• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

banlc

các anh cho em hỏi với
em hack song n73 rồi, nhưng sao vẫn không cài hết được các ứng dụng vậy
chỉ cài được một số cái thôi
mà cài trên thẻ không được
em phải cài trên máy mới được đó

Hack N73 thì dễ nhất đấy bạn ah, chỉ mất 2 phút nếu chuẩn bị kỹ các file công cụ. Các bước thực hiện như sau:
1. Chuẩn bị các file sau: Xplore 1.35 (bản này phải down từ trang web: lonelycatgames.com nhé; không dùng bản crack).; Secman v1.1; Installserver.exe dành cho OS 9.1.
2. Cài đặt
a. Cài Xpore ( sau khi cài mở Xplore ra bấm số 0 và chọn
b. Cài secman (sau khi cài mở secman và chọn chế độ turn off).
c. Vào Xplore copy file installserver.exe vào c:\sys\bin

Chỉ mất khoảng 1 phút là xong hết.

Làm lại các bước đi nhé.

MinhThang

Manager
Hack N73 thì dễ nhất đấy bạn ah, chỉ mất 2 phút nếu chuẩn bị kỹ các file công cụ. Các bước thực hiện như sau:
1. Chuẩn bị các file sau: Xplore 1.35 (bản này phải down từ trang web: lonelycatgames.com nhé; không dùng bản crack).; Secman v1.1; Installserver.exe dành cho OS 9.1.
2. Cài đặt
a. Cài Xpore ( sau khi cài mở Xplore ra bấm số 0 và chọn
b. Cài secman (sau khi cài mở secman và chọn chế độ turn off).
c. Vào Xplore copy file installserver.exe vào c:\sys\bin

Chỉ mất khoảng 1 phút là xong hết.

Làm lại các bước đi nhé.

Đã trả lời và bạn ấy đã Hack xong.:D

tanpossible

Năm vừa rồi ông bạn có mua con N73 màu đỏ ở một trung tâm di động của Cần Thơ,xài cũng lâu hôm qua gỡ pin ra thì thấy máy đề Made in china và tem Tàu.Vậy anh em ai rành máy này cho em hỏi có phải là mua lầm không có cách nào kiểm tra xem máy của mình là thật hay là giả không.Thân

Bổ sung thêm vài đặc điểm:Hệ điều hành bình thường.Hack và cài ứng dụng bình thường các bác ạ.Thiếu điều chỉ mỗi chỗ con tem với cái mác là hơi lo lắng

MinhThang

Manager
Năm vừa rồi ông bạn có mua con N73 màu đỏ ở một trung tâm di động của Cần Thơ,xài cũng lâu hôm qua gỡ pin ra thì thấy máy đề Made in china và tem Tàu.Vậy anh em ai rành máy này cho em hỏi có phải là mua lầm không có cách nào kiểm tra xem máy của mình là thật hay là giả không.Thân

Bổ sung thêm vài đặc điểm:Hệ điều hành bình thường.Hack và cài ứng dụng bình thường các bác ạ.Thiếu điều chỉ mỗi chỗ con tem với cái mác là hơi lo lắng

Máy sản xuất tại CN sài bình thường thì cứ sài không sao, hôm nọ mình cũng mua con N73 cũ chỉ có 1,6tr về Format để Hack thì nó là chữ CN, phải chọn lại tiếng VN. Mình không rành về vụ này, nhưng theo mình đã mua thì cứ chạy tốt là dùng. Còn mua máy mới hàng chính hãng thì có thẻ bảo hành cũng chỉ biết kiểm tra cái IMEI thôi, bạn muốn biết máy bạn như thế nào, thì vào Tôpic Check Imei nhờ Habaolinh check hộ để an tâm.:)

hqviet89

Máy N73 của mình bị tậm tịt ở cái trượt camera, phải sửa tn bây h. Ai chỉ giúp vs??:-/:-/

MinhThang

Manager
Máy N73 của mình bị tậm tịt ở cái trượt camera, phải sửa tn bây h. Ai chỉ giúp vs??:-/:-/

Đem ra tiệm sửa chữa để họ xem hộ đi bạn, chắc lâu quá tuột lên tuột xuống bị mòn cái chấu.

tuoi_teenlx

Có pro nào biết soft máy tính bỏ túi cho s60v3 ko cái nào việt hóa và nhiều chức năng ấy, hum bữa máy vi tính nhà mình bị virus cắn mất hết trơn òi!

MinhThang

Manager
Có pro nào biết soft máy tính bỏ túi cho s60v3 ko cái nào việt hóa và nhiều chức năng ấy, hum bữa máy vi tính nhà mình bị virus cắn mất hết trơn òi!

Bạn sang box Việt hóa của V3 có trong Tổng Hợp và cả Topic lẻ nữa đấy, chịu khó tìm bạn nhé.

sieuvang

N73 Me của mình loa thoại khá nhỏ, không biết có cách gì tăng âm lượng cho nó không vậy?

Mình đã chỉnh âm lượng lớn nhất, đã up firmware mới nhất cho nó nhưng không thấy sự khác biệt.

Ngoài ra mình còn thấy nghe nhạc bằng tai nghe cũng không to lắm, ai có cách chỉ giúp.

Cám ơn nhiều.

HotelHoangMinh

N73 Me của mình loa thoại khá nhỏ, không biết có cách gì tăng âm lượng cho nó không vậy?

Mình đã chỉnh âm lượng lớn nhất, đã up firmware mới nhất cho nó nhưng không thấy sự khác biệt.

Ngoài ra mình còn thấy nghe nhạc bằng tai nghe cũng không to lắm, ai có cách chỉ giúp.

Cám ơn nhiều.

Có thể do loa của bạn để lâu ngày bị bụi nên nghe nhỏ, bạn có thể vệ sinh loa nhé!

truonghy

Bạn đang nói phần mềm nghe nhạc tên gì vậy?
Bạn đã cài được rồi nhưng không biết sử dụng Phần mềm, hay là có phần mềm rồi nhưng không cài được?
Bạn phải nói rõ thì anh em mới biết bạn đang mắc ở đâu mà giúp chứ? :;;
Posted via Mobile Device
e co ban .ttpod s6o v3. 3.03
cai nhung no ko chay ko biet bi lôi ø dâu?pac giup e vøi .?

Posted via Mobile DeviceDdde

sieuvang

Có thể do loa của bạn để lâu ngày bị bụi nên nghe nhỏ, bạn có thể vệ sinh loa nhé![

N73 ME của mình còn bảo hành nên không dám mở máy ra xem. Nhưng mình nghĩ là không phải vì bụi đâu. Mình có đọc đâu đó, có người chỉ là dùng kim đâm vào loa thoại phía bên trên làm rách lớp màng sẽ nghe lớn hơn, không biết có đúng ko vậy.

Cám ơn bạn

tuyetha

Có thể do loa của bạn để lâu ngày bị bụi nên nghe nhỏ, bạn có thể vệ sinh loa nhé![
N73 ME của mình còn bảo hành nên không dám mở máy ra xem. Nhưng mình nghĩ là không phải vì bụi đâu. Mình có đọc đâu đó, có người chỉ là dùng kim đâm vào loa thoại phía bên trên làm rách lớp màng sẽ nghe lớn hơn, không biết có đúng ko vậy.
Cám ơn bạn
Bạn làm như thế thì có khác gì là vệ sinh cho loa đâu bạn,mà lại còn gây hư hỏng nữa.Bạn lấy đầu tăm cà qua lại cho bụi rơi bớt ra,nhớ để úp loa xuống

hqviet89

Cám ơn bạn

Rách lớp màng loa thì còn nghe sao đc nữa!!!

hqviet89

N73 của mình bị chập chờn ở nút tăng giảm volume, có thể thay đc nút đó ko. Ai giúp mình vs!

tsbv1701

các bạn oi?
mình mới dùng kon N73ME được gần nữa năm rùi
tự nhiên bây h cứ hễ reset máy là nó lại báo là installing
và hiện tượng này kéo dài gần 10p thì hết
vậy là sao có ai bị như mình ko
ai bít cứu mình với:(

Status
Không mở trả lời sau này.