• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

hahungktdb

Cảnh báo ACE dùng Imagio: Đừng bao giờ để chức năng hiện thông tin người dùng khi bật máy nhé! Rất hay gặp lỗi xung đột với cái khóa trượt. Lúc đó khóa trượt mất tác dụng chỉ có nước tháo pin ra thôi (đến cả giữ phím để tắt máy nó cũng không tắt đâu)
mình ko hiểu ý bài viết này lắm,vậy tắt bật chế độ đó như nào

momiji881

mình ko hiểu ý bài viết này lắm,vậy tắt bật chế độ đó như nào

Bác ơi, chế độ đó không phải mặc định nên bác không cần phải lo tắt.

Nếu bác muốn thử tháo máy tháo pin thì bác làm theo nhời em:

Settings/Owner Information. Sau đó khai báo thông tin cá nhân.

Bác vào các tap cuối cùng - Option. Nó có dòng chữ When the device is turned on, display

Nếu bác chọn Identification information thì đừng trách em xui dại.

Em chỉ đề mô thế thôi, bác đừng mạnh bạo đi theo, kẻo lại tháo máy như em và cái bác gì ở trên.

Tiện thể các bác cho em hỏi các set 3G và 2G trên Imagio thế nào nhỉ? Em éo biết cách mới đau. Tiện đây em dùng Vinaphone bác ạ.

TranThanhqx1

có bác nào bít cách gán nhạc MP3 làm nhạc chuông tin nhắn và các mục khác k ạ!
bình thường chỉ thay đổi dc nhạc chuông dt thôi!

lampn

Máy của em không biết tại sao không dùng được FM Radio, mặc dù cắm tai nghe vào vẫn nghe nhạc bình thường. Nó thông báo là Error Unexpected. Không biết có bác nào bị giống em không? Bác nào biết chỉ giùm em với. Thanks. :(

Bạn mua một cái tai nghe của Sony ý, cắm vào nghe FM vèo vèo :D

dclover

Nguyên văn bởi stevenpham Xem Bài gửi
Máy của em không biết tại sao không dùng được FM Radio, mặc dù cắm tai nghe vào vẫn nghe nhạc bình thường. Nó thông báo là Error Unexpected. Không biết có bác nào bị giống em không? Bác nào biết chỉ giùm em với. Thanks.

Cái này khả năng bạn đã xóa mấy file trong thư mục startup của windows rồi. hình như là file htcsatrup đó hoặc fileBTTrayCE, bạn mà xóa 2 file này thì ko những FM bị mà Bluetoooth cũng bị nữa.

dclover

Bác ơi, chế độ đó không phải mặc định nên bác không cần phải lo tắt.

Nếu bác muốn thử tháo máy tháo pin thì bác làm theo nhời em:

Settings/Owner Information. Sau đó khai báo thông tin cá nhân.

Bác vào các tap cuối cùng - Option. Nó có dòng chữ When the device is turned on, display

Nếu bác chọn Identification information thì đừng trách em xui dại.

Em chỉ đề mô thế thôi, bác đừng mạnh bạo đi theo, kẻo lại tháo máy như em và cái bác gì ở trên.

Tiện thể các bác cho em hỏi các set 3G và 2G trên Imagio thế nào nhỉ? Em éo biết cách mới đau. Tiện đây em dùng Vinaphone bác ạ.

Trên Imagio ko có mục set 3G và 2G đâu, không giống như BB Tour đâu. Nó chỉ có mục set Band của network thôi.

dclover

Ơ bác ơi, thế cứ thế là dùng thôi à? Em hong hỉu.
Bạn cứ vào phần Phone>option>network rroif chọn GSM/UTMS only, sau đó đăng ký 3G với vinaphone, đăng ký thành công thì dùng thoải mái, với 3G thì khỏi cần cài đặt connetion làm gì, nhưng với edge hoắc GPRS thì phải tạo connection cho nó thôi. Vì ko phải chỗ nào cũng có sóng 3G bạn ạ.

michel_dung

Tôi cũng bị tình trạng tương tự. đã vào go ogle map để cập nhật my location. Nhưng vào lại weather vẫn bị sai my location

dclover

Tôi cũng bị tình trạng tương tự. đã vào go ogle map để cập nhật my location. Nhưng vào lại weather vẫn bị sai my location

Trước khi làm các bước trên, bạn vào time and clock chỉnh về GMT+7 nhé. Sau đó vào Phone, option, GSM/UTMS setting, time sycn rồi bấm get setting, sau đó bỏ chọn ở cả 2 cái tick bên trong nhé. Sau đó, ra màn hình home bấm vào hình giờ hiển thị ấy, add thêm thành phố nơi bạn ở, ví dụ Hà nội và remove hết các thành phố đang có trong list (nếu có). Sau đó bật wifi và Update đảm bảo được luôn, được rồi thì có thể xóa cả cái thành phố vừa add vào cũng okie.

Mummy

Các bác cho hỏi có bác nào dùng Imagio để gọi dấu số chưa ? Sao tôi gọi theo cách củ (#31#....) đều bị báo lổi cả ?

tocxanh

Các bác cho hỏi có bác nào dùng Imagio để gọi dấu số chưa ? Sao tôi gọi theo cách củ (#31#....) đều bị báo lổi cả ?
Dịch vụ giấu số bác phải đăng ký với nhà mạng đã rồi mới dùng lệnh #31#... được.

duongtver

các bác mở nắp imagio có gặp khó khăn ko? mà sao con imagio này mỗi lần bật nắp của nó khó vậy hic, muốn thay sim oải quá

Mummy

Dịch vụ giấu số bác phải đăng ký với nhà mạng đã rồi mới dùng lệnh #31#... được.

Đăng ký rồi bác ạ ! Dùng simcard đó trên E71 vẩn gọi dấu số được theo cách đó bình thường !

mrducbao

các bác mở nắp imagio có gặp khó khăn ko? mà sao con imagio này mỗi lần bật nắp của nó khó vậy hic, muốn thay sim oải quá

Cái này nhiều người hỏi và cũng đã được trả lời rồi mà, dễ như không mà bạn!
Trên đỉnh đầu của máy có 1 hõm nhỏ, thò đầu ngón tay vào nậy nhẹ 1 cái rồi từ từ bung ra là xong.

PX2384

Giúp em cài đặt MMS trên Imagio với ...

Em đang sài mạng Vinaphone, đã kích hoạt GPRS và 3G sài bình thường... nhưng e ko thể nào gửi MMS được...:(( Mong các huynh chỉ giáo giúp. thank.