• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

thomastn

load mãi mới đc file. extract chẳng đc... có bác nào giải quyết đc vụ này chưa?

bignoob

Các bác cho em hỏi??? bản 3.5.5 có fix và hay hơn bản 3.5.4 chỗ nào không ạ :-/ :-/ :-/ . Em đang xài bản 3.5.4 thấy ổn quá nên cũng hơi lười update :D :D :D :D
Thanks các Bác nhiều

thomastn

bản 3.5.5 và 3.5.4 mình thấy cũng xêm xêm... có điều cả 2 bản này đều dung HTC message dạng thread, ko chuyển qua dạng classic. Mình ko thích dạng thread vì mỗi lân đọc tin nhắn hơi nặng máy... vụ update thời tiết cũng vẩn lỗi chỗ My Location. Có cách nào giải quyêt ko các bác cao thủ?

ntt2006

bản 3.5.5 và 3.5.4 mình thấy cũng xêm xêm... có điều cả 2 bản này đều dung HTC message dạng thread, ko chuyển qua dạng classic. Mình ko thích dạng thread vì mỗi lân đọc tin nhắn hơi nặng máy... vụ update thời tiết cũng vẩn lỗi chỗ My Location. Có cách nào giải quyêt ko các bác cao thủ?

Bạn cài signedrilphone vào máy là ok.

thomastn

Bạn cài signedrilphone vào máy là ok.

úi trời.. mới nhìn tường là ok roi nhưng mà ko đuoc bạn ơi. Chỉ update duoc các thành phố mình add vô. còn chỗ My Location thì vẫn ở không...

ntt2006

úi trời.. mới nhìn tường là ok roi nhưng mà ko đuoc bạn ơi. Chỉ update duoc các thành phố mình add vô. còn chỗ My Location thì vẫn ở không...

Bạn có soft reset máy lại không?mình đã dùng cách này rất ok cho các bản rom mà mình đã up.

namfat

Trời, ROM update nhanh liên tục, không biết là có thêm các tính năng gì đặc biệt. :D

thomastn

Bạn có soft reset máy lại không?mình đã dùng cách này rất ok cho các bản rom mà mình đã up.

có soft reset đàng hoàng. khi cài xong nó yêu cầu restart lại máy. restart xong update vẫn ko cải thiện đc gì...

doquangduc

Well-Known Member
có soft reset đàng hoàng. khi cài xong nó yêu cầu restart lại máy. restart xong update vẫn ko cải thiện đc gì...

Bạn ở đâu? Như mình ở Cao Bằng, cùng 1 vị trí mà có lúc được lúc không?

bignoob

Em xài thử 3.5.5 thấy Ram lên 60% hic hic chắc quay lại 3.5.4 quá :(( :(( :((

namfat

Em xài thử 3.5.5 thấy Ram lên 60% hic hic chắc quay lại 3.5.4 quá :(( :(( :((

Ram cao mà máy vẫn chạy tít thì chẳng làm sao cả bạn ạ

Nhưng thường RAM cao hay đi cùng với việc máy chậm Pro ạ! Tuy nhiên nếu lúc nào RAM cao quá bạn khởi động lại máy cái là ngon ngay.
PPC cũng như windows ấy mà, bạn chạy mãi không khởi động lại máy không tốt tí nào cả.
Mình đặt lịch backup tự động lúc 00h10p hàng ngày và tự khởi động lại máy luôn nên máy chạy lúc nào cũng nhanh.

caothanhhai

Nhưng thường RAM cao hay đi cùng với việc máy chậm Pro ạ! Tuy nhiên nếu lúc nào RAM cao quá bạn khởi động lại máy cái là ngon ngay.
PPC cũng như windows ấy mà, bạn chạy mãi không khởi động lại máy không tốt tí nào cả.
Mình đặt lịch backup tự động lúc 00h10p hàng ngày và tự khởi động lại máy luôn nên máy chạy lúc nào cũng nhanh.

Ý kiến rất hay tôi sẽ học tập bác .Bác dùng phần mềm nào cho việc backup tự động và khởi động lại đấy ? Bác thường backup những gì?
Thanks

namfat

Ý kiến rất hay tôi sẽ học tập bác .Bác dùng phần mềm nào cho việc backup tự động và khởi động lại đấy ? Bác thường backup những gì?
Thanks

Mình thường dùng phần mềm Spb Backup để đặt lịch Backup hàng ngày vì mình vốn là dân IT nên cẩn thận vụ Data lắm.
Với lại cũng dính nhiều vụ phải cài lại rồi, mất công ghê.

Mình backup full và lưu 3 bản backup.
vd ban ngày bác chọt và cài phần mềm bị lỗi thì lôi bản backup buổi đêm ra restore lại là ngon luôn.

Mình dùng bản Topix 3.4.4 từ khi mới phát hành .Cài thêm Camera fix,HTC Small Menu và thiết lập lại 1 vài thông số khác .Nói chung đến giờ vẫn ổn định,pin ổn và không bị nóng máy khi chạy các chương trình.Nhưng khi dùng phần mềm ClearTemp để tiến hành dọn rác hệ thống thì luôn bị xuất hiện các shortcut có tên " 51# " rất khó chịu