• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

fakahaka

giúp mình nâng fw 4.1

hiện tại máy mình là fw3.1.3 bb 05.11.07
giờ mình muốn nâng fw lên 4.1 thì có cần phải nâng bb lên hay là vẫn giữ nguyên bb
để có thể JB và unlock

duyphuong123

bb sẽ nâng theo nếu là fw gốc bạn ạ.náy bạn là 2G,3G,3GS,IP4?nếu máy lock thì bạn tìm hiểu kĩ hãy up nhé vì bb của fw 4.1 chua unlock được.

AquaSta

Moderator
bb sẽ nâng theo nếu là fw gốc bạn ạ.náy bạn là 2G,3G,3GS,IP4?nếu máy lock thì bạn tìm hiểu kĩ hãy up nhé vì bb của fw 4.1 chua unlock được.
2G thì không có iOS 4, đang dừng ở 3.1.3
iPhone 4 thì không có 3.1.3 chỉ có 4.0 trở lên
>> Máy người ta 1 là 3G, 2 là 3Gs
@fakahaka: Nếu bạn muốn lên 4.1 thì sử dụng firmware custom 4.1 thôi, không nâng baseband và có jb để unlock

misstele

Mình đang dùng 3GS lock FW 3.1.3 custom. Vậy giờ mình muốn lên 4.1 mà JB và unlock được thì mình dùng FW custom 4.1 đúng không bạn. Hiện tại cho mình hỏi unlock FW 4.1 dùng tool nào vậy bạn.
Cho hỏi ngoài lề 1 tí: con 3GS của mình nhờ người nhà mua bên Mỹ của hãng AT&T, đã dùng 1 năm và vẫn đóng tiền hàng tháng đầy đủ bên Mỹ. Mình nghe nói nếu đóng đủ 2 năm thì nhà mạng sẽ mở con iPhone mình từ Lock sang World chuyện này có đúng ko vậy?

HuynhThanh

Mình đang dùng 3GS lock FW 3.1.3 custom. Vậy giờ mình muốn lên 4.1 mà JB và unlock được thì mình dùng FW custom 4.1 đúng không bạn. Hiện tại cho mình hỏi unlock FW 4.1 dùng tool nào vậy bạn.
Cho hỏi ngoài lề 1 tí: con 3GS của mình nhờ người nhà mua bên Mỹ của hãng AT&T, đã dùng 1 năm và vẫn đóng tiền hàng tháng đầy đủ bên Mỹ. Mình nghe nói nếu đóng đủ 2 năm thì nhà mạng sẽ mở con iPhone mình từ Lock sang World chuyện này có đúng ko vậy?

Hiện giờ muốn xài 4.1 bạn chỉ có cách là úp F.W custom thôi, hiện tại 4.1 vẫn chưa unlock được bạn à!
Bạn mua máy của nhà mạng mà vẫn đóng tiền đầy đủ, thì sau 2 năm đương nhiên máy bạn sẽ được AT&T mở mạng.

ductr1996

Cho em hỏi với các bác ơi! Em dùng ipod 2gen MC model. Em đã thử JB bằng GP, nó đã bảo jb complete nhưng khi em boot lên vẫn k thấy icon loader. Mong các bác giúp đỡ ^^!

nbdao

Các bác ơi e đang sài con 3Gs Old Boot, FW4.0 nhưng thi thoang vào các ứng dụng hay bị văng ra ngoài, và khi kết nối với iTunes thì hay bi can't backup because iPhone disconnected, vậy lỗi là bị sao vậy?cách khắc phục như thế nào à?Mình dùng PW để tạo FW

langtulovely

-Mình đang dùng con itouch gen3 32gb,đã JB FW4.1 thành công = Limera1n.Nhưng khi vào Usage trong Setting-->General thì lại ko có gì,bạn nào biết cách làm cho nó hiển thị như bình thường thì chỉ mình

-Còn 1 vấn đề nữa,mình đã bật Battery Percentage là "ON" (trong ipod nó ko nằm trong mục Usage mà trong General) mà nó vẫn ko hiển thị % pin,mình đã reset ipod lại mà vẫn không dc như ý muốn của mình,ai biết cách làm cho hiển thị % pin mà ko cần dùng SBsetting thì giúp mình nhé
Cám ơn các bạn !!! :D

kidhack

Cho em hỏi với các bác ơi! Em dùng ipod 2gen MC model. Em đã thử JB bằng GP, nó đã bảo jb complete nhưng khi em boot lên vẫn k thấy icon loader. Mong các bác giúp đỡ ^^!

Bạn lên trang chủ tải bản GP ,hay Limerain mới nhất về .mới hỗ trợ Gen 2 MC model

Cucci_9x

Ai hiểu về vấn đề này thì vô giúp mjnh với...

Mình mới có quả ip 3gs os 4.0.2 hnay lỡ tay úp lên 4.1..
Mjnh cài cydia qua limera1n va unlock luon ...nhung mjnh lam xong het....thi máy nó nhận sim nhung hok có sóng...mjnh hok hiểu ..ban nào bị vấn đề này rồi thi hướng dẫn cho ming nhé......

vnanhvn

iOS 4 cho iphone 2G :D

\-/, chả là hôm trước lượn đi lượn lại vài vòng em mới nghe loáng thoáng mấy bác ngoài cửa hàng đt dd có nói đã từng có bản iOS4 unlock cho iphone 2G.

Em hỏi có đúng không ạ, nếu có bác nào còn xin share cho em với nhé :D.

AquaSta

Moderator
\-/, chả là hôm trước lượn đi lượn lại vài vòng em mới nghe loáng thoáng mấy bác ngoài cửa hàng đt dd có nói đã từng có bản iOS4 unlock cho iphone 2G.

Em hỏi có đúng không ạ, nếu có bác nào còn xin share cho em với nhé :D.
Không có bạn ạ, chỉ có bản nó mod biểu tượng giống iOS4 thôi chứ iPhone 2G đang dừng ở 3.1.3 với cả chạy iOS4 sẽ chậm ì ạch. 3G mà mọi người chạy iOS 4 còn hãi bạn à

Zenki

Super V.I.P
Mình mới có quả ip 3gs os 4.0.2 hnay lỡ tay úp lên 4.1..
Mjnh cài cydia qua limera1n va unlock luon ...nhung mjnh lam xong het....thi máy nó nhận sim nhung hok có sóng...mjnh hok hiểu ..ban nào bị vấn đề này rồi thi hướng dẫn cho ming nhé......

Bạn Up lên iOS 4.1 gốc của Apple thì Baseband bị nâng lên rồi sao Unlock được nữa! Chờ Tool Unlock mới thôi bạn nhé!

nemonemo84

Fw 4.1 ai chỉ giùm với

minh có con ip4 fw 4.1 02.10.04 dow rất nhìu app về không cài vào được!trước dùng 3gs cài vô tư! hix giờ phải làm sao?máy bgio` chẳng có game hay phần mềm jcả

thuongvu71

máy có app CYDIA chưa? nếu chưa thì phải jB bằng Laimbrain

Bạn phải cài được APPSYNC phù hợp với iOS của máy đang sữ dụng

kidhack

minh có con ip4 fw 4.1 02.10.04 dow rất nhìu app về không cài vào được!trước dùng 3gs cài vô tư! hix giờ phải làm sao?máy bgio` chẳng có game hay phần mềm jcả

- JB cho có Cydia
- Vào Cydia cài AppSync 4.x
- rùi cài game mới ok được

andyson

Cho hỏi tool jailbreak iphone 3gs new bootroom ,BB 05.14.02?

XIN CHÀO CÁC BẠN.

MÌNH CÓ 2 CÂU HỎI XIN CÁC BẠN GIÚP.

1 - HIỆN MÌNH CÓ IPHONE 3GS LOCKED - NEWBOOTROOM - FIRMWARE 4.1 - BB 05.14.02(từ AT&T), KHÔNG BIẾT BÂY GIỜ MÌNH PHẢI DÙNG TOOL NÀO ĐỂ JAILBREAK TRƯỚC? VÌ MÌNH BIẾT HIỆN CHƯA CÓ UNLOCK ĐƯỢC NÊN MUỐN HỎI ĐỂ JAILBREAK TRƯỚC, CÁC BẠN CHO MÌNH BIẾT VỚI.

2 - NẾU NHƯ PHONE CỦA MÌNH CHƯA JAILBREAK VÀ UNLOCK LẦN NÀO, MÌNH CÓ THỂ DÙNG TOOL REDSN0W 0.9.6b2 ĐỂ RESTORE FIRMWARE 4.1 CUSTOM(iPhone2_1_4.1_8B117_Custom_Restore_Locked) ĐƯỢC KHÔNG?

GIÚP MÌNH VỚI VÌ MÌNH CHƯA RÀNH VỀ 3GS
CÁM ƠN

vipboy_9x

Moderator
XIN CHÀO CÁC BẠN.

MÌNH CÓ 2 CÂU HỎI XIN CÁC BẠN GIÚP.

1 - HIỆN MÌNH CÓ IPHONE 3GS LOCKED - NEWBOOTROOM - FIRMWARE 4.1 - BB 05.14.02(từ AT&T), KHÔNG BIẾT BÂY GIỜ MÌNH PHẢI DÙNG TOOL NÀO ĐỂ JAILBREAK TRƯỚC? VÌ MÌNH BIẾT HIỆN CHƯA CÓ UNLOCK ĐƯỢC NÊN MUỐN HỎI ĐỂ JAILBREAK TRƯỚC, CÁC BẠN CHO MÌNH BIẾT VỚI.

2 - NẾU NHƯ PHONE CỦA MÌNH CHƯA JAILBREAK VÀ UNLOCK LẦN NÀO, MÌNH CÓ THỂ DÙNG TOOL REDSN0W 0.9.6b2 ĐỂ RESTORE FIRMWARE 4.1 CUSTOM(iPhone2_1_4.1_8B117_Custom_Restore_Locked) ĐƯỢC KHÔNG?

GIÚP MÌNH VỚI VÌ MÌNH CHƯA RÀNH VỀ 3GS
CÁM ƠN
Bạn Muốn JB cho 3GS của bạn bạn có thể qua đây tham khảo cách làm nhé!
Sau khi bạn đã JB và có cydia Bạn Muốn restore FW custom thì vẫn được.
Bạn có thể Tham khảo Khảo Hướng dẫn Cua Mod Doananhtai nhé!.

andyson

BẠN ƠI
VÌ IP 3GS CỦA MÌNH LÀ FIRMWARE GỐC 4.1 MÌNH JAILBREAK THÀNH CÔNG ,SAU ĐÓ MÌNH LẠI RESTORE FIRMWARE CUSTOM, VẬY MÌNH CÓ PHẢI JAILBREAK LẦN NỮA KHÔNG?