• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Super Hot] BelleShell v1.01(0) s60v5^3 Giao diện Belle trên máy s60v5

JohnyNguyen

Hi, đang theo dõi bạn bè quốc tế nghịch chứ đã dám nghịch gì đâu!=D> Họ đang làm cái này làm cái hs mặc định cho CFW để tiết kiệm RAM mà. Hình như cũng đang kêu gọi ngoan giúp cái gì đó ấy:D

E cũng có lúc ..."mơ" như vậy mà @@ Bỏ hết HS mặc định đi với cả menu nữa,cho belle này auto start ++ Nhưng mà "học dốt" :"> Với lại nghĩ nếu bỏ HS mặc định đi thì lúc gọi điện sẽ ra sao đây @@
-----
Chờ mấy cậu "đầu có sạn" nghịch phá thôi T___T Hix,chứ ko thì vài hôm rảnh về OFW chơi cái này cho lành =="

LoiPT

mình không có QT mobility 1.13 a gửi xin với nha
thank nhiều nhiều :)

LoiPT

Cảm nhận sau khi dùng cho 5233 thật tuyệt vời Ram từ 48 còn 13 cho CFW của mình. mình thấy chạy ổn định chứ khong đơ máy hay nặg như các bạn nói :) nếu có thêm WItget nhạc thì ngon quá :)
và có một lỗi đó là Icon photo khi dùng belle shell này bị lỗi không hiệ thi không rõ ai bị không ạ ?

ryuy

Cảm nhận sau khi dùng cho 5233 thật tuyệt vời Ram từ 48 còn 13 cho CFW của mình. mình thấy chạy ổn định chứ khong đơ máy hay nặg như các bạn nói :) nếu có thêm WItget nhạc thì ngon quá :)
và có một lỗi đó là Icon photo khi dùng belle shell này bị lỗi không hiệ thi không rõ ai bị không ạ ?
Cài cái hs replace ở trên của bác ngoan vào là hết đó bạn :D

YinYang

Active Member
E cũng có lúc ..."mơ" như vậy mà @@ Bỏ hết HS mặc định đi với cả menu nữa,cho belle này auto start ++ Nhưng mà "học dốt" :"> Với lại nghĩ nếu bỏ HS mặc định đi thì lúc gọi điện sẽ ra sao đây @@
-----
Chờ mấy cậu "đầu có sạn" nghịch phá thôi T___T Hix,chứ ko thì vài hôm rảnh về OFW chơi cái này cho lành =="

"đầu có sạn" nghịch được chứ "đầu có bi ve" như a chỉ phá thôi =))

thao85

Member
đúng là đẹp ko chê vào đâu .mình thấy nó tốn ram ghê nhưng cũng làm j đến độ ram 3~4mb chắc cài nhiều ud ẩn thôi.
mình cài vào ram từ 57 xuống 26( cài kha khá phần mềm nhưng chủ yếu chạy nền)máy 5230v21 vẫn ofw

tuan291188

Có thể khắc phục được cái hiện tượng khi vào các ứng dụng (Nhắn tin, xem ảnh..) và thoát ra thì BelleShell cũng mất luôn kô?

phucthu456

test được 2 ngày và đi đến quyết định dùng cái này thay cho giao diện spb đang dùng, sau khi bật thì còn khoảng tầm 20 đến 15M Ram, nhược điểm là hình như ko dùng chung với pm python được thì phải vì nếu bật cái này rồi bật endclear thì nó chỉ có màn hình trắng, phải vào từ menu bình thường (tất nhiên cái này vẫn bật), và 2 vấn đề nữa là cái wallpage có thể chết bất đắc kì tử lúc nào, chỉ còn màn hình đen cùng quá ít widget. Ngoài những cái đó ra thì tất cả đều tốt, mong bản cập nhật sẽ tốt hơn

jack_hunter97

không muốn đen màn hình thì thử đặt chung 1 hình nền coi sao , chứ để nó chuyển thế dễ bị đen lắm thường khoá máy rồi mở là đen thui

Dragon459

Manager
Hiện tượng bị đen màn hình (mất hình nền) chủ yếu là do máy đã đầy ram.các bạn nên để càng ít trang HS và ít icon ngoài HS thì sẽ cải thiện được phần nào hiện tượng đó

jack_hunter97

Phải chi tác giả cho xóa 2 cái hs còn lại thì hay , bỏ mấy cái hiệu úng chuyển trang thì chắc cũng tiết kiệm khá ram ^.^ , chán thật ram gì mà ít thế ?.? , nghiền cái giao diện bella rồi mà tiếc pjn cũng yếu nốt T.T

SunshineVietNam

Phải chi tác giả cho xóa 2 cái hs còn lại thì hay , bỏ mấy cái hiệu úng chuyển trang thì chắc cũng tiết kiệm khá ram ^.^ , chán thật ram gì mà ít thế ?.? , nghiền cái giao diện bella rồi mà tiếc pjn cũng yếu nốt T.T

Tớ thấy pin nó có ngốn lắm đâu bạn, tiếc hơn nữa là cái topic mấy hnay t theo bên Dm về vụ ram của cái này cũng bị lock và sắp bị del rồi :(, h họ lập topic mới nhưng mà ko khả quan lắm :(

Sh1110i

Member
cài cái hs replace của bác ngoan được 1 lúc là nó tự tắt rồi đâu lại vào đấy,có lúc vào cái hs replace thì nó thoát cái belle hay vào cái belle thì nó thoát hs replace

thaimap0000

có pro nào giải thích dùm mình hiện tượng cài đặt thì ok nhưng khi vào belleshell thì ko hoạt động đc ko vậy? ức chế quá cài đặt xong xuôi mà ứng dụng ko chịu chạy...hức hức!!!! yahoo mình là thaimap00@yahoo.com pro nào nhiệt tình giúp mình giải quyết vấn đề này mình rất rất biết ơn!!!!