• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

tuanhtk

chậc ! tôi đang nói đến tính năng thui chứ đâu có nói đến giá đau mà lôi giá vào chi vậy , chứ thực ra mà tầm giá n78 bây giơ không thiếu máy nhiều chức năng đâu bác
p/s : anh Cường em chỉ tức mỗi cái là fw này bị lỗi phần trình diễn ảnh không có nhạc thôi anh ạ , không biết có cách nào fix được lỗi này thì tốt quá hĩ

zidane89

Thôi các bác giá cả với so sánh làm chi, chủ yếu anh em đang dùng N78 cảm thấy hài lòng với nó là được. Giờ mới để ý, từ khi up Firmware 30.011 cho N78 em thấy cái cảm biến ánh sáng hơi ngược: khi cho ra chỗ có ánh sáng mạnh thì màn hình sáng hơn, còn khi cho ra chỗ ánh sáng yếu thì màn hình tối theo. Chẳng biết cơ chế hoạt động cảm biến của con này thế nào chứ khi em dùng N95-8G thì gặp chỗ ánh yếu màn hình tự động sáng lên còn khi gặp ánh sáng mạnh thì màn tự điều chỉnh và đèn bàn phím tắt đi. Các bác có gặp trường hợp như em không?

Auto

Thôi các bác giá cả với so sánh làm chi, chủ yếu anh em đang dùng N78 cảm thấy hài lòng với nó là được. Giờ mới để ý, từ khi up Firmware 30.011 cho N78 em thấy cái cảm biến ánh sáng hơi ngược: khi cho ra chỗ có ánh sáng mạnh thì màn hình sáng hơn, còn khi cho ra chỗ ánh sáng yếu thì màn hình tối theo. Chẳng biết cơ chế hoạt động cảm biến của con này thế nào chứ khi em dùng N95-8G thì gặp chỗ ánh yếu màn hình tự động sáng lên còn khi gặp ánh sáng mạnh thì màn tự điều chỉnh và đèn bàn phím tắt đi. Các bác có gặp trường hợp như em không?
Ra nắng thì mh sáng mới thấy đc chứ!
Vào tối thị hạ xuống là mới hợp lý!
N95 8GB của mình như thế đấy :))

ahgnaoh_h2t

Bạn ngược thì có,ra chỗ sáng thì ánh sáng màn hình sáng lên là đúng rồi,thế mới nhìn được màn hình chứ, đồng thời đèn bàn phím cũng tắt đi để tiết kiệm bin.Còn vô chỗ tối thì ánh sáng giảm giúp ta không bị lóa mắt,đèn bàn phím cũng được phục hồi.

luongdang

chính xác là nó có tổng cộng 3 chế độ.
- khi gặp điều kiện ánh sáng yếu, nó sẽ giảm cường độ sáng của màn hình, đồng thời bật đèn bàn phím lên.
- Khi gặp điều kiện anh sáng sáng hơn ( như ánh đèn, đứng trong bóng râm ) thì đèn màn hình sẽ sáng hơn nữa và đèn bàn phím tắt
- Khi gặp ánh sáng tốt nhất ( đứng ngoài trời nắng ), đèn màn hình và bàn phím sẽ hoàn toàn tắt ( vì lúc này ánh sáng mặt trời đủ sáng để thấy tất cả các chi tiết trên màn hình mà không cần đèn màn hình )

levietcuong08

mình thấy cái cảm biến nhiều khi cũng khùng lắm chứ. nhiều lúc mình nằm trong phòng mà có người vào phòng mở cửa đóng cửa thế mà nó điều chỉnh làm mắt mình nhìn vô khó chịu ghê vậy đó. nhiều lúc nó điều chỉnh chậm quá làm màn hình tối hù chả thấy gì cả. nhưng nhận xét chung thì mình thấy nó vẫn tốt và hữu ích, tiết kiệm được phần nào đó pin.

