• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

takaru

Mình cũng không giải nén được , down đến 3 lần rồi . chỉ mỗi rom của Kwbr là mình bị thôi . rom của a Sơn và bác Quang mình down về ok . hic hic . không hiểu vì sao cả . lần sau bạn giải nén thành công rồi nén lại ( bỏ pass luôn ) rồi up chia sẻ với mọi người nhé . cám ơn rất nhiều

doquangduc

Well-Known Member
Mình cũng không giải nén được , down đến 3 lần rồi . chỉ mỗi rom của Kwbr là mình bị thôi . rom của a Sơn và bác Quang mình down về ok . hic hic . không hiểu vì sao cả . lần sau bạn giải nén thành công rồi nén lại ( bỏ pass luôn ) rồi up chia sẻ với mọi người nhé . cám ơn rất nhiều
Link down Topix 3.5.6 Sense 2.5, Win 6.5: http://azsharing.com/yhlwt7zgbihg/Kwbr_Topix_3.5.6_Sense_2.5_WM6.5.rar.html ( Đã bỏ Pass )

Chỉnh sửa cuối:

vinhduy11

hic, không biết sao, up bản này vào thì máy mình chạy hơi bị khựng tuy RAM chỉ có 44% thôi. Đã HR mấy lần vẫn còn. Up lại bản cũ thì không bị tình trạng đó nữa. Thôi quay về bản 3.5.4 :(

thanhdol

Member
hic, không biết sao, up bản này vào thì máy mình chạy hơi bị khựng tuy RAM chỉ có 44% thôi. Đã HR mấy lần vẫn còn. Up lại bản cũ thì không bị tình trạng đó nữa. Thôi quay về bản 3.5.4 :(

ROM này chạy ổn đấy chứ, các chức năng mình thấy ổn, chỉ wifi hơi kém chút thôi mừ. Nhưng mình thích 3.4 hơn, nhè nhàng lướt êm đúng như bác Ân quảng cáo\-/\-/.
@ Đức: Mình load từ Đức cũng không giải nén được, phải load từ XDA mới xong.:(~X(

thomastn

đã xài đc 1 ngày. thấy ROM này rất ổn. Có lẽ cưới em ROM này luôn... trước giờ up hầu hết các ROM cua Topix nhưng chưa cái nào hài lòng bằng em ROM 3.5.6 này....

doquangduc

Well-Known Member
đã xài đc 1 ngày. thấy ROM này rất ổn. Có lẽ cưới em ROM này luôn... trước giờ up hầu hết các ROM cua Topix nhưng chưa cái nào hài lòng bằng em ROM 3.5.6 này....

Bác cài thử bản V92 của Bác Quang chưa? Em thấy bản này chạy nhanh, mượt. Đặc biệt load Manila rất nhanh, Update Location nhanh và chính xác. Tóm lại em hài lòng với bản này.

thomastn

Bác Quang có bản V92 rồi à? lúc trước thây mọi người comment v91 còn nhiều lỗi nên ko thử.... đề mình thử v92 xem sao. thanks bác nhé.

thanhdol

Member
Bản 3.5 của topix trở đi không hiểu sao cái volume sau khi chỉnh lên hết cỡ lại chuyển về mặc định, có ai thấy vậy không ạ?:-/

saigon198

Mình thấy Rom này giống bàn 3.5.4 và cũng thấy bả HTC mesage như tac gia nói!

doquangduc

Well-Known Member

thanhdol

Member
Lại vừa phát hiện thêm: Dùng topix 3.5.6 em thấy sóng sánh có vấn đề, máy đôi khi tịt sóng, quay về 3.4 lại thấy không vấn đề gì, hay tại khu em nó vậy (em ở Định Công, HN):-/:-/

thanhdol

Member
Mình thường dùng phần mềm Spb Backup để đặt lịch Backup hàng ngày vì mình vốn là dân IT nên cẩn thận vụ Data lắm.
Với lại cũng dính nhiều vụ phải cài lại rồi, mất công ghê.

Mình backup full và lưu 3 bản backup.
vd ban ngày bác chọt và cài phần mềm bị lỗi thì lôi bản backup buổi đêm ra restore lại là ngon luôn.

Bác cho em hỏi cái: Sao em backup full lần đầu thì chạy ngon, lần sau bị lỗi không restore được là sao bác?:-/:-/

cutamthat

Em dùng bản 3.6.6. Thấy ôk lắm. Nhưng e không thích trên màn hình Home có 3 cái shortcut to tổ chảng rất là chướng mắt. Hôm qua up thử v93 của bác Quang. Giao diện quá đẹp nhưng chạy ì ạch quá nên up trở lại bản này. Nhưng e lại kết 4 cái shortcut nhỏ nhỏ. không chướng mắt như bản 3.6.6 này. Bác nào biết cách làm shortcut như thế chỉ giúp cho em với