• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

popyfuk

lỗi mạng Imagio,giúp với ạ.

Tình hình máy e bị nghịch...bây giờ cạch vạch sóng xuất hiện dấu 1X và thỉnh thoảng còn hiện lên 1 biểu tượng hình trái đất.Máy không còn nhận mạng Vinaphone được nữa,coi như tắt hẳn thuê bao,e ấn gọi thì thông báo ấn nút gọi để active your phone,ấn thì máy gọi đến *228...thế là hiện tượng ji` ạ? xử lý ra sao để máy bt lại?

haidaicayk

Tình hình máy e bị nghịch...bây giờ cạch vạch sóng xuất hiện dấu 1X và thỉnh thoảng còn hiện lên 1 biểu tượng hình trái đất.Máy không còn nhận mạng Vinaphone được nữa,coi như tắt hẳn thuê bao,e ấn gọi thì thông báo ấn nút gọi để active your phone,ấn thì máy gọi đến *228...thế là hiện tượng ji` ạ? xử lý ra sao để máy bt lại?
Vào Start-Settings-Personal-Phone-Network sau đó chọn GSM thay vì Global mode. Thế là xong.:D

Bạn vào Start/Settings/Personal/Phone, ở tab Network/Mode of operation bạn chọn GSM/UTMS only là được...

sdream

Làm như haidaicayk và Mod hướng dẫn là xử lý được, nhưng cũng muốn hỏi Mod đó là lỗi gì? từ trước up rom mới không hề bị lỗi này. Hồi trước up rom của Mod DTD thì có phần nhận biết nhà mạng rồi tự động xử lý luôn, giờ up rom của Mod không thấy xuất hiện phần đó nữa và thi thoảng cũng bị cái lỗi đó (rom của Energy thì hầu như bị lỗi này), dù thay đổi setting trong phone là ok nhưng vẫn cứ không khoái lắm :)

patuana76

Tại sao máy của em lại báo lỗi "Installation was UNsuccessful. The program or setting can not be installed because it does not have sufficient system permission" khi cài VNsystem font.cab hoặc Vietmap R12?

Làm như haidaicayk và Mod hướng dẫn là xử lý được, nhưng cũng muốn hỏi Mod đó là lỗi gì? từ trước up rom mới không hề bị lỗi này. Hồi trước up rom của Mod DTD thì có phần nhận biết nhà mạng rồi tự động xử lý luôn, giờ up rom của Mod không thấy xuất hiện phần đó nữa và thi thoảng cũng bị cái lỗi đó (rom của Energy thì hầu như bị lỗi này), dù thay đổi setting trong phone là ok nhưng vẫn cứ không khoái lắm :)
Cái này cho chạy ngầm rồi nên sẽ không có nữa, nếu bạn lắp Sim mạng khác thì nó sẽ xuất hiện thôi... Còn cái lỗi thỉnh thoảng úp rom xong mà vào chế độ CDMA thì có thể do bạn đang sử dụng rom của Energy xong lại úp bản rom của mình chứ mình úp không bao giờ vào chế độ CDMA cả...

Tại sao máy của em lại báo lỗi "Installation was UNsuccessful. The program or setting can not be installed because it does not have sufficient system permission" khi cài VNsystem font.cab hoặc Vietmap R12?
Lỗi này là do trong máy bạn đã cài từ trước rồi nên sẽ không thể cài được nữa, nếu vẫn không phải do lỗi này thì bạn nên HardReset rồi cài lại...

patuana76

Lỗi này là do trong máy bạn đã cài từ trước rồi nên sẽ không thể cài được nữa, nếu vẫn không phải do lỗi này thì bạn nên HardReset rồi cài lại...

Mình đã Hard Reset lại rồi, vẫn không cài được Vietmap R12 là sao nhỉ?

Last edited by a moderator:

patuana76

Bạn phải tải bản VietMap R12 dành cho WM (đuôi .cab) và sang đây để tài bộ fix lỗi màn hình rồi cài lại nhé..

Cảm ơn bạn, mình dùng bản này chán no rồi vẫn không cài được. Chỉ sau khi thử Hard SPL xong mới cài được bình thường là sao nhỉ? Tiện cái hỏi luôn font hệ thống tiếng việt vẫn bị lỗi trên, không thể cài được. Bạn có giải pháp nào không?

Cảm ơn bạn, mình dùng bản này chán no rồi vẫn không cài được. Chỉ sau khi thử Hard SPL xong mới cài được bình thường là sao nhỉ? Tiện cái hỏi luôn font hệ thống tiếng việt vẫn bị lỗi trên, không thể cài được. Bạn có giải pháp nào không?
Bạn úp các bản rom có mình có sẵn font tiếng việt, còn bạn úp các bản rom của Energy thì phải cài cái souce gì đó không rõ nữa thì mới cài được font tiếng Việt bạn ạ...

patuana76

Bạn úp các bản rom có mình có sẵn font tiếng việt, còn bạn úp các bản rom của Energy thì phải cài cái souce gì đó không rõ nữa thì mới cài được font tiếng Việt bạn ạ...

Cảm ơn bạn, mình đang muốn thử bản rom gốc đã, sau này vọc thì mới up rom khác. Liệu có cách nào khác để cài font hệ thống TV cho rom gốc không?

lungtungbeng

Cảm ơn bạn, mình đang muốn thử bản rom gốc đã, sau này vọc thì mới up rom khác. Liệu có cách nào khác để cài font hệ thống TV cho rom gốc không?

Bạn dùng cái này để chuyển System Font sang Tahoma (thường dùng hơn nếu bạn dùng Rom Energy để có thể cài font tiếng Việt):
http://www.mediafire.com/?xhlf8fhdjmpehed
Cuối cùng là cài bộ Fonts tiếng Việt:
http://www.mediafire.com/?myztnyank14
Thank nếu ok^^

huntervnn

Chỉnh xoay màn hình ở mọi tab

Chỉnh xoay màn hình ở mọi Tab:
Làm xong cái này khi ở các tab bạn xoay máy sẽ tự động xoay màn hình giống iphone nha.

Bước 1. HKCU\Software\H TC\Manila -> Thêm String Value với tên "EnableLandscape" và thêm giá trị "true" phía dưới đó (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 2. HKCU\Software\H TC\HTCSENSOR\GS ensor\ModuleNam e -> Thêm String Value với tên "TF3D" thêm giá trị "\Windows\manila .exe" (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 3. HKCU\Software\H TC\HTCSENSOR\GS ensor\WhiteList -> Thêm String Value với tên "TF3D" thêm giá trị "Manila" (Không có dấu "" nha bạn)

Bước 4. Đổi giá trị DisableRotation theo đdẫn HKCU\Software\H TC\Manila sang 0 (mặc định 1).
=> Soft Reset
Cái này mình copy của 1 bạn, mình đà thử rùi, xoay thì có xoay nhưng ko hiểu sao nó không hiển thị đc hình ảnh. Các pro xem thử thế nào.

thejoker1984

sao lạ thế em cài phát ăn ngay mà ... đang dùng GTX đây ... lướt web ầm ầm liên xô chấm mỹ ầm ầm có vấn đề gì đâu ạ ... file duy nhất :D

patuana76

Bạn dùng cái này để chuyển System Font sang Tahoma (thường dùng hơn nếu bạn dùng Rom Energy để có thể cài font tiếng Việt):
http://www.mediafire.com/?xhlf8fhdjmpehed
Cuối cùng là cài bộ Fonts tiếng Việt:
http://www.mediafire.com/?myztnyank14
Thank nếu ok^^

Cảm ơn bạn, mình download bản này cài thì OK. Bộ cài font hệ thống cũ chắc bị hỏng nên toàn báo lỗi thôi, tương tự như Vietmap R12 cũng phải down lại.

VuGiaA9

Em là newbie. Cho em hỏi vài câu về Imagio nhé

Tình hình là em mới tậu 1 con Imagio và cũng chưa dùng WinMo bao giờ
Em mong các bác chỉ giáo.
*Thứ nhất là mua miếng dán màn hình của em nó ở đâu ạ?
*Thứ hai là tai nghe nào nghe nhạc hay và có mic đàm thoại,nghe FM ổn cho em này.nghe bảo con này loa ngoài to lắm.hịc
*Thứ ba là con này có thể vào 3g và GPRS bằng mạng Vina ngon lành ko các bác. Cái sim vina của em ko bỏ dc.hjx

lungtungbeng

Tình hình là em mới tậu 1 con Imagio và cũng chưa dùng WinMo bao giờ
Em mong các bác chỉ giáo.
*Thứ nhất là mua miếng dán màn hình của em nó ở đâu ạ?
*Thứ hai là tai nghe nào nghe nhạc hay và có mic đàm thoại,nghe FM ổn cho em này.nghe bảo con này loa ngoài to lắm.hịc
*Thứ ba là con này có thể vào 3g và GPRS bằng mạng Vina ngon lành ko các bác. Cái sim vina của em ko bỏ dc.hjx
- Nếu bạn ở HN thì có thể qua Nhật Cường mua miếng dán.
- Tai nghe còn tùy thuộc tầm tiền bạn bỏ ra. Bạn có thể lấy con Sound Magic PL-30 hoặc vào đây để tham khảo http://www.tinhte.vn/threads/159116-Nhu%CC%83ng-tai-nghe-hay-va%CC%80-no%CC%89i-tie%CC%81ng-the%CC%81-gio%CC%81i-vo%CC%81i-gia%CC%81-to%CC%81t
- Imagio vào 3G và GPRS rất tốt nên bạn yên tâm k phải bỏ sim đi đâu nhé.
Chúc vui
thank nếu ok^^

thejoker1984

cái thứ nhất là bác ra bách khoa đầy ... 30-50k tùy mặt người và chất lượng miếng dán
cái thứ hai tai của bold 9000 ạ ngon bổ rẻ vừa tai có mic FM đc ...
cái thứ ba ngon lành cành đào tùy chỗ :D sóng mạnh yếu thôi ạ ... cháu nó sinh ra đã 3g ầm ầm rồi :D

luuchidung1987

cho mình hỏi mình muốn chạy các hình động gif trên màn hình home của máy thì dùng trương trình gì ?( mình đang dùng bản rom shiP)...mình nhớ có lần up bản rom của Đinh Tuấn Dũng có cài được theme động của HD2 ..thank