• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

quangthanh89

Sao lại 2 bản ROM cài cho nhau. Bạn cài 1.1b là có cả 2 cái đó rồi. Không cần Patch nữa. Patch này dùng đề cài vào các ROM khác không có theme Xperia or Samsung. Ví du: Bạn có ROM Tytung chưa có Theme Xperia thì cài cái Patch vào.
Cài Patch như Up ROM bình thường.
giờ thì e đã hiểu úp sao rồi, thanks bác nhé

chautruongthinh

Macs18max vừa update bản Slimrom V7.2 và mình cũng đang port sang DirectSD cho ae, mình sẽ cố gắng upload sớm nhất có thể cho ae!

cqhieu

Bản SlimBean này hiển thị thời gian các cuộc gọi trong Call Log không chính xác nhỉ? Lúc nào cũng là 1 giờ trước. Cả cái phần tiếng Việt nữa. Sạc xong thì là "Đã tính phí" :))

Nếu muốn cài Gapps thì pack trên xda đâu có nhận diện ra kiểu cài DirectEXT 4 phải ko anh Thịnh?

chautruongthinh

Nếu muốn cài Gapps thì pack trên xda đâu có nhận diện ra kiểu cài DirectEXT 4 phải ko anh Thịnh?

Chính xác. Nếu muốn cài Gapps thì bạn down Gapp về và bỏ vào mục system của bản ROM Direct thế là xong. Còn nếu chỉ muốn update Gapp thui thì bạn bỏ mục system của bản ROM đi rùi add System của Gapp vào thế là ok nhé!!

mọi ng ơi............ai có thể giải thích cho mình là mấy rom này cài bằng cách nào không.và dẫn linh hướng dẫn đó cho mình đc ko....mình tìm trên dđàn mình sắp tẩu hỏa nhập ma rồi.....
và ai cho mình biết cái DirectSD là gì đc ko.thank nhiều

chautruongthinh

mọi ng ơi............ai có thể giải thích cho mình là mấy rom này cài bằng cách nào không.và dẫn linh hướng dẫn đó cho mình đc ko....mình tìm trên dđàn mình sắp tẩu hỏa nhập ma rồi.....
và ai cho mình biết cái DirectSD là gì đc ko.thank nhiều

Bạn nên search trước khi đặt câu hỏi nhé vì trên diễn đàn nhìu bài hướng dẫn cài Android trên thẻ nhớ rùi. Đây là link bạn tham khảo

- Bạn tham khảo vụ DirectSD và NativeSD tại đây nha

nhờ bạn tư vấn giúp mình.tình hình là mình có cái thẻ 8G mình muốn cài song song WP7.8 vs androi theo DirectSD mà mình ko biết chọn cách nào
1. là lấy cái thẻ 2G cài WP rồi copy sang thẻ 8G
2 .là chia thẻ 8G,
bạn thấy cách nào hay hơn ?thank.
ah nếu coppy thẻ 2G sang 8G thì thẻ 2G đó ko còn xài đc nữa hả bạn.

chautruongthinh

nhờ bạn tư vấn giúp mình.tình hình là mình có cái thẻ 8G mình muốn cài song song WP7.8 vs androi theo DirectSD mà mình ko biết chọn cách nào
1. là lấy cái thẻ 2G cài WP rồi copy sang thẻ 8G
2 .là chia thẻ 8G,
bạn thấy cách nào hay hơn ?thank.
ah nếu coppy thẻ 2G sang 8G thì thẻ 2G đó ko còn xài đc nữa hả bạn.

-Tùy vào bạn thui. Vì cài theo cách nào cũng ok. Mỗi cách có 1 ưu điểm riêng mà
- Nếu dùng thẻ 8G để chia thì bạn sẽ gặp 2 trường hợp:
+ Nếu bạn chọn bản WP7.8 có lockcard thì sẽ dẫn tới Android không nhận thẻ nhớ (dùng cài ROM vẫn chạy bình thường)
+ Bạn phải mất 1/2 thẻ cho WP 7.8. Tức là lúc đó Android của bạn chỉ còn chưa tới 4G mà bạn phải chia cho 2 phân vùng EXT4 nữa (lúc này phân vùng Fat32 để chứa dữ liệu không còn nhìu)
- Nếu bạn dùng thẻ 2G để chia thì bạn chỉ mất 2G cho WP 7.8. Và cũng chẳng sợ bị lock thẻ. Nhưng thật sự cách này khá mất thời giờ, vì thời gian copy của thẻ 2G sang thẻ 8G là hơn 30' (tức là mất hơn 1G đồng hồ mới hoàn thành hết tất cả)
- Thẻ 2G sau khi cài WP vẫn có thể sử dụng bình thường nhé bạn. Chỉ cần Format lại bằng SDFormatter là dùng lại bình thường thui!!

