• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

chautruongthinh

[UPDATE 12-05-2013]

- TyTung vừa update bản NexusHD2-JellyBean-CM10.1 V2.2, và mình cũng đã port sang DirectSD cho ae.
- Không thay đổi ROM name nên ae lưu ý nhé
- Bản này mình cũng chẳng thay đổi bất kỳ thứ j của ROM gốc

- Chỉ add thêm ManagerDirect ROM cho DirectSD

Changelog AE có thể tham khảo thêm tại link gốc của Tytung: XDA-Derveroper

Chỉnh sửa cuối:

serain

các bác giúp e với, máy e trước giờ up rom android, wp các kiểu chả sao, dạo gần đây e xài rom android rất hay lỗi treo máy khi nhận cuộc gọi, wp thì chả sao, mà e chỉ thích android thôi, wp chán lắm, cao nhân chỉ giáo máy e xem nó làm sao với ạ. mấy cái kiểu up rom khác hoặc radio hoặc task e làm hết rồi, chả hiểu sao, mà mỗi android bị, wp chả bị

chautruongthinh

[UPDATE 14-05-2013]

Manager SDROM V1.0

Change log:

- Sao lưu toàn bộ ROM NativeSD hay DirectSD
- Restore toàn bộ ROM NatvieSD hay DirectSD
- Xoá ROM NativeSD hay DirectSD

LINKDOWN:

Manager SDROM V1.0

YinYang

Active Member
các bác giúp e với, máy e trước giờ up rom android, wp các kiểu chả sao, dạo gần đây e xài rom android rất hay lỗi treo máy khi nhận cuộc gọi, wp thì chả sao, mà e chỉ thích android thôi, wp chán lắm, cao nhân chỉ giáo máy e xem nó làm sao với ạ. mấy cái kiểu up rom khác hoặc radio hoặc task e làm hết rồi, chả hiểu sao, mà mỗi android bị, wp chả bị

đó là lỗi mình cũng gặp phải mà k biết xử lí ra sao

Gửi từ NexusHD2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

cqhieu

đó là lỗi mình cũng gặp phải mà k biết xử lí ra sao

Gửi từ NexusHD2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Đấy là cài trên NativeSD hoặc DirectSD. Cài trên NAND + Data on EXT không sao hết, mỗi tội ngốn pin thôi! Mình dùng bản Develop của Langthang trên NAND nè. Mỗi khi trên thẻ có sự cố thì chuyển NAND luôn

serain

Đấy là cài trên NativeSD hoặc DirectSD. Cài trên NAND + Data on EXT không sao hết, mỗi tội ngốn pin thôi! Mình dùng bản Develop của Langthang trên NAND nè. Mỗi khi trên thẻ có sự cố thì chuyển NAND luôn

cài đủ kiểu rồi bạn ơi, trên thẻ, trên nand, trên ext vẫn bị lỗi đơ máy khi nhận cuộc gọi

dragulia1

Cài Viber sẽ bị treo máy khi nhận cuộc gọi. Viber mới nhất không biết sao mình chưa thử nhưng viber phiên bản cũ thì khi khởi động máy xong, chuyển sang chế độ im lặng (ko chuông, ko rung) thực hiện 1 cuộc goi thành công là sử dụng bình thường không bị đứng nữa.

serain

Cài Viber sẽ bị treo máy khi nhận cuộc gọi. Viber mới nhất không biết sao mình chưa thử nhưng viber phiên bản cũ thì khi khởi động máy xong, chuyển sang chế độ im lặng (ko chuông, ko rung) thực hiện 1 cuộc goi thành công là sử dụng bình thường không bị đứng nữa.
bác hg dẫn e kỹ 1 tí dc ko, e hay xài viber lắm
\

serain

Mình cũng bị lỗi này ở rất nhiều ROM đã dùng qua chứ ko chỉ ở các bản của tytung.
Hiện tượng 1 là khi có người gọi đến --> báo process bị treo.
Hiện tượng 2 là máy treo cứng hoàn toàn, có nghe tiếng "tuuuuuuuuu" từ loa thoại.
Mình nghĩ có thể do phần mềm ko tương thích, do cài rất nhiều apps.
trơi, bác này giống hệt e, thấy mấy bác trên corfim là do viber, chả biết có đung ko, mà e thấy viber là hay nhất ko dc xài chán quá

serain

bản rom chay rất mượt. song chủ bị lỗi xung đột phần mềm khi cai phần mềm viber "nhắn tin và goi điện miễn phí". nhận cuộc goi treo máy luôn, ma co nhận được thì bị trễ thời gian, bên kia phàn nàn nhấc máy mãi mới trả lời cuộc gọi. mong chủ thear sơm fix lỗi hoặc cài săn vào trong rom luôn. thank chủ thear đã đóng góp nhiều cho diễn đàn ngày càng vững manh.

chả cso lẽ do viber thật, chán quá

serain

Có ai bị lỗi giống mình thế này không: thi thoảng nhận cuộc gọi nếu mà sử dụng cảm ứng để nghe thì không nghe thấy đầu bên kia nói là bị treo máy. thỉnh thoảng nếu nhấc máy bằng phím cứng cũng bị như vậy.
bác này cũng bị lỗi này nè

dragulia1

Bản viber mới nhất mình chưa thử. Nếu bạn dùng bản cũ hơn trước khi update thì khi khởi động máy xong. Chuyển điện thoại sang chế độ im lặng (không chuông và không rung). Gọi 1 cuộc hoặc nhận 1 cuộc gọi ở chế độ này (Nếu gọi thì bên kia phải bắt máy). Cúp máy mở lại chế độ bình thường sẽ không bị đứng khi bắt máy nữa và viber cũng gọi bình thường.

serain

Bản viber mới nhất mình chưa thử. Nếu bạn dùng bản cũ hơn trước khi update thì khi khởi động máy xong. Chuyển điện thoại sang chế độ im lặng (không chuông và không rung). Gọi 1 cuộc hoặc nhận 1 cuộc gọi ở chế độ này (Nếu gọi thì bên kia phải bắt máy). Cúp máy mở lại chế độ bình thường sẽ không bị đứng khi bắt máy nữa và viber cũng gọi bình thường.

để mình thử xem sao, thank bạn trước

serain

không dc bạn ơi, bạn xài viber bản bao nhiêu thế, bản mới nhất làm như bạn nói k dc, vậy mấy cái zalo hay line kakao talk cps xài dc ko