• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

limiunin

em chưa cài được MAGLDR 1.13 và CLOCKWORKMOD 1.3. Ban nãy em cài MAGLDR 1.11 nên ko làm được, giờ muốn cài 1.13 như bác nói coi có dễ hơn ko nhưng ko cài được luôn. Bác help em nhé! Em mới cài lại WM6.5 rồi. Bây giờ em ko biết trong máy đã và đang tồn tại cái gì trong đó nữa, eo ơi...

nguyenh

Để các newmem tiện theo dõi mình viết lại các bước tiến hành recovery cho aMAGLDR 1.1.3 như sau:
1. Cài MAGLDR 1.1.3 (tải file tại đây http://cotulla.pp.ru/leo/Android/DFT_LEO_MAGLDR113_DAF.rar)
- Khởi động máy vào bootloader (bật máy đồng thời giữ chặt phím Vol - )
- Chạy ROMUpdateUtility để vá MAGLDR
2. Cài CWM (tải file tại đây http://4pda.ru/forum/dl/post/766800/Recovery.zip)
- Khởi động máy vào MAGLDR (bật máy và giữ chặt phím shutdown đến khi xuât hiện menu của MAGLDR)
- Chọn menu USB flasher (menu số 5), cắm dây USB
- Chạy file DAF để vá CWM lên NAND, sau khi hoàn thành máy tự khởi động lại
3. Kích hoạt CWM trong MAGLDR
- Khởi động máy vào MAGLDR (bật máy và giữ chặt phím shutdown đến khi xuât hiện menu của MAGLDR)
- Chọn menu AD recovery (menu số 8)
Từ nay để vao CWM bạn chỉ cần thực hiện bước số 3, nếu bạn cài android bằng cách vá file .exe thì CWM sẽ bị xóa và phải thực hiện lại từ bước 2.

em chưa cài được MAGLDR 1.13 và CLOCKWORKMOD 1.3. Ban nãy em cài MAGLDR 1.11 nên ko làm được, giờ muốn cài 1.13 như bác nói coi có dễ hơn ko nhưng ko cài được luôn. Bác help em nhé! Em mới cài lại WM6.5 rồi. Bây giờ em ko biết trong máy đã và đang tồn tại cái gì trong đó nữa, eo ơi...

Bạn cứ bình tĩnh, HSPL vẫn còn đó thì không có gì phải lo lắng, cứ thực hiện từng bước như mình viết ở trên, nếu có gì khó khăn thì bạn cứ hỏi. Tự vọc sướng hơn... chúc bạn thành công.

limiunin

Em làm tới bước 2 thì ko load được CWM theo link của bác thì hiện ra vầy: 4pda

Ой! Ошибка 404.

Запрашиваемая информация не существует, перемещена или удалена.
Для поиска необходимой информации, Вы можете посетить:

Сайт | Форум | Каталог программ

© 2005-2011, «4PDA»

Còn em load CWM 250M theo link khác thì lúc flash vô theo bước 2 nó báo lỗi vầy:
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (736)

Error Description: EnterBootloader missing
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (176)

Vậy nhờ bác chỉ tiếp ạ, thanks bác nhiều lắm.

limiunin

em đã làm được, tự nhiên đi ngủ 1 giấc dậy là được, thanks bác nhiều!

nnq_mm

Sao recover của em chữ xanh chứ ko phải chữ đỏ như hướng dẫn nhỉ. Với lại không tạo được bộ nhớ trên thẻ nữa, em dùng MAGLDR1.3

nguyenh

Sao recover của em chữ xanh chứ ko phải chữ đỏ như hướng dẫn nhỉ. Với lại không tạo được bộ nhớ trên thẻ nữa, em dùng MAGLDR1.3

Mình chưa hiểu ý bạn. Bản CWM 3.0.0.5 vẫn có mục chia thẻ nhớ để tạo ext mà.

nnq_mm

Mình chưa hiểu ý bạn. Bản CWM 3.0.0.5 vẫn có mục chia thẻ nhớ để tạo ext mà.

Có, vào recover là mục số 8 của MAGLDR 1.3, tạo bộ nhớ a2sd là 512mb, thẻ em là 8gb. mở máy lên android nhận cả thẻ và phần mở rộng a2sd luôn, (total 457mb, free 450mb). Hiện tại trong internal memory là 151mb, free 60mb. nhưng nó báo bộ nhớ đã đầy, ko cho cài thêm mặc dù app nào move qua thẻ được là em move hết rồi.

- Với lại A2SD storage còn trống đến 450mb mà sao lại báo bộ nhớ đầy? Giờ có cách nào để sử dụng bộ nhớ trống của A2SD đã tạo trước không? máy em máy leo thường

nguyenh

Vậy bạn đang dùng bản android nào, có the nói cụ thể hơn không?

langthang262

Có, vào recover là mục số 8 của MAGLDR 1.3, tạo bộ nhớ a2sd là 512mb, thẻ em là 8gb. mở máy lên android nhận cả thẻ và phần mở rộng a2sd luôn, (total 457mb, free 450mb). Hiện tại trong internal memory là 151mb, free 60mb. nhưng nó báo bộ nhớ đã đầy, ko cho cài thêm mặc dù app nào move qua thẻ được là em move hết rồi.

- Với lại A2SD storage còn trống đến 450mb mà sao lại báo bộ nhớ đầy? Giờ có cách nào để sử dụng bộ nhớ trống của A2SD đã tạo trước không? máy em máy leo thường
Chắc do bạn flash bản Recovery 150Mb, thử flash bản 250Mb thử xem nhé.
Nếu dùng bản Rom Desire HD thì có thể phải flash bản Recovery 400Mb mới đủ

Tango

Em chạy file DAF.exe thì bị lỗi này, bác nào chỉ bệnh cho em cái:
Error happen

Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)

amateur_no1

Em chạy file DAF.exe thì bị lỗi này, bác nào chỉ bệnh cho em cái:
Error happen

Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)
cài cái gì mà bị lỗi đó bạn? MAGLRD hay CWM?

nnq_mm

Vậy bạn đang dùng bản android nào, có the nói cụ thể hơn không?

Chắc do bạn flash bản Recovery 150Mb, thử flash bản 250Mb thử xem nhé.
Nếu dùng bản Rom Desire HD thì có thể phải flash bản Recovery 400Mb mới đủ

EM dùng MUIU mới nhất. các bước em làm thế này có đúng ko nhé?

1. máy đã sẵn MAGLDR 1.13
2. bật vào mục số 5, usb flash, kết nối với PC, chạy DAF Recover 400 mb trên máy tính (thẻ em 8gb)
3. vào mục số 8 vô recover (chữ đỏ nền đen) chọn phân thẻ là 512mb, chọn swap là 250mb(cái swap này chắc là máy nhận bộ nhớ thẻ làm ram giống như pc vậy)
4. reboot, vào lại mục số 8, cài zip install để cài rom
5, bật máy lên, máy báo nhận bộ nhớ A2SD là 512mb, nhưng khi cài game thì chỉ cho cài trên máy mà ko thể sử dụng bộ nhớ A2SD này (có move app qua thẻ cũng không giải quyết vấn đề)

Em làm vậy có sai bước nào không, làm sao để nó mount phần A2SD chung với bộ nhớ máy để sử dụng??

langthang262

EM dùng MUIU mới nhất. các bước em làm thế này có đúng ko nhé?

1. máy đã sẵn MAGLDR 1.13
2. bật vào mục số 5, usb flash, kết nối với PC, chạy DAF Recover 400 mb trên máy tính (thẻ em 8gb)
3. vào mục số 8 vô recover (chữ đỏ nền đen) chọn phân thẻ là 512mb, chọn swap là 250mb(cái swap này chắc là máy nhận bộ nhớ thẻ làm ram giống như pc vậy)
4. reboot, vào lại mục số 8, cài zip install để cài rom
5, bật máy lên, máy báo nhận bộ nhớ A2SD là 512mb, nhưng khi cài game thì chỉ cho cài trên máy mà ko thể sử dụng bộ nhớ A2SD này (có move app qua thẻ cũng không giải quyết vấn đề)

Em làm vậy có sai bước nào không, làm sao để nó mount phần A2SD chung với bộ nhớ máy để sử dụng??
Sai ngay bước 2 rồi.
Phải vào topic của MIUI chọn bản recovery phù hợp, thường là 120 hoặc 130 thôi

phihung211

các bác cho em hỏi,em đã cwm 250Mb,đã chép rom MIUI *zip nhưng khi đến đoạn go go go nó hiện báo lỗi không mở được kernel,em mới dùng android nên còn gà,mong bác nào biết chỉ dùm em,em cảm ơn

langthang262

các bác cho em hỏi,em đã cwm 250Mb,đã chép rom MIUI *zip nhưng khi đến đoạn go go go nó hiện báo lỗi không mở được kernel,em mới dùng android nên còn gà,mong bác nào biết chỉ dùm em,em cảm ơn
Bạn nói rõ các bước thực hiện xem.

nnq_mm

Sai ngay bước 2 rồi.
Phải vào topic của MIUI chọn bản recovery phù hợp, thường là 120 hoặc 130 thôi

Đọc hết mấy chục trang trong đó rồi, Không thấy đề cập cái nào là phù hợp. Em cũng up lại bản 150mb cũng không ăn thua, bác xem lại xem cần sửa bước nào không?

nguyenh

Mình nghĩ vấn đề này bạn nên đặt câu hỏi bên thread Nand android MIUI. Ở đó có nhiều pro và họ kinh nghiệm với ROM này hơn.

jerrytogo

các bác cho hỏi khi tôi tải cái TOOL RECOVERY v1.3 giải nén thì không thấy cái "" initrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root """ lam sao copy vao thẻ nhớ, bác nào biết chỉ giùm. cám ơn nhiều

nnq_mm

các bác cho hỏi khi tôi tải cái TOOL RECOVERY v1.3 giải nén thì không thấy cái "" initrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root """ lam sao copy vao thẻ nhớ, bác nào biết chỉ giùm. cám ơn nhiều

Đây này: http://www.mediafire.com/?2805b0g5ghcltfo

mấy bác nhà ta update file mới mà không chịu xem là file mới không kèm theo cái cũ. Lúc đầu em cũng mất 2 ngày tìm đó :O