• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

DucLinh

Em có máy Neo nhưng mà mỗi lần mở máy ra xem là thấy báo lỗi :
"Notification error : Windows\TimeWizard.exe" nhìn thấy ghét wá.Bác nào giúp em bỏ cái này với.
Thanks!

Bạn đang dùng bản Rom nào mà bị lỗi này thế?Nếu muốn mất hẳng thì bác vào trong Windows/Starup xóa file đó đi nhé.

ozean

Mình dùng O2 Neo,gắn thẻ nhơ DV RS-MMC,lúc đầu dùng rất ngon, sau này có lỗi ở thẻ nhớ k đọc đc data, dù đã up rất nhiều ROM khác nhau,bác nào có cách khắc phục chỉ dùm cái

DucLinh

Mình dùng O2 Neo,gắn thẻ nhơ DV RS-MMC,lúc đầu dùng rất ngon, sau này có lỗi ở thẻ nhớ k đọc đc data, dù đã up rất nhiều ROM khác nhau,bác nào có cách khắc phục chỉ dùm cái

Hầu hết các bản Rom mới về sau này đều ko tương thích nhiều với dòng thẻ MMC, bởi vì hầu hết người dùng và chính những người Buid rom thường dùng SD nhiều hơn nên ko ai quan tâm mấy đến lỗi này,bạn nên chú ý điều đó nhé.
Nếu đã Format lại thử mà vẫn ko được thì mình khuyên bạn nên mua cái SD mà dùng,giá thẻ nhớ hiện nay rất thấp bạn ạ.Chúc vui!

thanhsu73

Hard reset lại đi bác,nếu không được up rom mới.rom của dopod thường lổi tùm lum.

Mình vẫn đang sử dụng Neo rum dopop nè thấy có vấn đề gì đâu bạn, đã hướng dẫn thì phải nhiệt tình chứ hở một chút là HR lại máy thì còn gì nữa bạn.

magicQ

mấy anh cho em hỏi là neo và atom con nào tốt hơn? đang phân vân mua dùm thằng em, cho em hỏi thêm là nghe nói neo hay bị hư loa? như thế có đúng ko? tốc độ thấy vậy chắc chậm lắm hả các anh? xin cho em ý kiến.

Huycl2507

mấy anh cho em hỏi là neo và atom con nào tốt hơn? đang phân vân mua dùm thằng em, cho em hỏi thêm là nghe nói neo hay bị hư loa? như thế có đúng ko? tốc độ thấy vậy chắc chậm lắm hả các anh? xin cho em ý kiến.

Neo với Atom thì mình sẽ chọn Neo ( chúa ghét thằng Atom:D ).Loa ngoài của 2 thằng này thì âm thanh không hay,còn chuyện hư loa mình nghĩ cũng không dễ hư lắm đâu (với đk ít sử dụng loa ngoài nghe nhạc và sử dụng Volume maximun nhé)

Nói chung mình chọn Neo (con này sử dụng thấy ổn định,Up Rom không chết:)) )

Nếu chọn Atom thì ráng chơi con ATom Exec luôn:D

Chúc vui

O2XDAEXEC

Em đã thử vào trong My Device/Windows/Start Up nhưng đâu có thấy mục TimeWizard.exe đâu mà xóa.Mỗi lần bật máy lên là thấy báo lỗi Windows/TimeWizard.exe bực mình quá.Mấy bác có thể giúp em giải quyết được vấn đề này làm cho mất báo lỗi đó đi với.
Thanks!

Utxd

Em đã thử vào trong My Device/Windows/Start Up nhưng đâu có thấy mục TimeWizard.exe đâu mà xóa.Mỗi lần bật máy lên là thấy báo lỗi Windows/TimeWizard.exe bực mình quá.Mấy bác có thể giúp em giải quyết được vấn đề này làm cho mất báo lỗi đó đi với.
Thanks!

Lỗi này thường do 1 vài phần mềm trong ExtRom không phú hợp với Rom, cách khắc phục dễ nhất là sau khi HR lại thì không cho cài ExtRom.

O2XDAEXEC

Em đang sử dụng O2 Neo thấy máy tốc độ nhanh lắm,ít bị lỗi nữa.Đặc biệt là khi bác UpRom thì không chết,Up hư thì Up lại đến khi nào được thì thôi.:) (em thấy đặc điểm này thú vị á):).Nhưng nếu mua O2 Neo thì bác nên xem đó là loại G3 hay G4 chip.Loại G4 chip thì kén Rom lắm,em Up thử mấy loại Rom WM6 nhưng nó không chịu đành phải xài lại WM5 đến giờ thôi,hic hic.Atom chỉ hơn Neo là có thêm đài FM thôi ->cái này thì mua luôn cái đài nghe cho sướng,cần gì máy O2 nghe nhỉ :).
Chúc vui!

anhmt

Em đang sử dụng O2 Neo thấy máy tốc độ nhanh lắm,ít bị lỗi nữa.Đặc biệt là khi bác UpRom thì không chết,Up hư thì Up lại đến khi nào được thì thôi.:) (em thấy đặc điểm này thú vị á):).Nhưng nếu mua O2 Neo thì bác nên xem đó là loại G3 hay G4 chip.Loại G4 chip thì kén Rom lắm,em Up thử mấy loại Rom WM6 nhưng nó không chịu đành phải xài lại WM5 đến giờ thôi,hic hic.Atom chỉ hơn Neo là có thêm đài FM thôi ->cái này thì mua luôn cái đài nghe cho sướng,cần gì máy O2 nghe nhỉ :).
Chúc vui!

Bác nói thế nào ấy chứ, tôi dùng con NEO G4, đang dùng WM6.0 đây, có kén chọn gì đâu, up rom nào vào nó cũng chơi tuốt. Thằng bạn có con atom, vậy mà khi nó cầm máy mình nghịch, nó cứ gạ đổi vì máy nó chậm hơn NEO, nói chung NEO dùng rất ok!

khoabonmat

Active Member
Atom màn hình 2.7 nhìn nhỏ xúi,chụp hình lại không đẹp bằng Neo(ý là co flash nha) tốc độ 400MHz sao nhanh bằng 195MHz (siêu phân luồng).Vỏ của Neo chắc chắn hơn Atom và cầm rất chắc tay không trơn tuột.Và quan trọng là Neo do HTC sản xuất.Atom do Quanta sãn xuất(kinh nghiệm sao bằng được HTC nhỉ).Vài điều cùng các bác.

8quocte

Ok, Neo G4 up ROM WM6.0 vô tư, nhưng có một số máy phải up 2 đến 3 lần mới OK, nên kiên nhẫn 1 tí.

magicQ

ai cũng khen em nó, làm em máu wá, chắc làm luôn 1 em :D mà G3, G4 sao mà biết d chả các anh? chỉ em phân biệt với. với lại anh nào có cái ảnh chụp = con neo cho em xem với (vì nghe nói em nó chụp ảnh nét lắm).thanks các anh nhiều nhiều nhé.

YingYu

ai cũng khen em nó, làm em máu wá, chắc làm luôn 1 em :D mà G3, G4 sao mà biết d chả các anh? chỉ em phân biệt với. với lại anh nào có cái ảnh chụp = con neo cho em xem với (vì nghe nói em nó chụp ảnh nét lắm).thanks các anh nhiều nhiều nhé.

phân biệt G3-G4 bạn qua UP ROM CHO DÒNG HTC PROPHET - WM5.0 để tham khảo thêm nhé. Nằm ngay trang đầu tiên !!!
chúc thành công :)

Azumy

Chúc vui!

G4 không hề kén rom đâu bạn ah,con Neo g4 của mình up rom cả chục lần rồi mà có vấn đề j đâu, mấy lần suýt chết nhưng vẫn okie, up lại từ đầu rồi làm từng bước là ngon thôi mà, hết dung 05 giờ chuyển sang 06 dùng quá đã luôn, sướng hơn Atom nhiều,Atom tuy nhìn nam tính nhưng lại là do Quanta sản xuất, lỗi nhiều là đúng gòi, cộng đồng Xda lại ít phát triển rom nên đào đâu ra WM06 dùng trên Atom , chắc fai đợi dài dài, trong khi Neo dùng đến bản 06 gần như hoàn thiện gòi còn j nữa

Cái khoản nge đài trên thiết bị rất ghét ở chỗ mỗi lần muốn nghe là phải gắn tai nge, lười mún chít gắn giếc làm gì chứ

anhmt

đúng thế g4 không hề kén rom tý nào, chỉ thua atom là nó nhìn bề ngoài không được thời trang bằng atom thôi, vì neo hình thức đơn giản không có gì nổi bật nhưng mà ăn đứt atom về các khoản khác

O2XDAEXEC

Lỗi này thường do 1 vài phần mềm trong ExtRom không phú hợp với Rom, cách khắc phục dễ nhất là sau khi HR lại thì không cho cài ExtRom.

Vậy theo bác nói là em phải HR lại là hết phải ko?Hay là bây giờ em xóa hết Ext_Rom rồi sau đó HR lại?

G4 không hề kén rom đâu bạn ah,con Neo g4 của mình up rom cả chục lần rồi mà có vấn đề j đâu, mấy lần suýt chết nhưng vẫn okie, up lại từ đầu rồi làm từng bước là ngon thôi mà, hết dung 05 giờ chuyển sang 06 dùng quá đã luôn, sướng hơn Atom nhiều,Atom tuy nhìn nam tính nhưng lại là do Quanta sản xuất, lỗi nhiều là đúng gòi, cộng đồng Xda lại ít phát triển rom nên đào đâu ra WM06 dùng trên Atom , chắc fai đợi dài dài, trong khi Neo dùng đến bản 06 gần như hoàn thiện gòi còn j nữa

Cái khoản nge đài trên thiết bị rất ghét ở chỗ mỗi lần muốn nghe là phải gắn tai nge, lười mún chít gắn giếc làm gì chứ

Bác nói vậy sao em thấy em Up Rom WM6 của bác nghiaga mà không được gì cả,máy báo lỗi Upgrade Only.Em Up lần nào cũng vậy,bực mình quá nên em đã Up lại WM5 xài rồi,chán quá.Để em thử về nhà Up lại xem sao,chứ xài hoài WM5 thì bực mình lắm.

Last edited by a moderator:

Azumy

Vậy theo bác nói là em phải HR lại là hết phải ko?Hay là bây giờ em xóa hết Ext_Rom rồi sau đó HR lại?

Bác nói vậy sao em thấy em Up Rom WM6 của bác nghiaga mà không được gì cả,máy báo lỗi Upgrade Only.Em Up lần nào cũng vậy,bực mình quá nên em đã Up lại WM5 xài rồi,chán quá.Để em thử về nhà Up lại xem sao,chứ xài hoài WM5 thì bực mình lắm.

rom đó ko dc thì bác thử rom smart1 v2 va pdamobiz rom đê,tìm các bài viết mình đó,đầy đủ hết.

Wantoknow

Các bác giúp xử lý vụ này giùm với (tui xài Xda Neo - Prophet G4):
1- Khi Sync với PC qua USB cable bằng ActiveSync 4.2: khi connected thì trên ppc đưa ra 1 thông báo "Unable to obtain a sever-asigned IP address. Try again later or enter an IP address in Network settings"
Thực tế thì sau khi đóng cái thông báo này lại, tui vào Net và nhận/gởi email rằn rằn, không thấy có hiện tượng gì!!!
Question: vậy tại sao lại xuất hiện thông báo này, cách khắc phục?

2- Khi kết nối qua Wi-Fi: vào Net và nhận email vô tư luôn, nhưng không gởi được email!!!
Question: làm cách nào để xử cái vụ này?

Rất cần các bác giúp đỡ, vì lâu nay cứ mỗi lần nhận được email lại phải mất 1 cú phone để gọi về nhờ người ở nhà xử lý hộ. Trong khi ppc gần như lúc nào cũng nằm trong tầm phủ sóng của các hotpost, thế có phí không cơ chứ?

Boykinhdi

Con Qtek S200 of mình bị lệch cảm ứng.Có cách nào ko cần thay cảm ứng ko vậy?Hay phải mang ra c/h thay nó mới hết?Trước mình dùng cảm ứng ngon lành lắm.Nhưng giờ thì cứ 1 lúc lại phải Align Screen :(.Có phải cảm ứng bị hỏng và phải thay ko vậy?Bác nào biết thì trả lời giúp mình nhé.Thx

Chỉnh sửa cuối: