• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

handyhb

Bạn save lại rồi Reboot lại máy. Nếu reboot lại mà vẫn không nhận thẻ thì bạn lại mở file đó ra xem đã thay đổi 34 thành 33 chưa nhé.

mình đã reboot máy và mở file đấy ra rồi. 34 đã đổi thành 33. có cái là mình đổi cái này từ trước lúc up rom cook. và bây giờ mình dùng explorer (tải từ market) chứ ko dùng root explorer để mở file đấy. nên chả biết thế nào @@

mình đã reboot máy và mở file đấy ra rồi. 34 đã đổi thành 33. có cái là mình đổi cái này từ trước lúc up rom cook. và bây giờ mình dùng explorer (tải từ market) chứ ko dùng root explorer để mở file đấy. nên chả biết thế nào @@
Ủa, úp rom khác rồi mà vẫn còn file lưu đó sao vậy bạn?

handyhb

sau 1 hồi nghịc ngợm ko biết rhế nào thì mình đã cho ra 1 file nữa cùng mục với file vold.fstab có tên vold.fstab.bak. cái vold.fstab thì là 33, vold.fstab. bak là 34. reboot máy thế nào lại nhận thẻ :)). thôi cứ dùng vậy

Chỉnh sửa cuối:

handyhb

hiện nay dùng app nào để tắt màn hình là tốt nhất hả các bác. ấn nhiều nút nguồn quá ko ổn.

huyloves

Help me !! Giúp em sensation Xl với

Mấy bác giúp dùm em cái rom ship cho sensation xl 4.0.3 bản Ả Rập . hiện giờ máy e mở lên không vào được recovery . Khi mở máy lên chử HTC thì tự mờ dần rồi tắt liệm . bootloader vẫn chạy ok .

Chỉnh sửa cuối:
Mấy bác giúp dùm em cái rom ship cho sensation xl 4.0.3 bản Ả Rập . hiện giờ máy e mở lên không vào được recovery . Khi mở máy lên chử HTC thì tự mờ dần rồi tắt liệm . bootloader vẫn chạy ok .
Hiện tại chưa có link tải trực tiếp rom ICS Ả Rập (chắc chỉ có update OTA), chỉ có link Ship Rom GB thôi.

RUU_Runnymede_HTC_ARA_1.08.415.4_Radio_20.5101.30.0822_3822.10.10.12_M_release_224880_signed.exe

huyloves

Hiện tại chưa có link tải trực tiếp rom ICS Ả Rập (chắc chỉ có update OTA), chỉ có link Ship Rom GB thôi.

RUU_Runnymede_HTC_ARA_1.08.415.4_Radio_20.5101.30.0822_3822.10.10.12_M_release_224880_signed.exe
trước đóa e đã up bản OTA rồi nhưng tự nhiên vào recovery ko được tới giờ nó ko cho up bản này luôn nó báo lỗi

trước đóa e đã up bản OTA rồi nhưng tự nhiên vào recovery ko được tới giờ nó ko cho up bản này luôn nó báo lỗi
Máy bạn đã update OTA lên ICS rồi thì sẽ không úp lại được Ship Rom GB nữa vì HBOOT & FW đã bị nâng lên cao hơn so với Ship Rom GB cũ. Máy bạn đã S-OFF chưa vậy?

huyloves

Máy bạn đã update OTA lên ICS rồi thì sẽ không úp lại được Ship Rom GB nữa vì HBOOT & FW đã bị nâng lên cao hơn so với Ship Rom GB cũ. Máy bạn đã S-OFF chưa vậy?

chưa luôn . bữa cũng đã làm đúng các bước s-off nhưng cũng ko được .

venusian

Moderator
máy e cài recovery này thì nó ko cho vào sdcard
đây là hình máy e...

Hiện tại máy bạn đã up lên Rom Ship ICS lên giờ bạn chỉ có thể up các bản Rom Cook ICS mà thôi.
Máy bạn còn vào đc Bootloader còn vào đc Recovery là còn có thể cứu đc.

Bạn thử làm như sau nhé:
Hôm trước mình cũng gặp một con giống bạn máy vào đc Recovery mà không thể up Rom đc từ Sd Card
Bạn thử vào Recovery sau đó chọn Wipe data / Factory Reset, Wipe cache partition, Xuống phần Advanced chọn wipe Dalvik cache, Wipe Battery Stats.
Sau đó bạn tải một một bản Rom Cook ICS, Bản này của anh Sơn chẳng hạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?215931-pv-rom-sensation-xl-rom-ics-403-sense-36-sb06
sử dụng chức năng mounts and storage / mount USB storage để chép bản ROm vào bộ nhớ trong.
Sau đó tiến hành up Rom lại xem sao nhé.

Nếu cái Recovery nó không cho thực hiện các lệnh trên thì rất có thể lỗi do Recovery bạn thử cài lại bản Recovery 5.0.2.7 tenfar ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?180669-HƯỚNG-DẪN-ROOT-RECOVERY-UP-ROM-COOK-CHO-SENSATION-XL

huyloves

Hiện tại máy bạn đã up lên Rom Ship ICS lên giờ bạn chỉ có thể up các bản Rom Cook ICS mà thôi.
Máy bạn còn vào đc Bootloader còn vào đc Recovery là còn có thể cứu đc.

Bạn thử làm như sau nhé:
Hôm trước mình cũng gặp một con giống bạn máy vào đc Recovery mà không thể up Rom đc từ Sd Card
Bạn thử vào Recovery sau đó chọn Wipe data / Factory Reset, Wipe cache partition, Xuống phần Advanced chọn wipe Dalvik cache, Wipe Battery Stats.
Sau đó bạn tải một một bản Rom Cook ICS, Bản này của anh Sơn chẳng hạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?215931-pv-rom-sensation-xl-rom-ics-403-sense-36-sb06
sử dụng chức năng mounts and storage / mount USB storage để chép bản ROm vào bộ nhớ trong.
Sau đó tiến hành up Rom lại xem sao nhé.

Nếu cái Recovery nó không cho thực hiện các lệnh trên thì rất có thể lỗi do Recovery bạn thử cài lại bản Recovery 5.0.2.7 tenfar ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?180669-HƯỚNG-DẪN-ROOT-RECOVERY-UP-ROM-COOK-CHO-SENSATION-XL

tình hình là e đã tải bản recovery đó về rồi . nhưng khi bấm vào recovery thì màn hình có chử HTC rồi tắc dần . bản recovery 5.8.3.1 thì vào được nhưng ko cho đụng tới mounts and storgare / mount USB storage.... sdcard cũng vậy... nó báo dòng lỗi E: can't open / cache/recovery/log
E: can't mount /cache/recovery/last_log

Chỉnh sửa cuối:

huyloves

thanks bác venusian nhìu lắm bây giờ e đã làm được rồi :D . nhưng bây giờ e bị 1 vấn đề nữa là bộ nhớ trong của e khi gắn vào pc thì chỉ có 260kb ...

thienthanty

thanks bác venusian nhìu lắm bây giờ e đã làm được rồi :D . nhưng bây giờ e bị 1 vấn đề nữa là bộ nhớ trong của e khi gắn vào pc thì chỉ có 260kb ...
Máy bạn hboot 1.28 nên flash bản của a Sơn bị lỗi trên là đúng, vì bản của a Sơn chỉ tương thích w hboot cũ (1.25) mà thôi.
Bạn có thể làm như hướng dẫn của mình tại đây : http://www.pdaviet.net/showthread.p...sensation-xl&p=2184634&viewfull=1#post2184634

huyloves

Chỉnh sửa cuối: