• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Resco Keyboard Pro 5.0 - bàn phím Việt

• Thread starter ntd
  • Ngày gửi

Huwi

Anh HNMap ơi, cho hỏi thăm có các nào gõ tiếng Việt bằng bàn phím cứng của Herald (Dopod C800) không vậy anh ơi. Nếu có, xin hướng dẫn cho mình với nha. Cám ơn anh nhiều.

Nemmatlanh

Anh HNMap ơi, cho hỏi thăm có các nào gõ tiếng Việt bằng bàn phím cứng của Herald (Dopod C800) không vậy anh ơi. Nếu có, xin hướng dẫn cho mình với nha. Cám ơn anh nhiều.

Muốn gõ được tiếng Việt bằng phím cứng thì bạn phải cài Soft VNTyping nhé,đây là soft thương mại của người Việt,nên theo quy định của diễn đàn mọi người không được Share trên 4R đâu :D

Huwi

Muốn gõ được tiếng Việt bằng phím cứng thì bạn phải cài Soft VNTyping nhé,đây là soft thương mại của người Việt,nên theo quy định của diễn đàn mọi người không được Share trên 4R đâu :D

Tks bạn. Cho mình hỏi là bao nhiêu tiền và mua như thế nào?
Cám ơn mọi người nhiều nha.

simcity4

Mình vẫn còn thắc mắc:

Bấm Caps thì gõ chữ hoa liên tục.Nếu muốn trở về chữ thường thì bấm Caps lần nữa (chứ không phải Shift rồi Caps).
- Ở chế độ VE, khi bấm phím Caps thì không còn thấy phím Caps nữa, nên muốn hiển thị lại phím Caps thì mình phải bấm Shift.
- Phím di chuyển tới -> và lui <- (không phải phím xóa backspace) ở chế độ gõ thường và gõ số mình không thấy bạn ơi. Nhiều lúc muốn lui lại để sửa phải dùng tay chấm vào thì bất tiện thật, bạn có thể thêm một phím lui ở đâu đó được không.

elmi

Chào các Pro. Có bác nào có thuốc của bản v5.01 này không. Hình như vẫn chưa có MTK thì phải. Em tìm cả thớt này mà chỉ có mỗi bác up lên nhưng của đáng tội lại không down được mới chít chứ. Có bác nào có giúp em cái. Bệnh quá cần thuốc gấp.

connguab

Chào các Pro. Có bác nào có thuốc của bản v5.01 này không. Hình như vẫn chưa có MTK thì phải. Em tìm cả thớt này mà chỉ có mỗi bác up lên nhưng của đáng tội lại không down được mới chít chứ. Có bác nào có giúp em cái. Bệnh quá cần thuốc gấp.

bạn gởi cho mình Owner của bạn đi , mình sẽ giúp cho !!!

hanoiwap

Super V.I.P
Mình vẫn còn thắc mắc:

- Ở chế độ VE, khi bấm phím Caps thì không còn thấy phím Caps nữa, nên muốn hiển thị lại phím Caps thì mình phải bấm Shift.
- Phím di chuyển tới -> và lui <- (không phải phím xóa backspace) ở chế độ gõ thường và gõ số mình không thấy bạn ơi. Nhiều lúc muốn lui lại để sửa phải dùng tay chấm vào thì bất tiện thật, bạn có thể thêm một phím lui ở đâu đó được không.

To @simcity4
Các bản sau tôi bỏ Caps mà chỉ dùng Shift.
Bạn nhấn 123 để có các phím <-(left).->(right),lên (up),xuống(down)

elmi

hic

To @n3452323
Đây là bản mà bạn thích

ViSkin 4.120 (4 dòng,cao 120 pixel)
ViSkin 4.134
ViSkin 4.155
[HIDE="Thanks"]
Vietnamese RKbProEn.CAB

ViSkin 4.120

ViSkin 4.155[/HIDE]

Bác hanoiwap ơi bác có thể up lại dùm em cái skin Viskin 4.155 được không. Em down không được. Cám ơn bác trước nhé.

elmi

Dạo này chắc Bác Hanoiwap bận gì đó. Em xin bác bản ViSkin 4.155 mà chưa có. Bác nào đã down của bác hanoiwap rùi up lại cho em xin với. Em cám ơn trước nhé

hanoiwap

Super V.I.P
Dạo này chắc Bác Hanoiwap bận gì đó. Em xin bác bản ViSkin 4.155 mà chưa có. Bác nào đã down của bác hanoiwap rùi up lại cho em xin với. Em cám ơn trước nhé

To @elmi

Tôi đi công tác về nên bận chưa trả lời bạn.Bản cũ tôi đã bỏ để làm bản mới.Bạn chờ bản mới nhé

hanoiwap

Super V.I.P
skin cho WVGA

Bận quá nên hôm nay mới làm xong một phần skin cho WVGA

P:230x480
L:232x800
Number,Calc và Fx của L mode sẽ làm tiếp sau

RDream5WVGA_Skin.cab 815.5 Kb

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Bác hanoiwap ơi bác có thể up lại dùm em cái skin Viskin 4.155 được không. Em down không được. Cám ơn bác trước nhé.

To @elmi
Bản RViSkin.cab 186.0 Kb QVGA ( 27/04/08)

P mode: cao 125 (bản 155 quá cao nên tôi đã bỏ mà thay bằng FullScreenPortrat cua Hikbd và FSK)
L mode:chưa xong nên mượn tạm của GoldSkin

[HIDE="t"]

Cài RKbd_Vn_Setup 5.01.cab
http://www.4shared.com/file/45742402/2c03342b/RKbd_Vn_Setup_501.html

Rồi cài tiếp
RViSkin.cab 186.0 Kb 27/04/08

http://www.4shared.com/file/45742415/ab7c90c9/RViSkin.html

[/HIDE]
Bạn có thể tìm các skin ở trang cập nhật

Chỉnh sửa cuối:

elmi

@ Bác HanoiWap : Mình cài cái RViSkin của bác nhưng không thấy hiện ra gì cả. Vẫn thấy bàn phím của Resco, vào skin chọn thì báo invalid skin và chỉ thấy skin: iskin và default skin thôi bác à. Báo có thể hướng dẫn cách sử dụng được không

hanoiwap

Super V.I.P
@ Bác HanoiWap : Mình cài cái RViSkin của bác nhưng không thấy hiện ra gì cả. Vẫn thấy bàn phím của Resco, vào skin chọn thì báo invalid skin và chỉ thấy skin: iskin và default skin thôi bác à. Báo có thể hướng dẫn cách sử dụng được không

To @elmi

Đó là bản cho QVGA.Tôi đã test.Có thể máy của bạn có độ phân giải khác.Bạn cho biết dùng máy gì?Tôi sẽ làm cho bạn

Bạn cài RKbd_Vn_Setup.cab 1176435 (9/4/08)
http://www.4shared.com/file/45742402/2c03342b/RKbd_Vn_Setup_501.html
Rồi cài tiếp skin

Chỉnh sửa cuối:

elmi

Mình dùng máy Neo màn hình QVGA mà. nhưng không hiểu có đúng đọ phân giải như bạn nói không. Thông số máy mình là LCD : 240x320 Clolors 65536

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Mình dùng máy Neo màn hình QVGA mà. nhưng không hiểu có đúng đọ phân giải như bạn nói không. Thông số máy mình là LCD : 240x320 Clolors 65536

Thông số đó là màn hình QVGA đó Bạn!!!;;)

hanoiwap

Super V.I.P
Bản RViSkin.cab 186.0 Kb QVGA ( 27/04/08)

P mode: cao 125

Đã cập nhật VN.map(cài lại file RKbd_Vn_Setup 5.01)
Tận dụng 6 phím liền nhau của các phụ âm không dùng khi bỏ dấu để hiện các dấu và số

Sắc: , . ? :
huyền: - 1 2 3 4 5
hỏi: + 6 7 8 9 0
ngã: các dấu cặp đôi ' " < > / \
nặng: các dấu móc ( ) [ ] { }

[HIDE="t"]

Cài RKbd_Vn_Setup 5.01.cab
Rồi cài tiếp
RViSkin.cab 186.0 Kb 27/04/08
[/HIDE]

hanoiwap

Super V.I.P

To @elmi

Bạn hãy tải lại cả 2 file rồi cài lại.Chúc thành công

hanoiwap

Super V.I.P
Theo yêu cầu của một số bạn muốn dùng hàng số trên cùng như PC.Tôi làm bản Touch trong đó có 2 skin Touch5 và TouchVT.TouchVT chỉ tương thích với VT.map(Vì phím dấu sẽ hiện ở hai chỗ).Vì vậy tôi đặt cảnh báo để không chọn VN hoặc VE

Bao gồm 3 skin:Touch4,Touch5 và TouchVi. TouchVi 5 dòng có hàng số trên cùng .Bạn phải chọn VI.map vì không tương thích với file VE.map và VN.map
RTouchSkin.cab 505.7 Kb QVGA (2008-05-05)

[HIDE="t"]RTouchSkin.cab

http://www.4shared.com/file/45742431/9e273652/RTouchSkin.html

[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối: