• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

goldeneagle

cấu hình máy mình ở phía trên cùng bài viết ấy có thể áp dụng cho máy bác thử xem sao

của bác là bản hd2 thường thì phải ^^ nhìn cái radio là bít :p

tại mình thấy bác đễ ram free cao quá nên tò mò và thèm

JohnnyBui

Bác chủ thớt co hỏi cái:
Thứ nhất là bản Rom WM có ảnh hưởng tới Ram của bản Android mình cài vào máy không?(Đang dùng bản Rom WM Blue Sea của bác CaoThanhHai)
Thứ 2 là mình làm mọi cách mà không thể nào kéo Ram lên cao như bác nói mặc dù đã cài LuancherPro thay thế cho Sense.

dale89

Bác chủ thớt co hỏi cái:
Thứ nhất là bản Rom WM có ảnh hưởng tới Ram của bản Android mình cài vào máy không?(Đang dùng bản Rom WM Blue Sea của bác CaoThanhHai)
Thứ 2 là mình làm mọi cách mà không thể nào kéo Ram lên cao như bác nói mặc dù đã cài LuancherPro thay thế cho Sense.

bản bản rom WM có ảnh hưởng tới ram của Android bạn àh. bạn cài các bản cơ bản sẽ giúp ram cao hơn, mình đã đang dùng bản của Energy rất tốt, ngoài ra còn có rom của Miri, đó là các bản mà cooker Android dùng để test nên bạn hoàn toàn yên tâm về độ ổn định của nó

bakery89

càg lúc càg xuất hiện nhiều người ram free ít giống mình ùi
rom WM từ hum qua tới h mình test 3 bản rùi,2 cái enery,1 cái của bác hanoiwap
thấy ram free y như nhau, mỗi lần cài rom WM là mình đều 4mat lại thẻ nhớ và cài lại android từ đầu,công nhận cực thật,hi vọng đc cái ram free nhìu nhìu mà thấy thảm quá,toàn dưới 200mb,có lúc còn có 110mb hjx hjx

matmeo41087

càg lúc càg xuất hiện nhiều người ram free ít giống mình ùi
rom WM từ hum qua tới h mình test 3 bản rùi,2 cái enery,1 cái của bác hanoiwap
thấy ram free y như nhau, mỗi lần cài rom WM là mình đều 4mat lại thẻ nhớ và cài lại android từ đầu,công nhận cực thật,hi vọng đc cái ram free nhìu nhìu mà thấy thảm quá,toàn dưới 200mb,có lúc còn có 110mb hjx hjx

Bác chủ thớt co hỏi cái:

Android HD2 chạy trên nền của WindowMobile nên bản WM nào Free ram càng nhiều thì Android free cũng nhiều theo. Mình khuyên các bạn bị bệnh ram ít nên cài các bản WinMobile của Energy hoặc của Miri &Dinik ( từ v0.17 > v0.19 ) ;;)
Mình chạy cả live wallpaper lẫn HTC sence mà ram vẫn còn 270 Mb nè ;;)

Chỉnh sửa cuối:

sbc

Các bác cho em hỏi em vừa cài bản : [UPD][BUILD][18.11.10] MDJ FroYo Sense Revolution v.1.7 [kernel: MDJ S6.1]

Nhưng nghịch mãi mà không biết làm thế nào cho nó hiển cái biểu tượng 3g hoặc chữ H dể kết nối gprs . rất mong các bác chỉ dùm Thanks .

vuidoi

Bản Evo 06 ngon hơn bản 07 các bạn ạ! Giờ tớ chạy lại bản 06, khi nào, ra bản 08 thì cài lại vậy, chứ bản 07 này lắm vấn đè vớ vẩn lắm

matmeo41087

Các bác cho em hỏi em vừa cài bản : [UPD][BUILD][18.11.10] MDJ FroYo Sense Revolution v.1.7 [kernel: MDJ S6.1]
Nhưng nghịch mãi mà không biết làm thế nào cho nó hiển cái biểu tượng 3g hoặc chữ H dể kết nối gprs . rất mong các bác chỉ dùm Thanks .

Muốn vào được trước hết bác phải tắt Wifi đi đã thứ 2 bác vào setting > wireless& netwoeks >tích vào Mobile network là được :p

Bản Evo 06 ngon hơn bản 07 các bạn ạ! Giờ tớ chạy lại bản 06, khi nào, ra bản 08 thì cài lại vậy, chứ bản 07 này lắm vấn đè vớ vẩn lắm

Vấn đề gì hả bác mình thấy bản core 7 đồ họa hơn hẳn sóng bắt cũng bằng v6 loa thì rõ và to hơn :-?

JohnnyBui

Android HD2 chạy trên nền của WindowMobile nên bản WM nào Free ram càng nhiều thì Android free cũng nhiều theo. Mình khuyên các bạn bị bệnh ram ít nên cài các bản WinMobile của Energy hoặc của Miri &Dinik ( từ v0.17 > v0.19 ) ;;)
Mình chạy cả live wallpaper lẫn HTC sence mà ram vẫn còn 270 Mb nè ;;)

Thanks bác đã trả lời.Cho mình thêm cái này nữa nếu mình up Rom Wm 6.5 lại tháo thẻ ra ko cần format thẻ chạy lại bản andoird đã cài trước đó có đc ko?
Mong hồi âm.

sbc

Muốn vào được trước hết bác phải tắt Wifi đi đã thứ 2 bác vào setting > wireless& netwoeks >tích vào Mobile network là được :p

Mình làm như bạn chỉ và can thiệp cả lệnh Bấm *#*#4636#*#* cũng ko thấy nó hiện có cách nào nữa ko bạn thanks

matmeo41087

Thanks bác đã trả lời.Cho mình thêm cái này nữa nếu mình up Rom Wm 6.5 lại tháo thẻ ra ko cần format thẻ chạy lại bản andoird đã cài trước đó có đc ko?
Mong hồi âm.

Theo nguyên tắc là không được bạn ạ vì thay rom WM tức là bạn đã thay lõi của Android nên sau khi bạn thay Rom WM bạn nên chạy lại Android từ đầu sẽ tốt hơn:-?

Đang tự hỏi Matmeo41087 là Nam hay Nữ nhỉ ?! :p

Mình là nam chứ nữ ko máu vọc mấy thứ này đâu:D

vuidoi

Vấn đề gì hả bác mình thấy bản core 7 đồ họa hơn hẳn sóng bắt cũng bằng v6 loa thì rõ và to hơn
vấn đề ở chỗ, nếu nghịch lâu là Ram chạy bố láo ngay, tứ chưa xem được 10 phút trên youtube, chỉ xem khoảng 7 phút là đứng im, sau đó tắt đi mớ lại thì xem được. Ram chẳng dùng gì cũng tụt dần dần, Pin ko biết có báo láo hay ko,chứ lúc nào cũng hơn 200mA trong trường hợp mở máy lên.

matmeo41087

vấn đề ở chỗ, nếu nghịch lâu là Ram chạy bố láo ngay, tứ chưa xem được 10 phút trên youtube, chỉ xem khoảng 7 phút là đứng im, sau đó tắt đi mớ lại thì xem được. Ram chẳng dùng gì cũng tụt dần dần, Pin ko biết có báo láo hay ko,chứ lúc nào cũng hơn 200mA trong trường hợp mở máy lên.

Mở máy lên thì hơn 200mA là bình thường của mình ít hơn 1 chút tầm 180mA khi chỉ bật màn hình lên ko làm gì cả :D

hardtrack

Theo nguyên tắc là không được bạn ạ vì thay rom WM tức là bạn đã thay lõi của Android nên sau khi bạn thay Rom WM bạn nên chạy lại Android từ đầu sẽ tốt hơn:-?

Ko vấn đề bạn nhé , mình up ROM WM liên tục và cũng chẳng bao giờ phải fomart lại thẻ cả, nó boot lại cũng ko mất nhiều thời gian đâu , chỉ cài android boot là OK .

Bản này Ram ko dc cao nên nếu bạn muốn RAM cao thì gỡ cái HTC sense ra bằng titanium backup rồi cài cái lauchpro vào là RAM ngon ngay.
Vì nó tích hợp quá nhiều tiện ích chạy ngầm nên RAM tốn nhanh , bạn cũng vào titanium backup mà gỡ mấy cái ko cần thiết ra như foot print, facebook...

hoanbeck

Bản của MDJ hình như toàn phải fix lỗi font Việt, mình copy cả folder đè lên toàn bị mất font chữ kiểu MDJ :( bác matmeo có biết chỉ cần copy file nào vào là fix được lỗi font Việt mà ko bị mất kiểu font chữ của MDJ ko? :D

matmeo41087

Bản của MDJ hình như toàn phải fix lỗi font Việt, mình copy cả folder đè lên toàn bị mất font chữ kiểu MDJ :( bác matmeo có biết chỉ cần copy file nào vào là fix được lỗi font Việt mà ko bị mất kiểu font chữ của MDJ ko? :D

Không có cách nào đâu bác ạ chấp nhận mất một trong 2 thôi :D

dungphp

Tạo các thư mục tại ổ C: theo cấu trúc root/system/font rồi copy các font vào thư mục font. Sau đó copy thư mục root vào thư mục Android của sdcard, rồi reboot lại máy

bakery89

Tạo các thư mục tại ổ C: theo cấu trúc root/system/font rồi copy các font vào thư mục font. Sau đó copy thư mục root vào thư mục Android của sdcard, rồi reboot lại máy

bác này đọc chẳng kĩ ngta hỏi cái gì đã vội trả lời rùi,cách bác chỉ thay font chữ thì ai chẳng biết,đây là hỏi cách fix lỗi tiếng việt mà vẫn giữ nguyên font chữ cũ kìa
theo mình nghĩ thì k có cách nào đâu,vì lỗi tiếng việt là do font,chỉ có đổi font mới hết thui ^___^