• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

cqhieu

cái này là do CM10 quyết đinh, có thêm lựa chọn cho soft key: search, option nữa thôi
cá nhân mình thích bản này nhưng ghét bàn phím dialpad, cách gọi T9 và tốc độ uống pin

Vậy cái này không thể có file zip để patch vào cho CM9 ạ? Thanks anh!

misa617

Thì cài xong Button Savior (Root) xong rồi cài luôn cái Button Savior Pro K.E.Y mà. 2 nút Back và Menu vẫn không hoạt động bạn à. Bạn có cách nào làm cho softkey nhiều lựa chọn hơn nữa không? Như Cmt trên của mình đó.
Cảm ơn bạn nhiều!
Về button savior : Mình đang dùng bản 1.6.2b , bản này có thể dùng được trên các Rom sence, 4.04, 4.1, 4.12 tóm lại là dùng được trên tất cả các loại Rom hiện nay .
Hiện tượng 2 núm Back và menu không hoạt động sau khi cài đặt trước đây Mình có gặp thường đi đôi với hiện tượng các bản Rom không thể mở titanium backup ( hiện thông báo rom chưa root hoặc lổi super user... thường phải khắc phục bằng các cài đặt lạii bản super user phù hợp ngay khi cài bản rom chính ).
Tuy nhiên bản 2,7 ( 4.04 ) của Tytung thì không bị hiện tượng này ( mình đang dùng NativeSD và cũng đã cài NanD so sánh rồi ) .
Vì vậy Mình cũng nêu một số nội dung liên quan đến button savior Mình từng gặp giống bạn để bạn tham khảo .

Dao2nd

Có bác nào bị nhạc chuông nhỏ hơn khi hát cùng bài đó trên v1.1 k nhảy? Mình làm các kiểu chuông ngoài cóp vào và chuông mặc định vẫn k to hơn đc. Đã chỉnh volume ling ting cả...

xxx3d

Có ai khi xem videos bằng youtube màn hình cứ chớp chớp không, ức chế quá @@

mình coi hoài nè? có bị sao đâu? chắc do đường truyền tín hiệu ko tốt hay sao đó? mình xài 4.1.2 cả mấy tuần nay..thấy ổn....chỉ có cái tội là lâu lâu...tự động reboot.....

heaven_9z

mình coi hoài nè? có bị sao đâu? chắc do đường truyền tín hiệu ko tốt hay sao đó? mình xài 4.1.2 cả mấy tuần nay..thấy ổn....chỉ có cái tội là lâu lâu...tự động reboot.....
bác ko bị lỗi quay video lúc lưu dc lúc ko à.e thấy bên xda cũng nhiều người kêu lỗi như vậy.bác cái thêm cái gì ko chỉ ae với :D

misa617

bác ko bị lỗi quay video lúc lưu dc lúc ko à.e thấy bên xda cũng nhiều người kêu lỗi như vậy.bác cái thêm cái gì ko chỉ ae với :D
Vụ này thì Mình cũng đang bị vả chưa có cách nào giải quyết ! Tạm thời dùng thêm videocam illusion 1.5.1 để quay video trong khi chờ đợi update .
Hoặc bạn có thể dùng thử bản : [13-NOV-2012][ROM][JB][4.1.2] PACman HD2 v1.2a [PA/AOKP/CM10][NativeSD][WIP] bên XDA của tác giả Xylograph thì chức năng quay video khá ổn định và các chức năng khá cũng khá ổn .

gatsbb

em đang dùng bản nexushd2 - ics - cm9- hwa v2.7 4.0.4 vấn đề của e là lúc gọi điện thì đầu dây bên kia nghe rất bé. còn mình nghe thì bình thường. k biết có bác nào gặp phải trg hợp như thế này k. bác nào cài bản nào mà k có lỗi này thì cho em thông tin để em cài bản khác. chứ lúc gọi điện cứ phải hét to bất tiện lắm. mọi tính năng khác đều ok.

tidu2791

em đang dùng bản nexushd2 - ics - cm9- hwa v2.7 4.0.4 vấn đề của e là lúc gọi điện thì đầu dây bên kia nghe rất bé. còn mình nghe thì bình thường. k biết có bác nào gặp phải trg hợp như thế này k. bác nào cài bản nào mà k có lỗi này thì cho em thông tin để em cài bản khác. chứ lúc gọi điện cứ phải hét to bất tiện lắm. mọi tính năng khác đều ok.

Bản này mình cài nghe gọi rất ổn mà, nói chun bản này là oki nhất của tytung đấy bạn ak. bạn thử up lại radio xem, nên nhớ là Leo thường và T-mobile là khác nhau đấy nhé. Vs T-mobile tuyệt đối k đc úp dưới 2.08 nhé, ngỏm đấy, chi tiết up tại đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-ÚP-ROM-CHO-HD2-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-ÚP-ROM

misa617

Bản này mình cài nghe gọi rất ổn mà, nói chun bản này là oki nhất của tytung đấy bạn ak. bạn thử up lại radio xem, nên nhớ là Leo thường và T-mobile là khác nhau đấy nhé. Vs T-mobile tuyệt đối k đc úp dưới 2.08 nhé, ngỏm đấy, chi tiết up tại đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-ÚP-ROM-CHO-HD2-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-ÚP-ROM
XDA vừa có bản update 2,8 rồi , đã cài thử native SD : OK . Các Bạn thử xem nhé .

Chỉnh sửa cuối:

heaven_9z

không biết hd2 có lên được android 4.2 không nhỉ, 4.1 giờ vẫn chưa hoàn thiện,chắc tương lại lên 4.2 mờ mịt lắm :(

heaven_9z

tytung đã up NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.8,mình mới cài xong,dùng rất mượt hơn bản 2.7 nhiều,fix lỗi quay được videp 720p :D

Hieu3210

tytung đã up NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.8,mình mới cài xong,dùng rất mượt hơn bản 2.7 nhiều,fix lỗi quay được videp 720p :D

Chém quá. Chỉ là hỗ trợ H/W decode để xem video 720p thôi. Bây giờ có thể xem 720p mượt rồi.

tanvoviem

tình hình là mình cài ban 4.04 nand, làm theo đúng hướng dẫn dưới này, nhưng sau khi amagldr báo là load được rom android rồi nhưng không run được, màn hình chạy logo HTC rồi chuyển sang hình động 7 sắc cầu vồng, cứ thế. không biết mình có làm sai ở đâu không nhỉ, nhờ các pro chỉ giáo ạ. mình không format lại thẻ theo hướng dẫn của chuyên đề NativeSD vì mình thấy chủ thớt h.đẫn cũng có faanf format lại thẻ nhớ rồi mà.
"Hướng dẫn chút khi cài trên Nand : 
(trước khi cài ROM máy PC của bạn phải cài Windows mobile device center : http://up.4share.vn/f/2b191d18131f12...enter.rar.file)
vào đưa máy về boot load Bootloader (màn hình ba màu). cắm vào máy tính 
-Mở HD2 Toolkit : làm 3 bước sau
1/ chọn wipe (task29) chọn các mục rồi cứ đánh dấu chọn và next next
2/ (tháo pin đưa lại vào bootloader) Install MAGLDai đánh dấu chọn và next next 
3/sau khi cài xong bước 2 máy dt sẽ tự động vào aMAGLDR. Kéo xuống chọn mục 5. Usb Flasher. cắm cáp máy tính đợi đến khi máy báo USB....USB
Trên Pc : chọn Custom trong bảng choose system partititon (MAGLDR) , chọn cache 5M rồi click vào ô Repartition
hiện lên bảng custom chọn 320-330 (cho bản Android này). chọn và cứ next thui
rồi đợi chon đến khi hoàn thành.
bước tiếp format thẻ nhớ . nên sao lưu và dữ liệu trước khi tiến hành.
Trên dt : bạn nhấn im phím nguồn vào aMAGLDR
Chọn mục 8. AD Recovery – Advanced – Partition SD card
Chọn dung lượng ext cho card (cái này NativeSD nếu như sau này bạn muốn cài trên Rom trên thẻ nhớ)(mình chọn là 1024M và Swap size 0M)
Đợi cho máy format xong bạn vào mounts and storage (nằm trên mục Advanced) : chọn : mount USB storage.
Kết nối dt vào Pc. Chép file Rom đã down ở trên (và file kernel đính kèm vào thẻ nhớ nếu xài bản 4.1.1).
Xong . bây giờ bạn tiến hành cài Rom (+ kernel)
Chọn Install zip from card- choose zip from sdcard – bản Rom bạn vừa down. 
Sau khi cài Rom xong. Máy yêu cau reboot. Click next. 
(Giữ im phím nguồn rồi tiến hành cài kernel như các bước cài ROM nếu cài bản 4.1.1)
Xong. Chờ đợi và hưởng thụ bản ROM chạy trên Nand
Đính kèm công cụ HD2ToolKit4.3.zip : http://d-h.st/57n or http://up.4share.vn/f/7341454740404a...it4.3.zip.file (bản này hỗ trợ cảm ứng)
(chú ý là sau khi đang nhập bản Rom xong, thường để im máy khoảng 5 phút sau đó Reboot lại máy thì bản rom mới chạy ổn định được)"

xxx3d

tình hình là mình cài ban 4.04 nand, làm theo đúng hướng dẫn dưới này, nhưng sau khi amagldr báo là load được rom android rồi nhưng không run được, màn hình chạy logo HTC rồi chuyển sang hình động 7 sắc cầu vồng, cứ thế. không biết mình có làm sai ở đâu không nhỉ, nhờ các pro chỉ giáo ạ. mình không format lại thẻ theo hướng dẫn của chuyên đề NativeSD vì mình thấy chủ thớt h.đẫn cũng có faanf format lại thẻ nhớ rồi mà.

Bạn full wipe rồi cài ROM lại nhé? (vào cài Rom ko cần wipe tiếp). có lẽ trong quá trình cài bị lỗi gì đó. bạn nên kiểm tra mã MD5 của bả Rom trước khi cài vì có thể có lỗi trong quá trình download.
Chúc bạn thành công

tanvoviem

Bạn full wipe rồi cài ROM lại nhé? (vào cài Rom ko cần wipe tiếp). có lẽ trong quá trình cài bị lỗi gì đó. bạn nên kiểm tra mã MD5 của bả Rom trước khi cài vì có thể có lỗi trong quá trình download.
Chúc bạn thành công
ok để mình thử lại xem sao :). hy vọng là sẽ ok. Với lại mình nghĩ ra rồi: có thể ban WM của mình ở HD2 không ổn định, mình sẽ up lại bản rom WM khác rồi up sang android lại xem sao. :(:)((

Chỉnh sửa cuối: