• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

alpine

-Đơn giản thôi do cấu trúc Rom của O2i khác với O2s nên không thể up lên wm2005 được.

mdapro

O2 Mini làm thế nào để cài soft lên thẻ nhớ và Storage, tiện thể cho em hỏi ExtRom của con này hình như không hiện ra và ko dùng để cài soft đc phải h0k các bác?

Huycl2507

O2 Mini làm thế nào để cài soft lên thẻ nhớ và Storage, tiện thể cho em hỏi ExtRom của con này hình như không hiện ra và ko dùng để cài soft đc phải h0k các bác?

Lúc bạn cài trên màn hình PC nó sẽ hiện ra bản thông báo hỏi mình cài vào đâu mà nhỉ:-?

mdapro

Lúc bạn cài trên màn hình PC nó sẽ hiện ra bản thông báo hỏi mình cài vào đâu mà nhỉ:-?

Đấy là cài trên PC nhưng khi cài file .cab trên ppc thì nó chả hỏi gì cả mà cài trực tiếp luôn lên Main :-?

Huycl2507

Đấy là cài trên PC nhưng khi cài file .cab trên ppc thì nó chả hỏi gì cả mà cài trực tiếp luôn lên Main :-?

Vậy thì bạn thử dùng CAB installer thử xem sao nha.Cài file cab trực tiếp từ PC đó (do k có sử dụng Mini nên k thể test dùm bạn được):D

TTC

Có cách nào chỉnh lại cách hiển thị trong Contact ko, mình gặp tình huống rất khó chịu là khi cài lưu tên vào contack như Minh Hoài thì khi vào contact nó lại hiện lại là Hoài, Minh. Cái này chỉ thích hợp cho người nước ngoài thôi chứ Việt Nam mình thì í ẹ...

Huycl2507

Có cách nào chỉnh lại cách hiển thị trong Contact ko, mình gặp tình huống rất khó chịu là khi cài lưu tên vào contack như Minh Hoài thì khi vào contact nó lại hiện lại là Hoài, Minh. Cái này chỉ thích hợp cho người nước ngoài thôi chứ Việt Nam mình thì í ẹ...

Khi bạn nhập tên vào contact chỗ Name nhập tên ở phần Last thì sẽ contact sẽ hiển thị như bạn muốn nha:D

TTC

Sao mình ko thấy cái last đâu hết ta mình chỉ thấy mỗi phần Name thôi. Sẵn cho hỏi O2 Xda II mini chạy bản rom nào là tốt nhất mình đang chạy bản 1.11.

Huycl2507

Sao mình ko thấy cái last đâu hết ta mình chỉ thấy mỗi phần Name thôi. Sẵn cho hỏi O2 Xda II mini chạy bản rom nào là tốt nhất mình đang chạy bản 1.11.

Bạn chọt vào Name nhé sẽ thấy Last liền hà:D

duycst

ExtRom không hiện ra cho bạn thấy đâu.Nếu muốn thấy thì khi HR lại,3s trước khi hiện lên thông báo cài các soft trong ExtRom thì bạn nhanh tay chọt vào nút SR sau đó bạn sẽ thấy được ExtRom và nếu muốn cài soft vào ExtRom chỉ việc chép file cab vào đó.
Nếu bạn xài BigStorage thì không có ExtRom đâu nhé
Bạn dùng CabInst đi,đã có giới thiệu bản mới nhất trong Ứng dụng cơ bản PPC P2 đó,bạn chỉ cần chọn file cab và chọn đường dẫn nơi muốn cài vào thôi,hoặc dùng WinCE CabManager để sửa đường dẫn lại

Bên trái chữ Name có dấu muỗi tên chỉ xuống,bạn chọt vào đó rồi điền lại tên ở phần Last:
Nhớ bỏ tên ở mấy mục khác nhe,chỉ điền tất cả ở phần last thôi
Hiện nay bản tốt nhất đang là 1.13,bạn qua Up ROM cho Magician tải về rồi Up,có hướng dẫn rất cụ thể
Thân! :D

Chỉnh sửa cuối:

phuongshady

Chả là mấy hôm gần đây em thỉnh thoảng chọt vào các biểu tượng nhưng nó kô chạy, hoặc vào resco expl mở các thư mục thì nó kô hiển thị được file, đến mấy hôm nay thì cũng hay bị treo nữa. Các ứng dụng và thư mục ấy thì toàn là em đặt trên thẻ nhớ. Với cả em mới dùng nên cài cắm fần mềm có vẻ hơi là nhiều quá.
Có phải tại vì em cài nhiều chương trình kô???
Bác nào biết chỉ em với.

Nemmatlanh

Chả là mấy hôm gần đây em thỉnh thoảng chọt vào các biểu tượng nhưng nó kô chạy, hoặc vào resco expl mở các thư mục thì nó kô hiển thị được file, đến mấy hôm nay thì cũng hay bị treo nữa. Các ứng dụng và thư mục ấy thì toàn là em đặt trên thẻ nhớ. Với cả em mới dùng nên cài cắm fần mềm có vẻ hơi là nhiều quá.
Bác nào biết chỉ em với.

Những Soft bạn cài lên thẻ nhớ không chạy được có thể là do thẻ nhớ của bạn có vẫn đề.Một là bị mất File do xóa nhầm,hai là thẻ nhớ có Virus nên nó cắn hỏng File chạy của Soft thôi.Mà nếu các chương trình cài lên thẻ nhớ thì bạn chỉ nên cài Game hoặc một số ứng dụng Multimedia thôi.Còn các Soft khác thì nên cài vào Main máy nhé.Bạn hãy lôi thẻ nhớ ra quét thử Virus.Rồi HR lại PPC đi,và cũng cài vừa Soft thôi,không nhiều quá thì nặng máy cũng hay dẫn đến tình trạng treo máy.Thân!

TuanQuang

Bạ viết liền không đc cách là đc thôi .

Vietvnn

Super V.I.P
O2 mini đang bị tình trạng không lên gì cả gắm cáp củng không nhận thấy gì, gắm nguồn thì lên được khoãn 5s, vào tới được mục căn chỉnh màng hình thì khởi động lại. cứ thế liên tục... còn rút dây nguồn ra thì tịt luôn. Pro nào có cách giải quyết chỉ giúp nhé. thanks

TuanQuang

O2 mini đang bị tình trạng không lên gì cả gắm cáp củng không nhận thấy gì, gắm nguồn thì lên được khoãn 5s, vào tới được mục căn chỉnh màng hình thì khởi động lại. cứ thế liên tục... còn rút dây nguồn ra thì tịt luôn. Pro nào có cách giải quyết chỉ giúp nhé. thanks

ặc sao lại vậy nhỉ bạn thử HR lại xem sao.hoặc có thể do cuc Pin của bạn có vấn đề rồi.bạn thử mượn ai cục pin khác lắp vào xem có hết ko nếu ko hết thì có lẽ bạn up room lại xem.Nếu vẫn ko đc thì mình nghĩ là do lỗi phần cứng rồi.nếu vậy thì phải đem ra cửa hàng họ xem cho.

TTC

Mình vừa up lên bản rom QTek 1.13 hiện thời mình không thể dùng được phần mềm xem thời tiết Spbweather, hiện lên thông báo không thể kết nối tới dữ liệu. Vậy các bạn có phần mềm xem thời tiết nào chạy ổn trên rom 1.13 thi giới thiệu cho mình nha

Vietvnn

Super V.I.P
ặc sao lại vậy nhỉ bạn thử HR lại xem sao.hoặc có thể do cuc Pin của bạn có vấn đề rồi.bạn thử mượn ai cục pin khác lắp vào xem có hết ko nếu ko hết thì có lẽ bạn up room lại xem.Nếu vẫn ko đc thì mình nghĩ là do lỗi phần cứng rồi.nếu vậy thì phải đem ra cửa hàng họ xem cho.
những cách bestboytq nói tớ đã thử hết rồi nhưng ko thấy gì cả? nhưng chưa biết lỗi chính xác đem ra tiẹm nó vặt chết.

HuuTien

những cách bestboytq nói tớ đã thử hết rồi nhưng ko thấy gì cả? nhưng chưa biết lỗi chính xác đem ra tiẹm nó vặt chết.
Con mini có cái bệnh chuyên reset lại,thế Việt có xem cái SW dưới nắp pin chưa?:-?:-?:-?

vutungcmg

Bác nào biết chỉ em với.

Mình cũng từng bị trường hợp như vậy, nguyên nhân chính là cài quá nhiều PM, sau đó remove nhưng không sạch sẽ, xảy ra tình trạng rác quá nhiều làm nặng máy. HR sẽ ok liền, nếu vẫn còn thì uprom luôn cho tiện. trong DS có rom cho IIi đó, nếu chưa down được thỉ PM cho mình gửi cho, thân