• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các mod và cách mod SPB Mobileshell phiên bản mới v437

tuyetsac

thấy 2pic nguội quá nên e up bản mod e tập hợp được từ nhiều mod

http://www.mediafire.com/file/xzukkhzgd74ep4v/20028b16.rar (dùng cho bản 3.5.437 nhé, cái 3.7.498 bị lỗi thới tiết nên e chẳng sửa lải mấy cái mod)

Cho mình hỏi chút ,làm sao để có mục favourite pics như trong hình vậy và làm thế nào để có thể thay khung ảnh như trong hình ,nó nằm ở file nào vậy? Ai biết trả lời dùm mình với. Thanks!

Ntv_79

Cho mình hỏi chút ,làm sao để có mục favourite pics như trong hình vậy và làm thế nào để có thể thay khung ảnh như trong hình ,nó nằm ở file nào vậy? Ai biết trả lời dùm mình với. Thanks!

Khung hinh fđó là mặc định mà bạn. Làm 4 cái khung hình là ra vậy thôi. Còn favorist pic thì hổng bít!!!

darkness90vt

cái favourite píc thì bạn chọn vào widget clock small thì nó ra, tại mình lấy ở nhiều mod khác sữa lại nên có chút lỗi.
bác ntv_79 mod dùm e cái này được ko? (chỗ nằm trong khung đỏ)

thanh19589

làm cái status như thế thì quá dễ >:)

chỉ có điều sợ các newbie ko biết cách thêm đối tượng trong mục frame mà thôi ( đổi tên sang hex v.v... trước đây gala đã post ) . Do đó mình tính đến phương án 2 là hi sinh cái đồng hồ small để làm cái khung (mũi tên + YOUHAVE + các gạch ngang )

Ntv_79

làm cái status như thế thì quá dễ >:)

chỉ có điều sợ các newbie ko biết cách thêm đối tượng trong mục frame mà thôi ( đổi tên sang hex v.v... trước đây gala đã post ) . Do đó mình tính đến phương án 2 là hi sinh cái đồng hồ small để làm cái khung (mũi tên + YOUHAVE + các gạch ngang )

Thế bạn thanh làm luôn đi cho topic lại sôi nổi lên tí. Mình nghĩ có thể đưa vào cái lịch. Phần dưới vẫn hiển thị lịch phần trên là mấy thứ đó. Sau đó chắc phải chơi 2 cái status vào chỗ đó (có điều phải chỉnh lại code cho số 0 nó nằm trùng với mấy dòng đó nhỉ!

darkness90vt

Thế bạn thanh làm luôn đi cho topic lại sôi nổi lên tí. Mình nghĩ có thể đưa vào cái lịch. Phần dưới vẫn hiển thị lịch phần trên là mấy thứ đó. Sau đó chắc phải chơi 2 cái status vào chỗ đó (có điều phải chỉnh lại code cho số 0 nó nằm trùng với mấy dòng đó nhỉ!

mình nghĩ nên chỉnh cái đó thành clock hoặc dclock small như vậy thì sẽ sắp xếp dược theo ý mình muốn chứ ko bị dính chung với cái lịch

Ntv_79

mình nghĩ nên chỉnh cái đó thành clock hoặc dclock small như vậy thì sẽ sắp xếp dược theo ý mình muốn chứ ko bị dính chung với cái lịch

Bạn Thanh làm xong rồi đấy! Sắp có hàng nhé!

thanh19589

New status !!!

mặc dù không giống với nguyên mẫu nhưng nhìn chung chẳng đến nỗi nào >:)

Hướng dẫn chép có trong tập tin đính kèm . Lưu ý là ở đây chúng ta sử dụng 2 widget ( 1 là dclock small và 1 status )

JustinTimberlake

sao mình cài v437 vào thì nó bảo là hết hạn dùng thử,phải đăng ký nhỉ,thử xóa hết cài lại vẫn vậy:-?,ai chỉ mình với

Ntv_79

sao mình cài v437 vào thì nó bảo là hết hạn dùng thử,phải đăng ký nhỉ,thử xóa hết cài lại vẫn vậy:-?,ai chỉ mình với

Bạn down 437 ở chỗ nào thì quay lại đó down file đính kèm có code đăng ký đó!

Ntv_79

NokiPhone V6_498

Anh em NokiPhone V6 cùng down mod cho phiên bản mới nhất 498 nào!!!

- Nếu đang dùng v6 thì down 2 file đính kèm về chép đè vào là OK!
- Nếu chưa có v6 thì qua bài số #2 trang 1 down về rồi chép đè 2 file kia vào!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Anh em chán ip rồi ah, vậy hay là chuyển sang htc nhé!!

Mod của thanh trên bản mới nhìn đẹp lắm!

Chỉnh sửa cuối:

darkness90vt

có thể mod giao diện TouchFLO 3D finger swipe navigation của HTC touch diamond 2 ko bác ntv_79

thanh19589

Vừa làm với cái mũi tên màu xanh da trời , vì cái widget nhiệm vụ ko có chữ gì nhiều nên lắp vào lịch nhìn cũng đc nhỉ :D

@ Bạn darkness90vt còn hình ảnh nào về các widget của máy này ko gửi cho mình với , để xem thấy đẹp mình bắt chước

darkness90vt

Vừa làm với cái mũi tên màu xanh da trời , vì cái widget nhiệm vụ ko có chữ gì nhiều nên lắp vào lịch nhìn cũng đc nhỉ :D

@ Bạn darkness90vt còn hình ảnh nào về các widget của máy này ko gửi cho mình với , để xem thấy đẹp mình bắt chước

thử hàng này xem đươc không bác thanh ( cái thanh bar bác sữa lại còn 3 icon thôi nhé)
còn cái bar này bác chỉnh được ko? thấy bên DM cũng có người hỏi mà chẳng thấy ai làm hết

không biết chỉnh được menu thành thế này không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: