mem/nokia-pc-suite/tuong-thich-va-tai#

DinhTuan

Mong ae giúp
Posted via Mobile Device
Muon 4mat thi co 2 cach: cach 1 la bam *#7370# roi bam nut goi,roi dien lock code,cach 2 la tat nguon may di,nhan va giu cung luc 4 phim sau [3]+[*]+[nut goi]+[nut nguon] lam khi nao vo ma thay nhu luc mua ve la xong.khi 4mat thi se mat het tin nhan,hinh anh... Nen ban phai luu tru vao may tinh,bang cach dung pcsuite,theo minh duoc biet la nhu the.hoac la ban co the dung
chuyen sms sang van ban,cung co phan mem chuyen sms qua bluetooth neu ban co them 1 may khac thi xai cach nay.may cach nay minh chua dung.minh chi goi y vay thui

Status
Không mở trả lời sau này.