• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

ThaiKien

Super V.I.P
Dạ, em cám ơn bác. Với sự hỗ trợ của một cái tuốc nơ vít to đùng, em đã reset được cái máy: tháo nắp, tháo pin, ngắm nghía một lúc rồi lại lắp vào.
Mà sao cái lưng máy khó tháo thế, chả giống như trong sách dạy zì cả. Đểu thật.
Tiện đây nói về vụ chuyển contact, ý em muốn nói là có cái chương trình trung gian nào giữa 2 loại máy để convert từ BB sang PDA không ạ. Chứ em không bảo là hai cái máy nó xxx với nhau làm cho contact chuyên từ máy này sang máy kia như HIV đâu ạ.
Việc chuyển đổi contact, có một cách trung chuyển bạn thử áp dụng xem sao, đó là chuyển contact từ BB vào MS Outlook sau đó chuyển từ MS Outlook sang PPC.

tonken

Không thể thấy icon supersim trong IMAGIO

các bạn ui ! IMAGIO không thấy đc biểu tượng chức năng supersim để đổi danh bạ chính mình vọc nát cả máy nhưng không thấy đâu ! các bạn giúp mình :(

TranThanhqx1

cho mình hỏi lại cách dùng HTC imagio có vina 3G làm modem khi kết nối với pc với ạ!
mình thử mãi mà chưa dc!mong các pro chỉ dẫn chi tiết!
ah nhân tiện bác nào chỉ cho e soft nào add thêm thành phố vào mục weather cho e với!vd Thanh hoa chẳng hạn!
con iphone của thằng bạn e mục weather có Thanh hoa mà con imagio của e k có!cay thiệt!:D

Anssc

Member
Em có cái sim 0913 đời đầu đang dùng bình thường ở máy khác, nhưng cho vào Imagio có lên cột sóng nhưng gọi đến thì toàn báo mất sóng. Cho sim Viettel vào thì dùng bình thường. Các bác cho em hỏi thế là bị làm sao ạ?

mrducbao

Dạ, em cám ơn bác. Với sự hỗ trợ của một cái tuốc nơ vít to đùng, em đã reset được cái máy: tháo nắp, tháo pin, ngắm nghía một lúc rồi lại lắp vào.

Hướng dẫn tháo máy bằng sách HD quá ổn và an toàn mà!

Trên đỉnh đầu của máy có 1 cái hõm, chỉ việc thò đầu ngón tay vào và nậy nhẹ 1 cái là ra luôn!

momiji881

Việc chuyển đổi contact, có một cách trung chuyển bạn thử áp dụng xem sao, đó là chuyển contact từ BB vào MS Outlook sau đó chuyển từ MS Outlook sang PPC.

Dạ, để mai em thử xem.

Hướng dẫn tháo máy bằng sách HD quá ổn và an toàn mà!

Trên đỉnh đầu của máy có 1 cái hõm, chỉ việc thò đầu ngón tay vào và nậy nhẹ 1 cái là ra luôn!

Hic hic, bác thử tưởng tượng dùng 2 ngón tay mở nắp chia bia bằng cái nẩy nhẹ thế nào thì mở gáy em Imagio này cũng thế bác ạ. Nhưng dù sao cũng cám ơn bác, ít nhất với cái tuốc nơ vít to đùng thì em cũng rút ra kết luận là: vỏ gáy Imagio không dễ bị gẫy tý nào.

Mà các bác đã thấy bán vỏ silicon cho Imagio chưa, hiện tại em đang dùng vỏ Iphone để bọc đấy. Hơi kích nhưng đỡ xót hơn là để em Imagio cởi truồng khoe...chim sau gáy.

