• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các mod và cách mod SPB Mobileshell phiên bản mới v437

thanh19589

Vì mình còn xài 349 nên có mod thanh bar cũng sợ chẳng ai dùng đc , vì thế chắc chỉ lựa các widget mà mod thôi

Ntv_79

ntv_79 có thể mod cho mình cái này sang tiếng việt được ko? Mình rất kết cái này. Cảm ơn bạn nhiều.

Cái đó thì bạn dùng tiếng Việt là nó chuyển tiếng Việt thôi. Một số chỗ tiếng Anh thì tác giả để trong folder txt trong đó rồi. Bạn chỉ sửa lại tiếng Việt rồi add vào thôi.

darkness90vt

Vì mình còn xài 349 nên có mod thanh bar cũng sợ chẳng ai dùng đc , vì thế chắc chỉ lựa các widget mà mod thôi
bác đổi qua thằng 498 đi, chứ từ 349 mod lên tiếp 498 cái thanh bar nó bị lỗi tè le. mà không biết các bác có để ý không chứ em thấy may tấm hình đã ẩn đi rồi mà cái bản 498 vẫn show ra

Chỉnh sửa cuối:

ngocchuc1

- Nếu chưa có v6 thì qua bài số #2 trang 1 down về rồi chép đè 2 file kia vào![/QUOTE]

cho xin cái link đi tìm mãi mà không biết bài đó ở chỗ nào nữa !

Ntv_79

- Nếu chưa có v6 thì qua bài số #2 trang 1 down về rồi chép đè 2 file kia vào!

cho xin cái link đi tìm mãi mà không biết bài đó ở chỗ nào nữa ![/QUOTE]

Link gì nữa. Bấm trang đầu tiền. Bài số 2 sau bài số 1 đó!

kelangthang8981

tối nhất anh em mình nên thống nhất 1 bản thôi 349 là kê ô nhất rồi, khỏi up bản tiếp theo nếu nó không có cải thiên đáng gì so noticeable....đồng ý ko mấy cu....

darkness90vt

tối nhất anh em mình nên thống nhất 1 bản thôi 349 là kê ô nhất rồi, khỏi up bản tiếp theo nếu nó không có cải thiên đáng gì so noticeable....đồng ý ko mấy cu....

ban 349 no chua full man hjh nhjn uc che lam( ol.dt nen viet ko dau. moi nguoi thog cam)

Ntv_79

Vừa làm với cái mũi tên màu xanh da trời , vì cái widget nhiệm vụ ko có chữ gì nhiều nên lắp vào lịch nhìn cũng đc nhỉ :D

@ Bạn darkness90vt còn hình ảnh nào về các widget của máy này ko gửi cho mình với , để xem thấy đẹp mình bắt chước

Bạn Thanh làm xong chưa mà không thấy hàng cho anh em dùng nhỉ!

ngocchuc1

- Nếu đang dùng v6 thì down 2 file đính kèm về chép đè vào là OK!

2 cái file đính kèm co pass là gì vậy trời???:((

darkness90vt

- Nếu đang dùng v6 thì down 2 file đính kèm về chép đè vào là OK!

2 cái file đính kèm co pass là gì vậy trời???:((
xóa đuôi 7z di thôi

nokiax68gb

Các pro cho mình mạo muội hỏi là đã có bản mod nào giống HTC Desire chưa ạ, thấy có pro Ntv_97 mod iphone, mà mình thích HTC hơn! Có tìm thấy 1 bản cho Desire bên topic cũ mà link ko down đc, mà ko biết mấy bản cũ chép vào bản 498 này xài đc ko, mình chỉ cần thanh bar, đồng hồ và dự báo tt giống HTC sense, pro nào có thể mod dùm hoặc biết chổ nào có thì chỉ dùm mình, thanks!

