• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

chautruongthinh

Sao mình cài bản này nó quay mãi từ 9h00 đến 9h35 (bây giờ) vẫn ở màn hình CyanogenMod :( vẫn chưa vào màn hình home. Cài theo phương pháp Direct-EXT!

Nếu mà nó báo CyanogenMod tức là bạn đang còn boot NAND đó bạn. Bạn phải chọn boot từ thẻ nhớ mới được!!

drtiendiep

Nếu mà nó báo CyanogenMod tức là bạn đang còn boot NAND đó bạn. Bạn phải chọn boot từ thẻ nhớ mới được!!

Bây giờ tháo lại pin từ màn hình aMagLDR chọn cái gì bạn? Muốn cài thêm WP7.8 vào NAND giờ làm thế nào bạn?

chautruongthinh

Bây giờ tháo lại pin từ màn hình aMagLDR chọn cái gì bạn? Muốn cài thêm WP7.8 vào NAND giờ làm thế nào bạn?

Bạn chịu khó tìm kiếm trên diễn đàn nha. Vì mình cũng đã nói vấn đề này rất nhìu rùi!!

chautruongthinh

[Update] Hiện mình thấy bên XDA đã có bản 4.3 cho HD2 rùi đó ae. Tuy nhiên đây là bản đầu tiên nên còn rất nhiều lỗi chỉ nên test thui!!

drtiendiep

Hix! Vẫn chưa được :( ai hướng chi tiết mình cài bản Slimrom V8 này với máy HD2 LEO thẻ 8GB Class 2 với! Thanks

cqhieu

Hix! Vẫn chưa được :( ai hướng chi tiết mình cài bản Slimrom V8 này với máy HD2 LEO thẻ 8GB Class 2 với! Thanks
8G C2 thì không nên chạy trên thẻ nhé. Chậm vô cùng. Mình dùng 16G C10 của Trancend mà còn thấy lờ đờ. Ít nhất phải chạy thẻ U1 hoặc Toshiba Exceria nhé!

misa617

[Update] Hiện mình thấy bên XDA đã có bản 4.3 cho HD2 rùi đó ae. Tuy nhiên đây là bản đầu tiên nên còn rất nhiều lỗi chỉ nên test thui!!
Ban nay dung la con nhieu loi ! Chi de tham khao thoi '
Thanks chu thot ve ban touchwiz&Xperria patch V2.0 .
Xin loi danh khong dau tu dt .

cqhieu

Bạn vào Menu MAGLDR, chọn Service - Boot Boot Setting - Boot Source - Chọn SD (Hoặc NAND)
Sau khi cài xong trên thẻ nhớ thì: Service - Boot Boot Setting - AD SD Dir - Chọn Folder Native SD mới được sinh ra trên thẻ nhớ.
Xong restart hoặc chọn 2 or 3

cqhieu

- Các bản mình đã xoá là vì các bản đó điều có bản update mới hơn và ổn định hơn
- Bạn vẫn có thể cài thêm NativeSD được nhưng nếu bạn đang dùng DirectSD thì bạn tại sao bạn không cài thêm 1 bản DirectSD cho dễ dàng quản lí hơn
Căn bản có nhiều ROM muốn test mà nó lại là Native SD. Nên giờ em chỉ chia thẻ làm 2 thôi. Dễ xóa dễ format

congnhon

Member
Mình vừa thấy Pixelfreak update các bản ROM của a ta. Ae mình test thử xem bản nào OK rùi báo mình để mình port sang DirectSD nhé!!

Theo mình Thịnh giúp chuyển Direct bản V7 Final , bản này có giao diện đẹp lắm

- Các bản mình đã xoá là vì các bản đó điều có bản update mới hơn và ổn định hơn
- Bạn vẫn có thể cài thêm NativeSD được nhưng nếu bạn đang dùng DirectSD thì bạn tại sao bạn không cài thêm 1 bản DirectSD cho dễ dàng quản lí hơn
tại mình muốn thử mấy bản 4.2.2 mà mấy cái đó trong này bạn xóa đi rồi nên ko thử đc.mà nếu qua XDA thì ng ta ko chuyển qua DirectSD nên muốn hỏi bạn ý mà.
p/s: tại bản 4.2.2 camera nó full màn hình nhìn đã hơn .mà giờ sắp có 4.3 rồi thì đợi them cũng đc.hi

congnhon

Member
Mình đang phân vân giữ bản V7.0 và bản Carbon V3.0. Không biết nên port bản nào nữa!!??

Sao mình thấy bên XDA ghi bản này là V3.0 is Online and in other thread is this rom with XPERIA Z design, nhưng cài lên không thấy cái gì của XPERIA Z hết vậy Thịnh ơi ( Thôi thì Bác chuyển direct bản nào AE nhờ bản ấy heheheheheheheheheh )

misa617

Mình đang phân vân giữ bản V7.0 và bản Carbon V3.0. Không biết nên port bản nào nữa!!??
Theo Mình thì thịnh chuyển thử bản V7 đi ! Các bản carbon Mình đã thử cài thấy khôngnhanh và mượt và hao pin ..... còn nếu có thời gian thì làm luôn cả 2...:D
Các bản Slim đến giờ Mình thấy V8 tương đối ổn nhưng vẫn còn bị Blackgreen khi nhận đt ( các bản V 7,2- V7 , tytung 2.5 cũng bị ) nếu có cách khắc phục được vụ này thì quá tốt !
Thanks Chủ thớt .

chautruongthinh

Theo Mình thì thịnh chuyển thử bản V7 đi ! Các bản carbon Mình đã thử cài thấy khôngnhanh và mượt và hao pin ..... còn nếu có thời gian thì làm luôn cả 2...:D
Các bản Slim đến giờ Mình thấy V8 tương đối ổn nhưng vẫn còn bị Blackgreen khi nhận đt ( các bản V 7,2- V7 , tytung 2.5 cũng bị ) nếu có cách khắc phục được vụ này thì quá tốt !
Thanks Chủ thớt .

Bản V7 là bản Final mà nên xét về tính ổn định thì V7 là bản tốt hơn. E quyết định sẽ port V7 và sẽ sớm update cho ae!!

drtiendiep

Anh em dùng qua một loạt bản cho mình nhận xét bản nào mượt và ổn định với! Thanks

chautruongthinh

Anh em dùng qua một loạt bản cho mình nhận xét bản nào mượt và ổn định với! Thanks

Mình thì đang dùng Slimroms V8.0, hiện bản này mình chỉ phát hiện bị lỗi màn hình đen khi nhận cuộc gọi thui!! Tất cả các thứ khác OK!!