• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

kainz

Em mới dùng ATom được 1 tuần nhưng em sử dụng chức năng nghe đài FM có sẵn trên máy không rà được Đài nào cả ! không biết do bị lỗi hay các bác có phần mềm nghe đài khác cho em xin ! Thank a lot !

hongduc13

Cho mình hỏi một vấn đề như sau:
Máy Atom của mình soft reset xong, lúc khởi động lại luôn chạy chương trình Auto Config (dùng để config GPRS). Làm sao mình có thể tắt nó để lúc khởi động nó không tự chạy nữa.
Còn một vấn đề nữa, mình có thằng bạn cũng sử dụng Atom như mình, nhưng 1 trong 2 cái đèn flash của nó lúc nào cũng sáng cả (nhưng chỉ sáng mờ mờ thôi). Bạn nào có cách tắt hẳn nó đi thì chỉ giúp.
Cám ơn các bạn rất nhiều.

hongduc13

Em mới dùng ATom được 1 tuần nhưng em sử dụng chức năng nghe đài FM có sẵn trên máy không rà được Đài nào cả ! không biết do bị lỗi hay các bác có phần mềm nghe đài khác cho em xin ! Thank a lot !

Các đài FM mặc định của Atom là các đài nước ngoài. Nếu muốn sử dụng các đài FM của Việt Nam bạn phải chọn chức năng Scan theo đường dẫn như sau:

Vào chương trình FM Radio > Menu > Auto Scan

Chờ nó quét xong là bạn có thể nghe được.

kainz

Các đài FM mặc định của Atom là các đài nước ngoài. Nếu muốn sử dụng các đài FM của Việt Nam bạn phải chọn chức năng Scan theo đường dẫn như sau:

Vào chương trình FM Radio > Menu > Auto Scan

Chờ nó quét xong là bạn có thể nghe được.
Quét rồi nhưng chả dính đài nào bác Hong duc ơi ! pó tay !

hongduc13

Quét rồi nhưng chả dính đài nào bác Hong duc ơi ! pó tay !

Bạn nên chọn nơi sóng tốt để scan, vì anten của Atom khá yếu. Mình scan được 9 đài:
88 MHZ, 92.5 MHZ, 96.4 MHZ, 97.5 MHZ, 98.3 MHZ, 98.7 MHZ, 99.9 MHZ, 104.5 MHZ, 105.7 MHZ
Nhưng chỉ có 92.5 MHZ, 97.5 MHZ, 99.9 MHZ, 104.5 MHZ, 105.7 MHZ là nghe được.
Nếu không được nữa thì bạn xem máy bạn có cài chương trình nào bị đụng với chương trình FM của Atom ko? Bạn có thể thử phục hồi trạng thái lúc mới sản xuất của Atom xem có tìm đài được không ? Nhớ backup tất cả trước khi làm.

kainz

Bạn nên chọn nơi sóng tốt để scan, vì anten của Atom khá yếu. Mình scan được 9 đài:
88 MHZ, 92.5 MHZ, 96.4 MHZ, 97.5 MHZ, 98.3 MHZ, 98.7 MHZ, 99.9 MHZ, 104.5 MHZ, 105.7 MHZ
Nhưng chỉ có 92.5 MHZ, 97.5 MHZ, 99.9 MHZ, 104.5 MHZ, 105.7 MHZ là nghe được.
Nếu không được nữa thì bạn xem máy bạn có cài chương trình nào bị đụng với chương trình FM của Atom ko? Bạn có thể thử phục hồi trạng thái lúc mới sản xuất của Atom xem có tìm đài được không ? Nhớ backup tất cả trước khi làm.

Tiện thể cho em hỏi loa ngoài con ATom có thể thay loại loa gì để nghe chuông đến to hơn không chứ loa ngoài máy của em nhỏ quá nghe rất chuối, đã làm theo hướng dẫn chỉnh Equalizer của bác Lương Quang nhưng khắc phục rất ít !

exec

Tiện thể cho em hỏi loa ngoài con ATom có thể thay loại loa gì để nghe chuông đến to hơn không chứ loa ngoài máy của em nhỏ quá nghe rất chuối, đã làm theo hướng dẫn chỉnh Equalizer của bác Lương Quang nhưng khắc phục rất ít !

Mình đã chỉnh theo bác Luongquang thấy con Atom Exec của mình âm thanh nghe rất tốt. Bác up rom mới nhất xem sao ?

Chúc bác thành công.

kainz

Mình đã chỉnh theo bác Luongquang thấy con Atom Exec của mình âm thanh nghe rất tốt. Bác up rom mới nhất xem sao ?

Chúc bác thành công.

Thanks ! nhưng mình đã tự uprom mới nhất rồi : Rom : 20060426B1WWE nhưng vẫn nhỏ lắm, thế mới đáng buồn ! không biết thay loa con miniS được không các bác ơi ! em đã dùng con này loa đã quá ! Hay là con ATom loa nó dở hơn con ATom exec của bác là cái chắc rồi !

hongduc13

Thanks ! nhưng mình đã tự uprom mới nhất rồi : Rom : 20060426B1WWE nhưng vẫn nhỏ lắm, thế mới đáng buồn ! không biết thay loa con miniS được không các bác ơi ! em đã dùng con này loa đã quá ! Hay là con ATom loa nó dở hơn con ATom exec của bác là cái chắc rồi !

Loa ngoài của Atom mặc dầu được quản cáo là hifi nhưng nghe không được tốt lắm. Nếu dùng ở mức volume lớn nhất thì có thể nghe âm thanh rè (chứ nói gì đến hay). Điều này thì mình chịu uprom nào cũng thế thôi. Nếu tốt thì co thể thay loa ngoài. Còn thay loa nào để tốt nhất thì mình chịu (vì chưa thử). Nếu bạn thay rồi thì cho mình xin ý kiến hay kinh nghiệm nha. CHúc bạn sẽ làm được.

kainz

Loa ngoài của Atom mặc dầu được quản cáo là hifi nhưng nghe không được tốt lắm. Nếu dùng ở mức volume lớn nhất thì có thể nghe âm thanh rè (chứ nói gì đến hay). Điều này thì mình chịu uprom nào cũng thế thôi. Nếu tốt thì co thể thay loa ngoài. Còn thay loa nào để tốt nhất thì mình chịu (vì chưa thử). Nếu bạn thay rồi thì cho mình xin ý kiến hay kinh nghiệm nha. CHúc bạn sẽ làm được.
Vâng ! mình liều một phen ! Mình đã hỏi cửa hàng rồi, họ bảo thay cặp loa của Samsung nó to hơn một tý xíu, giá : 300K. Giá cả thì "no problem" nhưng mình còn phân vân thay loa của SS xong mà vẫn thế thì chán lắm Bác nhẩy !

kainz

Cho em hỏi về màn hình con ATom : em mua lại máy cũ còn mới khoảng 95%nhưng không biết tại sao có những hạt bọt khí nhỏ li ti (khoảng 5 hạt) nếu để ý kỹ sẽ thấy trên màn hình, cảm ứng vẫn tốt và nhạy, có cần phải thay màn hình không hay thay lớp cảm ứng. Máy dùng rất tốt, không có gì gì trở ngại chỉ có mỗi khiếm khuyết trên và loa thì rất nhỏ. Các bác cho em lời khuyên với ! em buồn quá, chắc lại quay lại con mini thôi !

toohot

uh, bác nào thành công thì báo cho anh em đi thay luôn nha. mình xại dở et ATOM EXEC mà loa cũng ẹt. mong tin bác.

toohot

bọt nhỏ bác thấy trên màn hình có thể là do miếng dán đó. bác để ý nếu có lột miếng dán cũ ra và thay bằng miếng khác thì được rồi.

kainz

bọt nhỏ bác thấy trên màn hình có thể là do miếng dán đó. bác để ý nếu có lột miếng dán cũ ra và thay bằng miếng khác thì được rồi.

Mình gỡ miếng dán màn hình ra kiểm tra rồi ! à chắc bác tưởng do lọt khí vào chứ gì ? không phải, thế mới đau ! thay màn hình tầm bao nhiêu tiền các bác nhỉ !

exec

Vâng ! mình liều một phen ! Mình đã hỏi cửa hàng rồi, họ bảo thay cặp loa của Samsung nó to hơn một tý xíu, giá : 300K. Giá cả thì "no problem" nhưng mình còn phân vân thay loa của SS xong mà vẫn thế thì chán lắm Bác nhẩy !

Khoan đã kainz,

coi chừng thay loa xong là máy của bác lên đường luôn đó, mình o biết Atom có up ROM của Atom_Exec được không ? các bác trả lời giúp câu này cho kainz nhé, nếu được up thử rom mới nhất của Atom_Exec thử xem sao, nếu vẫn không được thì có khi loa của Atom_Exec khá hơn của Atom.

Chúc kainz may mắn.

hongduc13

Bác đã cấm tai nghe vào chưa hả bác ? Nếu không có tai nghe thì làm sao tìm đài được.

Chức năng Radio mà không có tai nghe thì làm sao mà vào được màn hình chương trình nghe radio, chứ nói gì đến tìm đài. Bác ấy đã vào được chương trình có nghĩa là bác ấy đã cắm phone vào rồi đó, ai biết bị lỗi gì thì giúp bác ấy cái.

hongduc13

Mình gỡ miếng dán màn hình ra kiểm tra rồi ! à chắc bác tưởng do lọt khí vào chứ gì ? không phải, thế mới đau ! thay màn hình tầm bao nhiêu tiền các bác nhỉ !

Bác định thay màn hình hả? Mình nghĩ tầm từ 2,2 triệu đến 2,7 triệu. Theo mình biết là thế, nhưng nhớ phải tìm hết cách để sửa, biện pháp sau cùng mơi thay, chứ thay màn hinh mà bằng 1/2 giá con O2 Mini cũ thì cũng hới đắt đó.

Lần sau dùng chức năng Edit nhé, không post 2 bài liên tục gần nhau trong thời gian ngắn thế này sẽ DEL đó! b-)

Last edited by a moderator:

thitkhotau

Chào cả nhà em đang xài atom ex hàng HongKong chưa up rom mới đầu về dùng thì sync bt (activesync 4.2) nhưng mới vài ngày nay sync kô nhận nữa toàn connecting rùi cannot thui chả hiểu tại sao cả chỉnh trong máy đều ok cả. Ai bít vấn đề này giúp e cái, thanks

M

MAlove

Guest
các bác cho em hỏi cái là sao em dùng atom, cái phần mềm TCPMP dùng để xem phim khi thoát ra toàn làm treo máy làm em phải tháo pin ra reset lại mới dùng được có cách nào chữa giúp em với

Status
Không mở trả lời sau này.