• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

tomcathp

uhm, Zinc WM6 của tớ cài lên trông đẹp phết, chạy cũng ổn, nhưng bực cái là nó không dùng được tính năng thời tiết, mở tùy chọn ra chả thấy thành phố nào nên chả chọn được. Install lại thoải mái vẫn thế.

Chắc bản beta nên chỉ được thế thôi. Giờ tớ remove đi rồi :D đợi có bản chính thức fix đc lỗi này mới tính xài tiếp.

ThaiKien

Super V.I.P
uhm, Zinc WM6 của tớ cài lên trông đẹp phết, chạy cũng ổn, nhưng bực cái là nó không dùng được tính năng thời tiết, mở tùy chọn ra chả thấy thành phố nào nên chả chọn được. Install lại thoải mái vẫn thế.
Chắc bản beta nên chỉ được thế thôi. Giờ tớ remove đi rồi :D đợi có bản chính thức fix đc lỗi này mới tính xài tiếp.
Bản 2.0 đã có bản chính thức rồi mà bạn? Bạn có thể xem ở trang chủ.
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com

ancola66

Super V.I.P
CUSTOMIZE CONTACT MOBILE SHELL

Phần mềm SPB Mobile Shell Là một phần mềm quản lý rất hay nhưng 10 người thì chắc phải có đến 8 người không thích cách quản lý Contact của nó:D. Thủ thuật sau đây sẽ giúp các bạn dùng Mobile Shell với bất kì phần mềm quản lý Contact nào ( Ví dụ như với phần mềm quản lí Contact PocketCM)

[HIDE]
Customize Spb MobileShell Contact ( Với ví dụ ở đây là phần mềm PocketCM) :
* Tất nhiên bạn phải cài PocketCM:D
* Bạn dùng một phần mềm Registry nào đó vào theo đường dẫn sau :

HKEY_LOCAL_MACHINE \ SOFTWARE \ Spb Software House 2 \ Spb Mobile Shell \ Menu \ Root \ Organizer \ Contacts

* Tạo một khóa mới với giá trị STRING Value
* Mục name : File
* Mục String :\Program Files\PocketCM\PocketCM.exe
* Nhấn Done
* Khi đó sẽ xuất hiện 2 khóa String có tên là
- Text
- Type
* Bạn xóa 2 khóa này đi
* Thoát ra SR lại máy
* Và bây giờ bạn vào Contact của phần mềm Spb Mobile Shell thì nó sẽ mở contact với Pocket CM:D[/hide]​

Lesangmd

Phần mềm SPB Mobile Shell Là một phần mềm quản lý rất hay nhưng 10 người thì chắc phải có đến 8 người không thích cách quản lý Contact của nó:D. Thủ thuật sau đây sẽ giúp các bạn dùng Mobile Shell với bất kì phần mềm quản lý Contact nào ( Ví dụ như với phần mềm quản lí Contact PocketCM)

hidden content may not be quoted​

Nghĩa là sao hả Bác ? Em chưa hiểu là dùng với bất cứ phần mềm nào là sao cả ?:(:-??:D

ancola66

Super V.I.P
Nghĩa là sao hả Bác ? Em chưa hiểu là dùng với bất cứ phần mềm nào là sao cả ?:(:-??:D
Bạn trích dẫn như thế thì đúng là bó tay. Nguyên văn của nó là "Thủ thuật sau đây sẽ giúp các bạn dùng Mobile Shell với bất kì phần mềm quản lý Contact nào". Điều đó có nghĩa là khi mở Contact bằng SpbMobile Shell thì khi đó hiện ra trước mắt bạn sẽ là phần mềm quản lý Contact mà bạn muốn thay thế chứ không phải kiểu quản lý contact mặc định của Spb Mobile Shell (Rất chuối:)))

dieubong

cho em hỏi. thế nếu giờ muốn cài thì cái spbpocketplus3 của em thì fải làm sao.cứ thế cài đè lên ư hay là fải gỡ, mà gỡ như mô:|
thanks các bác

HaChau

Super V.I.P
cho em hỏi. thế nếu giờ muốn cài thì cái spbpocketplus3 của em thì fải làm sao.cứ thế cài đè lên ư hay là fải gỡ, mà gỡ như mô:|
thanks các bác
Spb Pocket Plus độc lập với Spb Mobile Shell, cài riêng biệt không ảnh hưởng gì.
Bạn nên cài Spb Pocket Plus 4.0 tại đây, tương thích tốt hơn với Spb Mobile Shell 2.0.

Lesangmd

Bạn trích dẫn như thế thì đúng là bó tay. Nguyên văn của nó là "Thủ thuật sau đây sẽ giúp các bạn dùng Mobile Shell với bất kì phần mềm quản lý Contact nào". Điều đó có nghĩa là khi mở Contact bằng SpbMobile Shell thì khi đó hiện ra trước mắt bạn sẽ là phần mềm quản lý Contact mà bạn muốn thay thế chứ không phải kiểu quản lý contact mặc định của Spb Mobile Shell (Rất chuối:)))

Hihi , bây giờ thì em đã hiểu SPB MobileShell được dùng như thế nào!:D( Rất chuối!=)))

nguyendg

chỗ này làm sao vậy BÁC. em k làm đuơc.:-/

ancola66

Super V.I.P
chỗ này làm sao vậy BÁC. em k làm đuơc.:-/
Khi bạn tạo tạo một khoá mới với giá trị String thì nó sẽ hiện ra cửa sổ có 2 mục ( Name và String) để bạn đặt tên cho cái khoá đó và giá trị của cái khoá đó

nguyendg

Khi bạn tạo tạo một khoá mới với giá trị String thì nó sẽ hiện ra cửa sổ có 2 mục ( Name và String) để bạn đặt tên cho cái khoá đó và giá trị của cái khoá đó

em la`m đi la`m lại hoài mà vẫn k thấy cửa sổ nào có nam và string cả chỉ có mỗi cái dòng defaut thôi nhưng cũng không cho đổi tên.

HaChau

Super V.I.P
em la`m đi la`m lại hoài mà vẫn k thấy cửa sổ nào có nam và string cả chỉ có mỗi cái dòng defaut thôi nhưng cũng không cho đổi tên.
Bạn trích dẫn nhưng không làm theo thì mới làm đi làm lại mãi như vậy. Suy nghĩ nhé.
Nếu dùng Resco Registry
Menu > New > String value
Nó sẽ hiện cửa sổ đó.

nguyendg

Bạn trích dẫn nhưng không làm theo thì mới làm đi làm lại mãi như vậy. Suy nghĩ nhé.
Nếu dùng Resco Registry
Menu > New > String value
Nó sẽ hiện cửa sổ đó.

tin`h hình là vầy. thay vi` tạo giá trị chuỗi thi` mình cứ tạo khóa mới. chuối kinh. =D> rút kinh nghiệm. thanks.=D>

hoamaitrang

khi nào thì nó mới có bản cho WM2003SE nhỉ, e nhìn thấy cũngc khoái khoái nhưng mà thấy nói là chỉ dùng được cho WM2005 => chán thế nhỉ

thì bạn up lên 05 đi.chủ động vẫn hơn bị động chứ

hoamaitrang

tui dùng atom exec thử standby trong 1 tiếng thấy nuốt mất 3% pin, sợ thật. Nhưng đc cái giao diện đẹp dễ dùng nó cứu vãn đc, mà ăn chơi thì đâu sợ hao pin các bạn nhỉ

như thế thì ăn thua gì.mấy con ppc vốn tốn pin mà

bebu

Làm theo cách của Bạn thì đưa được Ch\tr quản lý Contacts vào nhưng khi add Contacts vào để gọi nhanh lại không được. Còn nếu để "Text" và "Type" thì Add được thì lại không dùng Ch\tr quản lý Contacts mà mình thích được. Vậy làm sao đây?

Chỉnh sửa cuối:

bebu

CHÚ Ý : Các bài về Skin và Icon của phần mềm SPB Mobile Shell đã được di chuyển đến chủ đề SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL trong BOX THEME VÀ SKIN . Điều đó sẽ giúp các bạn dễ dàng tìm kiếm và thảo luận để các vấn đề không lan man đan xen lẫn nhau.

Bạn có thể cho đường đẫn được không tìm mãi không thấy

ancola66

Super V.I.P
ban oi, sao key cua ban ko xai` duoc vay.Minh cung xai Atom, cai mobil shell roi dang ki' nhung ko dc
Tất nhiên là không thể được rồi :)):)):)). Vì vừng đó chỉ để rắc cho các phiên bản đầu thôi. Mình đoán bạn cài Phiên bản 2.0 mới kính cong rồi mang vừng cũ đó rắc lên:)):)):))