• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về iOS 4.x cho iPhone và iPod Touch

hongngant

JailBreak Ipod 8GB Gen2 MC model FW 4.1

Máy của mình là Ipod 8GB Gen2 (trong Setting ghi là Model: MCxxx, mới mua hồi tháng 3 năm nay) đã UP lên FW 4.1.
Mình dùng cả redsnow 0.9.6B1 lẫn LimeRain Beta4 mà ko JB được. Có bạn nào biết cách JB thì giúp mình với, cảm ơn rất nhiều.

vipboy_9x

Moderator
Máy của mình là Ipod 8GB Gen2 (trong Setting ghi là Model: MCxxx, mới mua hồi tháng 3 năm nay) đã UP lên FW 4.1.
Mình dùng cả redsnow 0.9.6B1 lẫn LimeRain Beta4 mà ko JB được. Có bạn nào biết cách JB thì giúp mình với, cảm ơn rất nhiều.
Bạn thử dùng LimeRain lại lần nữa Xem được Không nếu Không được chắc phải đợi thêm thời gian nữa.Vì thấy LimeRain không hổ trợ TOUCH 2

iamtc586

Các bác có kinh nghiệm cho hỏi: cài winterboard trên OS 4.0.1 3GS lock có ảnh hưởng gì không(bị ăn táo chẳng hạn) thx!

vipboy_9x

Moderator
Các bác có kinh nghiệm cho hỏi: cài winterboard trên OS 4.0.1 3GS lock có ảnh hưởng gì không(bị ăn táo chẳng hạn) thx!
Cái này đôi khi cũng Bị dính một quả táo,Nhưng xui lém mới bị thui(Tốt nhất bạn cái nó đầu tiên)

mrnguyentla

Bác nào dùng ipod touch gen 2 modem MC os 4.1 JB bằng Limera1n hay GreenPois0n chưa vậy, đợi mãi chưa thấy jb được os 4.1 để em còn up lên :(

monkeymagic

em có 1 con ipod gen 3 chạy firmware 4.0, vì lý do ko có soft từ điển phù hợp nên e vọc nó tùm lum nên bị ăn táo!!
có thể cho em xin firmware custom 3.1.3 của ipod gen 3 được ko!
tiện thể chỉ cho em cách downgrape từ 4.0 xuống 3.1.3.
Hiện giờ nó giống như cục gạch rùi. ^^

girlsormoney

các bác ơi cho em hỏi , hình như là mua iphone 4 của bọn vinaphone hay viettel thì chưa hack máy để chơi game đc phải không ạ

AquaSta

Moderator
các bác ơi cho em hỏi , hình như là mua iphone 4 của bọn vinaphone hay viettel thì chưa hack máy để chơi game đc phải không ạ
Hack này gọi là jailbreak
jailbreak thì cài game cr@ck được, không phải bỏ tiền mua. Còn không jailbreak thì chỉ dùng những trò free trên iTunes

danny_guan

ipod tuoch gen 2 FW 4.1 khi rednow rồi hiện cydia icon màu trắng và khì vào cydia nó tìm rất lâu rồi báo Unable to Load (the request timed out) Add source cũng ko đc, có cydia cũng như ko có chỉ bít đứng nhìn. Chẳng hiểu chuyện ji đag xảy ra. Nhờ MOD giải thích dùm. Thanks

AquaSta

Moderator
ipod tuoch gen 2 FW 4.1 khi rednow rồi hiện cydia icon màu trắng và khì vào cydia nó tìm rất lâu rồi báo Unable to Load (the request timed out) Add source cũng ko đc, có cydia cũng như ko có chỉ bít đứng nhìn. Chẳng hiểu chuyện ji đag xảy ra. Nhờ MOD giải thích dùm. Thanks
Bạn load được chưa? Hình như lần đầu load hơi kinh, và báo những cái gì lằng nhằng vậy. Chưa load xong thì chả add được gì. Còn nếu không thì đợi mình ngày mai mình lấy touch gen 2 về cùng làm :D

girlsormoney

Hack này gọi là jailbreak
jailbreak thì cài game cr@ck được, không phải bỏ tiền mua. Còn không jailbreak thì chỉ dùng những trò free trên iTunes

vậy iphone4 của mấy nhà mạng đó đã jaibreak đc chưa ạ

girlsormoney

ý em ko phải là lúc mua về đã jailbreak mà ý em là máy đó có khả năng để jailbreak ko anh, tại em đọc được mấy tin trên mạng là người ta mua máy về chỉ nghe với gọi chứ ko cài game chơi đc, cài thì phải mang ra quán nhờ cài hộ lằng nhằng :(

Zenki

Super V.I.P
ý em ko phải là lúc mua về đã jailbreak mà ý em là máy đó có khả năng để jailbreak ko anh, tại em đọc được mấy tin trên mạng là người ta mua máy về chỉ nghe với gọi chứ ko cài game chơi đc, cài thì phải mang ra quán nhờ cài hộ lằng nhằng :(

Bạn có thể tham khảo các Topic hướng dẫn Jailbreak nhưng Limera1n hoặc GreenPois0n để tiến hành Jailbreak. Khá đơn giản. Bạn tham khảo thêm nhé. Nếu không được thì anh em sẽ giúp tiếp!

danny_guan

Bạn load được chưa? Hình như lần đầu load hơi kinh, và báo những cái gì lằng nhằng vậy. Chưa load xong thì chả add được gì. Còn nếu không thì đợi mình ngày mai mình lấy touch gen 2 về cùng làm :D

vẫn chưa dc nhức đầu sáng giờ vì cây đó. Mình đã nhờ Kidhack thử mong là ok ^^

Chỉnh sửa cuối:

luzipeace

chào các bác ! tình hình hôm qua e có mua 1 chú ipod touch gen 2 16gb chạy 4.1. Khi mang về dùng thì thấy rất thất vọng, chạy app hoặc setting hoặc gì đó cũng rất chậm. bật music xong thoát ra ngoài máy cũng giật. Do người bán ko lưu SHSH nên e ko thể downgrade về được. Có bác nào chạy 4.1 mà bị như em ko! bác nào biết cách làm cho máy hoạt động tốt hơn thì chỉ em với nhé ! em xin cảm ơn

mrnguyentla

Đến bây h đã có chương trình nào jb cho ipod touch gen 2 modem MC os 4.1 chưa các pác, mấy hôm trước em tử qua với limera1n và GreenPois0n nhưng vẫn ko được :(

Vip09

Mong Anh Chị giúp em con 3Gs ( Lock)

hi Anh Chị là vậy nè...em mới mua lại con 3Gs ( lock ) nhưng hiện giờ là UNLOCK FirmWare là 5.13.04...Version 4.0 (8A293) ....Vip muốn nhờ Anh Chị giúp giùm,,,bây giờ Vip muốn làm lại sạch cái Phone nầy và làm sao giữ lại SHSH gì đó và cài lại....Vip phải cần những SoftWare gì ??? và itune mấy.....cám ơn Anh Chị nhiều...chúc Anh Chị cuối tuần vui vẻ

hongngant

Tự nhận là VIP mới ghê chứ. :))
Mọi ng vào giúp VIP đi kìa =)), mình xài IPOD nên ko biết :D