TranThanhqx1

fu kiện HTC imagio sắp có rồi!
cái vỏ máy của mình 1 bên bị vênh!bên để bút nó k dc khít như bên kia!
có bạn nào bi jong minh k?
fai mua vỏ gấp thôi!:D

Anssc

Member
Em đã thử Sim Vina cả đời mới và đời cũ trên mấy chiếc Imagio đều bị bệnh có nhận mạng có cột sóng nhưng đều ko nghe gọi được, Sim Viettel và Mobi thì bình thường. Có bác nào bị giống em không ạ huhu?

kenu97

Vụ Location này mình chỉ update được qua Wifi và chỉ ở một nơi đó là cơ quan mình, chả hiểu tại sao nữa. Chả phải làm gì cả, cứ bật wifi lên ròi update là ok. nhưng về nhà hoặc ra cafe wifi thì chịu, nó cứ báo là No update weather for your location, bực cả mình.
E đùng Sim Mobi thì cứ update bằng GPRS thì nó lên LatYao với Yulin linh tinh khỉ gió mấy cái tính của Trung quốc mới cay, lắp Sim viettel vào update qua GPRS thì lại bình thường.
Về nhà dùng wifi update cũng ok nhưng update qua wifi ở quán cafe lại ra mấy tỉnh TQ, phát điên mất.

:| bác thử reset lại máy chưa? ???
-_- mà chắc là ko chuyển được contact đâu bác
bác này nick đky từ 2006 mà còn phát biểu như này nhỉ.

CHuyển contact từ BB vào MS Outlook rồi copy sang WM hoàn toàn đơn giản và là cách..mà ai cũng dùng nhwu thế. Em dùng cả BB và WM đều dùng như thế thôi.

Tuy nhiên, đối với WM giờ có Microsoft Myphone cực kỳ tiện dụng. Bác login bằng acc (hotmail) rồi chọn mục cần sync (Danh bạ, task, lịch...tranh ảnh, tài liệu) rồi bấm sync 1 phát là lưu và ac Myphone của mình.

Lần sau mua máy về khỏi cần MS outlook nữa

kenu97

bác lấy móng tay, móc nhẹ vào cái hõm đấy móc lên 1 cái, nó sẽ há bên phải ra trước, cậy dần ra là ok, em tháo bao lần rồi, khá dễ dàng chứ ko thực sự khó khắn lắm.
Em đã thử Sim Vina cả đời mới và đời cũ trên mấy chiếc Imagio đều bị bệnh có nhận mạng có cột sóng nhưng đều ko nghe gọi được,

bác thử đi dổi sim khác xem sao chứ ông bạn em dùng Sim Vina từ đồi cổ lắm rồi (vẫn giữ sim cũ) mà vẫn nghe gọi bt mà.

Anssc

Member
bác lấy móng tay, móc nhẹ vào cái hõm đấy móc lên 1 cái, nó sẽ há bên phải ra trước, cậy dần ra là ok, em tháo bao lần rồi, khá dễ dàng chứ ko thực sự khó khắn lắm.

bác thử đi dổi sim khác xem sao chứ ông bạn em dùng Sim Vina từ đồi cổ lắm rồi (vẫn giữ sim cũ) mà vẫn nghe gọi bt mà.

Số trả sau của em là Sim Vina đời cổ, đang dùng ở máy khác bình thường, tưởng Imagio nó ko support sim đời cổ em đã lấy cái sim đời mới lắp vào mà vẫn thế. Em thử ở mấy cái Imagio rồi tình hình vẫn ko thay đổi.

TranThanhqx1

cho mình hỏi lại cách dùng HTC imagio có vina 3G làm modem khi kết nối với pc với ạ!
mình thử mãi mà chưa dc!mong các pro chỉ dẫn chi tiết!
ah nhân tiện bác nào chỉ cho e soft nào add thêm thành phố vào mục weather cho e với!vd Thanh hoa chẳng hạn!
con iphone của thằng bạn e mục weather có Thanh hoa mà con imagio của e k có!cay thiệt!:D

hjx k ai jup mình ah!:((

smartman76

TẬP TRUNG SMS VÀO MỘT CHỖ

Mình mới cưới một em Imagio,nói chung là hài lòng duy nhất có một vấn đề là SMS.trước đây mình dùng HTC touch cruise khi sms đến thì tất cả tin nhắn của một số máy nào đó sẽ vào một chỗ và tin nhắn của mình trả lời cũng nằm luôn ở đó khi mở ra đọc nó ở dạng hội thoại,còn với Imagio này thì mỗi tin đến là một tin khác nhau chẳng khác gì như của máy nokia đời ơ kìa,còn tin của mình trả lời thì phải vào mục sent items mới đọc được(đấy là phải chọn "keep copy of sent items").Vậy rất mong anh em nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình vơi.Xin chân thành cảm ơn!

