• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

hoaihaiduong

mình có con I-mate đã uprom lên 2006 nhưng loa rè bác nào biết giá và chỗ mua loa thay ở đâu chỉ em với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình có con I-mate đã uprom lên 2006 nhưng loa rè bác nào biết giá và chỗ mua loa thay ở đâu chỉ em với

Up rom không ảnh hưởng đến loa đâu bạn một là do bạn dùng PM chỉnh Equalyze hoặc máy bạn bị phần cứng bạn ạ. Thân!!!

P

phamdinhdung

Guest
Em dùng O22 đã up 2k5.
Em Hard reset rồi các các phần mềm VD: HiCal.... vào Ram disk. Sau đó hôm qua em tắt máy, bỏ thẻ nhớ, bỏ pin ra khoảng 15 phút. Sau đó lắp vào thì icon của các phần mềm đã cài đều mất (thay bằng icon khác, icon trắng), khi chạy nó báo ko mở được mà bắt cài lại.
Vậy là sao hả bác.
Các bác giúp em nhé![/QUOTE
thế thì do pin của bạn có vấn đề. nó không khởi đủ để khởi động các trương trình lên bị mất.mấy con o22 già này khi để hết pin lâu lâu hoặc tháo ra đều thế cả.mình trước cũng bị thế.bạn nạp đầy pin vào rồi handset lại xem sao.mình đã thử và tất cả lại ok rồi.chúc may mắn

P

phamdinhdung

Guest
Cảm ơn bạn.
Bạn có thể cho mình phần mềm Theme Kings được ko. Mình tìm ko thấy.

Các bác cho em hỏi thêm là cái máy O22 của em rất lạ. Nếu sạc bằng USB qua PC thì bình thường, nghĩa là vẫn đầy 100%.
Nhưng nếu sạc bằng bộ sạc thì sạc cả ngày vẫn chỉ lên đến 94%, mặc dù lúc sạc máy báo là 100% nhưng rút ra thì chỉ là 94%, lần nào cũng vậy.
Lúc sạc báo 100% nhưng mà đèn báo ở máy vẫn là màu vàng và đèn ở sạc vẫn màu đỏ mà ko chuyển sang xanh.
Máy em đã up lên 2k5.
Mong các bác chỉ giúp cho em hiện tượng trên là do sạc hay do máy hay do pin.
Cảm ơn các bác nhiều!
vậy có thể do sạc.bạn thử sạc khác xem. cũng có thể do room lỗi rồi

P

phamdinhdung

Guest
Chào các bác. Em hỏi nhờ các bác một việc.
Em dùng O2 XDAII đã up lên Win 2005
Không hiểu sau thỉnh thoảng nó lại không lên tiếng, điện thoại đến, tin nhắn đến toàn im lìm, em toàn bị nhỡ vì chuyện đó. Có lẽ là do em cài phần mềm. Vậy xin các bác vui lòng cho em biết những phần mềm (thông dụng, có trên diễn đàn) dễ dẫn đến tình trạng này. Hay có một cách gì đó khắc phục được không.
Xin cảm ơn/[/QUOTEroifo
cái đó đâu phải do phần mềm gì đâu. trong phần cài đặt của máy mà. trong phần phone settings với sound settings thôi. bạn kiểm tra lại xem.nếu cài đặt rồi mà thỉnh thoảng lại mất thì bạn nên handset lại xem sao.vui nhé

P

phamdinhdung

Guest
Có lẽ em sẽ nhờ cửa hàng check lại xem sao

Cho em hỏi, nên cài phần mềm nhỏ nhỏ vào đâu. Ram Disk hay Device. (Win2005) . (Phần mềm lớn thì em chạy ở Card rồi)

Và muốn chuyển toàn bộ Data của SMS chạy trên thẻ thì làm thế nào. Vì em muốn Sync cả Email. Nếu để trên máy thì không đủ bộ nhớ rồi.

sao vậy.bạn dùng loại nào mà device nhỏ thế???thường thì cài vào maindish ( device đó bạn.vui vẻ

P

phamdinhdung

Guest
hơ hơ, thế nhiều ng bị giống em ah ^^ a e ta lập hội " mất loa " đi :p

đành chấp nhận để xài WM05 vậy. em cũng đang cố gắng chung sống với nó. cũng đang xài 3.5 tuy nhiên có 1 vài vấn đề chưa giải quyết đc. đặc biệt là k dùng net = GPRS đc. thật là bực mình :((
sao các bạn không thử 06 đi.ổn lắm

