• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Real Football 2010-Game đá bóng hấp dẫn!!

byebyeshady

Đúng là nên để chế độ cài time . Nhưng sợ sau này đá sốt ruột . Ban đầu chọn đội có liên quan gì ko bạn ? Đội Burnley của Anh à ?

Thế lúc bạn ko có bóng bạn có về sân nhà lấy bóng ko ? Hay đứng chờ ?

Bác không để ý có cái nút 4,6 để tua nhanh à :) Khi chờ thì nhấn 6 để nó tua. Chọn Burnley là đội yếu nên chắc cơ hội ra sân sẽ nhiều hơn. Nên về tranh cướp bóng trong khu vực có thể nhanh chóng tham gia phản công, hay khi thấy đồng đội không giành đc bóng. Nên soạc nhiều :) Đấy là ý kiến riêng của em :D

thanhlongnd

Bác không để ý có cái nút 4,6 để tua nhanh à :) Khi chờ thì nhấn 6 để nó tua. Chọn Burnley là đội yếu nên chắc cơ hội ra sân sẽ nhiều hơn. Nên về tranh cướp bóng trong khu vực có thể nhanh chóng tham gia phản công, hay khi thấy đồng đội không giành đc bóng. Nên soạc nhiều :) Đấy là ý kiến riêng của em :D

Mình tua ác ấy chứ . Đêm qua chơi cả đêm , 1,5 mùa giải mà ghi đc 6 bàn hãm quá . Bt đá cup 1 trận mình ghi 7,8 bàn. chỉ với henry và Rooney mình lừa khắp sân . Nhưng khi nuôi cầu thủ thì chỉ số kém quá ko lừa nổi .

Bạn chơi có để ý thấy bọn cầu thủ đội mình có lên chỉ số ko ? Mình thấy nó còn lên ác hơn mình ?

byebyeshady

Mình tua ác ấy chứ . Đêm qua chơi cả đêm , 1,5 mùa giải mà ghi đc 6 bàn hãm quá . Bt đá cup 1 trận mình ghi 7,8 bàn. chỉ với henry và Rooney mình lừa khắp sân . Nhưng khi nuôi cầu thủ thì chỉ số kém quá ko lừa nổi .

Bạn chơi có để ý thấy bọn cầu thủ đội mình có lên chỉ số ko ? Mình thấy nó còn lên ác hơn mình ?

Okie. Thế bạn muốn chơi cầu thủ của mình như bạn chơi Rooney hay Henry chứ gì :) Đây là cách không nhọc công mà cầu thủ vẫn tăng đều chỉ số : >:)>:) Bạn Contineu sau đó next đến phần chọn chiến thuật bạn lạ Back ra đảm bảo mỗi trận tăng 40EXP điển chỉ số mà không cần đá gì cả >:)>:) 5 lần là được 2 point rồi >:)>:)

khoa_business

các bạn cho mình hỏi là muốn bán cầu thủ ở phần chơi quản lý đó thì bán cầu thủ của mình chỗ nào.

khoa_business

bạn ơi cho mình hỏi nếu cầu thủ của mình và vào sân thì liệu mình có được đá không.

khoa_business

các bạn nào đá pes 09 đồ họa có đẹp kô, mình hỏi để nếu có pes10 mình còn vô. Thank

byebyeshady

bạn ơi tớ không làm sao kết nối với điện thoai bằng blutut đc.

2 máy ĐT đá vs nhau phải có cùng tốc đô không sẽ chơi rất khó. VD ở máy bạn đã chuyền bóng mà máy bên kia thì vẫn đứng yên :). Bạn đầu tiên phải add Bluetooth máy kia vào và cho phép kết nối, 1 ng sẽ tạo Host trong Multi, một người Join như chơi mạng LAN :)

bạn ơi cho mình hỏi nếu cầu thủ của mình và vào sân thì liệu mình có được đá không.

Có đc đá, nhưng bạn chỉ điều khiển thằng đó thôi :)

các bạn nào đá pes 09 đồ họa có đẹp kô, mình hỏi để nếu có pes10 mình còn vô. Thank

PES9 nói chung khônh thua Real là mấy. Cách đá của PES9 có phần trội hơn vì chế độ chuyền sút canh lực rất thật, trọng tài rut thẻ rất tốt tuy nhiên dự bị mỗi đội chỉ có 5 thằng :( Lúc mới chơi cái này mình phạm lỗi bị thẻ đuổi ra 4 cầu thủ + mấy cầu thủ bị 2 thẻ vàng 2 trận. Nó xử lý bằng cách...cho cầu thủ bị 2 thẻ vàng vô đá :)) Mong bản 10 sẽ tốt hơn

Last edited by a moderator:

thanhlongnd

Okie. Thế bạn muốn chơi cầu thủ của mình như bạn chơi Rooney hay Henry chứ gì :) Đây là cách không nhọc công mà cầu thủ vẫn tăng đều chỉ số : >:)>:) Bạn Contineu sau đó next đến phần chọn chiến thuật bạn lạ Back ra đảm bảo mỗi trận tăng 40EXP điển chỉ số mà không cần đá gì cả >:)>:) 5 lần là được 2 point rồi >:)>:)

Đêm qua mình cũng đã làm cách đó nhưng mỗi trận đó mình sẽ bị thua 3- 0. Vậy cuối mùa thì sao ? Bạn chơi lúc đầu thắng ác ko ?
Và cuối mùa giải thứ 1 nó cho mình chọn đội gì đấy, mình tưởng nó cho mình đi đội khác, sướng quá chọn Real cho nó prồ , nhưng ko phải, mình vẫn ở đội mình. Bạn biết đó là gì ko ?

byebyeshady

Đêm qua mình cũng đã làm cách đó nhưng mỗi trận đó mình sẽ bị thua 3- 0. Vậy cuối mùa thì sao ? Bạn chơi lúc đầu thắng ác ko ?
Và cuối mùa giải thứ 1 nó cho mình chọn đội gì đấy, mình tưởng nó cho mình đi đội khác, sướng quá chọn Real cho nó prồ , nhưng ko phải, mình vẫn ở đội mình. Bạn biết đó là gì ko ?

Đội mình đá ngu lắm:). Cuối mùa thì CLB mình đứng bét bảng mà kệ nó. Xong chọn sang đội khác thì tùy đội mới sang đc. Nên chọn đội làng nhàng, mau đc đá chính thì mau đc ĐT quốc gia triệu tập, lăng xê bản thân :))

khoa_business

hì hay đấy, tớ hỏi thêm tí nữa nhé thế cầu thủ mình đào tạo mà đá hay liệu có được vào MU hay đội mạnh khác ko bạn

tớ được vào sân đc ở hiệp 2, đồng đội chuyền cho mấy quả thấy toàn mất bóng thế là nó tức đếch chuyền nữa, thế là cứ chạy rông trên sân. Tớ đá vị trí tiền vệ tấn công

eh tớ vừa ghi đc bàn thắng vào lưới Che đấy nâng tỉ số nữa chứ trời ơi cảm giác xướng phải biết, cầu thủ trẻ mà

spectre123

Ngoài việc gameloft bảo thủ giữ lại góc nhìn khó chịu thì đây quả là 1 game j2me đỉnh :(

thanhlongnd

chơi phần tuyển thủ trẻ khó quá nhưng nghe bạn nói còn đc gọi vào đội tuyển quốc gia nữa nên cứ máu nghịch.

À trong phần setting, cả lúc mới lập cầu thủ nó có phần DIFF., trong đó có thể chỉnh Junior, pro, amateur... Là nó chỉnh cái gì thế bạn ơi ? Hình như ko phải chỉnh mức độ khó ?

bluedragon0307

Các chế độ trong DIFF thì Junior là gà nhất, Hell là điên nhất. Mình đá Hard trong RF9HD vẫn thắng dc 2-0 3-0 nhưng đến RF 10 chọn Hell đá 10 trận toàn thua 4-0 5-0:(. Phần Enter Legend thì theo mình các bạn nên tập sút xa, như mình đứng từ khoảng giữa sân bên nó, ko cần biết lệch bao nhiêu bấm * rồi giữ 0 đến khoảng 3/4 hoặc 4/5 lực để loob bóng 10 quả thì 8 quả ghi bàn, 2 quả kia đập xà ngang, còn sút bình thường thì tùy vào điều kiện hiện tại. Nếu ở khoảng giữa sân bên nó mình thường để cho viên bi chạy đến gần đầu vạch vàng rồi giữ 0 đến khoảng 4/5 hoặc 5/6 lực thì mình thấy tỉ lệ ghi bàn là cao nhất. Còn ở khoảng ngay sát vùng cấm địa thì mình sút chỉ 50% là thành bàn:( cái này ko hỉu tại sao lun, hình như tình huống này mọi hậu vệ vào thủ môn đều xuất sắc 1 cách kỳ lạ thì phải:-?? Còn trong vùng cấm địa thì..... >:)>:)>:) Trung bình bình 1 trận đá ở chế độ Amatuer mình ghi tầm 2 bàn:D lúc nào cũng dc đá chính luôn:D

Mình thấy bản này vẫn còn 1 vài lỗi khá khó chịu, ví dụ như sau khi xoạc bóng nếu xoạc dc bóng thì ko vấn đề nhưng xoạc trượt là đứng lại mất mấy giây, bọn nó chạy dc vài bước rồi mình mới di chuyển dcX-(. Còn 1 vài lỗi nữa, đợi test kỹ càng mình sẽ post lên để mọi người cùng mổ xẻ:)

byebyeshady

Các chế độ trong DIFF thì Junior là gà nhất, Hell là điên nhất. Mình đá Hard trong RF9HD vẫn thắng dc 2-0 3-0 nhưng đến RF 10 chọn Hell đá 10 trận toàn thua 4-0 5-0:(. Phần Enter Legend thì theo mình các bạn nên tập sút xa, như mình đứng từ khoảng giữa sân bên nó, ko cần biết lệch bao nhiêu bấm * rồi giữ 0 đến khoảng 3/4 hoặc 4/5 lực để loob bóng 10 quả thì 8 quả ghi bàn, 2 quả kia đập xà ngang, còn sút bình thường thì tùy vào điều kiện hiện tại. Nếu ở khoảng giữa sân bên nó mình thường để cho viên bi chạy đến gần đầu vạch vàng rồi giữ 0 đến khoảng 4/5 hoặc 5/6 lực thì mình thấy tỉ lệ ghi bàn là cao nhất. Còn ở khoảng ngay sát vùng cấm địa thì mình sút chỉ 50% là thành bàn:( cái này ko hỉu tại sao lun, hình như tình huống này mọi hậu vệ vào thủ môn đều xuất sắc 1 cách kỳ lạ thì phải:-?? Còn trong vùng cấm địa thì..... >:)>:)>:) Trung bình bình 1 trận đá ở chế độ Amatuer mình ghi tầm 2 bàn:D lúc nào cũng dc đá chính luôn:D

Mình thấy bản này vẫn còn 1 vài lỗi khá khó chịu, ví dụ như sau khi xoạc bóng nếu xoạc dc bóng thì ko vấn đề nhưng xoạc trượt là đứng lại mất mấy giây, bọn nó chạy dc vài bước rồi mình mới di chuyển dcX-(. Còn 1 vài lỗi nữa, đợi test kỹ càng mình sẽ post lên để mọi người cùng mổ xẻ:)

Agree, bổ sung thêm là thi thoảng game bị lag, bóng chạy trc người rớt lại mất vài giây ( hiện tương cầu thủ như hồn ma chẳng chạy gì vẫn lướt trên sân)...:|, cầu thủ bị chấn thương thì vẫn phi như ngựa xong trận sau lại đá đc lại :) 2` hước là mình đá Enter to Lengend mấy thằng đồng đội đá ngu, bị giã 4,5 trắng mà HLV bên ngoài vẫn nói ".... U can win " =)) =)) nản vkl

bluedragon0307

Agree, bổ sung thêm là thi thoảng game bị lag, bóng chạy người vẫn giữ nguyên 1 thế mà vẫn di chuyển...:|, cầu thủ bị chấn thương thì vẫn phi như ngựa xong trận sau lại đá đc lại :) 2` hước là mình đá Enter to Lengend mấy thằng đồng đội đá ngu, bị giã 4,5 trắng mà HLV bên ngoài vẫn nói ".... U can win " =)) =)) nản vkl

Quên mất cái quan trọng nhất lại ko nói:D Mình bị thẻ đỏ trận trc mà trận sau vẫn dc đá như thường.

bluedragon0307

Gì thì gì cái lỗi bị thẻ đỏ vẫn dc đá là ko thể chấp nhận dc rồi, ko hiểu tại sao GL lại để 1 lỗi sai cơ bản và nghiêm trọng nhu vậy dc. Mà bản này những cú sút đã bớt đơn điệu hơn, nhiều quả mình sút thấy bóng bay thẳng đến gần cầu môn lại hơi cong vào trong---> rất đúng với thực tế chứ ko như FIFA09HD, mình sút quả nào bóng bay cũng cong veo, thậm chí có lần Eto sút từ giữa sân đối phương tạo đúng 1 hình bán nguyệt:-?? nản toàn tập luôn.

thanhlongnd

Gì thì gì cái lỗi bị thẻ đỏ vẫn dc đá là ko thể chấp nhận dc rồi, ko hiểu tại sao GL lại để 1 lỗi sai cơ bản và nghiêm trọng nhu vậy dc. Mà bản này những cú sút đã bớt đơn điệu hơn, nhiều quả mình sút thấy bóng bay thẳng đến gần cầu môn lại hơi cong vào trong---> rất đúng với thực tế chứ ko như FIFA09HD, mình sút quả nào bóng bay cũng cong veo, thậm chí có lần Eto sút từ giữa sân đối phương tạo đúng 1 hình bán nguyệt:-?? nản toàn tập luôn.

Những cầu thủ chỉ số sút >90 thì sút mới đẹp đc, mình cũng chưa biết chính xác chỉ số này bao nhiu thì lúc sút quả bóng có vòng hào quang nhỏ quanh bóng ( lực bay mạnh ) .

Nhiều lúc đang chạy nhanh mà quay hướng khác bóng ở lại , người đi, lại quay lại, lại bóng ở lại, híc . Mà bác nào biết chạy chậm như nào ko ? mình cứ ấn là nó chạy nhanh à .

Sau 4 mùa giải chỉ số khá rùi mà có trận thắng 5,6 -0 , có trận vẫn thua như thường, nản ghê .

Các bạn biết chính xác chỉ số nào để nó lừa bóng nhanh và mịn ko ? Như mình dùng Rooney , lừa bóng đầu sân cuối sân, mình chuyển hướng nhanh nó đáp ứng kịp thời, giữ bóng tốt. Nhưng thằng cầu thủ mình nuôi ngoặt toàn mất bóng, đưa bóng quá dài , hay mất :(