À quên cho mình hỏi là tìm đc bản này http://www.pdaviet.net/showthread.p...HTC-Sense-Edition-v2.0-(Latest-version)/page2 nhưng muốn xài ở giao diện tiếng Việt thì fải làm thế nào nhỉ, thanks again!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

HTC Sense Edition v2.0 trên điện thoại tiếng Việt

Các pro cho mình mạo muội hỏi là đã có bản mod nào giống HTC Desire chưa ạ, thấy có pro Ntv_97 mod iphone, mà mình thích HTC hơn! Có tìm thấy 1 bản cho Desire bên topic cũ mà link ko down đc, mà ko biết mấy bản cũ chép vào bản 498 này xài đc ko, mình chỉ cần thanh bar, đồng hồ và dự báo tt giống HTC sense, pro nào có thể mod dùm hoặc biết chổ nào có thì chỉ dùm mình, thanks!

À quên cho mình hỏi là tìm đc bản này http://www.pdaviet.net/showthread.p...HTC-Sense-Edition-v2.0-(Latest-version)/page2 nhưng muốn xài ở giao diện tiếng Việt thì fải làm thế nào nhỉ, thanks again!

Bạn và bạn nào muốn HTC sense chạy trên tiếng Việt thì làm như sau: Download SPB Mobile Shell v3.7.0 build 498 S60v5 HTC Sense Edition v2.0 về cài. Xong copy folder 20028b16 trong X:\private (X: là ổ bạn cài spb) ra chỗ khác! Sau đó cài bản SPB Mobile Shell v3.70.(498) Việt Hóa bởi Kienvp@SymPViet (Đọc kỹ hướng dẫn ở đó để có thể chạy trên tiếng Việt)! Sau khi mở chạy trên nền tiếng Việt rồi, bạn copy tất cả những file bắt đầu bằng qa_.... ; va_....; vl_...; vp_... từ folder đã sao lưu lúc trước đè vào X:\private (X: là ổ bạn cài spb)--> Vậy là bạn có HTC phiên bản mới chạy trên nền tiếng Việt rồi!!!

Chỉnh sửa cuối:

nokiax68gb

[ ....đè vào X:\private (X: là ổ bạn cài spb)--> Vậy là bạn có HTC phiên bản mới chạy trên nền tiếng Việt rồi!!!
Hình như chỗ này phải là X:\private\20028b16 phải ko pro?
Thanks pro ntv_79 nhìu lắm, bạn rất nhiệt tình, newbie rất cần những người như bạn, cảm ơn!

Ntv_79

Hình như chỗ này phải là X:\private\20028b16 phải ko pro?
Thanks pro ntv_79 nhìu lắm, bạn rất nhiệt tình, newbie rất cần những người như bạn, cảm ơn!
Thì đúng là như vậy nhưng mình đã nói copy folder 20028b16 trước rồi lại còn để đường dẫn như thế nữa thì sợ lại kêu ko có!!!:D

darkness90vt

Đồng hồ kim là thứ mình ghét nhất :( . Hình ảnh thì ko sao nhưng vấn đề khi test code cho 2 cây kim thì vất vã lắm
cái này nó có 1 kim mà 2 vòng số, bác chỉ e cách test code đi, e sẽ test, đang thích cái đồng hồ này

thanh19589

bạn chưa hiểu vấn đề rồi . Clock trong ảnh chỉ cần 1 kim , còn các vòng nó có hiệu ứng xoay đc để đúng thời gian. Còn trên SPB nó chỉ cho phép kim quay thôi nên phải xếp các con số đúng thứ tự + sử dụng 2 kim

darkness90vt

bạn chưa hiểu vấn đề rồi . Clock trong ảnh chỉ cần 1 kim , còn các vòng nó có hiệu ứng xoay đc để đúng thời gian. Còn trên SPB nó chỉ cho phép kim quay thôi nên phải xếp các con số đúng thứ tự + sử dụng 2 kim
có thể chỉnh cái dồng hồ thành cây kim dứng yên còn 2 cay kim quay thì chỉnh thành 2 cái vòng cho nó xoay

thanh19589

100% ko bao giờ làm đc , giải thích thì dài lắm bạn cứ thử mở ra và bắt tay vào làm đi sẽ hiểu .