• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng thêm 5M cho bộ nhớ Ram [14.04.11]

Tyno2211

sao em cài được rồi nhưng vào phần installed apps trong app mgr. thì không được nữa vậy mấy bác? ai biết chỉ em với???

Chỉnh sửa cuối:

dekisugi17

có bác nào giúp em con c5-03 hok? sao con 5530 mấy bác kia nói lên tới 60mb,con của em chỉ tối đa 50mb thui????!!!

Máy của bạn lên tối đa 50mb là hay rồi. Mình còn chưa bao h lên dc >45mb lun. Mình đã thử chuyển sang chủ đề "Thanh cơ bản" mới lên dc 43mb. Bạn thử chuyển sang chủ đề "thanh cơ bản" xem sao? Xem cóa lên dc 50mb hok?

JohnyNguyen

hình như X6-00 xài bản CFW v31.0.4 v2 của hoang huy ko tăng dc tẹo ram nào

bản thân cái patch Ram của anh Kiên là mấy file .txt trong C\private\10202be9 để mod lại hệ thống :-? CFW có thể đã được thêm những file này trong quá trình cook nên khi cài patch này ko tăng được Ram tý nào cũng là phải thôi,thế mới có máy tăng,có máy ko chứ :D

vaydima

Sao mình vào xplorer thj không vào đc thư mục C\private\10202be9 như chỉ dẫn. Máy e đã hack rồi. A e nào biết giúp mình với. Thanks trc nha

nobita2k

nothing happened :| 53.7mb ram (trước khi cài, rs và tắt hết chạy ẩn) và 53.70mb ram (sau khi cài và tắt everything) mình xài c6 fw20.0.43 (hacked)

ghost85

Sao mình vào xplorer thj không vào đc thư mục C\private\10202be9 như chỉ dẫn. Máy e đã hack rồi. A e nào biết giúp mình với. Thanks trc nha

Vào Menu/Tools/Configuration chọn Show Hidden files và Show system file/folder

Khoaaaa

Active Member
Đợi xíu up link 4shared cho các bạn,cái ni hên xuôi òm,theo mình chỉ có Qt là pm tốt nhất để cải thiện ram