• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

HuuTien

Đế của o2s có mạch xạc ngoài cho pin,nhưng bạn phải cắm thêm nguồn 5V vào cái "lỗ bên cạnh sợi dây USB"
Bạn nên mua thêm adaptor 5V/2A mà gắn vào nhé

Vitdao

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi khi máy bị virus thì soft reset hay hard reset có hết kô ? hay là phải dùng chương trình để diệt.[/QUOTE
virus thường hay xâm nhập vào thẻ nhớ của bạn, tốt nhất bạm nên tháo thẻ nhớ ra rồi gắn vào đầu đọc thẻ nhớ sau đó dùng chương trình diệt virus mới trên PC diệt đi sau đó hardreset lại máy là ok

kenpham

các bác cho em hỏi tí:
em mới mua cái đế sync cho con O2S, tính đâu là mua về vừa dùng để sync vừa sạc được pin ngoài (tại em có tới 2 cục pin, lúc trước nghe bác HUUTIEN nói là nên mua đế sync thì nó có luôn chỗ sạc pin ngoài), nhưng mà khi em cắm pin ngoài vào thì nó ko sạc cục pin ngoài, nó chỉ sạc khi em cắm máy vào thôi! em nhìn ra phía sau thì thấy có một cái lỗ bên cạnh sợi dây USB, vậy nếu em muốn sạc cục pin ngoài đó thì phải dùng tới cái cục sạc zin cho O2S phải ko các bác (lúc trước em thấy cục sạc zin cho O2S có cái đầu sạc có thể rút ra được, khi rút cái đầu đó ra thì giống như mấy cục sạc cho NOKIA, có phải là cắm cái đầu đó vào cái đế sync thì nó sẽ sạc cục pin ngoài phải ko các bác?). Bác nào đang dùng cái đế sync đó thì chỉ giúp em với? tại em mua lại con O2S này nên ko có cục sạc zin của nó! cám ơn các bác nhiều lắm!
bạn nên mua cục adapter zin của O2s, giá khoảng 200K. dùng cục zin thì dòng ổn định hơn

Vitdao

Well-Known Member
các bác cho hỏi cái:
ko biết số imei của máy có thay đổi được ko vậy?con O2 của mình số imei ko trùng với bên ngoài,lúc trước mua nhưg ko kiểm tra?như vậy có phải máy mình đã bị thay main rồi ko?

Đế của o2s có mạch xạc ngoài cho pin,nhưng bạn phải cắm thêm nguồn 5V vào cái "lỗ bên cạnh sợi dây USB"
Bạn nên mua thêm adaptor 5V/2A mà gắn vào nhé
anh Tiến cho em hỏi thêm cái này(hơi ngu chút xíu :D ): cái adaptor mà anh nói đó là cục sạc của O2s hay là mấy cục điện vô giống như của mấy cái máy CD walkman hả anh? tại em hổng rành về mấy cái vụ điện này? nếu là cục điện vô thì chắc ngoài chợ Nhật Tảo có bán phải hông anh? chỉ cần ra tìm mua cục nào 5V/2A cắm vừa cái lỗ bên cạnh sợi dây USB là sạc được phải hông anh? chứ giá của cục sạc zin là 200, mà theo em biết thì mầy cục điện vô chỉ khoảng 40-60 ngàn thôi, nếu dùng được thì hay quá! cám ơn anh Tiến nhiều!

HuuTien

Theo nguyên tắc adaptor có nguồn ra là 5V/2A đều dùng được tốt :D,chỉ cần chú ý tới chất lượng thôi vì nguồn SW nếu thiết kế không tốt thì con PPC dể thành cục sắt lắm :|

baduy2004

Các bác cho em hỏi khi con IIs của em bị lỡ cuộc gọi hay tin nhắn thì sao máy kô báo âm thanh gì hết, máy dòng máy khác có báo tiếng bip mà, sao thằng IIs này kô báo gì hết vậy ?

Nemmatlanh

Các bác cho em hỏi khi con IIs của em bị lỡ cuộc gọi hay tin nhắn thì sao máy kô báo âm thanh gì hết, máy dòng máy khác có báo tiếng bip mà, sao thằng IIs này kô báo gì hết vậy ?

Bạn thử làm theo hướng dẫn của mình xem sao nhé.Trước tiên bạn vào StartMenu>>>>>>>>>Setting>>>>>>Personal>>>>>>Sounds&Notifications>>>>>>>>Notifications>>>>>Event,ở đây bạn kéo xuống dưới đến Phone:MissedCall,bạn chọn vào đó,rồi chỉnh theo ý muốn của mình nhé.Chọn nhạc,rồi đặt rung hay không rung tùy theo ý.Chúc bạn thành công!:)

nguyenhoang2979

máy em bị nứt màn hình ngay góc (màn hình ngoài), có bác nào biết chổ thay màn hình không? giá khoảng bao nhieu vậy?

AnhTu

Super V.I.P
Hiện nay các bạn đã up ROm đều thảo luận trong box Up ROM của BA, các bạn có thể chuyển sang đây để thảo luận tiếp nhé.

