• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Mjnhvu

Của bạn đây:
N70 -1 (RM-84) Major 5.0737.3.0.1 v13
Down về rồi chạy = JAF hoặc Phoenix nhé.
Posted via Mobile Deviceanh ơi .anh có FW mới nhất cho n70 ko up lên cho em với.em đang ần anh ơi.và có thể chỉ cho em cách chạy FW bằng JAF hoặc Phoenix ko.?và cần những dụng cụ gì để chạy.anh chỉ cho em lun nha.em thank anh nhiều nhiều
máy em là n70me
V 5.0638.3.0.1
18-09-06
RM84
Giúp em anh nhé em nhờ nhiều người rồi mà ko ai giú hết hix.

habaolinh

Super V.I.P
Posted via Mobile Deviceanh ơi .anh có FW mới nhất cho n70 ko up lên cho em với.em đang ần anh ơi.và có thể chỉ cho em cách chạy FW bằng JAF hoặc Phoenix ko.?và cần những dụng cụ gì để chạy.anh chỉ cho em lun nha.em thank anh nhiều nhiều
máy em là n70me
V 5.0638.3.0.1
18-09-06
RM84
Giúp em anh nhé em nhờ nhiều người rồi mà ko ai giú hết hix.

Up ở trên đấy rồi còn gì nữa, bản đó là mới nhất rùi.

Mjnhvu

Mình vẫn down bằng link đấy mà, nếu thấy khó thì vào ĐÂY để down nhé.
pass: gsm-free.com
Posted via Mobile Device
chỉ cách chạy Fw đi anh hix. anh ko chỉ em down về cũng ko biết làm gi. Có rất nhiều đó

habaolinh

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
chỉ cách chạy Fw đi anh hix. anh ko chỉ em down về cũng ko biết làm gi. Có rất nhiều đó

Sang bên box S60v3- nâng cấp FW nhé, có hướng dẫn cho bạn đấy.

Mjnhvu

Posted via Mobile Devicecho em hỏi dây cáp usb của n72 có dùng cho n70me được ko ạ?

Mjnhvu

Của bạn đây:
N70 -1 (RM-84) Major 5.0737.3.0.1 v13
Down về rồi chạy = JAF hoặc Phoenix nhé.
Posted via Mobile Device
pro ơi cho em hỏi là với FW mới này thì test có thành công ko vậy.em đang tìm hiểu cách update FW nhưng sơ FW mới này bị lỗi thì khốn mất hii.cho em hỏi lun nha.mình updte FW bằng JAF thì có cần đến NSU và nokia pc suite ko a.
và cho em hoi dowgade là gì vậy e chữa hiểu .khi update FW thì cỏ làm dowgade ko ạ.e xin thank nhiều

xp88

Mình đã có dịp cầm và so sánh màn hình 2 em N70 thường và N70ME.

Không biết có phải 2 em N70 thường kia xài màn hình lô hay không, nhưng khi soi màn hình ở 4 góc khác nhau thì màu sắc có thay đổi, gần như kiểu âm bản. Độ sáng không đều, nhất là khi khởi động sẽ thấy vùng sáng nhất là xung quanh mép màn hình, nhìn nghiêng thấy ở giữa có màu ngà ngà.

Còn 2 em N70ME kia khi soi ở các góc độ khác nhau nhưng màu sắc hình ảnh thể hiện không hề thay đổi.

Và dùng cùng 1 theme nhưng màu sắc thể hiện trên N70ME tươi và sắc nét hơn ( Màn hình zin nhé )

Liệu đây có phải 1 cách nữa để phân biệt 2 em N70?

DreamLand

Mình đã có dịp cầm và so sánh màn hình 2 em N70 thường và N70ME.
Không biết có phải 2 em N70 thường kia xài màn hình lô hay không, nhưng khi soi màn hình ở 4 góc khác nhau thì màu sắc có thay đổi, gần như kiểu âm bản. Độ sáng không đều, nhất là khi khởi động sẽ thấy vùng sáng nhất là xung quanh mép màn hình, nhìn nghiêng thấy ở giữa có màu ngà ngà.
Còn 2 em N70ME kia khi soi ở các góc độ khác nhau nhưng màu sắc hình ảnh thể hiện không hề thay đổi.
Và dùng cùng 1 theme nhưng màu sắc thể hiện trên N70ME tươi và sắc nét hơn ( Màn hình zin nhé )
Liệu đây có phải 1 cách nữa để phân biệt 2 em N70?
Phân biệt kiểu gì thế ta :p
Khi nó bị như vậy thì bạn nên nghĩ là màn hình có dấu hiệu bất ổn :D
Cái màn hình loại này coi giống màn hình của điện thoại Made in China quá ! :D
Vì mình có con N70 thường không thấy như của bạn nói !

xp88

Uk, mình cũng cho là màn hình không ổn, nhưng gặp liền 2 em như thế nên có chút băn khoăn thôi :D
Chắc xài màn hình lô hoặc sắp die nên vậy :D

saodoingoi142

Moderator
Cũng có thể...!!!

Uk, mình cũng cho là màn hình không ổn, nhưng gặp liền 2 em như thế nên có chút băn khoăn thôi :D
Chắc xài màn hình lô hoặc sắp die nên vậy :D

Cũng có thể do người dùng họ điều chỉnh đèn màn hình cho phù hợp với máy,cũng có thể mỗi kiểu máy nó đc sản xuất các linh kiện khác nhau...!!!Nên...!!!;;):p

vhoangson

Có ai giúp mình cài email cho N70 được không?

mình đã thử nhiều cách ,cài cấu hình tự động trên web Mobifone cho mail FPT cũng không được,cài qua hộp thư yahoo.com cũng không được?Lúc hộp thư bảo cần kết nối mình kết nối gprs sao cũng kô được? Máy N70 đã có gprs chạy vèo vèo mà kỳ vậy?Giúp tui với các ace!ngàn lần cảm ơn.
Đây là email trong phần mailbox của messaging .

JuRay-Duan

mình đã thử nhiều cách ,cài cấu hình tự động trên web Mobifone cho mail FPT cũng không được,cài qua hộp thư yahoo.com cũng không được?Lúc hộp thư bảo cần kết nối mình kết nối gprs sao cũng kô được? Máy N70 đã có gprs chạy vèo vèo mà kỳ vậy?Giúp tui với các ace!ngàn lần cảm ơn.

Dùng GPRS của Mobifone có vẻ hay lỗi nhỉ..

Bạn thử tham khảo cách của Dreamland xem sao:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=995666&postcount=5

payken

pro ơi cho em hỏi là với FW mới này thì test có thành công ko vậy.em đang tìm hiểu cách update FW nhưng sơ FW mới này bị lỗi thì khốn mất hii.cho em hỏi lun nha.mình updte FW bằng JAF thì có cần đến NSU và nokia pc suite ko a.
và cho em hoi dowgade là gì vậy e chữa hiểu .khi update FW thì cỏ làm dowgade ko ạ.e xin thank nhiều
FW v5.0737.3.0.1 up lên sài tốt bạn à. mình cũng vừa up cho con n70me của mình nè, có phần nhanh hơn bản cũ (dù ko rõ rệt). Bạn up bằng NSU thì đơn giản hơn và không cần dowgade nhé.
Ghi chú: update (nâng cấp phiên bản), dowgade (hạ phiên bản xuống)

wszullberg

mình đang dùng gmail rất được mà; muốn sử dung email trong messenging của n70 (đa số các s60v2) phải trải wa 2 bước;

bc 1: cài đặt trên máy
bạn tải setting wizard về ( thông thường dc cài đặt mặc định trên máy mới mua), cài trên đt, sau đó chọn setting wizard ( trong thu mục tool, ko phải myown), nhấn chọn email rồi làm theo trình tự, đến phần nhập user name là địa chỉ hòm thư bỏ @gmail.com đi, rồi ok là đc

bc 2 : cài đặt trên hòm thư ( dùng gmail thì miễn phí, yahoo phải trả phí, mình hg dẫn trên gmail)
- đăng nhập vào hòm thư gmail trên máy tính chọn cài đặt, chọn Chuyển tiếp và POP/IMAP , sau đó chọn Bật chức năng tải POP cho tất cả thư

thế là song, mình dung gmail chưa có vấn đề j cả, chỉ cần vào messenging > gmail > ròi retrieve là đcj

vhoangson

mình đang dùng gmail rất được mà; muốn sử dung email trong messenging của n70 (đa số các s60v2) phải trải wa 2 bước;

bc 1: cài đặt trên máy
bạn tải setting wizard về ( thông thường dc cài đặt mặc định trên máy mới mua), cài trên đt, sau đó chọn setting wizard ( trong thu mục tool, ko phải myown), nhấn chọn email rồi làm theo trình tự, đến phần nhập user name là địa chỉ hòm thư bỏ @gmail.com đi, rồi ok là đc

bc 2 : cài đặt trên hòm thư ( dùng gmail thì miễn phí, yahoo phải trả phí, mình hg dẫn trên gmail)
- đăng nhập vào hòm thư gmail trên máy tính chọn cài đặt, chọn Chuyển tiếp và POP/IMAP , sau đó chọn Bật chức năng tải POP cho tất cả thư

thế là song, mình dung gmail chưa có vấn đề j cả, chỉ cần vào messenging > gmail > ròi retrieve là đcj

xin bạn vui lòng giúp cho trót ,tui vẫn chưa làm được

Status
Không mở trả lời sau này.