datvietdatviet

Hix có bác nào bị như tui không.trước kia dùng ttpod ngon lành nhưng vô tình cài toàn bộ font trên máy tắt máy khơi động lại thì lên chữ nokia rồi tắt 4ngón không đc fải đi chạy lại fw.fw tùy chỉnh là 20.149.051.1 thế la jờ vào ttpod load nhạc toàn bị thoá ra.h fải chọn từng bài 1 mà những 200 b :(( có bác nào có cao kiến hay hơn không xin chỉ giáo

ninhhot

Hix có bác nào bị như tui không.trước kia dùng ttpod ngon lành nhưng vô tình cài toàn bộ font trên máy tắt máy khơi động lại thì lên chữ nokia rồi tắt 4ngón không đc fải đi chạy lại fw.fw tùy chỉnh là 20.149.051.1 thế la jờ vào ttpod load nhạc toàn bị thoá ra.h fải chọn từng bài 1 mà những 200 b :(( có bác nào có cao kiến hay hơn không xin chỉ giáo

B thử cài bản ttpod khác xem sao.như mình nè cài 3.70 thì lúc quýt nhạc bị đá nhưng bản 3.62 thì lại ngon

datvietdatviet

B thử cài bản ttpod khác xem sao.như mình nè cài 3.70 thì lúc quýt nhạc bị đá nhưng bản 3.62 thì lại ngon

mình kài 3.63 vẫn bị.bạn up mình xin 62 đi.diễn đàn nhjù bài quá mà mình mò trên dt hộc máu rồi :((

linktink

con N78 em sạc pin thì báo đang sạc. nhưng sạc cả ngày chẳng thấy lên đc vạch nào là sao vậy các bác????

ninhhot

mình kài 3.63 vẫn bị.bạn up mình xin 62 đi.diễn đàn nhjù bài quá mà mình mò trên dt hộc máu rồi :((

M cũng thường xuyên dùng dt mạng yếu qua m k tải tệp tin lên dc.b vào mục tìm nhanh phầnmềm việt hoặc chữ ksy của chú MinhThang.

adware

vậy mới hợp lý chứ bác . K lẽ trong đêm tối hù mà cái màn hình nó sáng choang lên cho chảy máu mắt ra ah ? Máy của em cũng như thế thôi mà . N95 của bác bị ngược thì đúng hơn ấy/

Chỉnh sửa cuối:

adware

chậc ! tôi đang nói đến tính năng thui chứ đâu có nói đến giá đau mà lôi giá vào chi vậy , chứ thực ra mà tầm giá n78 bây giơ không thiếu máy nhiều chức năng đâu bác
p/s : anh Cường em chỉ tức mỗi cái là fw này bị lỗi phần trình diễn ảnh không có nhạc thôi anh ạ , không biết có cách nào fix được lỗi này thì tốt quá hĩ

Tui chỉ nói giá ra là để bác thấy cái giá trị của N78 nó hơn nhiều so với bác nghĩ ^^. mà công nhận N78 nhà ta so với mấy con cùng gia vượt trội hơn hẳn . Thế mà người ta lại không thích khiến Nokia k sản xuất nữa.....buồn thật...người ta chê N78 là tại bàn phím em nó dở quá. Nhưng qua thời gian xài em có thấy khó khăn gì đâu ??? Cứ trông mặt mà bắt hình dong thì cũng khối dt chết theo N78 thôi :(

tuanhtk

hỏi thêm lần nữa là có ai fix được lỗi phần trình diễn ảnh ko có nhạc của frimware 3x n78 không vậy :(

hoangtuchuot

Ông anh ơi phải chịu khó tìm chứ .e thấy cậu ninhhot nói dúng dấy.Bác vào sop ứng dụng ma tìm nha. Cố nên

motsinhvien

các bác cho hỏi mình có thể làm ẩn các phần mềm mặc định của N78 ko? có vài phần mềm mặc định của máy chẳng bao giờ dùng tới. máy em đã hack thanks!