• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng Vietmap cho HTC Imagio?

ltminh

vietmap r12 chạy trên imagio tốt định vị nhanh nhưng nếu ko dùng chức năng dẫn đường thì ok nhưng nếu dùng chức năng dẫn đường thì máy hiển thị chậm khi dừng lại rồi mà máy vẫn báo tốc độ và bản đồ cứ chạy . đến khi đi thì bản đồ vẫn đứng im 1 lúc sau mới bắt đầu chạy
không biết có ai bị như vậy chưa và cách khắc phục...

Anssc

Member
vietmap r12 chạy trên imagio tốt định vị nhanh nhưng nếu ko dùng chức năng dẫn đường thì ok nhưng nếu dùng chức năng dẫn đường thì máy hiển thị chậm khi dừng lại rồi mà máy vẫn báo tốc độ và bản đồ cứ chạy . đến khi đi thì bản đồ vẫn đứng im 1 lúc sau mới bắt đầu chạy
không biết có ai bị như vậy chưa và cách khắc phục...
Đúng là dẫn đường nó ko được real time với lại sai số đến vài chục mét, trước em dùng cục GPS ngoài thì cực chuẩn, chắc là máy GPS tích hợp nó ko được khỏe như cục GPS ngoài bác ạ.

ltminh

khả năng là tại máy hiển thị chậm còn tại gps thì chỉ bị sai vị trí thôi

dclover

Nếu cài S2U2 thì khi chạy VM đựoc 1 lúc là nó lại khóa. Bác nào có cao kiến gì không ạ? Vì S2U2 nó khóa theo thời gian của Backlight, sau khi backlight hoạt động trong phần setting>>Power thì nó sẽ hoạt động. Vậy có bác nào có cách nào mà khi chạy VM lên thì nó tự động disable cái backlight của WM đi không? Chứ mỗi lần chạy VM lại phải làm bằng tay thì mệt lắm.

ltminh

để s2u2 khóa theo màn hình và vào setting để màn hình không tắt là được

dclover

Thế thì nói làm gì hả bạn, cái này mình chả nói rồi còn gì. thế lúc bạn ko dùng VM thì màn hình nó cứ sáng ko tắt và S2U2 ko khóa à, he he. Ý mình là muốn có cách nào mà khi chạy VM nó tự làm cái vụ bạn nói kia, chứ cứ mỗi lần chạy lại phải vào setting thì mệt lắm.

ThaiKien

Super V.I.P
Nếu cài S2U2 thì khi chạy VM đựoc 1 lúc là nó lại khóa. Bác nào có cao kiến gì không ạ? Vì S2U2 nó khóa theo thời gian của Backlight, sau khi backlight hoạt động trong phần setting>>Power thì nó sẽ hoạt động. Vậy có bác nào có cách nào mà khi chạy VM lên thì nó tự động disable cái backlight của WM đi không? Chứ mỗi lần chạy VM lại phải làm bằng tay thì mệt lắm.
Thế thì nói làm gì hả bạn, cái này mình chả nói rồi còn gì. thế lúc bạn ko dùng VM thì màn hình nó cứ sáng ko tắt và S2U2 ko khóa à, he he. Ý mình là muốn có cách nào mà khi chạy VM nó tự làm cái vụ bạn nói kia, chứ cứ mỗi lần chạy lại phải vào setting thì mệt lắm.
Hình như các bạn đang đi xa dần khỏi nội dung chính của topic. :-/

het99

Có bác nào có cách xử lý vấn đè Vietmap chạy trên Imagio hiển thi chậm không, chỉ giáo cho anh em với, cảm ơn nhiều,,,

longidea

Tôi đang dùng Imagio cũng bị tình trạng sai số tương đối lớn.
Tuy nhiên, tôi thấy một điểm là nếu nuôi nguồn bằng xạc ô tô thì độ sai số rất ít.
Bác nào test thử xem có giống tôi không nhé.
Nếu đúng như vậy thì có lẽ do khi chạy Pin máy tự động down nguồn cung cấp cho CPU xử lý nên bị chậm hơn so với có nguồn xạc.
Tôi đoán vậy thôi.
Bác nào cao thủ xử lý giúp với.
Trước tôi dùng Asus P535 chính xác tuyệt đối luôn.

windows1980

Cho mình hỏi doawload phần mềm vietmap crack cho HTC imagio ở đâu vậy mình tìm hoài mà không thấy, chỉ có bản dùng thử thôi. Thanks

illidan8984

em cài Vietmap bị lỗi rất củ chuối, cài xong load lên thì "map not found" sau đó thì không thể cài apps lên thẻ nhớ được nữa , muốn cài thì phải format lại (mà quick format là không ăn thua) và cũng không thể remove Vietmap được, không biết bản Vietmap của em có bệnh gì không nhỉ, bản này em cài với rất nhiều máy chạy Winmo trước đây em dùng đều ok cả, điên đầu cả tối nay với cái bệnh này

vinhkhanhit

Mình dủng bản R12 XXXXX, thấy cũng OK, nhưng bắt sóng GPS hơi chậm, ở trong nhà cao tầng thì pó tay luôn. GoogleMap thấy bắt sóng GPS nhanh hơn nhiều.

zSilverStar

Test thử thì thấy khi chạy tốc độ dưới 10km/h thì cực kỳ chính xác, 20km/h tàm tạm, >30km/h thì lệch cả mấy trăm mét :))
Dừng đèn đỏ gần 40s mà GPS cứ chạy chạy =))

sonlethanh911

Các bác giúp em với. Em đã cài VM bản R12 nhưng sao không có tiếng việt? Cài font tv TahomaUnicode của nó vào thì đụng với Tahoma_TV, nó báo lỗi gì đó rồi không đọc được tv nữa luôn. Bác nào có font tv nào mà dùng được cho VM lẫn Win không vậy. Giúp em với

cuong9999

Các bác giúp em với. Em đã cài VM bản R12 nhưng sao không có tiếng việt? Cài font tv TahomaUnicode của nó vào thì đụng với Tahoma_TV, nó báo lỗi gì đó rồi không đọc được tv nữa luôn. Bác nào có font tv nào mà dùng được cho VM lẫn Win không vậy. Giúp em với

bạn nên cài VM V17, mình đang sài thấy bắt GPS rất nhanh. bạn thử xem sao.