thejoker1984

Mình mới cưới một em Imagio,nói chung là hài lòng duy nhất có một vấn đề là SMS.trước đây mình dùng HTC touch cruise khi sms đến thì tất cả tin nhắn của một số máy nào đó sẽ vào một chỗ và tin nhắn của mình trả lời cũng nằm luôn ở đó khi mở ra đọc nó ở dạng hội thoại,còn với Imagio này thì mỗi tin đến là một tin khác nhau chẳng khác gì như của máy nokia đời ơ kìa,còn tin của mình trả lời thì phải vào mục sent items mới đọc được(đấy là phải chọn "keep copy of sent items").Vậy rất mong anh em nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình vơi.Xin chân thành cảm ơn!

bác vào settings > system > text messaging > chọn layout là threaded rồi kiểm tra lại xem đc chưa nhé :D

hahungktdb

cái này hay hay muốn chia sẻ về chức năng của IMAGIO là chỉ cần lấy bút ra máy sẽ tự động sáng màn hình và mở khóa máy,ai biết rùi đừng mắng E nha,còn ai chưa biết thì làm thử thật 100%:)

Toshiden

Các bác giúp em với, em mới tậu 1 chú imagio, nhưng sao cứ vào phần today để chỉnh nền khác thì máy treo đơ, lại phải tháo vỏ reset lại

mrducbao

Các bác giúp em với, em mới tậu 1 chú imagio, nhưng sao cứ vào phần today để chỉnh nền khác thì máy treo đơ, lại phải tháo vỏ reset lại

Mình chưa từng gặp hiện tượng này bao giờ, bạn thử Hard reset lại máy xong làm thử lại xem sao, thực ra thì để thay đổi hình nền bạn phải vào Tab setting của M3D (đương nhiên là máy đang trong tình trạng plug in là M3D) và chọn phần Wallpaper sau đó tìm đến đường dẫn chứa hình rồi chọn hình ưng ý là xong.

Còn việc muốn Reset mà cứ phải tháo vỏ là không ổn rồi, bạn Search trên Goole: XdaShutdown cho WVGA rồi cài vào mà dùng cho đỡ khổ :D

Thử nhé!

chimcon

Cảnh báo ACE dùng Imagio: Đừng bao giờ để chức năng hiện thông tin người dùng khi bật máy nhé! Rất hay gặp lỗi xung đột với cái khóa trượt. Lúc đó khóa trượt mất tác dụng chỉ có nước tháo pin ra thôi (đến cả giữ phím để tắt máy nó cũng không tắt đâu)

momiji881

Cảnh báo ACE dùng Imagio: Đừng bao giờ để chức năng hiện thông tin người dùng khi bật máy nhé! Rất hay gặp lỗi xung đột với cái khóa trượt. Lúc đó khóa trượt mất tác dụng chỉ có nước tháo pin ra thôi (đến cả giữ phím để tắt máy nó cũng không tắt đâu)

He he, em bị dính vụ này rồi bác ạ. Giải pháp cuối cùng là dùng tuốc nơ vít tháo pin đấy. Bác đọc bài của em ở cuối trang 6 mà xem.

Toshiden

Mình chưa từng gặp hiện tượng này bao giờ, bạn thử Hard reset lại máy xong làm thử lại xem sao, thực ra thì để thay đổi hình nền bạn phải vào Tab setting của M3D (đương nhiên là máy đang trong tình trạng plug in là M3D) và chọn phần Wallpaper sau đó tìm đến đường dẫn chứa hình rồi chọn hình ưng ý là xong.

Còn việc muốn Reset mà cứ phải tháo vỏ là không ổn rồi, bạn Search trên Goole: XdaShutdown cho WVGA rồi cài vào mà dùng cho đỡ khổ :D

Thử nhé!

Em chỉ có thay đổi theme ở phần "select a theme for your device" thôi là đơ máy luôn, thử 10 lần thì 9 lần tháo vỏ reset chứ XdaShutdown cho WVGA hình như không có tác dụng khi treo máy