• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Resco Keyboard Pro 5.0 - bàn phím Việt

• Thread starter ntd
  • Ngày gửi

hanoiwap

Super V.I.P
Mình cài lại rùi mà chưa thấy thay đổi, mà sao kg thấy Pác gửi luôn file skin cập nhật nhỉ ? có có file keyboardvn 5.01 thôi.

Có khi nào phải cài lại luôn file skin cập nhật mới ăn không Pác ?

Cảm ơn Hanoiwap

Khi bạn cài file setup đã thay đổi rồi.Chỉ hình vẽ vẫn như cũ mà thôi.Khi bạn cài lại skin thì hình vẽ sẽ thay đổi.
File skin tôi đã cập nhật tại link cũ ở trên

Rygar

Bác có thể chỉnh sửa bản này với cách gõ tiếng Việt giống như cách gõ trên bàn phím máy tính được ko vậy. Giống kiểu VNkeyboard ấy.
Thanks bác.

hanoiwap

Super V.I.P
Bác có thể chỉnh sửa bản này với cách gõ tiếng Việt giống như cách gõ trên bàn phím máy tính được ko vậy. Giống kiểu VNkeyboard ấy.
Thanks bác.

To @Rygar

Muốn gõ kiểu telex thì bạn dùng bản VNkeyboard 1.07

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

RGold_VGA_Skin.cab 851936 Bytes (Hỗ trợ VGA. P mode có 4 dòng ,mai sẽ bổ sung thêm 5 dòng)
[HIDE="t"]
RGold_VGA_Skin.cab[/HIDE]

Sau đây là ý kiến đề nghị sau khi dùng:

1. Khi install file, nó kg vào thư mục skin mà nhảy ra ngoài; vì vậy để xài được fải chép thư mục RGold vào file skin.

2. File kèm theo như trong hình

http://www.4shared.com/file/43085294/36dd86df/HoiTin_050408.html

> Hình chụp L mode
> Hình chụp P mode

Hình Lmode chiếm chiều cao nhiều vì phím lớn wá, Pác có thể thiết kế chiều cao giảm bớt không (nếu được như P mode thì tốt lém)

3. Mình đề nghị là hoặc Pác có thêm dòng phím số hoặc chí ít là giống như bảng 5 dòng, khi mình lướt lên thì có số. Hoặc để đánh dãy số là có cách nào để màn hình số giữ nguyên không trả lại màn hình chữ được không. Lý do đề nghị:

Khi vừa đánh chữ, vừa đánh dãy số mà cứ mất thêm thao tác chuyển qua lại nút UA thì mất wá nhiều thời gian. Do khi đánh vào chữ số, thì lại nhảy lại màn hình củ, muốn đánh số khác lại phải làm lại thao tác...

Cảm ơn Pác Hanoiwap tham khảo ý kiến của mình.

hanoiwap

Super V.I.P
Sau đây là ý kiến đề nghị sau khi dùng:

1. Khi install file, nó kg vào thư mục skin mà nhảy ra ngoài; vì vậy để xài được fải chép thư mục RGold vào file skin.

2. File kèm theo như trong hình

http://www.4shared.com/file/43085294/36dd86df/HoiTin_050408.html

> Hình chụp L mode
> Hình chụp P mode

Hình Lmode chiếm chiều cao nhiều vì phím lớn wá, Pác có thể thiết kế chiều cao giảm bớt không (nếu được như P mode thì tốt lém)

3. Mình đề nghị là hoặc Pác có thêm dòng phím số hoặc chí ít là giống như bảng 5 dòng, khi mình lướt lên thì có số. Hoặc để đánh dãy số là có cách nào để màn hình số giữ nguyên không trả lại màn hình chữ được không. Lý do đề nghị:

Khi vừa đánh chữ, vừa đánh dãy số mà cứ mất thêm thao tác chuyển qua lại nút UA thì mất wá nhiều thời gian. Do khi đánh vào chữ số, thì lại nhảy lại màn hình củ, muốn đánh số khác lại phải làm lại thao tác...

Cảm ơn Pác Hanoiwap tham khảo ý kiến của mình.

To @benhtamth

1-"nó kg vào thư mục skin" :Đã fix lỗi
2-"Lmode chiếm chiều cao nhiều":Vì tôi định làm cho người đánh văn bản dài.Nếu bạn muốn thấp tôi có thể làm thêm bản nữa (bạn chờ vài ngày nhé)
3-Bạn muốn gõ số liên tục có thể chuyển sang NumMode
Nếu bạn muốn,tôi sẽ làm thêm một bản theo ý bạn(có thể chờ lâu hơn)

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P

Click vào hình để xem rõ hơn

To @benhtamthan
Tôi làm theo ý bạn đây.L mode thấp xuống(92qvga/186vga pixel).Có phím số

RGolds_VGA_Skin.cab 842965(làm thử cho VGA tặng @benhtamthan)

RGolds_VGA_Skin.cab

Nếu được tôi sẽ làm lại Fx,Num,Calc thấp xuống

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

To @benhtamthan

Pác Hanoiwap ơi, xong chưa Pác up lên để mình thử đi.

Cảm ơn Pác.

Rygar

To @Rygar

Muốn gõ kiểu telex thì bạn dùng bản VNkeyboard 1.07

Ý mình là muốn dùng bản resco pro này mà có cách gõ kiểu telex giống bàn phím máy tính. Vì bản này đẹp mà nếu kết hợp được với kiểu gõ telex quen thuộc thì tốt quá. Nếu bạn có thời gian thì có thể làm được 1 bản như thế share cho mình cũng như cho mọi người được không.
Thanks bạn.

benhtamthan

Click vào hình để xem rõ hơn

To @benhtamthan

RGolds_VGA_Skin.cab 842965(làm thử cho VGA tặng @benhtamthan)

[HIDE="t"]
RGolds_VGA_Skin.cab

[/HIDE]

Mình click thanks rùi mà kg down đượcc, Pác giúp pót lại cho mình với.

Kg down được...

Nhìn hình đẹp we đi thôi, thích thật.
Chân thành cảm tạ Pác Hanoi wap.

Chỉnh sửa cuối:

Lesangmd

Em thấy mấy skin Bác làm cho VGA mặc dù trông rất đẹp nhưng phím bấm vẫn chưa được thuận tiện cho lắm . Em rất thích màu xanh nước biển !.

Bác có thời gian thì làm hộ em một cái skin VGA màu xanh nước biển như cái Gold nhé Bác !
Thanks Bác rất nhiều !:D

Rygar

Ý mình là muốn dùng bản resco pro này mà có cách gõ kiểu telex giống bàn phím máy tính. Vì bản này đẹp mà nếu kết hợp được với kiểu gõ telex quen thuộc thì tốt quá. Nếu bạn có thời gian thì có thể làm được 1 bản như thế share cho mình cũng như cho mọi người được không.
Thanks bạn.

Mình dùng màn hình QVGA :D

djtrungkien

mình dùng VGA của hanoiwap trong quá trình sử dụng khách quan mà nói gõ khá chậm ko được thuận tiện lắm nhất là dấu chấm than (!) và dấu hỏi (?) hay sử dụng thì mất khá nhiều thao tác

hanoiwap

Super V.I.P
mình dùng VGA của hanoiwap trong quá trình sử dụng khách quan mà nói gõ khá chậm ko được thuận tiện lắm nhất là dấu chấm than (!) và dấu hỏi (?) hay sử dụng thì mất khá nhiều thao tác

To @djtrungkien

Cám ơn bạn đã góp ý.

1-Nếu bạn dùng VE
-Với 4 dòng:
Nhấn aU là có ngay "!" Thêm Shift có "?".
-Với 5 dòng:
Nhấn aU đã có ngay ? và !
2-Nếu bạn dùng VN:
-Với 5 dòng:
Nhấn dấu sắc có ngay cả ? và !
-Với 4 dòng:
Nhấn aU rồi Shift

Tôi có thể đưa ! và ? ra ngoài nhưng bạn hãy khuyên tôi nên thay thế cho ký tự nao?

benhtamthan

Pác Hanoiwap ơi, mình kg down được link Pác làm tặng GoldVega, Pác check lại giúp mình đi.

Cảm ơn nhiều

hanoiwap

Super V.I.P
Mình dùng màn hình QVGA :D

To @Rygar

Tôi chỉ làm skin cho RKbdPro mà không can thiệp vào chương trình.Vì vậy muốn gõ kiểu telex thì phải viết chương trình khác.Bạn hãy dùng các phần mềm gõ telex hiện có

hanoiwap

Super V.I.P
Em thấy mấy skin Bác làm cho VGA mặc dù trông rất đẹp nhưng phím bấm vẫn chưa được thuận tiện cho lắm . Em rất thích màu xanh nước biển !.

Bác có thời gian thì làm hộ em một cái skin VGA màu xanh nước biển như cái Gold nhé Bác !
Thanks Bác rất nhiều !:D

To @Lesangmd
Tôi sẽ làm màu xanh cho bạn.Bạn nói rõ bạn thích kiểu bàn phím nào để làm cho đúng?Bạn hãy góp ý cụ thể để tôi biết phím bấm không tiện ở điểm nào?Nên thay đổi ra sao?Cám ơn bạn nhiều

benhtamthan

Trích:

"Nếu được tôi sẽ làm lại Fx,Num,Calc thấp xuống"

Tuyệt lém, Mình thử rùi, mọi cái đều ok. Pác làm tiếp lun cho Fx, Num, Calc thấp xuống đi (L mode).

Mình chỉ lưu ý:

File này kg in stall vào trực tiếp Extension Rom (như các file trước) mà fải install vào main memory. Rồi sau đó tìm thư mục cài đặt chép vào thư mục skin của Resco keyboard là mới sử dụng được.

Cảm ơn Pác.