• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Robinson trên đảo hoang

phamnamhoang2

Pac nao pha dao roi ah? Ghe ta. Em gan pha dao thoi. Thuc an quan ao sung tuc lam roi. Hehe. Co dieu khong biet lam sao de dieu khien cai thuyen to de roi dao? Lam on chi giup minh. Lan nay post bang dt. Mod dung co xoa bai cua em. Post bang uc ma no khong tu hien dong chu post via mobile. Lam bi xoa oan mat bai huong dan ae

sinhlaser

Vào đầm lầy (có cá sấu) tìm nguyên liệu để sửa cái thuyền nhỏ xong leo lên chèo đi tìm những bộ phận bị sóng đánh dạt của chiếc tàu lớn. Hình như là cái vôlăng...và một vài thứ nữa ở trong rừng...tìm đủ rồi đem lại sửa tàu lớn và rời đảo!

Bo0Bo0

Các bác ơi có mây cái phiến đá Rock ý làm thế nào để lấy được nó em lang thang suốt mà k thấy cái máy nào

sinhlaser

Bạn phải vượt một đoạn biển đến khu rừng có nhiều báo để lấy thuốc nổ phá đá!

Bo0Bo0

Bác có hình chụp k chỉ em đường đi với em lag thang mãi mà mấy đoạn đường toàn bị đá chặn hết rồi
Mà cái thuốc nổ ấy tên gì ấy à

mrchunk

save kiểu gì hả bạn quit ra vao lại toan thế :| mất hết tất cả những gì đã nhặt được , chỉ còn mỗi cái lều là còn :|

yy8891

Dang choi thi ban nhan Pause ( nut Back ben trai ay) , nhan tiep nut ay them lan nua de save va thoat ra menu game. Neu ban nhan Ok thi se tiep tuc vao game,

Bo0Bo0

Ai hướng dẫn nốt hộ cái đang xong mấy cái cotton rồi sao nữa nhỉ

chiuthatday

Ai hướng dẫn nốt hộ cái đang xong mấy cái cotton rồi sao nữa nhỉ

xong mấy cái cotton rồi thì tìm đủ nguyên liệu sửa cái thuyền nhỏ, dùng thuyền nhỏ đi nhặt mấy mảnh vỡ của thuyền lớn ( vô lăng + mấy thứ linh tinh nữa), tất cả ở đầm cá sấu.
Rồi đến sửa thuyền to ---> rời đảo

chiuthatday

save kiểu gì hả bạn quit ra vao lại toan thế :| mất hết tất cả những gì đã nhặt được , chỉ còn mỗi cái lều là còn :|

bạn giống mình rồi, lọ mọ tìm mãi mình nghĩ ra được cách save rất hay, bạn tham khảo thử nhé:
có X-plore.
bạn cài gai vào ổ nào thì vào ổ đó, như mình cài ôe E thì :\Private\102033E6\MIDlets\1019a3ed\rms
trong rms có 2 file, đó chính là file save, bạn xóa 2 file đó đi thì sẽ save được đúng thời điểm bạn muốn save

bluedragon0307

Ức chế thật, cái Hammer ở đâu vậy mọi người? Mấy hôm nay chạy loanh quanh tìm mãi mà ko dc, vào phần chế tạo cũng ko thấy, thế này thì sửa thuyền con kiểu gì? Mà còn cái Fabric lượn khắp đảo cũng ko tìm dc :( Ai giúp đỡ với :(

Bo0Bo0

Fabric thì tớ cũng k tìm được ai biết ở đâu k
Hammer hình như tớ nhớ k nhầm chỉ trong mấy cái đảo nổi ở đầm lầy có cá sấu thôi..bạn sửa cái thuyền nhỏ đi rồi đi hết các khu đầm lấy sẽ có hammer và cả cái vô lăng nữa
Ai giúp tìm cái Fabric đi

bluedragon0307

Fabric thì tớ cũng k tìm được ai biết ở đâu k
Hammer hình như tớ nhớ k nhầm chỉ trong mấy cái đảo nổi ở đầm lầy có cá sấu thôi..bạn sửa cái thuyền nhỏ đi rồi đi hết các khu đầm lấy sẽ có hammer và cả cái vô lăng nữa
Ai giúp tìm cái Fabric đi

Nhưng mà ko có Hammer thì ko sửa dc cái thuyền nhỏ:( làm sao bây giờ? Chỉ thiếu mỗi cái Hammer thôi là sửa dc thuyền nhỏ rồi.

dkfancis1988

game này good nè kekeke,mà có cái bắn cung khó quá chừng,canh ngay con đó lun mà ko trúng mới ác còn canh ko ngay bắn cái trúng,đồ ăn thức uống thì về sau phì phà lun keke

Bo0Bo0

Cung của game này đi theo hướng cong cong nên thế
@blu: để tí vào game nhớ xem nó ở đâu..nhưng tớ nhắc cái này nè.trò này có cái được gọi là thủy triều bạn cứ đợi thủy triều rút rồi yên tâm sẽ có nhiều đường để bạn đi tìm
Mình nhớ nó chỉ ở gần khu ấy thôi..hình như ở gẫn chỗ tìm ra thuốc nổ phá đá ý

bluedragon0307

Tìm dc búa rồi bạn à:) ở trong đầm lầy, đoạn phía tay phải phía dưới. Còn Fabric thì bạn về lều xây Cabin rồi sẽ thấy sự lạ :D Mà phá đảo rùi :)

Bo0Bo0

Á À..THÌ RA NÓ Ở CÁI CABIN À..HAHA MÌNH CỨ LANG THANG dek thèm về cái đảo đầu tiên nữa nên chắc k có là phải rồi
@thấy k mình bảo hammer nó ở đầm lầy mà..chỉ quanh cái đầm cá sấu có rất nhiều thứ để mình lấy
..À mà quần áo của robin chỉ có cái bộ màu trắng là hết roài à..tưởng còn nhiều quần áo nữa..may nốt rồi rời đảo cũng được

bluedragon0307

Á À..THÌ RA NÓ Ở CÁI CABIN À..HAHA MÌNH CỨ LANG THANG dek thèm về cái đảo đầu tiên nữa nên chắc k có là phải rồi
@thấy k mình bảo hammer nó ở đầm lầy mà..chỉ quanh cái đầm cá sấu có rất nhiều thứ để mình lấy
..À mà quần áo của robin chỉ có cái bộ màu trắng là hết roài à..tưởng còn nhiều quần áo nữa..may nốt rồi rời đảo cũng được

Còn chứ:) bộ cuối nhìn oách lắm, nhưng bạn chuẩn bị nhiều Cotton, Gaint log với Spiral 1 chút nhé:) Xây Cabin xong còn phải xây vài thứ nữa mới có Fabric dc