• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Tuan1412

Cứu với. Máy mình khi đẩy bàn phím thật lên thì chọt màn hình cảm ứng bình thường, nhưng khi thu gọn bàn phím lại thì chọt không có tác dụng nữa. Bạn mình nó bảo là lỗi tại cable. Dùng thế bất tiện quá.
Mà đang nghe nhạc trên băg 1 trong các chương trình nghe nhạc thì rất hay bị treo máy sau khoảng 1 hoặc vài phút.
Help meeeeeeeeeeee!
thế máy bạn đúng là bị cáp rồi đó đến nhờ thợ làm cho thôi
vấn đề nghe nhạc thì mình o hiêu bạn định nói gì nữa băng 1 là sao bạn nói rõ hơn dc o
'

Cứu với. Máy mình khi đẩy bàn phím thật lên thì chọt màn hình cảm ứng bình thường, nhưng khi thu gọn bàn phím lại thì chọt không có tác dụng nữa. Bạn mình nó bảo là lỗi tại cable. Dùng thế bất tiện quá.
chắc là do cáp bị lỏng rồi, khi bạn trượt lên thì cọng cáp nó căng ra nên chọt được, lúc trượt xuống thì bị lỏng, bạn tháo máy ra rồi đè chặt sợi cáp lại thử coi sao nhé!

thephuongsg

Làm thế nào để lấy contacts trong file "compactflashbackuppim"

Chào các bạn,

Trước đây tôi có dùng máy PPC (Blue Angel - O2S) , tôi có sao lưu tất cả contacts ra thẻ nhớ bằng chương trình có sẵn trong máy (Xbackup).Hôm tôi rời khỏi Vn để ra nước ngoài học tập , chỉ kịp mang theo laptop và trong ổ cứng hiện nay còn chứa file "compactflashbackuppim" .Tôi không biết làm cách nào để có được chương trình mở được file này trên máy tính , để có thể sử dụng các số điện thoại trong file sao lưu này.Nơi tôi ở hiện nay rất xa trung tâm nên khg thấy có ai bán hoặc dùng PPC .Tôi cũng đã thử chạy chương trình PPC ảo (Microsofts Device Emulator) trên PC nhưng PPC ảo 2003 này lại không có chương trình Xbackup,nên không giúp ích được gì cả.

Mong các bác có cách nào chỉ giáo giúp? Xin chân thành cám ơn.

duycst

Chào các bạn,

Trước đây tôi có dùng máy PPC (Blue Angel - O2S) , tôi có sao lưu tất cả contacts ra thẻ nhớ bằng chương trình có sẵn trong máy (Xbackup).Hôm tôi rời khỏi Vn để ra nước ngoài học tập , chỉ kịp mang theo laptop và trong ổ cứng hiện nay còn chứa file "compactflashbackuppim" .Tôi không biết làm cách nào để có được chương trình mở được file này trên máy tính , để có thể sử dụng các số điện thoại trong file sao lưu này.Nơi tôi ở hiện nay rất xa trung tâm nên khg thấy có ai bán hoặc dùng PPC .Tôi cũng đã thử chạy chương trình PPC ảo (Microsofts Device Emulator) trên PC nhưng PPC ảo 2003 này lại không có chương trình Xbackup,nên không giúp ích được gì cả.

Hì,bác chỉ có thể nhờ người nhà gửi cho bác cái O2s của bác qua thui!

bopbipbi

nút record chập chờn, giờ thì die hẳn rồi
ko thể nào về bootloader được nữa, ko hard reset luôn
khắc phục thế nào nhỉ
mong được giúp đỡ
thanks

Nemmatlanh

khắc phục thế nào nhỉ
mong được giúp đỡ
thanks

Bác chỉ có cách đem ra ngoài hàng để cho thợ người ta sửa cho thôi.Nếu muốn mày mò thì có thể tu j tháo máy a mà vọc :D.Thân!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
khắc phục thế nào nhỉ
mong được giúp đỡ
thanks

Khuyên bạn một câu thành thật nếu bạn là thợ thì hãy mở ra mà mày mò còn nếu chưa phải là thợ hoặc kể cả là thợ vườn cũng đừng cố dễ đi con máy như chơi của một đống tiền đó :D:D:D. Tốt nhất bạn cứ mang qua thợ cho họ xem xét đánh giá nếu cảm thấy mình xử lý được hãy xử lý còn không thì.... phải nhờ ông thợ thôi :)) không có phần mềm nào khắc phục được bệnh này đâu (theo bản thân mình biết). Thân!!!

Khuyên bạn một câu thành thật nếu bạn là thợ thì hãy mở ra mà mày mò còn nếu chưa phải là thợ hoặc kể cả là thợ vườn cũng đừng cố dễ đi con máy như chơi của một đống tiền đó :D:D:D. Tốt nhất bạn cứ mang qua thợ cho họ xem xét đánh giá nếu cảm thấy mình xử lý được hãy xử lý còn không thì.... phải nhờ ông thợ thôi :)) không có phần mềm nào khắc phục được bệnh này đâu (theo bản thân mình biết). Thân!!!
Con O2S này tháo ra dễ ợt, nhưng mà nút record thì ko giống như những nút trên..."mặt tiền" như gọi, SMS, calendar...có khi chỉ cần chùi là OK, còn nút record thì ko dễ làm đâu, phải đem thợ thôi! :D

dng

3.Các file ringtone đều phải chép vào windows\Rings!

Mình mở windows\Rings nhưng chẳng thấy 1 file nào trong đó hết mới lạ chứ!
Bạn nào nói nên để ringtons trong RAM, nhưng mỗi lần tháo pin ra thì data trong RAM mất hết!
Trong này có bác nào thay loa cho O2s chưa thế? Chất lượng thế nào? Có thể mua giúp tớ 1 cái ko?
:))

Chỉnh sửa cuối:

dng

Chào các bạn,

Chào bạn!
Bạn có thể post file đó lên đây để anh em nào có cài xbackup thì backup vào máy xong rồi xuất ra file text cho bạn!
:D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình mở windows\Rings nhưng chẳng thấy 1 file nào trong đó hết mới lạ chứ!
Bạn nào nói nên để ringtons trong RAM, nhưng mỗi lần tháo pin ra thì data trong RAM mất hết!
Trong này có bác nào thay loa cho O2s chưa thế? Chất lượng thế nào? Có thể mua giúp tớ 1 cái ko?
Bạn không thấy file nào trong rings là do bạn chưa cop nhạc vào đó. Bạn bảo mỗi lần tháo pin ra thì data trong ram mất hết là gì vậy mình chưa hiểu còn vấn đề thay loa bạn qua đây: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=67 sẽ có người giúp bạn nhé. Thân!!!!!!!!!

thay loa cho O2S cũng dễ thôi bạn, chỉ cần bạn tháo máy ra được là thay loa được thôi, bên mấy của hàng linh kiện trên 3-2 bán nhiều lắm, giá chừng 15-20 ngàn một cái! chất lượng thì...tiền nào của nấy, nếu loa bạn vẫn còn nghe rõ thì ko nên thay làm gì, chỉ khi nào hư hoặc nghe quá nhỏ thì mới thay thôi!

dng

Bạn không thấy file nào trong rings là do bạn chưa cop nhạc vào đó. Bạn bảo mỗi lần tháo pin ra thì data trong ram mất hết là gì vậy mình chưa hiểu còn vấn đề thay loa bạn qua đây: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=67 sẽ có người giúp bạn nhé. Thân!!!!!!!!!

Vậy những rington có sẵn của W05 nó nằm ở đâu nhỉ?
Mình thấy RAM chỉ là bộ nhớ tạm thời thôi, trước đây mình cài 1 số soft vào RAM, cứ mỗi lần thao pin ra là dữ liệu đó mất sạch. Máy báo RAM còn trống 100%!!

thay loa cho O2S cũng dễ thôi bạn, chỉ cần bạn tháo máy ra được là thay loa được thôi, bên mấy của hàng linh kiện trên 3-2 bán nhiều lắm, giá chừng 15-20 ngàn một cái! chất lượng thì...tiền nào của nấy, nếu loa bạn vẫn còn nghe rõ thì ko nên thay làm gì, chỉ khi nào hư hoặc nghe quá nhỏ thì mới thay thôi!

uh, cũng muốn kiếm 1 cái loa để vọc thử, tiếc là chưa có dịp vào SG. Loa lúc này nó nghe nhỏ xíu, bất tiện quá!
Mình cắm loa máy tính vào O2s nghe nhạc thì thấy âm thanh hay hơn nghe trên máy tính nhỉ! O2s xử lý âm thanh khá hay do sound card tệ quá nhỉ?

Last edited by a moderator:

Tuan1412

Vậy những rington có sẵn của W05 nó nằm ở đâu nhỉ?
Mình thấy RAM chỉ là bộ nhớ tạm thời thôi, trước đây mình cài 1 số soft vào RAM, cứ mỗi lần thao pin ra là dữ liệu đó mất sạch. Máy báo RAM còn trống 100%!!

bạn nói đúng rồi đó ram chỉ lưu tạm thời dc thoi khi mất điện ram sẽ tự fomat lại thôi,ringtone có sẵn thì nằm trong rom bạn ạ,tốt nhất nhạc chuông cứ để trong ram là dc rồi vì mất thì lại cop vào thôi
ngòi ra khuyên bạn o nên thay loa vì mình mới thay đây này nhưn mà nghe còn chán hơn trước nhỏ mà vãn rè thôi, o thẻ bằn loa gin dc dâu

bopbipbi

lại nói chuyện cái nút record bị chết
em đã tháo ra xem nó mặt mũi thế nào, đúng là bó tay phải nhờ các bác thợ thôi, nhưng mà em ko biết ở hà nội có chỗ nào sửa uy tín và giá mềm
các bác tư vấn giúp em
sửa ở đâu?
giá khoảng bn?

thanks các bác

TuanQuang

lại nói chuyện cái nút record bị chết
em đã tháo ra xem nó mặt mũi thế nào, đúng là bó tay phải nhờ các bác thợ thôi, nhưng mà em ko biết ở hà nội có chỗ nào sửa uy tín và giá mềm
các bác tư vấn giúp em
sửa ở đâu?
giá khoảng bn?

thanks các bác

Bạn có thể lên 586 đường Bưởi gặp TrialMod Thanhha2602 hoặc ra 88 Trần Hưng Đạo nhé. giá cả thì cũng rẻ thôi bạn ah.

bkav3003

các bác cho em hỏi ppc dòng blue angel này xài thế nào(chạy ổn định,tiện dụng) có nhược điểm gì ko và ưu điểm là gì.Em thấy siemen sx66 và o2 IIs giống nhau nhưng chất lượng có giống nhau ko hở các pác,nếu ko giống nhau thì hơn thua ở nhửng điểm nào,xin các pác giải thix giùm em với cám ơn các pác nhiều lắm

các bác cho em hỏi ppc dòng blue angel này xài thế nào(chạy ổn định,tiện dụng) có nhược điểm gì ko và ưu điểm là gì.Em thấy siemen sx66 và o2 IIs giống nhau nhưng chất lượng có giống nhau ko hở các pác,nếu ko giống nhau thì hơn thua ở nhửng điểm nào,xin các pác giải thix giùm em với cám ơn các pác nhiều lắm
-Ưu điểm: nhiều ram, có bàn phím Qwery...
-Nhược điểm: máy ảnh VGA, ko cài được WM6...
So sánh giữa O2S và SX66 thì bạn qua đây xem sẽ rõ!

VIP

-Ưu điểm: nhiều ram, có bàn phím Qwery...
-Nhược điểm: máy ảnh VGA, ko cài được WM6...
So sánh giữa O2S và SX66 thì bạn qua đây xem sẽ rõ!

O2 IIs: có camera
SX66: không có camera
2 cái này là dễ nhận biết nhất.
Chỉ khác nhau ở điểm này!!!

fop198x

O2 IIs ko nhận SIM, pà con cứu với!

Mình đang dùng nó bình thường, nhưng hôm qua trong lúc sắp sửa bắn Bluetooth thì nó đứng máy. Mình soft-reset lại thì màn hình hiện lên 3 sọc màu + 3 thông số (bình thường) rồi đứng đó cứng ngắt lun! Reset tiếp rồi lấy pin ra gắn vào vẫn vậy, tức quá chuyển sang hard-reset thì nó khởi động bình thường nhưng có điều là... KHÔNG NHẬN SIM nữa!

Đây là câu thông báo lỗi:
Mã:
Invalid or missing SIM card.
You can still make emergency calls if your service porvider supports it.

Và đây là thông số KT của máy mình:
Mã:
*** Đã upgrade lên W2005
- Operator version: AKU3.2
- ROM version: 5.04.09.WWE
- ROM day: 11/02/06
- Radio version: 1.12.00
- Protocol version: 1337.42
- ExtROM version: ON SD CARD

Mình đã dùng mọi cách (soft-reset, thử SIM khác,...) mà nó vẫn trơ trơ ra ko thôi! Bi giờ PocketPC thành PDA lun gòi! huhu...
Anh chị em vào giúp với! Cám ơn lắm lắm...

Bạn muốn hỏi về O2S thì đã có sẵn một topic để thảo luận rồi, lập topic tùy tiện thế này là phạm qui!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.