• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.
M

MAlove

Guest
Tiện đây cho em hỏi cách send file wa bluetool của atom sao em chỉ nhận được muốn gửi cho bạn thì dùng cách nào với T__T

ttt

các bác cho em hỏi cái là sao em dùng atom, cái phần mềm TCPMP dùng để xem phim khi thoát ra toàn làm treo máy làm em phải tháo pin ra reset lại mới dùng được có cách nào chữa giúp em với
Bạn chọn Menu>Exit sẽ thoát ra mà không bị treo
Muốn gửi Bluetooth bạn phải tiến hành kết cặp,nhận dạng thiết bị.

M

MAlove

Guest
chọn menu exit mới bị treo mà đại ka thứ 2 là kết nối bt mà bạn em dùng N72 vẫn send nhạc và hình cho em được mà em send cho nó kô được nên mới hỏi (vì em kô biết chỗ :D )

kainz

Khoan đã kainz,

coi chừng thay loa xong là máy của bác lên đường luôn đó, mình o biết Atom có up ROM của Atom_Exec được không ? các bác trả lời giúp câu này cho kainz nhé, nếu được up thử rom mới nhất của Atom_Exec thử xem sao, nếu vẫn không được thì có khi loa của Atom_Exec khá hơn của Atom.

Chúc kainz may mắn.
Ở chủ đề Kỹ thuật uprom của 4rum nói có thể uprom ATom exec được cho con ATom nhưng lại đưa ra một số khuyến cáo, em thấy ớn quá không dám liều ! bác nào làm rồi cho biết kinh nghiệm và hướng dẫn từng bước đi ! :| :|

caothanhhai

Máy của tôi tự dưng thời gian gần đây có hiện tượng mất sóng điện thoại khi để Standby lâu ( Ví dụ như khi xạc điện thoại ....)Lúc đấy mà ai gọi đến là tò tí te .Sau khi bật nguồn lên thấy máy bắt lại sóng ,và lúc ấy mới gọi được.
Như vậy là tại gì hả các bác?Tại sim,tại máy,phần cứng hay phần mềm,có sửa được không ???vì tôi cũng đã bị lỡ khá nhiều cuộc điện thoại rồi !!!

caothanhhai

còn vấn đề nữa về contact của máy .Khi có điện thoại gọi tới mà muốn Save lại thì bạn buộc phải Save new contact (không thể save exitting contact tức là bổ sung số vào Contact đã có trong máy)mặt khác máy tự hiểu đó là work tel (tức là số cố định ,khi nhắn tin không hiện ra ...)
Ngoài ra không thể bổ xung thêm số di động khác nữa vì máy chỉ có một chỗ ghi Mobil tel ( nhiều người có hai di động lắm )
Tất cả các vấn đề trên thì Symbian của Nokia giải quyết ngon,chẳng nhẽ WM lại thua Symbian đơn giản thế
Các bác có cao kiến khác hay có phần mềm nào thông minh hơn thì giúp em với !!!

longnhi88

Máy của tôi tự dưng thời gian gần đây có hiện tượng mất sóng điện thoại khi để Standby lâu ( Ví dụ như khi xạc điện thoại ....)Lúc đấy mà ai gọi đến là tò tí te .Sau khi bật nguồn lên thấy máy bắt lại sóng ,và lúc ấy mới gọi được.
Như vậy là tại gì hả các bác?Tại sim,tại máy,phần cứng hay phần mềm,có sửa được không ???vì tôi cũng đã bị lỡ khá nhiều cuộc điện thoại rồi !!!

còn vấn đề nữa về contact của máy .Khi có điện thoại gọi tới mà muốn Save lại thì bạn buộc phải Save new contact (không thể save exitting contact tức là bổ sung số vào Contact đã có trong máy)mặt khác máy tự hiểu đó là work tel (tức là số cố định ,khi nhắn tin không hiện ra ...)
Ngoài ra không thể bổ xung thêm số di động khác nữa vì máy chỉ có một chỗ ghi Mobil tel ( nhiều người có hai di động lắm )
Tất cả các vấn đề trên thì Symbian của Nokia giải quyết ngon,chẳng nhẽ WM lại thua Symbian đơn giản thế
Các bác có cao kiến khác hay có phần mềm nào thông minh hơn thì giúp em với !!!
Mĩnh nghĩ do lúc bạn cắm sạc vào thì pin đã quá yếu nên máy tụe động khóa sóng thôi mà,sạc lúc còn tầm 10% trở lên thì ko có hiện tượng đó đâu.
Còn vấn đề contacts,dùng photo contacts pro sẽ giải quyết đc mọi thắc mắc của bạn,tìm trong DS nha.Lần sau bạn nên để 2 bài vào làm 1 cho dễ theo dõi nha

caothanhhai

Mình đã để ý rồi ,không phải là do pin yếu quá đâu,chỉ phụ thuộc vào thời gian power off thôi, cứ lâu lâu không thấy ai gọi đến là phải kiểm tra ngay y chang máy lại kết nối lại

kainz

Mình đã để ý rồi ,không phải là do pin yếu quá đâu,chỉ phụ thuộc vào thời gian power off thôi, cứ lâu lâu không thấy ai gọi đến là phải kiểm tra ngay y chang máy lại kết nối lại
Trước đây tôi dùng con miniS bị y chang vậy, để chế độ chờ thỉnh thoảng là "lịm" luôn, bác xài ATom thì thử uprom mới thử tôi dùng ATom với phiên bản Rom 20060426 của seeO2.com thấy ổn định lắm !

vitaminZ

Màng hình O2 Atom bi vô nước cách khắc phục???

màng hình của con O2 Atom bị vô nước giữa miếng cảm ứng và màng hình (cảm ứng vẫn bình thường, chỉ nhìn thấy khó chiệu thôi).làm sao mới hết được sao này có ảnh hưởng gì đến máy ko?.Nếu cầm đi tiệm phải cầm tiệm nào ,giá bao nhiêu .làm ơn giúp giùm nhé!

HuuTien

Nó vô nước nhưng màng hình có bị gì không?cảm ứng có bị lệch không?Nếu bình thường hết thì bạn(khéo tay và cẩn thật tí nhé) bóc touchscreen ra ,lau sạch rồi dán lại thì xong thôi !

minhty

Các file mà các bạn cần là đây!:D :D :D :D

Anh Tiến ơi cho hỏi một chút, hôm nay em vào đây thấy phần mềm này hay quá mới cài vào máy và đã cài đuwocj nhưng không lên được font chữ nhưng em cũng mày mò delete máy cái thư mục camera và những cái gì gì nữa em không nhớ rõ, sau khi xóa xongthif thấy phần ext rom này tăng lên đến 14M. Nhung không hiểu sao từ lúc ấy em không thể nào vào mạng bằng wifi được nữa, open không thấy chuyển biến gì, cái biểu tượng không nhúc nhích mà quả bóng cũng không hiện ra nữa. Bác cho em hỏi là em đã xóa mất cái gì rồi ạ, bệnh này chữa như thế nào? Up Rom lại có hết không? Em chưa tự Up Rom lần nào nên hơi run anh à. Giúp em nhé. Thanks:-??

Hungpdahl

Well-Known Member
các bác cho em hỏi nhé.em có cây atom nó chỉ xạc được thôi còn kết nối qua máy tính k được.kể cả khi vào bot cũng k nhận usb.bác nào biết chỉ em với.

kainz

các bác cho em hỏi nhé.em có cây atom nó chỉ xạc được thôi còn kết nối qua máy tính k được.kể cả khi vào bot cũng k nhận usb.bác nào biết chỉ em với.
Con ATom của tôi hiện chưa bị như thế nhưng trước đây tôi dùng mini bị như vậy và chỉ hardreset thì PC mới nhận kết nối lại được nhưng nhớ backup dữ liệu trước khi làm nhé, cũng có thể PC của Bác đòi driver nếu vậy bác cứ mở đường dẫn trong PC đến ổ C:\Windows\System32\Driver rồi OK máy sẽ nhận ngay à ! Have fun !

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Đúng rồi,hôm qua tôi uprom lại rồi (rom cũ đã là 20060426 rồi),hiện nay ok chưa bị "lịm"

Vietvnn

Super V.I.P
Có con Atom đang bị tình trạng pin dùng không được 1 ngày, pin báo còn 37% là tắt luôn không sử dụng được, mấy bác nhà ta có ai biết tình trạng này là lý do làm sao ko? do pin hay do gì nhỉ?:-?

kainz

Có con Atom đang bị tình trạng pin dùng không được 1 ngày, pin báo còn 37% là tắt luôn không sử dụng được, mấy bác nhà ta có ai biết tình trạng này là lý do làm sao ko? do pin hay do gì nhỉ?:-?
Pin con ATom của bác chắc chắn là bị chai rồi ! máy Atom tôi dùng được 02 ngày mới hết pin đấy ! Bác chịu khó mua pin khác đi, giá 400K đấy !

longlangtu

xxxx

Pin con ATom của bác chắc chắn là bị chai rồi ! máy Atom tôi dùng được 02 ngày mới hết pin đấy ! Bác chịu khó mua pin khác đi, giá 400K đấy !

đã tìm hiểu về pin atom, ko phải bị chai đâu bác ạ, do mở màn hình Atom nhiều nên mới mau hết thôi, còn trạng thái pin báo 37% có thể là do lỗi của Rom

hongduc13

Cho mình hỏi một vấn đề như sau:
Máy Atom của mình soft reset xong, lúc khởi động lại luôn chạy chương trình Auto Config (dùng để config GPRS). Làm sao mình có thể tắt nó để lúc khởi động nó không tự chạy nữa.
Còn một vấn đề nữa, mình có thằng bạn cũng sử dụng Atom như mình, nhưng 1 trong 2 cái đèn flash của nó lúc nào cũng sáng cả (nhưng chỉ sáng mờ mờ thôi). Bạn nào có cách tắt hẳn nó đi thì chỉ giúp.
Cám ơn các bạn rất nhiều.

Xin lỗi các mod vì đã up bài này lên, nhưng vấn đề này mình chưa giải quyết được, hy vong một người nào đó đã từng làm được chỉ giúp mình. Thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.