-Tùy vào bạn thui. Vì cài theo cách nào cũng ok. Mỗi cách có 1 ưu điểm riêng mà
- Nếu dùng thẻ 8G để chia thì bạn sẽ gặp 2 trường hợp:
+ Nếu bạn chọn bản WP7.8 có lockcard thì sẽ dẫn tới Android không nhận thẻ nhớ (dùng cài ROM vẫn chạy bình thường)
+ Bạn phải mất 1/2 thẻ cho WP 7.8. Tức là lúc đó Android của bạn chỉ còn chưa tới 4G mà bạn phải chia cho 2 phân vùng EXT4 nữa (lúc này phân vùng Fat32 để chứa dữ liệu không còn nhìu)
- Nếu bạn dùng thẻ 2G để chia thì bạn chỉ mất 2G cho WP 7.8. Và cũng chẳng sợ bị lock thẻ. Nhưng thật sự cách này khá mất thời giờ, vì thời gian copy của thẻ 2G sang thẻ 8G là hơn 30' (tức là mất hơn 1G đồng hồ mới hoàn thành hết tất cả)
- Thẻ 2G sau khi cài WP vẫn có thể sử dụng bình thường nhé bạn. Chỉ cần Format lại bằng SDFormatter là dùng lại bình thường thui!!

Minh ko so mat thoi gain ma chi so lam ko dc xuon se thoi.bt Minh di lam ve la on my ca toi.cai dc cai j la mung roi .vay lam cach 2 Thi chia fat32/ext4 2G/ext4 2G/other cua WP 2G vay la ok fai ko b.thanks
P/s:2ngay nay doc het 53 trang cua topic nay dau het mat,nhuc het dau va thank ban moi ca tay.hehe

chautruongthinh

Minh ko so mat thoi gain ma chi so lam ko dc xuon se thoi.bt Minh di lam ve la on my ca toi.cai dc cai j la mung roi .vay lam cach 2 Thi chia fat32/ext4 2G/ext4 2G/other cua WP 2G vay la ok fai ko b.thanks
P/s:2ngay nay doc het 53 trang cua topic nay dau het mat,nhuc het dau va thank ban moi ca tay.hehe

Bạn chia như thế thì không cài được DirectSD đâu. Bạn phải chia như thế này nhé: Fat32 - EXT4(thứ II) - EXT4(thứ I) - Other.
Bạn chia thẻ như thế này nhé: (mình tính ngược từ other --> Fat32)
+ Phần Other của bạn chắc chắn phải là 2G rùi vì copy từ thẻ 2G qua mà
+ Phần EXT4 thứ 1: Bạn chia cái này khoảng 1G là đủ rùi
+ Phần EXT4 thứ 2: Bạn chia bao nhiêu thì tuỳ nếu phân vùng này càng lớn thì cài được càng nhìu ROM
+ Phần FAT32: là toàn bộ dung lượng còn lại của thẻ nhớ!!

Bạn chia như thế thì không cài được DirectSD đâu. Bạn phải chia như thế này nhé: Fat32 - EXT4(thứ II) - EXT4(thứ I) - Other.
Bạn chia thẻ như thế này nhé: (mình tính ngược từ other --> Fat32)
+ Phần Other của bạn chắc chắn phải là 2G rùi vì copy từ thẻ 2G qua mà
+ Phần EXT4 thứ 1: Bạn chia cái này khoảng 1G là đủ rùi
+ Phần EXT4 thứ 2: Bạn chia bao nhiêu thì tuỳ nếu phân vùng này càng lớn thì cài được càng nhìu ROM
+ Phần FAT32: là toàn bộ dung lượng còn lại của thẻ nhớ!!

vậy Fat32 sau này nó chứa cái j vậy bạnmình muốn sau này cài nhiều game trên rom android thì chia như bạn nói là ok phải ko.thanks bạn
tiện cho mình hỏi luôn là SWAP là j và WIPE là j và WIPE thẻ nhớ như thé nào.thanks bạn

Chỉnh sửa cuối: