• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

jfk2000

Thông số trên ROM

hi các bác
Các bác cho em hỏi về các thông số đi kèm với ROM là sao ? Ví dụ :
PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 23699) Manila 2.5.2018 [23/11/2010]

Các thông số Core 23699 ? là sao ?
Com2, Com3 , Com8 là sao ? có ý nghĩa thế nào ?
Làm sao biết rom đó thuộc COM nào ?

Manila 2.5.2018 có phải là version của manila ko ?

Có gì ko phải mong các bác bỏ qua cho em nhe .
Chân thành cám ơn

alanlee

- Mượn của bác PhamQuang cho yên lòng dân :D
Build COM2 là các Build theo xu hướng WM6.5 cũ, giao diện phát triển từ WM6.1 lên. Cụ thể là Start nằm phía trên, phục vụ thói quen của những người đã quen dùng bút để chấm, ngắn gọn là dùng các ngón tay để Voọc
- Build COM3, COM4, COM5,... theo xu hướng mới, WM6.5.3, WM6.5.5 giao diện thay đổi, hệ thống Menu chuyển xuống duới, phục vụ nhu cầu vuốt màn hình bằng 1 ngón tay mà thôi, sử dụng tối đa chức năng touch màn hình.
Nôm na để người sử dụng hiểu chỗ giống nhau và khác nhau cơ bản giữa các COM như vậy là đủ không cần phải dịch nghĩa và nói ai biết, ai không biết cụ thể khác nhau thế nào trong ngôn ngữ lập trình cho mệt, cũng ít ai quan tâm. Click here to enlarge

ĐƠN GIẢN NHẤT LÀ THẾ THÔI. CẦN THÌ SEARCH THÊM NHÉ ;;)

takiemanh2

Tốt nhất là bạn nên định dạng thẻ nhớ là FAT hay FAT32 (khuyên dùng) và nên format trên PC nhé...;;)

hix em format thì nó báo the ''operation did not complete because the media is write-protected". e định xóa hết dữ liệu trong máy rùi format thì cũng ko đc ah.

nmhk79

HD2 upgrate.

Toi co HD2 (tieng Phap) muon nang cap len "HD2 ROM (COM8): V68CO8 (Build 28243.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 11/11)". O TPHCM co cho nao nang cap duoc khong? Nho cac ban chi giup.
Rat cam on.

AnhPheCT

hix em format thì nó báo the ''operation did not complete because the media is write-protected". e định xóa hết dữ liệu trong máy rùi format thì cũng ko đc ah.
Format bằng lệnh này nhé! Cắm vào đầu đọc thẻ chạy lệnh từ DOS bằng cách Vào Start/Run/ gỏ dong lệnh sau: (G: là thẻ nhớ của Bạn có thể khác với tôi)
format G:/FS:FAT32 nhấn Enter chờ thôi.

MtxCK75

Toi co HD2 (tieng Phap) muon nang cap len "HD2 ROM (COM8): V68CO8 (Build 28243.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 11/11)". O TPHCM co cho nao nang cap duoc khong? Nho cac ban chi giup.
Rat cam on.

Tự làm sẽ thấy thú vị hơn đó bạn, cứ theo hướng dẫn trên diễn đàn là ok

minhlc1958

Active Member
Rat cam on.

Bạn tham khảo kỹ ở đây sẽ tự làm được thôi
http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM
Thích C8 bạn tải bản này ở trang này về up là được thôi
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-(Build-28243.5.3.10)-★-OS-3.14-(UPDATE-11-11)

takiemanh2

Format bằng lệnh này nhé! Cắm vào đầu đọc thẻ chạy lệnh từ DOS bằng cách Vào Start/Run/ gỏ dong lệnh sau: (G: là thẻ nhớ của Bạn có thể khác với tôi)
format G:/FS:FAT32 nhấn Enter chờ thôi.

hehe gặp pro có khác .1 phát là xong. cám ơn bác nhìu.Thanks bác 1 phát

tumap

Các bác ơi, cho e hỏi đã có ai mắc trường hợp như e chưa? Máy e HTC HD2 đã uproom mới nhất của bác Quang. Sau thời gian sử dụng bình thường thì nay có DT gọi tới máy không thông báo là có cuộc gọi tới. Máy bên kia thì vẫn đổ chuông bình thường????

minhlc1958

Active Member
Các bác ơi, cho e hỏi đã có ai mắc trường hợp như e chưa? Máy e HTC HD2 đã uproom mới nhất của bác Quang. Sau thời gian sử dụng bình thường thì nay có DT gọi tới máy không thông báo là có cuộc gọi tới. Máy bên kia thì vẫn đổ chuông bình thường????

Bạn thử HR máy lại xem nếu còn trường hợp đó thì format bằng Task29 xong rồi up lại rom

Chắc trong quá trình sử dụng bị lỗi hay đụng PM. Bạn nên HardReset lại là hết...

ncpvn001

HD2 và Desire HD

HD2 dùng thật hay đợt này lại thêm em Desire HD, thấy hay quá.
Bạn nào đã dùng qua em này chưa xin cho nhận xét về em này và HD2!

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Các bạn ơi!

Điện thoại HD2 (LEO) của mình hôm nay tự nhiên mất sạch âm thanh (không nghe được nhạc, khở động không có chuông, nhưng nghe gọi vẫn nghe loa trong được còn khi cho loa ngoài thì im lìm).

Mình đã up lại Room và Reset lại rồi mà tình hình không thay đổi.

Có bạn nào bị như mình không?
Bạn nào có cách khắc phục không chỉ giúp mình với, đang buồn vì em mắc bệnh này quá!

Cảm ơn các bạn!

Đem e nó đi kiểm tra lại loa thôi bạn! Máy bạn bị phần cứng rùi!

ncpvn001

Cảm ơn bạn!

Mình ở Hà Nội, máy mình mang về từ Đài Loan thì mang ra cửa hàng nào là ổn và an toàn ha bạn?

hddung

tình hình là thế này: máy của em là t8585 nhưng dạo này nó hoạt động chậm và hay treo nữa. nhưng còn chuện này nữa la nghe nhạc ở ngoài home thì được 1 lúc thì nó out luôn, còn nghe của media thì vào danh sách thì chạy lung ta lung tung. rồi gprs tự động kết nối. nói chung là "bách bệnh". em đọc trên diễn đàn thấy bảo là up rom mới sẽ tốt hơn, nhưng mà em không biết up thế nào vì em còn gà mà. mà em thấy có mấy bác up rom hỏng thì htc thành cục chặn giấy. nên em sợ.

MrBeOaRT

tình hình là thế này: máy của em là t8585 nhưng dạo này nó hoạt động chậm và hay treo nữa. nhưng còn chuện này nữa la nghe nhạc ở ngoài home thì được 1 lúc thì nó out luôn, còn nghe của media thì vào danh sách thì chạy lung ta lung tung. rồi gprs tự động kết nối. nói chung là "bách bệnh". em đọc trên diễn đàn thấy bảo là up rom mới sẽ tốt hơn, nhưng mà em không biết up thế nào vì em còn gà mà. mà em thấy có mấy bác up rom hỏng thì htc thành cục chặn giấy. nên em sợ.

tMOBILE mới dễ cục chặn thôi. World thoải mái fe` fe` XD

ducbinh94

Đã có hẳn 1 trang hướng dẫn UpRom rồi đó bạn. Nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Còn thành chặn giấy chỉ có mấy thằng Iphone lock ngớ ngẩn mới dính chưởng nhiều.

tumap

Chắc trong quá trình sử dụng bị lỗi hay đụng PM. Bạn nên HardReset lại là hết...

Cảm ơn bác! E tìm ra lỗi rồi, nguyên nhân là do chương trình diệt virus Kaspersky Mobile. E remove nó đi là lại bình thường. Mất toi 220K.

giusedinh

Mong Sự Giúp Đỡ Của Mấy Anh

Em có 2 vấn đền mong mấy anh giúp đỡ em với :
1. Khi em kết nối HD2 với PC thì PC khong nhận đựoc HD2 mà đòi driver và hiển thị dòng chữ "qualcomm CDMA Technologies MSM" !!! Mông mấy anh hướng dẫn.
2. HD2 em vẫn đang chạy bình thường, tự nhiên bây giờ màn hình ko còn tác dụng gì nựa, em khởi động vào WM 6.5 thì bình thường nhưng khi nhấn vào màn hình thì không thấy có tác dụng gì hết ko biết lý do tại sao, rất mong sự giúp đỡ của mấy Anh :(( em xin chân thành cảm ơn

hddung

Đã có hẳn 1 trang hướng dẫn UpRom rồi đó bạn. Nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Còn thành chặn giấy chỉ có mấy thằng Iphone lock ngớ ngẩn mới dính chưởng nhiều.
cám ơn các bác nhiều. nếu em muốn up room mới thì nên chọn bảng room nào. vì trên diễn đàn em thấy nhiều quá. cái gprs của em nó cứ tự bật hoài à. mong các bác giúp.

Status
Không mở trả lời sau này.