• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

NSeripro

Tui chỉ nói giá ra là để bác thấy cái giá trị của N78 nó hơn nhiều so với bác nghĩ ^^. mà công nhận N78 nhà ta so với mấy con cùng gia vượt trội hơn hẳn . Thế mà người ta lại không thích khiến Nokia k sản xuất nữa.....buồn thật...người ta chê N78 là tại bàn phím em nó dở quá. Nhưng qua thời gian xài em có thấy khó khăn gì đâu ??? Cứ trông mặt mà bắt hình dong thì cũng khối dt chết theo N78 thôi :(

Đồng ý 2 tay với bác này =D>, bi h mình nhắn tin trên máy mình còn nhanh hơn nhiều khi nhắn trên máy khác =))

linktink

Đổi cục sạc khác xem sao nha bạn, khuyến cáo ko xài sạc Tàu :p
sạc ZIN của nó là bn mah nhỉ? mình sài sạc 350mah (by NOKIA)
quả pin mình thử quả đưa bạn nó dùng vẫn ok! hic có khi nào máy có vấn đề ko nhi?

anhchanbonmat

cúi cùng cũng hack dc
Đầu tiên mình cài helloox vào ( chủ yếu là để lấy file rompatcher trong đó vì máy mình cài rompatcher nào cũng lỗi) , rồi hack tiếp = darklicious thế là bi h cũng bỏ dc file install....exe ji đó vào c:\sys\bin
Nhưng bi h thì cài file ji cũng corrupted =.=! lảm sao đây :( mới format để hack lun :(

install....exe đó của bạn copy không phù hợp rồi.chọn install....exe cho đúng máy mình

datvietdatviet

Hix có bác nào chữa đc bệnh này của n78 ko : trong photo của tui loạn loạn kiểu gì ấy tên ảnh này nhưng hình ảnh kia VD: ảnh tên là n78 nhưng bị đè hình khác lên nhưng khi vào edit thì mới hiện đúng hình n78.bác nào bít giúp tui với.thanks

hoangtuchuot

E cũng chưa gặp vấn dề này. Nhưng a cho e hỏi máy a có nhiều ảnh bị vậy ko ạ

datvietdatviet

E cũng chưa gặp vấn dề này. Nhưng a cho e hỏi máy a có nhiều ảnh bị vậy ko ạ

nhiều lắm b à.lắm lúc xem để làm hình nền mà xem thì đúng là hình mình thích nhưng khia ra ảnh nền xem lại là ảnh khác :(( chuối thật.

luongdang

luc truoc xài cai n93 cũng bị y chang vậy, nhưng mà khởi động may lai là het mà?

adware

hết đc thì mình cũng ko đưa lên DD làm j.nghe nta nói là trong e và c/sytem có file làm ảnh hưởng k pít fải k

Bác thử vào cài đặt máy ảnh ấy . Chỉnh lại chổ mục đặt tên hình ảnh ( chọn thành đặt theo thời gian)
Sau đó vào cái đồng hồ của dt chỉnh cho đúng giờ (nếu fw là 30.011 thì chọn múi giờ của Bangkok)
Xong . Thử xem có khắc phục dc k nhé

datvietdatviet

Bác thử vào cài đặt máy ảnh ấy . Chỉnh lại chổ mục đặt tên hình ảnh ( chọn thành đặt theo thời gian)
Sau đó vào cái đồng hồ của dt chỉnh cho đúng giờ (nếu fw là 30.011 thì chọn múi giờ của Bangkok)
Xong . Thử xem có khắc phục dc k nhé

nge có lý.để mình thử xem.nhưng fw của mình là 12.046 fw tùy chỉnh là 20.149.051.1 thì time theo múi jờ nào vậy

GER2407

nge có lý.để mình thử xem.nhưng fw của mình là 12.046 fw tùy chỉnh là 20.149.051.1 thì time theo múi jờ nào vậy

chỉ có fw 30. thì múi giờ của Việt Nam lại là GMT + 0 thôi, còn các fw khác bạn vẫn chọn múi giờ GMT + 7 như thường của VN ý.

JS_AnhTuan

Active Member
N78 xem được bao nhiêu kênh truyền hình vậy b? Mình tính mua 1 e xem phim cho đã.thanks

levietcuong08

hic. mình xài N78 chưa nghe nói N78 hỗ trợ truyền hình. nếu như cài thêm chương trình hỗ trợ thì có, nhưng chương trình đó thì hỗ trợ tất cả S60v3 và v5 lun nữa. chứ không có riêng N78. cái N92 và 93 hình như có hỗ trợ đó.

TomRyan8891_2009

hic. mình xài N78 chưa nghe nói N78 hỗ trợ truyền hình. nếu như cài thêm chương trình hỗ trợ thì có, nhưng chương trình đó thì hỗ trợ tất cả S60v3 và v5 lun nữa. chứ không có riêng N78. cái N92 và 93 hình như có hỗ trợ đó.

N92 ( và N77 ) hỗ trợ truyền hình số DVB-H , còn N93 không có nha bác ....

datvietdatviet

Hix có bác nào chữa đc bệnh này của n78 ko : trong photo của tui loạn loạn kiểu gì ấy tên ảnh này nhưng hình ảnh kia VD: ảnh tên là n78 nhưng bị đè hình khác lên nhưng khi vào edit thì mới hiện đúng hình n78.bác nào bít giúp tui với.thanks

hix mình thấy chưa ai giúp dc mình lên mình xin kéo nó lên đây mong mọi ngưòi giúp đỡ thanks

ninhhot

hix mình thấy chưa ai giúp dc mình lên mình xin kéo nó lên đây mong mọi ngưòi giúp đỡ thanks

Mình nghĩ là do lỗi fw thôi b ạh.trước m cũng bị như thế trên n85 nhưng từ khi up fw lên k thấy bị nũa.