• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

tiephien1

mình dùng N95 thường. hôm qua đem máy ra chụp ảnh, mở cái chắn ống kính camera thì chỉ có cái cửa trên mở,còn cái cửa dưới thì không hạ xuống. hic!
không bít là bị làm sao nữa, lần trước mình dùng vẫn bt mà :(:)(:)(:)(:)((
ai có cách sửa không thì giúp mình với. chắc là bị gẫy cái gì rồi. huhuu
thank all

habaolinh

Super V.I.P
mình dùng N95 thường. hôm qua đem máy ra chụp ảnh, mở cái chắn ống kính camera thì chỉ có cái cửa trên mở,còn cái cửa dưới thì không hạ xuống. hic!
không bít là bị làm sao nữa, lần trước mình dùng vẫn bt mà :(:)(:)(:)(:)((
ai có cách sửa không thì giúp mình với. chắc là bị gẫy cái gì rồi. huhuu
thank all
Ko phải gẫy mà do vỏ lô nên dễ kẹt. Bạn nên thay vỏ zin hoặc nắp camera zin.

hhkkll

Bị kẹt do lâu ko sd, nó bị ten, dính chắc quá, ki bạn kéo nó trượt khỏi cái rãnh, 2 miếng che ống kính ko chạy. Bạn có thể tháo bỏ nó. Hoặc thay thui.

tiephien1

Bị kẹt do lâu ko sd, nó bị ten, dính chắc quá, ki bạn kéo nó trượt khỏi cái rãnh, 2 miếng che ống kính ko chạy. Bạn có thể tháo bỏ nó. Hoặc thay thui.

bạn có thể nói rõ hơn không? có cách nào để vệ sinh cái chỗ camera ko nhỉ? mình ghỡ vỏ ra nhunge không ghỡ được bộ cơ ở 2 cái cửa camera. thank

khanhdbp

Cứ gjật kái vỏ camera thui pa. Nó có kái nẫy thui mà. Ko có ốc ác j đâu. E tháo ra suốt mà. Tiện đâu, các bác cho e hỏi,kái camera, cứ fải lấy tăm. Trọc vô,nó mới mở kái mành che ra,mới chụp đc,là bệnh j ko? E đoán,là do phần cơ thôi.

Kojiro

Super V.I.P
Cứ gjật kái vỏ camera thui pa. Nó có kái nẫy thui mà. Ko có ốc ác j đâu. E tháo ra suốt mà. Tiện đâu, các bác cho e hỏi,kái camera, cứ fải lấy tăm. Trọc vô,nó mới mở kái mành che ra,mới chụp đc,là bệnh j ko? E đoán,là do phần cơ thôi.

Thay vỏ sau đi bạn, nó thay cái cụm mở nắp camera luôn mà.

khanhdbp

Ơ, ko a kir ak. Mà ý e,là kái mắt of nó lun ý. Kái kính che mắt. E làm vỡ rùi mà. Bgjờ, chụp như máy tàu. Hix.

Kojiro

Super V.I.P
Ơ, ko a kir ak. Mà ý e,là kái mắt of nó lun ý. Kái kính che mắt. E làm vỡ rùi mà. Bgjờ, chụp như máy tàu. Hix.

Tốt gỗ hơn tốt nước sơn, tàu gì mà chụp ra đẹp thế :D
Em chú ý post bài ko dùng ngôn ngữ teen nhé, đây là diễn đàn kỹ thuật mà.

zidane89

Cho em hỏi chút, Em mới được cho con N95-3 NAM xách tay từ Mỹ, em muốn hỏi con này liệu có chạy được firmware tiếng Việt không nhỉ?

khanhdbp

Dạ vâng,thank a kir. E đang muốn hỏi xem,liệu trường hợp of e. Có cách nào,sửa chữa,đụng chạm vô camera ko?

tiendta44

Em đang dùng Nokia N95- 8G. Trong Danh bạ em không thể cho hiển thị cả tên và số điện thoại của một người được, tìm trong Cài đạt Danh bạ cũng không có. Bác nào chỉ giúp em cách hiển thị cả tên và số điện thoại với. Em cảm ơn

NguyenTu

Super V.I.P
Em đang dùng Nokia N95- 8G. Trong Danh bạ em không thể cho hiển thị cả tên và số điện thoại của một người được, tìm trong Cài đạt Danh bạ cũng không có. Bác nào chỉ giúp em cách hiển thị cả tên và số điện thoại với. Em cảm ơn

FW mới k có cái đó đâu bạn ơi. chỉ có thể hiện fist name, lastname thôi!. Muốn biết số, bạn tìm đến tên và ấn phím giữa ở chỗ phím 4 chiều là được mà

zidane89

Cho em hỏi chút, em mới dùng N95-8G, xách tay Pháp của SFR, bản firmware 20.0.0.016 tiếng Pháp và có dịch vụ Vodafone Live kèm theo. Máy của em trong phần network chỉ có 2 chế độ là Dual Mode và GSM thôi không có UMTS riêng, khi để chế độ Dual Mode thì hiện sóng 3G của Viettel, còn khi để GSM thì thay vì biểu tượng cột sóng là chữ "E" em hiểu là EDGE. Em muốn hỏi là bây giờ mình đổi code để up firmware mới nhất, tiện có tiếng Việt luôn và trong phần network có chế độ UMTS thì có ổn không?

TomRyan8891_2009

Cho em hỏi chút, em mới dùng N95-8G, xách tay Pháp của SFR, bản firmware 20.0.0.016 tiếng Pháp và có dịch vụ Vodafone Live kèm theo. Máy của em trong phần network chỉ có 2 chế độ là Dual Mode và GSM thôi không có UMTS riêng, khi để chế độ Dual Mode thì hiện sóng 3G của Viettel, còn khi để GSM thì thay vì biểu tượng cột sóng là chữ "E" em hiểu là EDGE. Em muốn hỏi là bây giờ mình đổi code để up firmware mới nhất, tiện có tiếng Việt luôn và trong phần network có chế độ UMTS thì có ổn không?

đổi code , up bàinh thường , không bị gì cả đâu bác .

tuanninh123

Các bác ơi cho e hỏi chút.Hôm trước máy e tự nhiên bị mât hết ảnh,cả ảnh chụp và ảnh lúc đầu đều tự dưng mất hết.E đã ktra kĩ rùi ko có ai nghịc máy cả và cũng không có a xóa cả.Bác nào có biết hiện tượng mất dữ liệu này ko giúp e với???

zidane89

Anh dùng N95 hay N95-8G? Các file ảnh của anh chỉ không hiện trong gallery nhưng khi kết nối với PC thì các file này có còn không? Anh thử khởi động lại máy xem; lỗi này thường do virut, xung đột hay lỗi phần mềm hoặc có thể là do thẻ nhớ, ổ cứng. Nếu không rõ nguyên nhân, anh cứ sao lưu rồi format máy cho lành;;)

ngovandang

Cho mình hỏi ngoài cách hack vĩnh viễn đã có trong diễn đàn thì có cách hack bình thường N95 8G FW 31.0.015 ko?nếu dùng Hello Ox thì dùng Hello Ox nào?

Status
Không mở trả lời sau này.