• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

buidinhduong

theo lời của bác này thì có thể tháo thẻ 8GB mặc định của N95 8GB ra , gắn thẻ 16GB vào là oke , xài vô tư , chắc hôm nào rãnh , qua nhờ bác làm giúp mới được .

anh em oi . to thao N95 8gb cua to mot lan roi. nhung ko co cai the nao dau.anh em nham lan gi chang.neu may anh em bi mat tem roi thi cu mo ma xem hihihi

pk911

anh em oi . to thao N95 8gb cua to mot lan roi. nhung ko co cai the nao dau.anh em nham lan gi chang.neu may anh em bi mat tem roi thi cu mo ma xem hihihi

bạn đã gỡ máy nhưng xem có 1 số bộ phận đã gỡ chưa :)) Nó nằm bên trong bạn àh
Àh mà bạn xem kĩ lại hướng dẫn nhé: ấn phím số 6 vào thư mục virus đó,sau đó sẽ hiện lên bảng chọn,pạn pỏ dấu chọn cả 3 dòng lun nhé. Sau đó pạn ấn change rùi dô quản lí tập tin mặc định của máy và xóa đi

tsbv1701

mà khi tháo cái thẻ nhớ của N95 ra ,cái thẻ đó giống cái thẻ nhớ rời bên ngoài k nhỉ

tiephien1

tối hôm trước mình sạc dtd, để đt trên bàn vi tính,. thế rồi sáng dậy thấy dt rơi xuống đât ( chắc khi ngủ tay quệt vào dây sạc làm cho đt bị rơi), nhìn xót chết đi được. cầm lên kiểm tra thấy bt nen yên tâm. dùng được 1 thời gian thấy sóng chập chờn và loa nghe rè ( lúc trước thì cả 2 vẫn đề này đều tốt hết) :(:)(:)(:)(:)(:)((
bây giờ mình muốn chỉnh lại cái ăng ten cho nó bắt sóng tốt hơn, nhưng không biết nó ở chỗ nào và ở đâu. mình ngại đem ra tiệm quá, vừa lâu, vừa mất tiền mà lơ mơ là bị thuốc đồ.
có bạn nào có kinh nghiệm thì giúp mình với, thank rất nhiều.

longntt105

tui cá 100% là ở đây chưa ai bung máy bằng tui đâu .:D tui bung cả chục lần rùi :D

longntt105

theo lời của bác này thì có thể tháo thẻ 8GB mặc định của N95 8GB ra , gắn thẻ 16GB vào là oke , xài vô tư , chắc hôm nào rãnh , qua nhờ bác làm giúp mới được .

ko có đâu bạn à . mình mở máy ra cả chục lần rồi .ko thấy đâu cả . toàn chip trên main thôi !

tieu_minh_thanh

mình mới up date máy n95 8g của mình lên phiên bản V35.0.001,cac bạn cho mình hỏi với phiên bản này thì dùng cái gì để hack phone với

ninhhot

@tieu_minh_thanh...Thế b chưa thử vối helloOX à?m nghĩ bây giờ chỉ có helloOX là cách hack nhanh nhất và dễ nữa.mà helloOX nó hack dc nhưng ver mới đó b.

longntt105

thấy trên N-gage qd khi đang nghe cuộc gọi mà có cuộc gọi khác đến thì máy nó bip 1 cái và ta bik đc có 1 số đó đng gọi đến . nhưng sao ở n95 dòng s60 cao hơn lại ko thấy vậy ?

Kojiro

Super V.I.P
thấy trên N-gage qd khi đang nghe cuộc gọi mà có cuộc gọi khác đến thì máy nó bip 1 cái và ta bik đc có 1 số đó đng gọi đến . nhưng sao ở n95 dòng s60 cao hơn lại ko thấy vậy ?

Có chứ bạn, bạn vào cài đặt cuộc gọi chờ á, bật nó lên là ok.

timgiabang

chào các bác, cho em hỏi chút ạ em đang dùng N95 2g dạo này mỗi khi em tháo pin ra để thay pin khác vào là máy phải cài lại ngày giờ mặc dù em thay pin rất nhanh không có để máy ko có pin lâu, hồi trước ko có bị như thế bác nào biết chỉ giúp em với hay máy em bi sao rồi ạ, cảm ơn các bác nhiều

longntt105

hình như n95-8 khi tháo pin ra thì time nó dừng lại tại chỗ thời gian đó thôi phải ko ? vì mình tháo ra và để 1 thời gian thì gắn pin vào nó nằm đúng thời gian tháo pin à ?

Kojiro

Super V.I.P
chào các bác, cho em hỏi chút ạ em đang dùng N95 2g dạo này mỗi khi em tháo pin ra để thay pin khác vào là máy phải cài lại ngày giờ mặc dù em thay pin rất nhanh không có để máy ko có pin lâu, hồi trước ko có bị như thế bác nào biết chỉ giúp em với hay máy em bi sao rồi ạ, cảm ơn các bác nhiều

Theo mình biêt trong máy có cục pin nho nhỏ (giống như pin cmos trên PC) có lẽ pin này đã hết nên ko nhớ thời gian nữa.

longntt105

a Kojiro thử lấy pin ra xem. và để 1 time lâu thử rồi lắp vào xem ? máy của em nó dừng time lúc lấy pin ra . còn nếu lấy pin cmos ra thì khi gắn lại nó trở về time xuất xưởng . anh làm thử xem lấy pin ra nó dừng hay đi tiếp ?

Kojiro

Super V.I.P
a Kojiro thử lấy pin ra xem. và để 1 time lâu thử rồi lắp vào xem ? máy của em nó dừng time lúc lấy pin ra . còn nếu lấy pin cmos ra thì khi gắn lại nó trở về time xuất xưởng . anh làm thử xem lấy pin ra nó dừng hay đi tiếp ?

Mình thì ko để lâu, gỡ ra, thay sim rồi gắn vào lại, nó đi tiếp :)

kykiske79

Đt của mình thì thỉnh thoảng tháo pin ra lắp lại nó bắt nhập ngày h. Mà chỉ thỉnh thoảng thui. Chứ cứ lần nào lắp pin vào cũng bắt nhập như bạn timgiabang thì chắc có vấn đề rùi :D

NSeripro

Máy mình cũng vậy, giờ tháo pin ra là nó dừng thời gian ngay lúc tháo pin, hồi trước đâu có bị thế đâu :(

chjpfun

mình dùng NUS thì thấy có 133 Mb mà bạn. ấn lệnh *#0000# thì thấy FW này ra đời ngày 18-11-09:-/:-?

hack vô tư bạn ah! hack = hello OX ấy. mình up và hack rồi nè. FW này hình như cũng không thấy gì mới lắm

Bạn up cho mình bản hello OX đã dùng đi. Mình down mấy bản rồi mà đều không dùng được, chán. Capson capsoff gì cũng không đc, romparcher gì cũng im luôn, không biết sao đây

Oh anh em N95 vẫn đông đảo quá... Nhớ anh em quá nên vừa múc 1 chú về nghịch lại:D

Đề nghị Kojiro đổi máy đê:D

Status
Không mở trả lời sau này.