• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng Vietmap cho HTC Imagio?

Anssc

Member
R12 em thấy dễ dùng hơn.

Làm thế nào để quay ngang màn hình khi dùng Vietmap trên Imagio các bác nhỉ?

DHL

Cho em hỏi là Imagio của em không thể fix được, dữ liệu tải về chỉ có 5 dòng lặp đi lặp lại . Dùng phần mềm vietmap R12, V17 hay GPS nào cũng vậy. Set cổng com4 với tốc độ nào cũng chỉ có 5 dòng :(

dclover

R12 em thấy dễ dùng hơn.

Làm thế nào để quay ngang màn hình khi dùng Vietmap trên Imagio các bác nhỉ?

Bạn thử làm theo cái này của bác vitdao, trước khi chạy VM thì chọc cho màn hình nó ngang ra đã.

2. Hiển thị lại chức năng xoay màn hình Rotate bị khóa trong windows mobile 6.5
Theo đường dẫn sau HKeyLocalMachine => System => GDI => Rotation
Thay khóa “HideOrientationUI” từ 1 => 0

kenu97

Cho em hỏi là Imagio của em không thể fix được, dữ liệu tải về chỉ có 5 dòng lặp đi lặp lại . Dùng phần mềm vietmap R12, V17 hay GPS nào cũng vậy. Set cổng com4 với tốc độ nào cũng chỉ có 5 dòng :(

hé hé, máy lởm rồi. =)), đổi máy xịn không?
anh update Quick GPS chưa?

PhamQuang

Manager
Thử hết rồi, đang chờ ROM PDAVIE thử lại đây :-?

Đã nói là DHL chuyển máy sang cho anh mượn tạm vài tuần để làm ROM rồi kia mà. :D
Không có máy khác gì cày ruộng trên đường nhựa hả? :D

son_hui

Em Ko tài nào kết nối dc GPS cho chú Imagio này ! hịc hịc ! chán kinh người ! VietMap thì Lỗi Font ! giờ em phải làm sao các DAI CA

wildcat

Tớ down về cài vì đc BQT Vietmap tặng key bản quyền nhưng mà đến giờ này vưỡn chưa dzo đc GPS :((

Có KKKK bản quyền mà không biết dùng thì đưa Wildcat dùng đê. :D

chimcon

Hehe, GPS con Imagio này nhạy đấy chứ. Mình cứ để tự nhiên vào GoogleMap check Use GPS đứng ngoài đường nó chạy ầm ầm và định vị rất chuẩn vị trí (dĩ nhiên là có bật GPRS)

demonntl

Active Member
1. tắt máy,bấm và giữ Volume Down + Talk/Send + End/Power.

2. chờ máy hiện thông báo thì thả 3 nut ra

3. bấm Volume Up to để hard reset.

Anssc

Member
Bạn thử làm theo cái này của bác vitdao, trước khi chạy VM thì chọc cho màn hình nó ngang ra đã.

2. Hiển thị lại chức năng xoay màn hình Rotate bị khóa trong windows mobile 6.5
Theo đường dẫn sau HKeyLocalMachine => System => GDI => Rotation
Thay khóa “HideOrientationUI” từ 1 => 0

Em làm hết rồi các ứng dụng khác thì xoay ngang nhưng cứ chạy Vietmap là nó lại xoay dọc :-? đã bác nào làm được cho Vietmap nó xoay ngang chưa ạ?

mrducbao

1. tắt máy,bấm và giữ Volume Down + Talk/Send + End/Power.
2. chờ máy hiện thông báo thì thả 3 nut ra
3. bấm Volume Up to để hard reset.
Hoặc cách khác: vào setting > system > memory > Clear storage > nhập Code 1234 sau đó OK là xong
Bác nào giúp mình không thể cài Vietmap cho con Imagio của mình, cài xong cứ vào chạy chương trình là out luôn!
Không bác nào, kể cả Mod trả lời tôi à :(
Chán quá

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Có thể máy bạn bị xung đột chương trình chăng. Vì thực tế Vietmap chạy tốt trên W6.5. Không có máy nên không dám khảng định chắc. Khi nào bạn HR máy sau đó cài Vietmap để thử xem chắc sẽ ok.

NhatToai

Super V.I.P
Hoặc cách khác: vào setting > system > memory > Clear storage > nhập Code 1234 sau đó OK là xong
Bác nào giúp mình không thể cài Vietmap cho con Imagio của mình, cài xong cứ vào chạy chương trình là out luôn!
Không bác nào, kể cả Mod trả lời tôi à :(
Chán quá
Trước tiên,để các Mod có câu trả lời chuẩn cho bạn thì bạn cũng phải hiểu một điều cơ bản là:Họ có Imagio trong tay như bạn chưa?
Quay lại vấn đề VM,bạn đã cài phiên bản nào và đầy đủ quyền sử dụng chứ?

het99

Tôi cài Vietmap r12 chạy tốt, gps bắt rất nhậy, lỗi font thì vào đây lấy bộ font tiếng Việt : http://www.4shared.com/file/97717646...C_VNFonts.html
Tuy nhiên khi cài Vietmap trên thẻ nhớ máy chạy chậm , hiển thị chậm, có thể phải cài vào bộ nhớ máy chăng? Bạn nào đã dùng rồi, cho biết ý kiến với...

ThaiKien

Super V.I.P
Tôi cài Vietmap r12 chạy tốt, gps bắt rất nhậy, lỗi font thì vào đây lấy bộ font tiếng Việt : http://www.4shared.com/file/97717646...C_VNFonts.html
Tuy nhiên khi cài Vietmap trên thẻ nhớ máy chạy chậm , hiển thị chậm, có thể phải cài vào bộ nhớ máy chăng? Bạn nào đã dùng rồi, cho biết ý kiến với...
Phần mềm Vietmap mình vẫn luôn cài vào máy, chạy vẫn bình thường như cài vào thẻ.

het99

Hiện tại Mobifone đang thử nghiệm mạng 3G, đôi lúc máy mình hiện lên chữ H, mỗi lần hiện lên chữ này là không kết nối được GPRS. Trong imagio không thấy phần tắt HDSPA, bạn nào biết chỉ giáo giúp... Tks

zSilverStar

Link font die mat rồi a ơi, hic, nhưng nó dùng font j vậy? e cài chỉ mới cài Tohama thôi