• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

vhoangson

nói chung là cài gmail gửi 5 thư chỉ có 1 thư tới địa chỉ bạn mình ,đúng là hên xui!

wszullberg

nói chung là cài gmail gửi 5 thư chỉ có 1 thư tới địa chỉ bạn mình ,đúng là hên xui!

sao lại thế nhỉ, gmail dùng ngon lắm mà, cả trên n70 hay pc mình chưa gặp vấn đề j cả. nếu địa chỉ gửi là yahoo vn thì ko phải tại gmail đâu, trc đây mình dùng yahoo.com.vn đều bị thế cả, h chuyển sang yahoo.com và gmail thì hết

chemi1209

sao lại thế nhỉ, gmail dùng ngon lắm mà, cả trên n70 hay pc mình chưa gặp vấn đề j cả. nếu địa chỉ gửi là yahoo vn thì ko phải tại gmail đâu, trc đây mình dùng yahoo.com.vn đều bị thế cả, h chuyển sang yahoo.com và gmail thì hết

Gmail dùng ko có vấn để gì cả, nếu bạn ko gửi đc chỉ là do bạn đánh sai địa chỉ của người nhận thôi

xp88

Mình gửi nhận mail trên N70 bình thường nhưng ngoài phần tiêu đề ra thì nội dung ko thể hiện được tiếng Việt :(
Mình cài font TV rồi nhé, chỉ có nội dung là ko hiển thị dc thôi.
Có cách nào thay đổi Encoding ko?

wszullberg

Mình gửi nhận mail trên N70 bình thường nhưng ngoài phần tiêu đề ra thì nội dung ko thể hiện được tiếng Việt :(
Mình cài font TV rồi nhé, chỉ có nội dung là ko hiển thị dc thôi.
Có cách nào thay đổi Encoding ko?

Posted via Mobile Device

mình cũng gặp vấn đề tương tự, nhưng khi dùng opera dang nhập thì vẫn hiển thị TV bình thường

xp88

Posted via Mobile Device

mình cũng gặp vấn đề tương tự, nhưng khi dùng opera dang nhập thì vẫn hiển thị TV bình thường

Mình đang nói tới chức năng gửi nhận mail có sẵn trên N70 chứ không phải truy cập vào các webmail để thực hiện nên vấn đề này không liên quan đến trình duyệt :D

vhoangson

các bạn rất đáng yêu ,tôi đã cài đặt và sử dụng ngon lành gmail trên N70 rồi ạ ,sorry nhiều:)

xp88

Bạn có gặp vấn đề với việc hiển thị TV ko?
Posted via Mobile Device

vhoangson

Bạn có gặp vấn đề với việc hiển thị TV ko?
Posted via Mobile Device

chưa nhận mail nào đánh tiếng việt ,tui mới tạo tài khoản gmail tối qua thôi để check rùi báo bạn .:)

thaovntn

Posted via Mobile Device Các anh ơi giúp em với , N70 của em bị làm sao ý , cứ những lúc liên quan đến sóng ( như nhắn tin , gọi điện , lên mạng ) là nó lại tự động vào music player , khi gọi điện thì kinh khủng hơn : active loa ngoài rùi tự dập máy , em 4mat cả máy lẫn thẻ mấy lần rùi mà vẫn ko dc

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device Các anh ơi giúp em với , N70 của em bị làm sao ý , cứ những lúc liên quan đến sóng ( như nhắn tin , gọi điện , lên mạng ) là nó lại tự động vào music player , khi gọi điện thì kinh khủng hơn : active loa ngoài rùi tự dập máy , em 4mat cả máy lẫn thẻ mấy lần rùi mà vẫn ko dc
Bạn thử format 4 ngón chưa? Nếu format mà ko xong vậy bạn mang ra cửa hàng họ xem cho, ko chừng phải chạy lại FW đấy.

wszullberg

V5.0737.3.0.1 là fw final cho n70 phải ko mọi người, sao lâu ra fw mới vậy, mình thấy fw này vẫn chậm

xp88

N70 giờ là đồ cổ rồi còn mong chờ gì FW mới nữa bạn.
Posted via Mobile Device

wszullberg

khong cai dc minh up may roi nhung k cai van khonh dc:((

Posted via Mobile Device

nếu ko đọc đc TV bạn có thể cài chương trình font Tahoma cua daoquangsu o box việt hóa, đây là file sis, chỉ cần cài vào máy roj restart. font này rất đẹp lại đọc dc TV, ổn định nữa, ban thu search o box viet hoa xem

nambkhn

Các bạn cho tớ hỏi chút:
1. Con N70ME của tớ bây h nó k lên đèn màn hình (Do rơi nhiều quá) Mang ra sửa họ bảo hỏng IC rồi làm mất hơn 1h... Cuối cùng k đc, họ bảo hỏng màn hình phải thay mất 350k T___T Sợ thay xong nó lại bị như cũ thì toi, k biết sửa ở đâu bây h???

2. Cái tai nghe của nó bây phải ấn mạnh vào mới nhận (Chắc do tiếp xúc kém) thì làm thế nào để nó đc như trc nhỉ ?

Status
Không mở trả lời sau này.