• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

MINHDU1

bạn cài đc native thì cài direct dễ rồi.native thì chia 1 phân vùng EXT4 còn Direct thì bạn chia thêm 1 phân vùng EXT4 nữa là 2 và tiến hành cài như cài native.có điều là lúc cài chọn Direct là ok

hjhj ok cảm ơn bạn hiền rất nhiều, vì mình nghe nói là cài Direct thì máy sẽ chạy nhanh hơn native không biết đúng không nữa

MINHDU1

ChauTien TouchWiz V1.1a để chiến thử bản này ntn, nghe nói ổn định và nhanh lắm hjhj.

chautruongthinh

Anh Thịnh tích hợp luôn vụ này vào các bản sau được hông anh?

Do em thấy tốc độ khi kéo statusbar vẫn còn hơi cà giật :D

- Cái này dễ mà, bạn chỉ việc dùng APKTool để decomplie SettingUI.apk rùi thay đổi các thông số của dimens.xml (\SystemUI\res\values) theo như hình ở bài viết gôc: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2267307

- Sau khi edit xong thì bạn chỉ việc Recompile file SettingUI.apk rùi chép vào System/app

- Mình sẽ test thử nếu hoạt động tốt mình sẽ add vào các bản sau luôn!!!

- Cái này dễ mà, bạn chỉ việc dùng APKTool để decomplie SettingUI.apk rùi thay đổi các thông số của dimens.xml (\SystemUI\res\values) theo như hình ở bài viết gôc: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2267307

- Sau khi edit xong thì bạn chỉ việc Recompile file SettingUI.apk rùi chép vào System/app

- Mình sẽ test thử nếu hoạt động tốt mình sẽ add vào các bản sau luôn!!!
Thanks anh,
Do em cũng mò làm thử thì thấy ok hết, tới khi chép ngược vào thanh status bar biến mất tiêu luôn :-?? Thử sign apk mà cũng vậy

chautruongthinh

Thanks anh,
Do em cũng mò làm thử thì thấy ok hết, tới khi chép ngược vào thanh status bar biến mất tiêu luôn :-?? Thử sign apk mà cũng vậy

- Bạn đang dùng bản nào?? Để mình thử edit rùi gửi cho bạn!! Bạn test thử rùi báo cho mình biết nha!!
- Bản NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0] mình cũng đã port sang DirectSD rùi, bạn test rùi báo mình biết luôn nha!!

kiendinh502

Một lần nữa cám ơn bác nhiều, nếu cuối năm có điều kiện về VN, em đi bến tre 1 chuyến mời bác cafe.

kiendinh502

Những cảm nhận đầu tiên khi dùng bản NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED DirectSD:

Boot lâu hơn Nand
Kết nối wifi ko được, cứ báo Obtaining hoài

chautruongthinh

Những cảm nhận đầu tiên khi dùng bản NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED DirectSD:

Boot lâu hơn Nand
Kết nối wifi ko được, cứ báo Obtaining hoài

Bạn thử kiểm tra kỹ lại xem, chứ mình test wifi hoạt động OK mà!

chautruongthinh

Buồn quá nên lang thang trên mạng không ngờ gặp phải niềm lớn :)). Mình vừa tìm ra được cách fix 3G và Wifi cho 4.3.1, để mình build thử xem nó có hoạt động ko? Hi vọng nó sẽ hoạt động tốt!!

kiendinh502

Buồn quá nên lang thang trên mạng không ngờ gặp phải niềm lớn :)). Mình vừa tìm ra được cách fix 3G và Wifi cho 4.3.1, để mình build thử xem nó có hoạt động ko? Hi vọng nó sẽ hoạt động tốt!!
4.3.1 mà fix được 3G và wifi là em từ bỏ 2.3.7 chơi ngay 4.3.1 luôn.

kiendinh502

Mình đã kết nối được wifi bản 2.3.7 DirectSD (kết nối tay)

Nguyên nhân : Do Router Wifi ko thể cấp địa chỉ IP address cho Phone tự động , có 1 số trường hợp lại dùng Wifi bt vì Router cấp đc .
Khắc phục : Vô settings ~> Wirless and network ~> Wi-fi settings ~> bấm nút Menu cảm ứng ~> Advanced ~> đánh dấu Use static IP
+ IP adress : Địa chỉ IP của Router wifi cấp cho bạn . Ví dụ : của mình là 192.168.0.102
+ Gateway : Địa chỉ của Router wifi mà bạn dùng . Ví dụ của mình là : 192.168.0.1
+ Netmask : 255.255.255.0
+ DNS 1 : 208.67.222.222
+ DNS 2 : 208.67.220.220
~> bấm menu cảm ứng ~> Save ~> Done
Chú ý : IP Router wifi của bạn là 192.168.0.1 thì bạn điền vào đt IP 192.168.0.102 hay 105 gì cũng đc miễn ko trùng 1 máy tính nào đó và cùng họ IP Router là đuôi xxx.xxx.x.xxx
^^ chúc mừng nhé , Android 2.2 của bạn bây giờ đã kết nối bt rùi nhé . Ko còn cài dòng chữ đáng ghek "Obtaining IP Address..." .
Và các bạn cũng có thể vô FaceBook full web rùi nha .

Nhắc nhở : Khi bạn mang máy ra chỗ wifi khác bạn bỏ dấu ở mục Use IP static nhé ^^ . Vì IP bạn điền là tương ứng Router Wifi ở nhà .

(nguồn 24h-mobile.com)

Vấn đề này khá bất tiện khi di chuyển qua chỗ khác.
Và 2.3.7 chạy trên DirectSD chậm hơn trên Nand. (ram là rõ nhất DirectSD khi clear app ram trống 250MB, trong khi đó Nand 270MB)
DirectSD khi lướt nhanh qua các trang bị giật hình, lag, còn trên Nand ko xảy ra.

Chưa test game.

cqhieu

Mình đã kết nối được wifi bản 2.3.7 DirectSD (kết nối tay)

Nguyên nhân : Do Router Wifi ko thể cấp địa chỉ IP address cho Phone tự động , có 1 số trường hợp lại dùng Wifi bt vì Router cấp đc .
Khắc phục : Vô settings ~> Wirless and network ~> Wi-fi settings ~> bấm nút Menu cảm ứng ~> Advanced ~> đánh dấu Use static IP
+ IP adress : Địa chỉ IP của Router wifi cấp cho bạn . Ví dụ : của mình là 192.168.0.102
+ Gateway : Địa chỉ của Router wifi mà bạn dùng . Ví dụ của mình là : 192.168.0.1
+ Netmask : 255.255.255.0
+ DNS 1 : 208.67.222.222
+ DNS 2 : 208.67.220.220
~> bấm menu cảm ứng ~> Save ~> Done
Chú ý : IP Router wifi của bạn là 192.168.0.1 thì bạn điền vào đt IP 192.168.0.102 hay 105 gì cũng đc miễn ko trùng 1 máy tính nào đó và cùng họ IP Router là đuôi xxx.xxx.x.xxx
^^ chúc mừng nhé , Android 2.2 của bạn bây giờ đã kết nối bt rùi nhé . Ko còn cài dòng chữ đáng ghek "Obtaining IP Address..." .
Và các bạn cũng có thể vô FaceBook full web rùi nha .

Nhắc nhở : Khi bạn mang máy ra chỗ wifi khác bạn bỏ dấu ở mục Use IP static nhé ^^ . Vì IP bạn điền là tương ứng Router Wifi ở nhà .

(nguồn 24h-mobile.com)

Vấn đề này khá bất tiện khi di chuyển qua chỗ khác.
Và 2.3.7 chạy trên DirectSD chậm hơn trên Nand. (ram là rõ nhất DirectSD khi clear app ram trống 250MB, trong khi đó Nand 270MB)
DirectSD khi lướt nhanh qua các trang bị giật hình, lag, còn trên Nand ko xảy ra.

Chưa test game.

Nếu vậy thì thử chỉnh Chanel wifi thành 6 xem có Auto được không? Chứ nếu mang đi chỗ khác lại phải hỏi xem Gateway là bao nhiêu :)).
Bản này em cài trên NAND thỉnh thoảng còn treo máy khi nhấc máy trả lời cuộc gọi đến. Không biết có phải do thẻ nhớ không! Nhưng cài ROM khác trên SD cũng bị!

kiendinh502

Nếu vậy thì thử chỉnh Chanel wifi thành 6 xem có Auto được không? Chứ nếu mang đi chỗ khác lại phải hỏi xem Gateway là bao nhiêu :)).
Bản này em cài trên NAND thỉnh thoảng còn treo máy khi nhấc máy trả lời cuộc gọi đến. Không biết có phải do thẻ nhớ không! Nhưng cài ROM khác trên SD cũng bị!

treo là do Radio_Leo_2.15.50.14 đó bác, bác down Radio 2.12.50.02_2 về cài là hết, em đã test rồi.