• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

YinYang

Active Member
Có ai bị lỗi giống mình thế này không: thi thoảng nhận cuộc gọi nếu mà sử dụng cảm ứng để nghe thì không nghe thấy đầu bên kia nói là bị treo máy. thỉnh thoảng nếu nhấc máy bằng phím cứng cũng bị như vậy.

chautruongthinh

set 664 với set 775 là sao a?e không hiểu cái này lắm.

Bạn dùng Root Explore để truy cập đến file muốn set permission, sau đó bấm giữ vào file và chọn Set permission

Cách set 664:

Cách set 775: thì bạn stick giống như 664 và stick hết mục Execute

vuvantuong

e coppy file setings vào xong bị khởi động lại máy.rùi e vào set 664 nhưng không được.

chautruongthinh

Ae test thử cách mới để fix black sreen ở bản ChauTien TouchWiz V1.1a!!

- Để máy ở chế độ rung (không xài chuông) nhé và sau đó tắt cái softkey đi!!
- Mình fix bằng cách này thì nó hoạt động khá tốt với máy mình (mình dùng DirectSD trên thẻ Toshiba)!!

Các bạn test thử rùi báo cho mình biết nhé!!

vuvantuong

vâng,e dùng root explore để copy,nhưng khi e copy file setings vào thì bị khởi động máy,xong là mất setting ở menu luôn.e không vào seting được

chautruongthinh

vâng,e dùng root explore để copy,nhưng khi e copy file setings vào thì bị khởi động máy,xong là mất setting ở menu luôn.e không vào seting được

Bạn dùng bản nào hả?? Bạn có thể chụp cái hình màn hình lên cho mình xem thử được ko??

vuvantuong

e dùng bản root explore 2.21.1 .room 1.1a.e đang up lại room vì e không vào setting được.bây giờ e copy 2 file.setting và wpa_supplicant vào mục tương tự xong up lại room có được không a?

Chỉnh sửa cuối:

chautruongthinh

e dùng bản root explore 2.21.1 .e đang up lại room vì e không vào setting được.bây giờ e copy 2 file.setting và wpa_supplicant vào mục tương tự xong up lại room có được không a?

Được. Bạn chép 2 file đó vào trực tiếp bản ROM luôn rùi sao đó thì bạn up ROM lại. Chỉ áp dụng cho bản V1.1a thui nha, khong dùng cho V1.1b được nha

vuvantuong

a có thể chỉnh sửa màu thanh trạng thái với thanh nút mềm cho cùng màu với hình nền không?để màu đen e cảm thấy màn hình bị nhỏ đi và nhìn k được đẹp lắm.

phuc_ken884

Bản TouchWiz 1.1a ( 4.2.2 ) chạy khá mượt, 3G & WIfi nhanh. Tuy nhiên, Pin hơi kém, sạc lâu và máy hơi nóng. Dòng chờ của máy luôn ở khoảng 96 - 98 mA.

chautruongthinh

a có thể chỉnh sửa màu thanh trạng thái với thanh nút mềm cho cùng màu với hình nền không?để màu đen e cảm thấy màn hình bị nhỏ đi và nhìn k được đẹp lắm.

OK. Mình tiếp thu ý kiến của bạn. Và sẽ update ở bản tiếp theo

chautruongthinh

Bản TouchWiz 1.1a ( 4.2.2 ) chạy khá mượt, 3G & WIfi nhanh. Tuy nhiên, Pin hơi kém, sạc lâu và máy hơi nóng. Dòng chờ của máy luôn ở khoảng 96 - 98 mA.

Không biết bạn dùng sao. Chứ với mình thì bản 4.2.2 này pin khá chuẩn!! Mình xài được khoảng 3-4 ngày!!

YinYang

Active Member
Không biết bạn dùng sao. Chứ với mình thì bản 4.2.2 này pin khá chuẩn!! Mình xài được khoảng 3-4 ngày!!

cái này e nghĩ còn dựa vào pin của máy còn tốt hay k?như máy e nếu để chờ thì được 3-4 ngày nhưng hay dùng thì tầm gần 1 ngày thôi

Gửi từ HD2 của tôi qua Tapatalk!

cuongntna

Member
Mình cài bản 4.1.2 thì được nhưng 4.2.2 thì không thể cài được, rom cài xong đến đến đoạn khởi động cứ tối om, mặc dù đã chia thẻ nhớ, Bạn hướng dẫn rõ ràng hơn cho mình với.

chautruongthinh

Mình cài bản 4.1.2 thì được nhưng 4.2.2 thì không thể cài được, rom cài xong đến đến đoạn khởi động cứ tối om, mặc dù đã chia thẻ nhớ, Bạn hướng dẫn rõ ràng hơn cho mình với.

Bạn chia thẻ như thế nào?? Bạn cài loại nào???

cuongntna

Member
Bạn chia thẻ như thế nào?? Bạn cài loại nào???
Thẻ theo máy 16GB, dùng phần mềm MiniTool Partition Wizard Home Edition để chia, EXT4 Primari: 4GB, xong xuôi tiến hành up rom theo bình thường nhưng khởi động lên vẫn là 4.1.2

Chỉnh sửa cuối: