• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Robinson trên đảo hoang

w2k

Robinson Crusoe ship Wreked​

Đây là 1 game phiêu lưu khá hay. Bạn sẽ đóng trong vai Robinson. Vượt qua cái đói, cái khát và sự mệt mỏi. Bạn phải tự đi tìm thức ăn, tự làm những bộ quần áo mà chỉ có "thương hiệu" của Robinson. Khám phá những bí mật của hòn đảo....và rất nhiều.​

yy8891

Game nay kho qua di. Toan thieu thuc an thoi. Toan chet doi - > game over
Ai huong dan minh voi

Posted via Mobile Device

Bo0Bo0

Me too..hix đi kiếm được bao thứ đang định làm thì chết đói chơi lại từ đầu ít nản

yy8891

Có thứ tự làm những việc gì ko nhỉ. Xây cái lều đầu tiên mà ko thấy làm gì cả
Làm sao qua được vùng đất khác nữa

phamnamhoang2

em viết bằng điện thoại nên không có dấu. Làm gì mà nặng tay thế. Mới lần đầu post bài đã bị del. Cũng chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm cho ae thoi. lần sau thì khỏi... mod đéo gì ác như quỷ

w2k

em viết bằng điện thoại nên không có dấu. Làm gì mà nặng tay thế. Mới lần đầu post bài đã bị del. Cũng chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm cho ae thoi. lần sau thì khỏi... mod đéo gì ác như quỷ

ko nói tục ở đây bạn nhé!

sinhlaser

@Bo0Bo0
Khi mới vào game bạn cần phải lấy cái dao và sang bải đất bên phải để lấy cái cưa (đợi thủy triều rút). Nhặt những thứ lặt vặt khác để tạo thêm một cái rìu đá nữa nhé.
Tiếp theo bạn cần xây dựng lều tại nơi cắm cờ để có thể unlock lửa. Tạo lửa xong bạn có thể ăn được thức ăn sống...bây giờ dùng cưa cắt gốc cây to ở giửa đảo để sang những vùng đất khác và bạn sẽ không phải chết đói nữa!

yy8891

To van ko thay cai cua o dau ban a.
Cai leu to xay roi nhung co thay an duoc thit song dau. May con oc nhat duoc van ko an dc.

Posted via Mobile Device

yy8891

ak vay a cam on ban
Nhung ma choi may lan hinh nhu chua lan nao toi luc thuy trieu rut. De minh chu y ky hon xem sao
Ban nhiet tinh qua

Posted via Mobile Device

Bo0Bo0

Mình nhặt cái cưa xong lâu roài nhưng cái lều thì cẫn những cái gì vậy
Vào cái cờ màu đỏ nhưng k thể dựng được lều..

volamaster00

Ha ha ! (Xin lỗi vì .. buồn cười quá ! )
Đừng buồn nhe bạn, quy định thì mình phải theo thôi. Khi post bằng ĐT thì có dòng "post via mobile", còn ko thì mình mở ngoặc .. ! Mình cũng đang Post bằng ĐT nè ( Opera mobile 10 ), có dấu đàng hoàng ! Hì hì !
Xin lỗi ngoài lề chút !

yy8891

Nhat cai dao roi thu thap du may thu no yeu cau la duoc ban a

Posted via Mobile Device

Bo0Bo0

Uh mình dựng được lều rồi nhưng chưa biết làm thế nào tạo ra lửa..làm thế nào thế U
Mà lấy đá để ném dừa rụng mệt thế