• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Real Football 2010-Game đá bóng hấp dẫn!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
[Gl] Real Football 2010 ( EN) by negrohernan

Chuẩn bị sẵn sàng cho một mùa bóng đá mới và chiến đấu cho chiếc cúp với Real Football, điểm chuẩn cho các trò chơi bóng đá trên điện thoại di động. Chọn từ 245 đội bóng trong 8 giải đấu với hầu hết các cầu thủ. Khám phá nhiều trò chơi mới và các chế độ độc quyền. Dẫn dắt đội bóng của bạn để đoạt chức vô địch và để tuyển dụng những cầu thủ vĩ giỏi nhất, hoặc thay đổi cách bạn chơi với chế độ Enter The Legend. Trong chế độ này,bạn sẽ chơi như một cầu thủ ưa thích của bạn về lĩnh vực này trong toàn bộ trận đấu và quản lý sự nghiệp của bạn như một ngôi sao bóng đá chuyên nghiệp. Thách thức bạn bè qua Bluetooth, hoặc trên thế giới trong RF League. Bạn cũng có thể chuyển tùy chỉnh đào tạo đội của bạn từ Real Football Manager.

Những điểm chính:

- 8 giải đấu, 245 đội bóng và có gần như mọi cầu thủ thực sự nhờ có giấy phép FIFPro.
- Enter The Legend: Chơi như là cầu thủ ưa thích của bạn về lĩnh vực này trong toàn bộ trận đấu và quản lý sự nghiệp của bạn như một ngôi sao bóng đá chuyên nghiệp.
- Club Master mode : Hãy là một phần trong toàn bộ một mùa giải với đội ưa thích của bạn và tăng cường nó qua các vụ chuyển nhượng.
- Đào tạo đội của bạn qua các trò chơi mini: đá phạt, dắt bóng, đá phạt đền và nhiều hơn nữa.
- Xuất nhập đội bóng của bạn, cập nhật cơ sở dữ liệu trực tuyến cáccầu thủ của bạn hoặc chỉnh sửa nó bằng tay.
- RF League: Online bảng dẫn đối mặt với cầu thủ bóng đá Real khác trên thế giới.
- Real-time nhiều chế độ (tương thích với các điện thoại chỉ) để thi đấu với bạn bè qua Bluetooth
- Game có các bản hỗ trợ nhiều loại màn hình.
- Ngôn ngữ: Tiếng Anh.

Chỉnh sửa cuối:

tux4892

đang down để thử chế độ bluetooth hôk biết có được như Pes2009 đá qua bluetooth hôk. Bác thử tìm giúp em bản pes2010 xem có hôk

BuuPhucCT

Well-Known Member
đang down để thử chế độ bluetooth hôk biết có được như Pes2009 đá qua bluetooth hôk. Bác thử tìm giúp em bản pes2010 xem có hôk

Bản này thấy nó ghi là có hỗ trợ chơi qua bluetooth nên bạn test thử xem sao nhé;;)

thanhlongnd

Bản này thấy nó ghi là có hỗ trợ chơi qua bluetooth nên bạn test thử xem sao nhé;;)

Cái này là nhiều người mong chờ lắm nè, ko bik đã phải là bản 3D HD chưa, ol đt mù tịt, chiều phải ra down ngay mới đc .

A e nào chơi đc rùi chia sẻ tí đi ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái này là nhiều người mong chờ lắm nè, ko bik đã phải là bản 3D HD chưa, ol đt mù tịt, chiều phải ra down ngay mới đc .

A e nào chơi đc rùi chia sẻ tí đi ?

bản này mới là bản thường thôi chứ chưa phải là bản HD nhưng dung lượng gần 1MB nên chơi cũng đã lắm bác à. Cứ chơi thử sẽ biết.:)

thanhlongnd

bản này mới là bản thường thôi chứ chưa phải là bản HD nhưng dung lượng gần 1MB nên chơi cũng đã lắm bác à. Cứ chơi thử sẽ biết.:)

Bản này chơi nội dung hay, có chuyển nhượng. Nhưng file jar mà nặng nên loat cực lâu, E63 ram khoẻ mà loat lâu thế, ram yếu chịu sao . Nó ăn 10MB ram. Hi vọng sắp tới ra bản 3DHD như năm ngoái, và có thêm chuyển nhượng.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bản này chơi nội dung hay, có chuyển nhượng. Nhưng file jar mà nặng nên loat cực lâu, E63 ram khoẻ mà loat lâu thế, ram yếu chịu sao . Nó ăn 10MB ram. Hi vọng sắp tới ra bản 3DHD như năm ngoái, và có thêm chuyển nhượng.

Chắc do máy bác cài nhiều soft chạy nền quá nên nó load lâu chứ máy của mình nó load khá nhanh. Nói chung cũng khá ổn mà ban 3D HD coi chừng mấy máy dòng E không tương thích đó:D

thanhlongnd

Chắc do máy bác cài nhiều soft chạy nền quá nên nó load lâu chứ máy của mình nó load khá nhanh. Nói chung cũng khá ổn mà ban 3D HD coi chừng mấy máy dòng E không tương thích đó:D

Úi, năm ngoái mình chơi bản 2009 trên máy E63 mà. Hình ảnh cực đẹp, file sis nên cực mượt . Mỗi tội ko có chuyển nhượng

BuuPhucCT

Well-Known Member
Úi, năm ngoái mình chơi bản 2009 trên máy E63 mà. Hình ảnh cực đẹp, file sis nên cực mượt . Mỗi tội ko có chuyển nhượng

Vậy thì bác đợi thử xem. Nếu game này ăn khách chắc vài ngày nữa sẽ có bản SIS cho coi. Đá banh có chuyển nhượng thì mới hấp dẫn chứ.;;)

khoa_business

Vậy thì bác đợi thử xem. Nếu game này ăn khách chắc vài ngày nữa sẽ có bản SIS cho coi. Đá banh có chuyển nhượng thì mới hấp dẫn chứ.;;)

bạn ơi tớ không làm sao kết nối với điện thoai bằng blutut đc.

khoa_business

tớ thấy bản này về đồ họa thi kô khác năm ngoái là mấy (vì đuôi jar ko thể đòi hỏi nhiều ), nhưng có rất nhiều cải tiến. Cải tiến thích nhất mà tớ biết đó là tự chuyển nhượng các cầu thủ ở club khác mà mình thích hoặc máy chưa chuyển thì mình có thể chuyển về. Vidu như Manunited của tớ chưa có owen và valencia, nhưng thằng tever thì vẫn lù lù một đống thì tớ dùng cái chuyển nhượng đó để cho nó giống ngoài đời. Tiếp nữa mà tớ thích đó là Quản lý đội bóng là mình có thể đá được (chứ như chú quản lý kia là mình cứ trống mắt ra nhìn nó đá ) tuy quản lý đội bóng có phần chuyển nhượng mà tớ ko rõ, thế thôi hi`

tanpossible

Bản này là Real soccer 2010 của mem bên ipmart "chế" lại.Vẫn thích cái real football 2008 3D HD hơn các bác.Đồ họa đẹp,chế độ đá đa dạng ^^

thieusinhquan_tsq

Bác cho em hỏi 6120c thì dùng bản cho n73 hay n95 vậy bác,em tải bản n73 về khi vô game được 1 tý là bị out,ram máy em còn>12mb

THCN

Well-Known Member
Bác cho em hỏi 6120c thì dùng bản cho n73 hay n95 vậy bác,em tải bản n73 về khi vô game được 1 tý là bị out,ram máy em còn>12mb

Máy Nokia 6120 classic là máy sử dụng hệ điều hành Symbian S60v3 OS9.2 real 3.2 cùng hệ điều hành với N95, và màn hình hai máy đều là 240X320.
Vậy bạn nên cài các ứng dụng và game của N95 cho N6120c.
N73 sử dụng hệ điều hành Symbian S60v3 OS9.1 nên có những ứng dụng và game bạn cài cho N6120c sẽ bị lỗi.

BuuPhucCT

Well-Known Member

RAM của máy bạn như vậy là ít quá nên không đủ để chơi game này nên bị out đó

traihp9001

Well-Known Member
Bản này là Real soccer 2010 của mem bên ipmart "chế" lại.Vẫn thích cái real football 2008 3D HD hơn các bác.Đồ họa đẹp,chế độ đá đa dạng ^^

bạn đã thử bản 2009 HD chửa?chơi thử đi rùi remove cái bản 2008 đi:))
p/s:BuuPhucCT :mình đang hồi hộp chờ đợi 2 bản game bóng đá 2010 của gameloft đây ( real football 2010 & real football manager 2010) có cái sẽ post cho a e ngay.

byebyeshady

Em thì xài UIQ mà thấy box bên này bình luận zui quá, bên topic em post chỉ vào xem chứ chẳng ai cm gì mấy, đến ng thanx còn ít :( cho phep em có vài dòng rp :)

REPORT:

*Ưu: Đã test ^^! game hay vkl, bản này đã Edit đc đội hình, transfer cầu thủ từ đội này sang đội kia ( VD sau kì chuyển nhượng mùa đông có thể update đội hình mới ). Chế độ master language h có cả transfer market chuyển nhượng cầu thủ. Chế độ Enter a lengend giống y chang become a lengend trong PES9, nếu ai đã từng chơi qua, tạo một cầu thủ ( chi tiết từng chỉ số ) và đưa cầu thủ đó từ hạng xoàng vào phòng truyền thống đội bóng vô cùng thú vị. Nói chung so với bản Real 2009 game có nhiều cải tiến về, so với các game bóng đá cùng loại trên Mobile thì chất lượng của game đã vượt lên hẳn. Test bluetooth ( G700_ máy em vs T700_ máy thằng bạn ) game chơi khá mượt. Đồ hoạ game cũng rất đẹp, âm thanh hay, phần title bình luận chèn vào cực khớp hay một số HĐ của HLV trên sân cũng rất thật thể hiện sự quan sát tỉ mỉ của STUDIO GAMELOFT. Thật tuyệt vời cho 1 game xây dựng trên nền JAVA cho di động.

*Khuyết: Đầu tiên là với dung lương gần 1Mb game khá nặng, đồ hoạ âm thanh ngon lành thì đi kèm vs việc game load khá lâu nhưng rất may là chỉ phần giới thiệu GAMELOFT ( máy em_ G700 load tầm 20s mới hết ) còn các phần load vào trận lại khá nhanh. Máy em thì chơi bt okie nhưng đến những đoạn đá phạt FreeKick or ConnerKick, cầu thủ tràn sang 1 phần sân nhiều bắt đầu có hiện tương lag :(. Tiếp là đội hình Update chưa thật sự đầy đủ, em phải ngồi 15' chỉnh lại mà riêng Real thì đủ các sao ( các bác hem phải lo ), MU thì yếu quá :(

*Chờ đợi: Real Football HD chắc còn hay nữa( bác nào pro tìm giúp em bản cho UIQ thì em thanx lắm lắm ), PES10 Mobile xem năm nay ntn, FIFA10 ( chắc lại chẳng ra gì như năm ngoái thôi không trông mong gì hơn )

ps: Bạn nhận xét thế là chính xác rồi còn đệm thêm mấy dòng ở dưới hơi bị thừa.

Last edited by a moderator:

thanhlongnd

chế độ chơi mình nuôi 1 thằng cầu thủ lên điểm quá khó . Mình ko đc quyền can thiệp vào đội hình, đội hình mình thì kém, cầu thủ mình nuôi ban đầu cũng kém, rê rắt bóng ko đc. Mà hlv mãi cuối trận mới thay mình vào, đồng đội ko chịu chuyền.

Mình chơi cup toàn ăn 7,8 - 0 . Mà chơi chế độ này toàn thua .

Ai chơi pro chế độ này chỉ mình với ?

byebyeshady

chế độ chơi mình nuôi 1 thằng cầu thủ lên điểm quá khó . Mình ko đc quyền can thiệp vào đội hình, đội hình mình thì kém, cầu thủ mình nuôi ban đầu cũng kém, rê rắt bóng ko đc. Mà hlv mãi cuối trận mới thay mình vào, đồng đội ko chịu chuyền.

Mình chơi cup toàn ăn 7,8 - 0 . Mà chơi chế độ này toàn thua .

Ai chơi pro chế độ này chỉ mình với ?

Anh đá cho đội gì ??? Em mơi đầu chỉ đá cho Burnley thôi. Sau 2 trận đầu vào sân phút cuối ghi đc bàn thì vào luôn đội chính thức. Mỗi trận lên 50 điểm kinh nghiệm, 2 trận là lên đc một điểm chỉ số. Em tăng hết chạy nhanh nên lúc có bóng cứ 1 mình solo =)) không thằng nào đuổi kịp. Đá chế độ này anh nên để thời gian 1 hiệp dài hơn 1 tí :)

thanhlongnd

Anh đá cho đội gì ??? Em mơi đầu chỉ đá cho Burnley thôi. Sau 2 trận đầu vào sân phút cuối ghi đc bàn thì vào luôn đội chính thức. Mỗi trận lên 50 điểm kinh nghiệm, 2 trận là lên đc một điểm chỉ số. Em tăng hết chạy nhanh nên lúc có bóng cứ 1 mình solo =)) không thằng nào đuổi kịp. Đá chế độ này anh nên để thời gian 1 hiệp dài hơn 1 tí :)

Đúng là nên để chế độ cài time . Nhưng sợ sau này đá sốt ruột . Ban đầu chọn đội có liên quan gì ko bạn ? Đội Burnley của Anh à ?

Thế lúc bạn ko có bóng bạn có về sân nhà lấy bóng ko ? Hay đứng chờ ?