• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

zjckzack

Xin Room ổn định nhất cho SEN XL

Mình đang sử dụng SEN XL,đang dùng Room Zombi.e v1.4.Bị hiện tượng như sau:
1.Pin sạc cả đêm,đèn báo xanh(reboot lại máy thì có 96% thôi,cắm tiếp thì lên dc 100%)
2.Khi 100% rút sạc,chưa dùng gì,khoảng 30' thì tụt còn có 94%.
Ngoài 2 thứ đó thì bình thường,Pin từ lúc tụt xuống 94% lại dùng ổn định,em xài 2 ngày,có lúc dùng ít sang 3 ngày luôn :D
Bác nào thấy bản room nào tốt thì cho em xin link,em up lại thử xem sao.
Tks các bác

handyhb

cho hỏi con sensation XL của mình màn hình đang tắt mà chạm vào cảm biến (gần camera trước) thì màn hình sẽ sáng lên (nhưng vẫn phải kéo vòng để mở khóa). vậy làm thế nào để bỏ đi bây giờ?

Chỉnh sửa cuối:
cho hỏi con sensation XL của mình mà hình đang tắt mà chạm vào cảm biến (gần camera trước) thì màn hình sẽ sáng lên (nhưng vẫn phải kéo vòng để mở khóa). vậy làm thế nào để bỏ đi bây giờ?
Bạn dùng rom Ship hay rom cook? Thường thì khi chạm vào cảm biến đó màn hình sẽ không sáng đâu bạn.

handyhb

Bạn dùng rom Ship hay rom cook? Thường thì khi chạm vào cảm biến đó màn hình sẽ không sáng đâu bạn.
mình dùng room ship. chưa vọc vạch gì hết mà. thế lạ nhỉ. tìm trong phần setting ko có thấy.
ps. minh up lên 4.0 rồi

hay tại mình cài cái quick lock nhỉ??

mình dùng room ship. chưa vọc vạch gì hết mà. thế lạ nhỉ. tìm trong phần setting ko có thấy.
ps. minh up lên 4.0 rồi

hay tại mình cài cái quick lock nhỉ??
Bạn Factory reset lại coi sao. Có thể bị đụng phần mềm.

handyhb

Mới tậu con XL, tìm cả mấy topic mà thấy ít thread thảo luận em này. Mạn phép lập thread thảo luận cho Sensation XL trong quá trình sử dụng cũng như tổng hợp các vấn đề xoay quanh con máy màn hình khủng đầu tiên của HTC.

Vừa qua mình đã test thử Pin của XL, thật là tuyệt vời, có lẽ đây là dòng máy có thời gian sử dụng pin trâu nhất của HTC:

- 7h30 rút sạc.
- Wifi mở đến 15h, tắt các tính năng khác (GPS, 3G....)
- Nghe nhạc 3h
- Lướt web 2h
- Xem phim 1h
- Phone, SMS trung bình
Sau đó tham dự event của công ty:
- Chụp hình tầm 20 tấm có flash.
- Quay video khoảng 10 clip. mỗi clip tầm 5-7 phút, quay ở 720p

Đến 23h30 pin còn 43%

Khá ấn tượng nhỉ
Con sen xl của em thì ngược lại hoàn toàn. pin sụt rất nhanh. có khi chơi game khoảng 15p nó tụt đến 10% pin. ngày phải sạc ít là 2 lần. ko hiểu máy em làm sao nữa.
p.s: máy em chưa động chạm vọc vạch j cả.

venusian

Moderator
Con sen xl của em thì ngược lại hoàn toàn. pin sụt rất nhanh. có khi chơi game khoảng 15p nó tụt đến 10% pin. ngày phải sạc ít là 2 lần. ko hiểu máy em làm sao nữa.

Thế thì còn chờ gì nữa mà không động chạm vọc vạch nó ra xem sao đi bạn =))

langthang262

Cài ROM khác đi xem bạn, nhiều khi là do ROM đâys, máy mình cũng thế, có ROM thì pin tụt rất nhanh, có ROM thì Pin rất tổt

KimUyLong

Thích cái bliss sense quá trời mà build 1.2 trên xda cứ treo máy hoài, không dùng daily được ~X(

_ Cho mình hỏi có bạn nào camera bị hồng ảnh không vậy !? Mình dùng thử mấy bản rom rồi cứ khoảng 10 tấm hình thì có 3,4 tầm bị hồng :mad:)

hoanggianguyen1

HTC xl không nhận bộ nhớ trong

tình hình cà con xl của em vừa up rom cook thì không thấy bộ nhớ trong ( tất cả các rom) nhưng trong phần recovery thì lại thấy, xin các anh em giúp đỡ:((

huy6761tuong

Hic, sau khi vất vả s Off đc con sensation XL thì giờ máy mình đã ko nhận đc bộ nhớ máy, vào các mục như hình ảnh hay âm nhạc thì báo là "chưa gắn thẻ nhớ". Còn vào recovery thì báo E: can't mount /sdcard/
Bạn nào có thể giúp mình đc ko?

Hic, sau khi vất vả s Off đc con sensation XL thì giờ máy mình đã ko nhận đc bộ nhớ máy, vào các mục như hình ảnh hay âm nhạc thì báo là "chưa gắn thẻ nhớ". Còn vào recovery thì báo E: can't mount /sdcard/
Bạn nào có thể giúp mình đc ko?
Cách khắc phục đây, bạn tham khảo thử xem.

huy6761tuong

Cách khắc phục đây, bạn tham khảo thử xem.

Mình cũng đã đọc cách này, nhưng nó chỉ áp dụng đc cho máy nào đã root thôi!
Máy mình là ICS mà ko copy file vào sd card đc nên vẫn chưa flash được qua recovery để có root :(

handyhb

Các bạn cho mình hỏi hiện tại dùng rom cook nào ổn định mà pin dùng khá nhất. Rom mình đang dùng nhanh hết pin quá

Chỉnh sửa cuối:
Các bạn cho mình hỏi hiện tại dùng rom cook nào ổn định mà pin dùng khá nhất. Rom mình đang dùng nhanh hết pin quá
Bạn dùng bản rom của Man Sonblack chưa? Thấy bản đó cũng ổn lắm. Để tiết kiệm pin thì bạn nên giảm độ sáng màn hình, tắt các kết nối như WiFi, 3G, Bluetooth khi không dùng đến, tắt các chức năng auto update của các ứng dụng có chức năng update tự động,...

mình đã đổi 34 thành 33 mà máy vẫn ko nhận thẻ là sao nhỉ. mình vừa up rom của bac SonBlack xong.
Bạn save lại rồi Reboot lại máy. Nếu reboot lại mà vẫn không nhận thẻ thì bạn lại mở file đó ra xem đã thay đổi 34 thành 33 chưa nhé.