• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ và thắc mắc các vấn đề liên quan đến iOS5 & IOS6

tho_xink_kjeu

vậy restore đi, mang ra hàng bảo nó chạy lại từ đầu cho là oke, còn nếu E ở HN thì A sẽ restore giúp, dẫn cả ny đi cùng cho ytâm =))
nhưng mà k kết nối được ip và máy tính thì làm sao restore lại được @@

m0nk3y86

nhưng mà k kết nối được ip và máy tính thì làm sao restore lại được @@

Vì ko trực tiếp cầm máy cua nên chưa thể xác định đc, nhg cthể vđề sạc pin ko ảnh hưởng tới restore máy. E kết nối IP với PC, bật iTunes lên rùi đưa máy về chế độ DFU để restore thử xem.

tho_xink_kjeu

Vì ko trực tiếp cầm máy cua nên chưa thể xác định đc, nhg cthể vđề sạc pin ko ảnh hưởng tới restore máy. E kết nối IP với PC, bật iTunes lên rùi đưa máy về chế độ DFU để restore thử xem.

chế độ DFU là gì a ??

haiquy

[B Máy mình đang sử dụng là Ip. 4 PW.5.01, bb.04.10. xin hỏi các bạn Mình muốn dùng sn0wbreeze-v2.8b11.exe[/để tự Build 1 bản Custom 5.01 và Restores có được không? vì hiện mình chạy lại PW củ có bị nâng bb không? mong các bạn tư vấn giúp mình thêm,vì trình độ hiểu biết của mình còn rất nhiều hạn chế,nên mình rất mong các bạn giúp mình.Cảm ơn các bạn rất nhiều

ATOM

[B Máy mình đang sử dụng là Ip. 4 PW.5.01, bb.04.10. xin hỏi các bạn Mình muốn dùng sn0wbreeze-v2.8b11.exe[/để tự Build 1 bản Custom 5.01 và Restores có được không? vì hiện mình chạy lại PW củ có bị nâng bb không? mong các bạn tư vấn giúp mình thêm,vì trình độ hiểu biết của mình còn rất nhiều hạn chế,nên mình rất mong các bạn giúp mình.Cảm ơn các bạn rất nhiều

IP của bạn LOCK nên luôn luôn phải RS CFW sẽ ko bị nâng BB
Bạn phải dùng sn0wbreeze v2.9 tạo CFW 5.0.1
http://www.pdaviet.net/showthread.p...e-v2-9-1-build-FW-Custom-Jailbreak-Untethered

haiquy

Rất Cảm ơn bạn đả tư vấn[/nhưng còn 1 một chút mình chưa hiể,mong rằng bạn hướng dẩn thêm để mình thực hiện,đó là sửa file Hots trên PC và check về sever cũa Cydia, và mở nó bằng Notepan gì đó, mong rằng bạn hướng dẩn trình tự giúp để mình học làm,Rất mong được các bạn giúp. Mình xin cảm ơn nhiều.]

daolong83

chế độ DFU là gì a ??
E cắm cái IP đó và máy tính!
Bấm giữ hai phím home + power 10 giây, sau đó bỏ phím power nhưng vẫn giữ tiếp Home 30 giây nữa khi nào nhìn thấy bên góc phải phía dưới màn hình hiện lên là nó đang nhận iphone ở chế độ DFU là ok (nhưng với điều kiện là máy không bị phần cứng thì PC mới nhận à nghe)!
Và DFU là gì thì :
CÂU TRẢ LỜI ĐÂY EM!

ATOM

Rất Cảm ơn bạn đả tư vấn[/nhưng còn 1 một chút mình chưa hiể,mong rằng bạn hướng dẩn thêm để mình thực hiện,đó là sửa file Hots trên PC và check về sever cũa Cydia, và mở nó bằng Notepan gì đó, mong rằng bạn hướng dẩn trình tự giúp để mình học làm,Rất mong được các bạn giúp. Mình xin cảm ơn nhiều.]

1.Nếu bạn RS CFW 5.0.1 (FW mới nhất hiện tại).
Tức là ko cần sử dụng shsh thì chỉ cần CẮT file host ra chỗ khác là OK
-Trên win xp:C:\Windows\System32\drivers\etc\
-Trên win 7:C: \ Windows \ system32 \ drivers \ etc.
-Ngoài ra bạn cần đưa IP về chế độ pwDFU khi RS CFW

2.Khi RS FW ko phải mới nhất lúc đó cần shsh thì cần sửa file host
Bạn phải copy file host ra chỗ khác và dùng notepad để sửa. Sau khi sửa xong cắt/ dán đè lên file host cũ
Bạn nên khởi động lại PC/Laptop trước khi RS

- Sửa file host khi SHSH lưu trên Cydia(Saurik Sever):
Trong khung cửa sổ file hosts bạn tìm xuống cuối trang paste đoạn 74.208.105.171 gs.apple.com vào và lưu lại. Nếu vẫn báo lỗi thì thay đoạn 74.208.105.171 gs.apple.com bằng đoạn 74.208.10.249 gs.apple.com ! 74.208.105.171 hay 74.208.10.249 là địa chỉ IP của cydia.saurik.com nơi lưu trữ SHSH file !

- Sửa file host khi SHSH lưu được lưu trên PC:
Trong khung cửa sổ file hosts bạn tìm xuống cuối trang paste đoạn 127.0.0.1 gs.apple.com vào, lưu ý nếu có dòng 74.208.105.171 gs.apple.com thì bạn thêm dấu # vào đằng trước dòng đó nhé hoặc xóa bất kì dòng nào có gs.apple.com để đảm bảo rằng Itunes không trỏ tới Apple nữa.

Chỉnh sửa cuối:

haiquy

Cảm ơn bạn thật nhiều mình đả hiểu và đả làm được rồi, có mấy điều mình muốn bạn tư vấn giúp mình để mình học hỏi thêm, 1: Xin hướng dẩn giúp mình cách nối các Past..lại thành 1file custom để Restore,thành thật mà nói mình đả làm đi làm lại nhưng vẩn chưa nối file được thường mình thấy file Custom thường có nhiều Past.nên mình muốn nhờ bạn giúp hướng dẩn mình trình tự để mình làm, 2: Trong ứng dụng Ifunbox mình có download về cài đặt nhưng khi vào cài đặt, tất cả điều làm tốt tuy nhiên có phần chép vào đường dẩn thì mình chịu không làm được vì ứng dụng mình cài trên thanh ngang phía trên không có mục đường dẩn như trong hình mà các bạn đả hướng dẫn...... //var/mobile/Applications. Không hiểu sao mình cài, lại không có đường dẩn như trên,mình cũng đả xóa và cài đi cài lại ứng dụng này nhưng vẩn không có,mong bạn giúp hướng dẩn cho mình nhửng vấn đề trên.Mong đợi.. Cảm ơn bạn rất nhiều.

ATOM

Cảm ơn bạn thật nhiều mình đả hiểu và đả làm được rồi, có mấy điều mình muốn bạn tư vấn giúp mình để mình học hỏi thêm, 1: Xin hướng dẩn giúp mình cách nối các Past..lại thành 1file custom để Restore,thành thật mà nói mình đả làm đi làm lại nhưng vẩn chưa nối file được thường mình thấy file Custom thường có nhiều Past.nên mình muốn nhờ bạn giúp hướng dẩn mình trình tự để mình làm, 2: Trong ứng dụng Ifunbox mình có download về cài đặt nhưng khi vào cài đặt, tất cả điều làm tốt tuy nhiên có phần chép vào đường dẩn thì mình chịu không làm được vì ứng dụng mình cài trên thanh ngang phía trên không có mục đường dẩn như trong hình mà các bạn đả hướng dẫn...... //var/mobile/Applications. Không hiểu sao mình cài, lại không có đường dẩn như trên,mình cũng đả xóa và cài đi cài lại ứng dụng này nhưng vẩn không có,mong bạn giúp hướng dẩn cho mình nhửng vấn đề trên.Mong đợi.. Cảm ơn bạn rất nhiều.

FW khi bạn tải về có dạng xxxx.ipsw.001 , 002, 003 ...... đúng ko?
nếu đúng vậy bạn dùng ct HJ-Split

Để sử dụng chương trình, hãy chọn Split để chia nhỏ hoặc Join để ghép nối các file.
Với việc chia nhỏ, bạn sẽ được hỏi kích thước của từng phần, chọn file cần thao tác rồi nhấn OK.
Việc ghép nối cũng đơn giản không kém, hãy chọn file đầu tiên trong các file được chia đó và chọn tên file đích, OK là được.
http://www.freebytesoftware.com/download/hjsplit.zip

-Còn về Ifunbox mình chưa dùng nó bao giờ nên ko có kinh nghiệm để chỉ cho bạn!

haiquy

Rất cảm ơn bạn,mình cũng đả hõi rất nhiều vấn đề..trên diển đàn để nhờ tư vấn trên nhiều lỉnh vực liên quan đến công nghệ,nhưng thú thưc mình tiếp thu không được nhiều,không biết có phải là do cách tư vấn cũa các bạn nó không sát thực tế hay không, riêng đối với cách tư vấn,hướng dẩn,diển giải tỉ mỉ và thực tế của bạn nên khi đọc xong là mình hiểu và tiếp thu được liền. (Mình không có ý gì khác về khen chê mong rằng các bạn thông cảm mình chỉ nói theo cảm nhận khách quan cũa mình thôi )Một lần nửa mình xin cảm ơn bạn nhiều nhé,Chúc bạn sức khỏe. Chào bạn

haiquy

Mình muốn hỏi kỉ các bạn giả sữ bây giờ mình muốn buildl 1 bản Custom 5.01 bằng snowbreeze v.2.8b11 để Restores cho máy mình và dùng redsnOw_win 0.9.10b1 để Jb Untethered cho máy có bị nâng bb lên không ? hiện tại thì mình củng đang sữ dụng PW.5.01 nhưng không biết Restores PW. củ có bị nâng bb không,do chưa hiểu nhiều nên mình muốn hỏi kỉ để nhờ các bạn tư vấn giúp mình. Với mình còn 1 ý nửa muốn nhờ các bạn giúp tư vấn cho mình, về máy 3GS,thông thường khi muốn hạ cấp thì phải có lưu SHSH thì mới hạ được nhưng nay mình muốn hỏi là nếu nâng lên có cần lưu SHSH không ? Ví dụ như anh bạn của mình đang sữ dụng 3GS PW.3.12 bb.5.11 bây giờ muốn nâng lên 4.21 thì có được không ?.Mong các bạn giúp đở. Cảm ơn các bạn thật nhiều./

h3ll

Mình muốn hỏi kỉ các bạn giả sữ bây giờ mình muốn buildl 1 bản Custom 5.01 bằng snowbreeze v.2.8b11 để Restores cho máy mình và dùng redsnOw_win 0.9.10b1 để Jb Untethered cho máy có bị nâng bb lên không ? hiện tại thì mình củng đang sữ dụng PW.5.01 nhưng không biết Restores PW. củ có bị nâng bb không,do chưa hiểu nhiều nên mình muốn hỏi kỉ để nhờ các bạn tư vấn giúp mình. Với mình còn 1 ý nửa muốn nhờ các bạn giúp tư vấn cho mình, về máy 3GS,thông thường khi muốn hạ cấp thì phải có lưu SHSH thì mới hạ được nhưng nay mình muốn hỏi là nếu nâng lên có cần lưu SHSH không ? Ví dụ như anh bạn của mình đang sữ dụng 3GS PW.3.12 bb.5.11 bây giờ muốn nâng lên 4.21 thì có được không ?.Mong các bạn giúp đở. Cảm ơn các bạn thật nhiều./
Fw 5.0.1 thì phải build = sn0wbreeze v2.9.0 hoặc 2.9.1 mới dc nha bạn.Fw Custom dc build = sn0wbreeze thì đã Jailbreak sẵn nên ko cần dùng Redsn0w để Jailbreak lại nữa và ko bao giờ nâng BB đâu nên bạn cứ yên tâm.Còn vấn đề SHSH thì cho dù bạn nâng lên hay hạ xuống Fw nào đều phải cần SHSH của Fw đó mới dc ngoại trừ SHSH 4.1 của 3Gs thì chưa bị khóa thôi :D:D

Chỉnh sửa cuối:

haiquy

Rất cảm ơn bạn đả tư vấn qua hướng dẩn trình tự của bạn mình đả hiểu nhiều,hy vọng mình sẻ làm được,Chúc sức khỏe và chào bạn.

bigboo

cho mình hỏi cái nút hình microphone ở giữa nút đổi ngôn ngữ và phím cách nó gọi là j ý nhỉ? :D

kevinscc

cho mình hỏi cái nút hình microphone ở giữa nút đổi ngôn ngữ và phím cách nó gọi là j ý nhỉ? :D

Nhấn vào thì biết >:)

Chức năng nhận dạng giọng nói í mà, thay vì nhập từng ký tự thì nói nguyên câu cho nó tự chuyển sang chữ dĩ nhiên là tiếng Anh rồi

bigboo

Nhấn vào thì biết >:)

Chức năng nhận dạng giọng nói í mà, thay vì nhập từng ký tự thì nói nguyên câu cho nó tự chuyển sang chữ dĩ nhiên là tiếng Anh rồi

cái đó thì ai chả biết, đang hỏi nó tên là j vs file tiếng của nó nằm ở đâu cơ =.=

ngoclinh12

Các bác cho em hỏi lỗi bị đá ra khi vào App Stone và lỗi khi update thì hiện ra thông báo " Can not connect iTunes Stone "?
iOS Version: 5.0.1 (9A405)
Baseband Version: 04.11.08
Đã jailbreak