Kobold1609

Đêm qua test bản 5.04.10 thấy khi dùng bản ROM này Pin chạy khá ổn định.Bình thường kobold dùng các bản ROM khác thì Pin khoảng 20% là tắt màn hình rồi.Nhưng khi dùng bản ROM này ,Pin khoảng <10% mới tắt màn hình.Quả thật bản ROM này quá ổn định cho cư dân dùng BA.

Anbis

Cho em xin phép hỏi cái, em mới vào diễn đàn thôi, định mua lại 1 con BA của đứa bạn, nhưng em chưa có kinh nghiệm nhiều với PPC. Nên xin nhờ các bác tư vấn hộ, là em nên kiểm tra những phần nào của máy ?
Ví dụ như kiểm tra màn hình hay gì gì đó ấy ?

Rất mong được các bác giúp đỡ.
Cảm ơn các bác nhiều ^^

Nemmatlanh

Cho em xin phép hỏi cái, em mới vào diễn đàn thôi, định mua lại 1 con BA của đứa bạn, nhưng em chưa có kinh nghiệm nhiều với PPC. Nên xin nhờ các bác tư vấn hộ, là em nên kiểm tra những phần nào của máy ?
Ví dụ như kiểm tra màn hình hay gì gì đó ấy ?

Rất mong được các bác giúp đỡ.
Cảm ơn các bác nhiều ^^

Theo mình thì BA là một trong những PPC khỏe nhất của HTC roài.Trâu bò lắm :D .Bạn muốn mua BA thì cần kiểm tra thế này đầu tiên là xem máy có còn mới hay không?Xem ốc và tem ở bên trong đã bị tháo ra hay chữa?Cảm ứng có nhạy không?Nắp trượt lên có bị sờn hay không?Nhưng nếu mà mua của bạn bè thân thì có thể tin tưởng.Cắm Syn có nhận với PC hay không?Phụ kiện theo máy có đủ không?Pin dùng xem có bi chai hay không?Nếu mà bị chai thì hết rất nhanh và hay có tình trạng báo Pin ảo trong PPC.Thử nghe gọi xem có to rõ hay không?Loa nghe nhạc có bị rè hay không?Bluetooth,hồng ngoại,WIFI,xem có được không?Duaration trong máy có nhiều hay chưa bằng cách vào Start Menu>>>>>>>>>Setting>>>>>>>System>>>>>Devide Information>>>>>>>Call Duaration.Nếu mà nhiều là máy đã dùng khá lâu rồi.Nhưng mà cái này có thể chỉnh được nếu người bán máy có biết về PPC.Xem quan trọng là cái màn hình có nhạy hay không nhé.À nhớ là xem cả phím cuộn 5 chiều nữa nhé.Xem có còn ngon không.Vì nhiều người chơi Game nhiều dễ Die phím đấy.Mình mua về mà không có phím đấy chơi game thì mệt lắm.Thân!

nguyentuancatcv

Em dang sử dụng con O2IIs, WM03se mới up lên WM05 - 5.04.06.WWE thấy hiện tượng tắt phone bằng Comm Manager của WM05 thì đèn báo sóng vẫn chớp, tắt luôn PPC bằng nút power thì vẫn thấy đèn báo sóng vẫn chớp. Bác nào biết cách xử lý tắt hoàn toàn máy giúp em với!!!!

Nemmatlanh

Em dang sử dụng con O2IIs, WM03se mới up lên WM05 - 5.04.06.WWE thấy hiện tượng tắt phone bằng Comm Manager của WM05 thì đèn báo sóng vẫn chớp, tắt luôn PPC bằng nút power thì vẫn thấy đèn báo sóng vẫn chớp. Bác nào biết cách xử lý tắt hoàn toàn máy giúp em với!!!!

Đối với tất cả các PPC thì không thể nào tắt được hẳn máy như các loại điện thoại khác đâu bạn ạ.Nó dùng hệ điều hành WinMobile,nên máy lúc nào cũng trong tình trạng hoạt động.Bạn chỉ có thể Log off,tức là tắt màn hình thôi.Còn nếu muốn tắt được hẳn máy thì trừ khi nó không dùng WinMobile.Thân!

nguyentuancatcv

Đối với tất cả các PPC thì không thể nào tắt được hẳn máy như các loại điện thoại khác đâu bạn ạ.Nó dùng hệ điều hành WinMobile,nên máy lúc nào cũng trong tình trạng hoạt động.Bạn chỉ có thể Log off,tức là tắt màn hình thôi.Còn nếu muốn tắt được hẳn máy thì trừ khi nó không dùng WinMobile.Thân!

Ý em ở đây là chỉ tắt cho được đèn báo sóng thôi bác nemmatlanh ơi!, vì phone đang ở chế độ off mà! trước đây ở wm03se em vẫn tắt được đèn báo sóng bình thường mà, hình như bản rom này chưa ổn thì phải! phải không các bác?

212

Em tưởng cái đèn báo sóng bên phải ấy nó nháy liên tục kể cả khi bác tắt màn hình chứ. Nó chỉ tắt khi bác tắt chức năng điện thoại đi thôi ( chỉ dùng như PDA , khi đi trên máy bay ấy ).
Nói ngoài lề , em thích máy điện thoại có thêm cái đèn này , tối nó nháy nháy còn biết cái điện thoại nó nằm ở đâu các bác nhỉ !

Status
Không mở trả lời sau này.