• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ và thắc mắc các vấn đề liên quan đến iOS5 & IOS6

haiquy

[Các B]Bạn nhớ không sai máy trước đích thực là bb.4.11,08 nhưng đó là máy cũa mình,hiện giờ chỉ nghe nhạc và chơi games thôi,cái máy hôm nay mình muốn nhờ các bạn tư vấn và hướng dẩ giúp mình là máy cũa em gái mình,mình quên cho các bạn biết máy cũa em gái mình có lưu SHSH. 4.33[Do vậy nên mình muốn nhờ các bạn giúp mình đó Mong các bạn hướng dẩn giúp mình với nhé.Xin Cảm ơn các bạn rất nhiều.B]

haiquy

Các bạn ơi,về lổi không hiển thị tên mà chỉ hiện số điện thoại khi có người gọi đến,Mình đả chỉnh sửa trong sesting các thông số như bạn hướng dẩn nhưng khi có cuộc gọi đến thì vẩn không đươc,mình chẳng biết làm sao nửa,không biết có phải do mặc định của PW.5.01 không.các bạn có thể hướng dẩn cụ thể cho thêm củng có thể thiếu sót cái gì đó nên chưa khắc phục được .Mong các bạn giúp mình nhé,Mình xin cảm ơn nhiều

h3ll

Các bạn ơi,về lổi không hiển thị tên mà chỉ hiện số điện thoại khi có người gọi đến,Mình đả chỉnh sửa trong sesting các thông số như bạn hướng dẩn nhưng khi có cuộc gọi đến thì vẩn không đươc,mình chẳng biết làm sao nửa,không biết có phải do mặc định của PW.5.01 không.các bạn có thể hướng dẩn cụ thể cho thêm củng có thể thiếu sót cái gì đó nên chưa khắc phục được .Mong các bạn giúp mình nhé,Mình xin cảm ơn nhiều
bạn dùng sim ghép thì bạn Down cái đó về rồi mở iFunbox chép vào đường dẫn: System > Library > Frameworks > UIKit.framework > PhoneFormats .Xong reset máy lại.

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

[Các B]Bạn nhớ không sai máy trước đích thực là bb.4.11,08 nhưng đó là máy cũa mình,hiện giờ chỉ nghe nhạc và chơi games thôi,cái máy hôm nay mình muốn nhờ các bạn tư vấn và hướng dẩ giúp mình là máy cũa em gái mình,mình quên cho các bạn biết máy cũa em gái mình có lưu SHSH. 4.33[Do vậy nên mình muốn nhờ các bạn giúp mình đó Mong các bạn hướng dẩn giúp mình với nhé.Xin Cảm ơn các bạn rất nhiều.B]

Trong link kiến thức cơ bản lần trước có rồi bạn xem lại từ
NÂNG CẤP FW MỚI NHẤT IPHONE 4 / 3GS / 3G – LOCK đên
HẠ CẤP - RESTORE LẠI FW CŨ HƠN FW MỚI NHẤT

chú ý: khi bạn về 4.3.3 rồi muốn quay lại fw 5.x.x . thì phải dùng CFW nếu ko sẽ bị nâng BB thành 04.11.08 là đắp chăn đó.

Chỉnh sửa cuối:

bigboo

mình mới mua iPhone 4S, máy thì vẫn bt, nhưng có điều tiếng bé dã man :-s
mình tìm trên mạng thấy ngta nói hard reset là ok
mình đã hard reset, thậm chí restore lại máy, tiếng có to lên nhưng bh lại bị rè ơi là rè
bác nào chỉ cách khắc phục với :((

ko ai giúp àh :-<

haiquy

[/B][Cảm ơn các bạn rất nhiều, mình đả làm và khắc phục được tất cả theo hướng dẩn cũa các bạn rồi,sẳn hôm nay mình cũng muốn nhờ các bạn hướng dẩn tư vấn cho mình cách nối file, vì mình thấy khi download các file custom thấy rất nhiều Pat... mà trong đó lại nói là phải nối các Pat..lại với nhau nhưng thực ra mình không biết phải nối file như thế nào để ra một file hoàn chỉnh,Mong các bạn giúp và hướng dẩn giúp mình. Cảm ơn các bạn nhiều[/B]

Taki7610

Unlock_GSM
[/B][Cảm ơn các bạn rất nhiều, mình đả làm và khắc phục được tất cả theo hướng dẩn cũa các bạn rồi,sẳn hôm nay mình cũng muốn nhờ các bạn hướng dẩn tư vấn cho mình cách nối file, vì mình thấy khi download các file custom thấy rất nhiều Pat... mà trong đó lại nói là phải nối các Pat..lại với nhau nhưng thực ra mình không biết phải nối file như thế nào để ra một file hoàn chỉnh,Mong các bạn giúp và hướng dẩn giúp mình. Cảm ơn các bạn nhiều[/B]

Dùng cái này : File Splitter & Joiner serach trên forum có đó.

vunhan

Hi! cho mình hỏi hiện tại phiên bản IOS5. chạy đã ổn định chưa vậy? Mình muốn cày thử nhưng không biết nó ổn chưa! Thanks!

Taki7610

Unlock_GSM
ko ai giúp àh :-<

Flash lại bản gốc xem hết không ? Không hết đem ra hàng cho người ta xem lại cái loa nhe.

Hi! cho mình hỏi hiện tại phiên bản IOS5. chạy đã ổn định chưa vậy? Mình muốn cày thử nhưng không biết nó ổn chưa! Thanks!

Bạn không flash thử sao biết ổn hay không ổn, tự mình trải nghiệm đi.

bigboo

cho mình hỏi file tiếng lúc quay video của 4S vs
tắt hết tiếng rồi mà camera vẫn kêu
muốn tìm file đó để xóa đi

tho_xink_kjeu

Cho em hỏi với ạ

em dùng iphone 4 đã cài iOS 5

Em nâng cấp lên được 1 thời gian thì iphone e gặp vấn đề

-E cắm sạc vào thì nó ko vào
-Cắm đầu USB cũng ko được

Em thử tắt nguồn đi , cắm sạc vào thì nó lại lên phần trăm pin .

***Em không biết là máy e hiện bị làm sao , ai có thể chỉ giúp em với được không ạ ??

Và cho e hỏi là e tắt nguồn đi sạc như vậy có ảnh hưởng gì đến iphone ko ạ ??

Có ai biết tình hình trên của máy e là bị làm sao thì chỉ giúp em với nhé

EM CẢM ƠN

m0nk3y86

em dùng iphone 4 đã cài iOS 5

Em nâng cấp lên được 1 thời gian thì iphone e gặp vấn đề

-E cắm sạc vào thì nó ko vào
-Cắm đầu USB cũng ko được

Em thử tắt nguồn đi , cắm sạc vào thì nó lại lên phần trăm pin .

***Em không biết là máy e hiện bị làm sao , ai có thể chỉ giúp em với được không ạ ??

Và cho e hỏi là e tắt nguồn đi sạc như vậy có ảnh hưởng gì đến iphone ko ạ ??

Có ai biết tình hình trên của máy e là bị làm sao thì chỉ giúp em với nhé

EM CẢM ƠN

Xinh dư lày mà hem ai trả lời júp à >:) E sạc mở máy hay tắt máy ko ảnh hưởng j hết.
Thứ nhất: E thử mượn sạc + cáp khác cắm thử vào IP xem có lên ko. Còn nếu chỉ cắm dây usb thì thử cắm vào PC khác xem sao.
Thứ hai: nếu cách 1 ko đc thì E reboot máy đi, có thể do lỗi phần mềm thui.
Thứ ba: nếu cả 2 cách trên ko đc thì nên mang ra cửa hàng E mua (hoặc cửa hàng sửa chữa uy tín) để bảo hành, họ sẽ kiểm tra phần cứng xem chỗ chân sạc có vấn đề j ko.

tho_xink_kjeu

Xinh dư lày mà hem ai trả lời júp à >:) E sạc mở máy hay tắt máy ko ảnh hưởng j hết.
Thứ nhất: E thử mượn sạc + cáp khác cắm thử vào IP xem có lên ko. Còn nếu chỉ cắm dây usb thì thử cắm vào PC khác xem sao.
Thứ hai: nếu cách 1 ko đc thì E reboot máy đi, có thể do lỗi phần mềm thui.
Thứ ba: nếu cả 2 cách trên ko đc thì nên mang ra cửa hàng E mua (hoặc cửa hàng sửa chữa uy tín) để bảo hành, họ sẽ kiểm tra phần cứng xem chỗ chân sạc có vấn đề j ko.
em cảm ơn a . e đã thử rất nhiều loại sạc và cắm ở rất nhiều máy tính ^^ nhưng đều không được a ạ :-s hic . e sợ mang ra hàng thì người ta mở máy e ra nên e cũng ngại không muốn ra . nhưng việc tắt nguồn mỗi khi sạc thật sự rất phiền phức a ạ ^^ lúc đầu bị e cũng nghĩ là do chân sạc bị hỏng hay hở hay là do bị lỗi , nhưng khi tắt nguồn đi e sạc đc thì e lại ko nghĩ về cái mà chân sạc bị hỏng nữa a ạ ^^ . vì nếu chân sạc bị hở hay hỏng thì tắt nguồn đi cũng không thể sạc được :-s e cũng đã thử reboot rồi nhưng không được a ơiii :(

m0nk3y86

em cảm ơn a . e đã thử rất nhiều loại sạc và cắm ở rất nhiều máy tính ^^ nhưng đều không được a ạ :-s hic . e sợ mang ra hàng thì người ta mở máy e ra nên e cũng ngại không muốn ra . nhưng việc tắt nguồn mỗi khi sạc thật sự rất phiền phức a ạ ^^ lúc đầu bị e cũng nghĩ là do chân sạc bị hỏng hay hở hay là do bị lỗi , nhưng khi tắt nguồn đi e sạc đc thì e lại ko nghĩ về cái mà chân sạc bị hỏng nữa a ạ ^^ . vì nếu chân sạc bị hở hay hỏng thì tắt nguồn đi cũng không thể sạc được :-s e cũng đã thử reboot rồi nhưng không được a ơiii :(

vậy restore đi, mang ra hàng bảo nó chạy lại từ đầu cho là oke, còn nếu E ở HN thì A sẽ restore giúp, dẫn cả ny đi cùng cho ytâm =))

bigboo

ho mình hỏi thêm là cần xóa file nào để tắt tiếng khi quay ?? :-/
mình cho nhỏ hết cỡ rồi gạt cả cái nút tắt tiếng mà vẫn ko đc :(