• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

chautruongthinh

Em đang dùng DirectSD. Nếu cài ROM NativeSD thì liệu có xóa được ROM NativeSD khi đang chạy trên DirectSD ko? Khi mà dùng cái Manager SDROM V1.0 này của anh? Hay thẻ em đang cài 2 loại ROM, muốn xóa 1 trong 2 thì làm ntn?

Bạn down Manager SDROM V1.0 về dùng 4EXT Recovery để chạy chương trình (chọn install giống như cài ROM). Sau khi chạy chương trình nó sẽ hỏi bạn là DirectSD hay NativeSD, nếu bạn muốn xoá DirectSD thì chọn DirectSD, nếu xoá NativeSD thì chọn NativeSD!! Chỉ đơn giản thế thui!!

Lưu ý:

- Hiện bản V1.0 chỉ có thể dùng cho DirectSD hay NativeSD 1 lần thui. (VD: bạn chọn DirectSD thì bạn phải thoát khỏi chương trình thì mới chọn lại NativeSD được)
- Để thoát khỏi chương trình thì bấm phím Window (phím cứng) rùi chọn "Quit Installation"!!

cqhieu

em mầy mò đúng như thế mà ko đc. Em cài 1 ROM Direct 4.0.4, sau đó cài 1 ROM Native 2.3.7 down trên xda. Việc switch giữa 2 ROM không vấn đề. Khi em switch sang ROM Direct, vào hẳn bên trong chọn xóa ROM Native thì báo ko tìm thấy. Chạy cái Manage của anh qua 4ext Recovery, cũng ra 2 lựa chọn Native và Direct, nhưng chỉ có duy nhất 1 ROM là 4.0.4. Vậy ROM kia của em ở đâu. Mà sau đó em vẫn Switch 2 ROM bình thường. Tức là khi Delete thì không có ROM 2.3.7 trong list. Hiện tại em đang wipe cài lại toàn bộ :D.
ROM 2.3.7 Native là của Boxmax.
Sau đây em sẽ thử lại 4.0.4 Direct + Dark Glass Native + Langthang 2.3.7 Data on Ext xem ntn

chautruongthinh

em mầy mò đúng như thế mà ko đc. Em cài 1 ROM Direct 4.0.4, sau đó cài 1 ROM Native 2.3.7 down trên xda. Việc switch giữa 2 ROM không vấn đề. Khi em switch sang ROM Direct, vào hẳn bên trong chọn xóa ROM Native thì báo ko tìm thấy. Chạy cái Manage của anh qua 4ext Recovery, cũng ra 2 lựa chọn Native và Direct, nhưng chỉ có duy nhất 1 ROM là 4.0.4. Vậy ROM kia của em ở đâu. Mà sau đó em vẫn Switch 2 ROM bình thường. Tức là khi Delete thì không có ROM 2.3.7 trong list. Hiện tại em đang wipe cài lại toàn bộ :D.
ROM 2.3.7 Native là của Boxmax.
Sau đây em sẽ thử lại 4.0.4 Direct + Dark Glass Native + Langthang 2.3.7 Data on Ext xem ntn

- Mình quên lưu ý 1 điều rất quan trọng là các bản DirectSD phải do chính mình port thì mới áp dụng được với tool.
- Nếu lúc đầu vào tool chọn DirectSD thì bạn phải khởi động lại tool rùi chọn NativeSD mới thấy được các bản NativeSD

quangthanh89

cho e đăng ký thêm 1 thành viên phát cuồng vì HD2 nhé... e cóp mãi mới đc tiền để mua..
giờ e đang dùng ChauTien TouchWiz V1.1b .. tìm mãi chả thấy lỗi gì mới ghét chứ :D
nếu đc mong bắc hướng dẫn 1 bài tổng hợp về up rom và cố gắng chi tiết thì càng tốt ..
e cảm ơn bác nhiều..

maturefh

Sao không ai comment về Viber hết zậy!! AE test thử chưa và báo mình biết kết quả đi chứ!!!

hôm nay mình mới test được, với bản viber mới thì vẫn bị lỗi, vừa down viber bản cũ về, không biết có được k

congnhon

Member
chuyen Direct-EXT cho bản Pixeldroid JB 4.2.2 V6.0 FINAL đi Thịnh ơi, bản này chạy tren Natived SD có điểm benchmark là 3027 rồi

chautruongthinh

chuyen Direct-EXT cho bản Pixeldroid JB 4.2.2 V6.0 FINAL đi Thịnh ơi, bản này chạy tren Natived SD có điểm benchmark là 3027 rồi

Mình sẽ port sang DirectSD và chuyển sang touchwiz cho ae luôn!! Nếu có thể ngày mai ae sẽ có link để test!! Chúc Vui!! Nhớ Click Thanks động viên nha

chautruongthinh

có bản chỉnh sửa cho bản v2.2 chưa a?

Bản V2.2 mình test vẫn chưa có được sự ổn định!! Nhất là chưa fix hẳn được black sreen và Viber!! Và mình hiện đang mod lại bản V6 của Pixelfreak thành TouchWiz để thay thế cho bản V2.2 của Tytung. Mình cũng đang trông chờ Tytung update bản mới để fix các lỗi hiện tại!!

serain

Bản V2.2 mình test vẫn chưa có được sự ổn định!! Nhất là chưa fix hẳn được black sreen và Viber!! Và mình hiện đang mod lại bản V6 của Pixelfreak thành TouchWiz để thay thế cho bản V2.2 của Tytung. Mình cũng đang trông chờ Tytung update bản mới để fix các lỗi hiện tại!!
chán nhất cáo lỗi viber, mong a sửa dc

misa617

Chủ thớt đổi luôn tên Rom như Chautien V12 AOKP để tránh bị cài đè lên các bản Tytung cũ ! .
Đã cài và đang test xem tín hiệu 3G có yếu như bản V6 gốc không . Cám ơn Chủ thớt nhiều .

chautruongthinh

Chủ thớt đổi luôn tên Rom như Chautien V12 AOKP để tránh bị cài đè lên các bản Tytung cũ ! .
Đã cài và đang test xem tín hiệu 3G có yếu như bản V6 gốc không . Cám ơn Chủ thớt nhiều .

Sẽ rút kinh nghiệm ở bản tiếp! Đang trông chờ bản update CM10.1 của Tytung có thể fix các lỗi hiện tại. Mình vẫn thích dùng CM hơn là AOKP!

quangthanh89

e chào bác Thinh. e mới sắm cưng HD2 trong niềm vui hân hoan.. :) .. e có 1 mong muốn đc bác chỉ dạy cài rom android trên DirectSD một cách cụ thể hơn nữa đc ko ạ.. nếu được e xin chân thành cảm ơn !

Dao2nd

Có bác nào bị lỗi k vào đc wifi rom v1.2 k ah, mình vào mà nó cứ báo đang kết nối mãi mà k xong. K bjt do rom hay do mạng wifi nhà mình.

misa617

Có bác nào bị lỗi k vào đc wifi rom v1.2 k ah, mình vào mà nó cứ báo đang kết nối mãi mà k xong. K bjt do rom hay do mạng wifi nhà mình.
Bản này ( AOKP) wifi tốt , có thể do mạng wifi ở thời điểm đó không tốt . ( Lưu ý khi cài chọn ppp và do bản này cũng thuộc loại.. .năng ( trong các rom JB 4.2.2) nên khi reboot lần đầu đến mành hình chọn ngôn ngữ để nguyên máy khoảng 5 phút rồi tiếp tục cài đặt ban đầu ...đến hoàn tất nên để khoảng 2 phút rồi nhấn phím home vào màn hình home ....) cài đặt các ứng dụng xong cũng nên reboot lại để hoàn thiện ...( thường mình thấy CHPlay sau khi reboot lần 2 thì mới hoạt động tốt ).

dungtuine

Banned
Chúng tôi dự kiến sẽ có 30.000 tấn sắt, 200.000 tấn xi măng và các loại vật liệu xây dựng khác: gỗ, đá, kính, nhôm, gạch... thậm chí là thiết bị hoàn thiện đi xa công trình như cơ điện đều từ Việt Nam vận chuyển sang Myanmar bằng đường thủy.

Lý do tập đoàn quyết định vận chuyển toàn bộ tài liệu, vật liệu xây dựng từ Việt Nam sang nước bạn, chúc vui vẻ, vì Myanmar khan hiếm các thiết bị chuyên dụng phục vụ cho các nhà cao tầng. Trong khi đó, hầu hết các loại vật liệu xây dựng tại đất nước này đều phải nhập từ nước ngoài.

Xem thêm tại: www.bannhadian.com