P

phamdinhdung

Guest
Có ai bị lỗi pin còn 30% là hết như em không? Nó không báo gì cả, đang dùng tự nhiên phụt một cái, tắt ngóm luôn. Lúc đầu em tưởng die, về nhà cắm vào cốc nó lại lên bình thường. Thử 2 cục pin thì 1 cục được còn 40% là tắt, cục còn lại 30%, em đang dùng cục 30 :(( Có phải do win2k5 bảo vệ dữ liệu nên ngắt sớm thế không (có lần em bị tắt máy đến 1h, về mới sạc, nhưng dữ liệu còn nguyên, kể cả trong Ram disk)
bình thường thôi mà bạn.tại nó có room nên không để kiệt được. khi tắt ngóm thế nó có khởi động lại ngay không?? nếu nó tự động khởi động lại ngay và sau đó lại dùng bình thường thì không sao đâu. chỉ không chơi game và nghe nhạc được thôi.nếu không khởi động lại được thì lại có nhiều giả thiết khác.chúc vui

P

phamdinhdung

Guest
Các bạn cho mình hỏi 1 câu nha. Con O22 của mình màn hình của nó bị cái gì kỳ quá: mở lên thì xài vẫn bình thường không có vấn đề gì cả, duy chỉ có lúc tắt màn hình đi nhìn nghiêng thì nó bị loang lổ giống như là có nước ở trong màn hình vậy rất là khó chịu. Các bạn có biết làm cách nào để hết không?[/QUOTlawms
bạn có dán màn hình cuarnos không??? có thể do miếng dán màn hình đó

P

phamdinhdung

Guest
Tình hình là em mới dùng 02 nên chưa biết nhiều lắm về loại máy này,các bác chỉ giúp em cách tăng Storage cho máy của em vơi,chứ cái Storage của em có 14mb,dùng còn có 1mb nên máy chạy chậm quá.
Giúp em với!

bạn dùng room nào vậy. phiên bản room cũ có phần điều chỉnh dung lượng giữa storage và program đấy.còn nếu không có thì vào phần giành cho room đấy. bác sonblạck có bài nói về nó rồi.vui vẻ

P

phamdinhdung

Guest
Các Bác ơi Em mới đổi con XDA MINI sang con XDA II , (chủ cũ đã uprom lên W2005) Vì muốn xóa hết danh bạ cũ Em đã Hard Reset con XDA II đúng theo hướng dẫn: Power + Soft Reset nhưng dữ liệu "nguyễn y vân" tuyệt đối không có gì thay đổi Nó bị làm sao vậy các Bác? Không biết do Rom hay phần cứng nữa?
ddos
đâu nhất thiết phải phức tạp vậy.máy có phần delete all contact mà. nếu không thì bạn vào phần backup, bỏ chọn backup contact đi rồi handset lại mới được.vui vẻ

P

phamdinhdung

Guest
Mình mới xài con O2 II, cho mình hỏi là có thể add danh bạ từ máy cũ là Ngage ( đã dùng chương trình backup ra file .vcf) không ? Và điều thứ 2 là do mình mua máy cũ nên không có cáp kết nối, các bạn có thể cho mình biết là cáp gì không và cắm cáp vào cổng sạc pin hay là cổng mà khi mở nắp sau của máy mình mới thấy. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

bạn mua cáp đi. cứ nói là cáp usb là ổn.cắm qua chân sạc pin.mình có thể sạc pin qua cáp này đó

P

phamdinhdung

Guest
Các bạn cho mình hỏi 1 vài điều về O22 :
-Mình dùng chương trình gì để có thể dùng file wav hoặc mp3 cho âm chuông và tin nhắn.
-Tại sao mình có thể xem và gõ tiếng việt trong word (chứng tỏ đã có bộ font tiếng việt) nhưng khi mình dùng chương trình đọc ebook (đọc các file phong thủy, bút tre ở mục thư viện ) là islo thì không thể đọc được tiếng việt mà chỉ thấy các mã và ô vuông.
-Dùng chương trình gì để có thể tạo profile (để có thể dễ dàng chuyển sang các chế độ Silent, Meeting...)như chương trình smartprofile của seri 60.
-Mình có down soft exe2cab để chuyển chương trình cài trên pc thành file cài trên ppc nhưng nó vẫn báo Failure..., còn cách cài chương trình rồi tìm file cab trong thư mục Microsoft Activesync thì mình tìm không có (mình phải làm vậy do không có cáp nên không thể cài trên pc được).
Các bạn thông cảm nhé, do chương trình trên trang web nhiều quá nên mình tìm không ra. Cám ơn các bạn.
bạn dùng cái này để xử vụ nhạc chuông nnheswwithmp3. mình dùng thấy ổn đó.
còn vụ tiếng việt kia là do bạn cài thiếu font, vào các diễn đàn đều có thể tải các font này về.có gì liên lạc mình sẽ gửi cho
o22 thì dễ dàng chuyển từ chuông sang silent hay rung mà.biểu tượng cái loa ấy.
tốt nhất là bạn nên mua cap đi.có 70k thôi. bạn ở đâu. mình có thể chỉ địa chỉ nếu bạn không tìm được

P

phamdinhdung

Guest
máy mình ky` ghê khi cắm thẻ nhớ còn kô thèm đọc bác neo` bít cách help me!!!mà speaker thi thỉnh thoảng cũng chập trờn,khi xạc pin bằng sạc thi khi full chỉ 94% còn khi sạc bằng usb lại ngon kỳ quá

bạn đã hỏi vấn đề này ở trang trước mà.một vấn đề không nên hỏi đi hỏi lại thế đâu.vui vẻ

P

phamdinhdung

Guest
Cac bac ơi giúp em với, em hôm qua em mới up ROM cho con O2 XDAII của em. Up lên WM5, lúc đầu thì dùng tốt. Nhưng dùng được một lúc thì nghe nhạc bị mất tiếng.
Em lại down bản ROM khác về cài, nhưng bản này cũng không khá hơn, nó cũng báo lỗi gì đó. Sốt ruột nên em cài lại bản ROM2003. Nhìn chán quá, không chịu được em lại cài WM5 thử lại xem nó có bị mất tiếng nữa không. Nhưng không được, giờ up xong nó chỉ hiện lên màn hình có chữ O2 thôi, chẳng chịu chạy tiếp gì cả. Sợ quá, tưởng hỏng rồi nên em lại tiếp tục down ROM xuống, em đã vào trang mypda.com để down bản ROM gốc cho O2XDAII này rồi. Nhưng giờ nó không chạy được.
Giờ con PPC của em nó chỉ hiện lên màn hình bootloader thôi, cắm dây syn vào, nó vẫn chuyển từ chữ serial -> USB. Em nghĩ là vẫn có thể up ROM được, nhưng khi chạy mấy cái chương trình up ROM thì nó toàn báo lỗi "connection error" thôi, hoặc là nó cứ chạy mãi cái "checking information" ấy. Giờ em chẳng biết phải làm thế nào. Các bác giúp em với không thì chết em mất.:(( :((

vậy thì có nguy cơ máy của bạn toi rồi.trong quá trình up room có vấn đề gì không.mà up room không phải để chơi đâu.bạn không nên up đi up lại thế đâu.giờ bạn thử bootloader .chọn cái đầu tiên no, hai cái sau là yes xem sao.nếu không được thì thử up bản room mới xem sao.chúc may mắn

P

phamdinhdung

Guest
=D> cảm ơn bác em đang dùng SBP Plus nhưng em còn vấn đề nan giải hơn nhờ bác máy em kô đọc được thẻ nhớ :-?? nên bây h mọi thứ tập chung hết vô máy ==>hiện tượng bị full bộ nhớ diễn ra liên tục ah`bác cóa cách nèo help me:((
bạn thử kiểm tra thẻ nhớ xem.lắp thử cái khác vào.nếu không phải do thẻ nhớ thì thử lau dọn khe cắm và chân tiếp xúc xem sao. vui vẻ

P

phamdinhdung

Guest
Em đang dùng con M1000 không hiểu sao em reset lại mà chỉ hiện logo và các thông số của R, G, D rôi cứ đứng yên. Các bác có cách nào khắc phục giúp em voi.[/QUOTEmawns
thế thì có lẽ chipnguồn có vấn đề.hai là room lỗi.ba là pin lỗi.bạn thử xem lại pin trước.không được thì thử handset nhé.cuối cùng không được thì up lại room. chúc may mắn

P

phamdinhdung

Guest
bác naod có cái camera.exe của con này cho mình xin với,máy của mình o thể up rom lại dc vì khi kết nối thì máy tính báo usb not recorise gi đó đại loại thế chỉ còn vào cách chạy phần camera thôi,mình đang dùng 2003 se
vuer
bác gặp tình trạng giống em đã từng gặp.bác thử handset lại rồi lúc nó đếm 3giây thì bác trọc vào softrest luôn. sẽ load lại được camera thôi. vui vẻ

P

phamdinhdung

Guest
Cám ơn bạn nhưng mình vẫn còn 1 số thắc mắc như sau :
-Mình đã có font, đã có bộ gõ, đã có thể gõ và đọc tiếng việt trong word, nhưng khi mình dùng chương trình isilo (đọc ebook dạng .prc,đã register) để đọc các file trong thư viện pdaviet.net (như phong thủy, bút tre...) thì lại không đọc được.(mình chưa thử với chương trình mobipocketreader vì chương trình này cài đặt bằng file .exe mà mình không có cáp nối ppc với pc)
-Có chương trình nào hỗ trợ profile hay hơn không bạn vì khi mình tap vào biểu tượng loa thì chỉ có thể chọn On, Vibrate (chỉ rung) hoặc Off mà không thể làm nhiều hơn thế như trong S60.
-Có cách nào để mình có thể cài các chương trình .exe vào ppc khi mình không có cáp để dùng Microsoft Activesync.
bác bảo hơn thế là thế nào???nói rõ chút đỉnh.còn phần kia em đã trả lời rùi đó